Anh em cho hỏi, có ai xài Galaxy Note 10 mà sử dụng Nova Launcher không? Mình muốn hỏi kinh nghiệm

jacktran_85
1/1/2020 13:30Phản hồi: 18
Anh em cho hỏi, có ai xài Galaxy Note 10 mà sử dụng Nova Launcher không? Mình muốn hỏi kinh nghiệm dùng Nova Launcher có gì hay và cần thiết để sử dụng không vì hiện tại UI 2.0 của Android 10 đã khá đầy đủ. Sử dụng thêm Nova Launcher có ảnh hưởng gì đến trải nghiệm SPen trên Note 10 không? Nova Launcher có hao pin hoặc làm nặng máy thêm không?
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1. Thiết kế thì tùy ở bạn thôi tự thiết kế cho mình sài như nào tiện là đc, trên mạng đầy kiểu thiết kế bạn có thể tham khảo. Mình thì nghịch cho vui chứ để mặc định cho quen.
2. One UI đầy đủ vậy bạn cố níu cái Nova làm gì vậy?
3. SPen và Nova không liên quan.
4. VL 2020 rồi mua hẳn Note 10 mà sợ hao pin với nặng máy thì thua 😃
Nova có hao pin bạn nhé, chả có cái gì mà không hao pin cả kể cả bạn gỡ Nova thì máy vẫn phải chạy cái launcher mặc định của hãng và nó vẫn ăn pin. Bạn mua con 1280 khỏi lăn tăn nhé.
Còn nặng máy thì máy mình cài đôi ba cái launcher cầm vẫn như thế không thấy nặng hơn bạn ơi. Còn dung lượng Nova chưa đến 1mb thì không biết là nặng kiểu gì 😃)
@Q.Dragon Đồng quan điểm với bác. Chủ thớt hỏi những câu chán méo muốn trả lời
@Q.Dragon thanks bác đã góp ý
.
2. One UI đầy đủ là theo cá nhân mình thì thấy vậy, nhưng nếu người khác đã có kn với NL ở góc nhìn khác thấy gì hay hơn thì họ chia sẻ, mình quan tâm điều đó.

4. Câu này lý ra mình nên hỏi rõ là hao pin nhiều hơn cái One UI không và có đáng kể không, chứ cái nào chả hao bác.

Dù sao cũng cám ơn bác đã góp ý giúp mình
meovt
TÍCH CỰC
4 năm
1. đừng hỏi những câu hỏi kiểu cháu lên ba hỏi cách đánh vần kiểu này (như kiểu người ta dọn cơm chỉ việc ngồi vào ăn mà hỏi ăn như thế nào nữa thì lên bàn thờ ngắm cho nó no nhé)
2. Mua máy thì phải tự trải nghiệm mấy vấn đề đơn giản này chứ, hỏi kiểu này người khác dễ ứa gan, ví dụ như root máy hay sữa chữa gì đó thì nó thiên về độ khó thì hỏi người ta rất sẵn lòng giúp đỡ
3. Có hao pin thì mới sinh ra cục sạc 😆
4. Spen và launcher chả liên quan gì với nhau
Sammo Vũ
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình đang dùng đây bạn
empty77
TÍCH CỰC
4 năm
Thêm dc 1 cái one ui ko có lá double taps để tắt màn hình
@empty77 nova cái gì chả có :eek:, có cái ko add được mấy cái widget system đi theo oneui thôi.
empty77
TÍCH CỰC
4 năm
@supperchym Nhớ cái double taps để tắt màn hình quá vì thao tác nó quá tự nhiên, giống thao tác mở máy luôn nữa.
goodyman
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sao phải dùng nhỉ???
@goodyman ah mình đang tìm kiếm lý do để dùng, nên muốn nghe suy nghĩ của những người dùng rồi
tuxedo114
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thôi đừng cài, quảng cáo rồi gây treo máy đủ thứ à
Tructho
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tot nhât la k cài...vi k giai quyet dc vân đe g
HuyChuu
TÍCH CỰC
4 năm
quan tâm
Carnage
TÍCH CỰC
4 năm
One ui 2 đang quá ngon
kienze
ĐẠI BÀNG
4 năm
Dòng note tốt nhất dùng launcher gốc của Sam là ngon nhất, nova không hợp lắm. One UI 2.0 quá ngon r, k cần thiết dùng Nova làm gì
Dùng one ui 2.0 quá ngon lại đẹp nữa.
không nên dùng, cứ để mặc định
lalapro1391
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình dùng vì mỗi cái Gestures 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095