Anh em dùng dầu gội và sữa tắm chung hay RIÊNG?
cuhiep
3 tháng trướcBình luận: 293Lượt xem: 14.189
Từ hồi mình có con, biết có cái loại tất cả trong một (head to toe). Từ đó toàn tìm loại này xài. Anh em thì sao? đang xài loại nào?
Tắm và gội riêng đối với trường hợp của tôi
@limann Chà mình dầu gội dầu xả, sữa rửa mặt đủ cả, thậm chí dưỡng môi cũng có cả hai loại luôn. Mình cháy túi nên chưa có đầu tư dưỡng da được. Bạn hong xài mình xài 😉
@limann Xài tiêng, cái gì gộp chung cũng ko tốt bằng
@Sao_Cung_Duoc Đầu thì Xmen, thân thì Romano 😅
@Fei-Long Bac giống hệt tui,haha
Riêng nó mới thú vị.
@kekk Như mình nếu ko quá dơ thì dùng dầu gội xong bôi luôn xuống người, còn bình thường thì phải dùng riêng. Ai lại đi bôi sữa tắm lên đầu.
@kekk Đúng nên dùng riêng. Mình dùng loại này hơn 2 năm. 700k 1 cặp, loại này của Nhật dạng thảo dược, chống rụng và nuôi dưỡng tóc. Còn mình rất ghét dùng sữa tắm toàn thân.
@MaiVănÂn√ 😂 đôi lúc lú thì tui vẫn bị 😂
Xài loại 3 trong 1 của coast hay adidas
@n.a.v.i.p Sáp thì mùi nó kỳ kỳ khó chịu ,ko thơm mát như loại gel của Gillette hay 1 loại nước lăn nách hãng CoolMen của Uraina mùi cực thơm dễ chịu.
@n.a.v.i.p Old Spice sáp dùng hay bị dính trắng ngay nách lắm b ơi. Xài xịt của nó ok hơn. Mình xài sáp dính trắng ghê quá bỏ rồi
@AnhTu292 dùng sáp loại trong nhé, sáp trắng là của nữ mà =))))))
@n.a.v.i.p Old spice làm gì có nữ. Toàn nam thôi có 2 loại trong vs trắng đục nha bác. Vô guardian coi là biết liền
Dầu gội thì ko thể thiếu, nhưng em đang tắm bằng xà bông cục ạ 😁 dạo này chuyển sang dạng handmade soap cho nó thân thiện với môi trường =)))
@Michel Hieu Chịu khó nấu lá cây tắm là ngon nhất đáy bác.
@Michel Hieu có loại bột quả bồ hòn, trộn với muối và pha nước vào tắm đã cực
mùi thơm tự nhiên, lại sạch nữa
@Michel Hieu Thím giống mình
Da đầu khác thì dùng dầu khác chứ da tay với da chỗ khác cũng như nhau việc gì phải chia ra xà phòng rửa tay với sữa tắm
@☐ ☐ Đấy là vì bạn chưa biết phân biệt giữa xà phòng rửa tay và sữa tắm khác nhau chỗ nào 🙄
Dầu gội dùng để gội đầu, sữa tắm gội đầu khó chịu lắm
@nịnastorm Dầu gội nó dưỡng ẩm với nhẹ hơn sữa tắm, do da đầu yếu hơn!
@johnny8384 Chim bác yếu rồi. Kaka
@johnny8384 Ôi chym bác sao chứ , Em dùng dầu gội bạc hà vẫn xoa vào chym thấy mát mà
@johnny8384 Ô bị sao, chớ tui xài rồi nó mát lạnh...bao phê lun
Riêng hết, nhưng loại này xài cũng tiện
Tắm gọi riêng. Vì tắm gọi chung dễ bị dị ứng da đầu. Đặc biệt là da đầu những người có da đầu ko thích hợp
Từ trước đến giờ xài có mỗi loại dầu gội
@thanh Nguyên’s 😂
@thanh Nguyên’s Khi phù hợp với da thì không có lí do gì để đổi
Ai có tóc thì dùng riêng.
Trọc như @cuhiep thì chung cho tiện 😆)
@zaizai_259 Nói mới nhớ, tưỡng ổng sài vậy cho gọn . Thật ra ổng sài vậy cũng thừa vì ổng chỉ cần sữa tắm là đủ
@zaizai_259 Gắt😁
@NguyenXuanBang vẫn cần gội ở nơi khác chứ b, chẳng nhẽ ...😆
@lumiu chả nhẽ trụi tất 😁
Mình chỉ gội đầu, nói không sữa tắm khá lâu rồi
@adsene tại sao thế bác?
@thachdx giờ bạn ấy còn mỗi cái đầu thôi
@adsene Hư da
@thachdx Mình k thích dùng thôi hi
E có thói quen xài chung là dầu gội, ko biết có tốt hay hại đây.
@mrphan Dầu gội nhẹ nhàng hơn sữa tắm nhưng có dưỡng ẩm rít da ấy bạn, xả qua thì chẳng sao chứ tắm trực tiếp thì phải biết 😂
@Cao Thế Tài 🤣🤣🤣
@mrphan Nếu k mún bị mụn lưng..thì cố đừng để dầu gội dính vào có chất j bít lõi chân lông
@tamle_o 😥😥😥
Nhờ em hàng xóm tắm gội giúp nên không để ý!
@locthuyforever Em của mình nó nhiệt tình quá mức, nó gội thằng anh qua loa, chả nói chả rằng gội luôn thằng em luôn, tóc nó có bao nhiêu đâu mà săn sóc nó khả lâu, không biết dùng chiêu gì mà lấy đầu thằng em đi chải răng cô em nhiệt tình.
@nbqvdp Dạo này tránh dịch nên cũng thèm khát vụ này quá, tồn tới não rồi
@locthuyforever Vậy là may lắm rồi đấy.
Mềnh đầy quá nó tự động xả ra ngoài khi đang ngủ lần 2 rồi đấy
Hỏi ngớ ngẩn, tắm riêng, gội riêng chứ
tắm riêng gội riêng ạ
Riêng chứ. Chỉ trẻ con mới 2 in 1 thôi
Head&Shoulder
Lifebuoy
@bud's Giống tui. H&S dùng hương táo thích lắm, Clear dùng lại bị gào. Lifebuoy dùng cho sạch, thơm thì đã có nước hoa.
@thealley Đập tay quả hương táo nào đồng chí 😆))
@ephemeral55 Hôm sau các bác tắm và gội cho nhau nhé, dùng chung "dầu" mà 😁 =))))
@nhan.tiong Head and shoulder nó tẩy mạnh hợp tóc dầu, do đặc hữu da đầu bác nữa. Tóc yếu gội hns thì trọc mất 😅
Riêng nhe bạn
1 loại tiện hơn, gội xong quẹt xuống tắm luôn nhanh gọn lẹ, mình tắm chưa bao giờ quá 5 phút
@Qsix k kỳ cọ là biết dơ rồi 😁
@Tài Khoản TKK Thơm được rồi k cần sạch haha
@Qsix Uix tắm là thời điểm hiếm hoi thư giãn mà bác bỏ phí thế 😳
@tamle_o toàn mấy cha ở dơ bình luận kiểu mình là nhất 🤦🏻‍♂️ tắm 4 5p sạch được gì trời
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019