Netflix ngừng cho phép dùng thử miễn phí 30 ngày tại Việt Nam

abuchino
6/2/2020 2:57Phản hồi: 178
Netflix ngừng cho phép dùng thử miễn phí 30 ngày tại Việt Nam
Netflix đã ngừng hỗ trợ dùng thử miễn phí 30 ngày cho người dùng tại Việt Nam. Theo thông tin chính thức của trên Website, dùng thử miễn phí hiện không áp dụng tại Việt Nam. Trước đây người dùng Việt Nam được phép dùng thử miễn phí một tháng như đa số các quốc gia khác.

Trên website chính của Netflix các bạn vẫn có thể thấy dòng chữ “Dùng thử ngay”, tuy nhiên trước đây dòng chữ này là “Dùng thử 30 ngày miễn phí ngay”. Vì thế bạn nào mà đăng ký 'Dùng thử' là sẽ bị ngay lập tức charge tiền ngay và luôn đấy nhé (Đã Test).

Việc Netflix ngừng hỗ trợ dùng thử miễn phí 30 ngày là một động thái cảnh báo tình trạng mua tài khoản trôi nổi trên mạng hiện nay. Các bạn có thể dễ dàng tìm thấy các tài khoảng Netflix chỉ với vài chục ngàn một tháng, tuy nhiên việc này vi phạm điều khoản dịch vụ và có thể dẫn đến các hậu quả pháp lý nghiêm trọng hơn.
Nguồn: Netflix
178 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá đẹp
Bùn luôn nhưng bỏ tiền thì chất lượng thật
BenGlo
CAO CẤP
4 năm
@Ngothien123 Tính xem thử nexflix mà thôi mình vứt ý định đó vô thùng rác đây :v
@theon2709 ăn phở gì đắt thế, mình ăn phở 20k thôi, 35k mình còn k thèm ăn đây
ChuChien
TÍCH CỰC
4 năm
@ngokimphuc Phở 20k vẫn có à @@
@ngokimphuc à chỗ mình toàn ăn gà xịn, lợn xịn chứ không có thịt đểu đâu nên nó đắt =]]
Thôi làm thế là đúng rồi. Có tiền nó mới đầu tư hoành tráng được chứ
pessi
TÍCH CỰC
4 năm
Khôn quá mà!
Lại bị đưa vào blacklist rồi VN ơi
Do cái hội bán account giá rẻ mà ra đây mà 😆), khôn gì không không, đi khôn lỏi 😃)
Hai nốt
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Galaxy..Star tụi nó cũng kịp lừa đảo & kiếm ko ít rồi.
@Hai nốt nghe có thằng khoe mua được nhà trả góp nhờ bán tk lậu thế này. giờ chắc sắp rục rịch rao bán rồi 😁
@ThuanNguyen94 Thôi có khi lại được mua nhà giá rẻ :D
Muoilam15
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ThuanNguyen94 Không sao, nhà dùng thử 1 tháng mà lo gì xD
Toang rồi 😔 vừa đi bán acc dùng thử mà netflix lại chặn vpn
saladass
TÍCH CỰC
4 năm
@Quang Minh jr dừa lắm thứ gian thương
Dân Việt khôn lỏi thế đấy. Chả trách bọn này được.
Jeff Bezos
TÍCH CỰC
4 năm
@Anh Em Siêu Nhân Thế nó trốn thuế là nó dại đúng ko ô?
https://www.google.com/amp/s/amp.baodautu.vn/netflix-chua-nop-thue-tha-noi-noi-dung-d110852.html
BenGlo
CAO CẤP
4 năm
@Anh Em Siêu Nhân Tại thu nhập không có dư đấy 😃
timmyboynhoc
ĐẠI BÀNG
4 năm
tháng nào tui quyên coi vânz bị tính tiền
wire_EDM
TÍCH CỰC
4 năm
@timmyboynhoc Quên koy hay ko có time koy hay ko thik koy.v.v. Và mây mây là chuyện của bác. Người ta vẫn cung cấp dịch vụ bt mà có cắt đâu nên vẫn tính tiền thôi
JN1985
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hôm kia đăng ký dùng thử bị trừ tiền liền 220k, tính gọi hotline hỏi thử bữa nay bạn đăng khỏi gọi luôn
Kaiser kevin
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nicholas_1404 mình y chang bạn, mà gói 260k mơi đau =.='
JN1985
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tungtreth Gói mình coi được full hd còn gói 260k coi 2k hay 4k gì đó bạn
JN1985
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nguyen_96 Mail chính của mình nên không chia được bạn ơi.
prochang
TÍCH CỰC
4 năm
Ko cho dùng thử ở Vn thì chúng nó lại đổi ip sang nước khác để tạo acc ấy mà. Nhưng cũng đến khổ anh em Vn thật. Thu nhập nc ngoài 1 tiếng làm việc trả đc 2 tháng netflix. Ở nhà chắc bằng cả ngày làm.
@Tuongnm1986 mình đang nói một người trong 1 nhóm nhậu.
@tuan tuan vu Sài Gòn này, bác đi nhậu bữa với đám bạn là cũng hết chừng đó rồi. Tiếc chi thế bác.
@Kabm mình vẫn đang xem chung với 4 thằng bạn. Làm gói 260k. Tháng cũng chỉ có 65k.
@xuantruong1992 Quan trọng đôi khi kiếm 4 đứa bạn cùng mê NF ko ra :d
Tập cho dân Việt Nam thói quen tôn trọng bản quyền
Jeff Bezos
TÍCH CỰC
4 năm
@kid92kid Khi mà ông không tôn trọng pháp luật nơi ông muốn đưa sản phẩm tới thì đừng mong người khác tôn trọng pháp lý về bản quyền
Thế nó trốn thuế là nó dại đúng ko ô?
https://www.google.com/amp/s/amp.baodautu.vn/netflix-chua-nop-thue-tha-noi-noi-dung-d110852.html
P/s: nếu như sự hiểu biết của tôi có sai thì xin chỉ giáo
BenGlo
CAO CẤP
4 năm
@kid92kid Vn nghĩ: tiền trước đi rồi tếnh đi ae êi.
Khổ nỗi nó là vậy
@juha8x Lúc nó chưa đóng thuế ông có thể nói thế, giờ nó thực sự vào thị trường vn và đã làm việc với bộ trưởng và xin đăng kí kê khai đóng thuế thì việc nó cắt không cho dùng thử thì ông đừng có lôi thuế má ra mà cãi làm gì.
Jeff Bezos
TÍCH CỰC
4 năm
@Trần Tùngg Khi nào đóng thuế rồi thì tôi ko tranh luận nữa.
khôn lõi quá cũng khố, phải góp tiền để thuê Henry Cavill đóng thợ săn phần 2 chứ hahaha
quá đẹp cho mấy ông bán account kaka
Toàn hội khôn lỏi nên ảnh hưởng cả những người trả tiền chân chính 😃

