Góc hỏi Pin Iphone 7 128gb.

Mê du lịch
10/12/2019 9:48Phản hồi: 14
Góc hỏi Pin Iphone 7 128gb.
Em có mua con ip7 128gb xài rất ok chỉ có nhược điểm là Pin thấp.
Vậy cho e hỏi nếu e thay pin mới liệu nó đỡ hơn không mọi người, vì thực tế pin điện thoại chai do mua lại của ông anh quen.
Tư vấn giúp e với ! thanks all.
em chèn cái ảnh minh hoạ thui nha mọi người​
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

alphi
TÍCH CỰC
4 năm
Trước tiên nên kiểm tra độ chai pin còn bao nhiêu %. Rồi mới tính đến chuyện thay pin
Nếu thấy yếu thì thay, có tiền thì vào ttbh cho an tâm
romany123
TÍCH CỰC
4 năm
Nếu 85% đổ xuống thì nên thay. Thay pin chính hãng hoặc loại tốt sẽ đảm bảo dùng lâu dai
vodka25
ĐẠI BÀNG
4 năm
@romany123 gì mà dưới 85% đã thay rồi, thay vậy thì 1 năm thay 1 lần ah
romany123
TÍCH CỰC
4 năm
@vodka25 Gì ghê vậy. Trước mình dùng 7plus sạc qua đêm tè le, cứ về nhà lại cắm sạc mà cả năm mới xuống 90%. Vợ mình dùng 2 năm nay cũng 90%. Chắc chỉ có vừa sạc vừa chơi game thì 1 năm mới 85% thôi.
Bạn kiểm tra phần trăm pin rồi hãy quyết định thay hay ko
thienanpham
ĐẠI BÀNG
4 năm
Kiểm tra pin nếu thấp dưới 80% thì nên thay. Thực ra thì tuỳ loại pin và cách sử dụng, nếu pin tốt chính hãng thì 80% vẫn dùng được ngon lành. Nhưng pin hơi dổm xíu dùng vừa sạc dưới 10% dễ bị lag. Bữa mình cũng có con pin, dùng k đc bao lâu, chắc còn trên 85% á mà pin nó phồng lên kênh cả màn. Nên thấy dùng lâu thì cũng nên thay đi, chứ k hư cả màn hình.
thienanpham
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thienanpham À quên , do vừa hay sạc vừa game nên pin hư mau lắm
Bác xem chai bao nhiêu % dưới 80 thì thay
eictruong87
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nên đi thay mấy chỗ uy tín như Mai nguyên... bjo ko mắc lắm
Thực tế pin iPhone 7 vốn dĩ đã yếu rồi, có thay cũng ko cải thiện thời lượng pin bao nhiêu, còn lắm khôi phục hiệu năng.
Có lẽ được thì bạn lên đời máy, ko thì 1. xem xét thay pin + kè kè sạc dự phòng hoặc 2. đầu tư ốp sạc Mophie, cỡ 2tr để bớt lỉnh kỉnh cục sạc dự phòng
Pin 7 sinh ra đã yếu rồi. Thay pin dung lượng nó vẫn thế. Trường hợp pin chai thấy pin khác thì được, có cải thiện hơn
XoaiDaddy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Pin 7 yếu lắm, sao bạn k làm em 7 Plus.
huongphanthu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bạn kiểm tra xem dung lượng còn bao nhiêu. dưới 80% thì thay cũng đc. mình cũng dùng 7 pin dưới 80%. tìm hiểu mãi quyết định thay pin vmas dùng. pin dùng ổn định hơn mà lại được bảo hành 18 tháng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019