** Update: không chỉ vùng Việt Nam mà bên Thổ Nhĩ Kì (nơi có giá cước Netflix rẻ nhất nhì) cũng k còn cho trial, như vậy, Netflix đã quyết tâm chặn nạn chơi chùa acc rồi bỏ. Sắp tới có thể các ông lớn Spotify hay Apple Music cũng như vậy lắm
@Sr_9x Má. Spotify cũng có vụ sài free 3th, nên mấy thằng ib gạ mua tk mỗi tháng hết 25k tiền Prenium. Cũng chịu
@Sr_9x ủa liên quan gì người trả tiền chân chính hả bạn? đâu phải nó dẹp dịch vụ ở Việt Nam đâu mà ảnh hưởng, trả tiền chân chính thì vẫn trả hàng tháng như hổm rày thôi. còn ai muốn xem thử netflix có gì hay thì cứ đăng ký trước cái gói 160k hoặc kiếm ai đó share xin 1 slot thôi chứ có gì đâu mà ảnh hưởng
Do bọn bán acc lởm đây mà
Có vài đồng 1 tháng mà cũng tiếc, tiếc nhưng vẫn muốn xem cơ
Khôn lắm
khoa318
CAO CẤP
4 năm
Xài bản quyền netfix gần cả năm nay tháng nào cũng đóng 220K 1 tháng. Mà tính hết tháng này nghỉ đóng luôn. Không xài nữa. Lí do: mấy phim Ma, Kinh Dị rất hay thì hầu như không có Vietsub... Còn phim Netfix thì Vietsub có hẳn hoi ( điều này là lí do chính níu kéo mình xài gần 1 năm nay ). Phim Engsub mình thì dư sức coi chứ, nhưng vợ và ba mẹ thì mù tịt...
khoa318
CAO CẤP
4 năm
@BambooTank Tks bác nhưng hiện tại chắc vẫn chưa có nhu cầu rồi 😁
khoa318
CAO CẤP
4 năm
@pro744 FPT thì không có phim ma, kinh dị nhiều cho lắm. Web thì ez rồi. Có điều thích dạng APP giống Netflix hơn, với mình bỏ tiền ra trả tiền bản quyền ủng hộ hẳn hoi mà bác 😁
Via Trần
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình thấy netflix là ngon nhất r. Rời netflix ra chắc ko có cái nào ngon hơn đc. Xem ở web lậu có sub thật nhưng chất lượng kém lắm
Ben bán cá
ĐẠI BÀNG
4 năm
@khoa318 cũng nghỉ chơi vì sub quá ít ~.~ mà nghỉ dc 1 năm rồi jo ko biết tình hình thế nào
TanPhatPro
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tài khoản chính chủ 😆
Còn coi chùa đc 4 ngày nữa thôi là phải trả phí rồi, nhưng mà đáng đồng tiền
jul12st83
TÍCH CỰC
4 năm
các bố dùng chùa nhiều quá rồi lại còn mang đi bán nữa....vote cho cắt là phải...😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019