Show ảnh từ Sony 18-135mm - Có Hơn Một Chiếc Lens Kit?

bancamden
9/4/2020 13:27Phản hồi: 1
Show ảnh từ Sony 18-135mm - Có Hơn Một Chiếc Lens Kit?
Anh em trên khắp diễn đàn nói chiếc lén Sony 18-135mm có độ nét ngon lắm, nhiều khi còn ngang ngửa 16-70mm mình đã dùng một thời gian giờ chia sẻ cho anh em nào có ý định mua lén này thì tham khảo chất ảnh nhé.

1. CẢM QUAN BÊN NGOÀI

Cảm giác đầu tiên của mình thì đây là chiếc lens rất nhỏ gọn trong khoảng tiêu cự 18-135 có lẻ đây là chiếc lens nhỏ nhất ở tầm tiêu cự này, đúng là một chiếc travel lens, mình có chiếc léns để so sánh cho mọi người thấy.

Ống kính Sony E 18-135mm f/3.5-5.6 OSS gọn nhẹ với kích thước chỉ 67,2mm x 88mm cùng với cân nặng là 325g. Sở hữu tiêu cự 18-135mm - zoom 7.5x (góc nhìn tương đương 27-202.5mm trên hệ Full-Frame 35mm), ống kính là một công cụ cực kỳ hữu ích cho các tình huống chụp từ cuộc sống hàng ngày đến chân dung, phong cảnh, thiên nhiên và nhiếp ảnh du lịch

2. CHẤT LƯỢNG ẢNH
Ống kính E 18-135mm F3.5-5.6 khi chụp dễ cho ra hình ảnh với độ sắc nét nổi bật từ tâm tới góc trên toàn dải tiêu cự.Có tích hợp ổn định hình ảnh quang học OSS sẽ giúp bạn quên đi nỗi lo về rung, lắc, hình ảnh mờ nhòe. Sau đây là một số hình ảnh mình chụp mẫu.

Độ nét

Quảng cáo

3. TỐC ĐỘ LẤY NÉT
Tốt độ lấy nét gần như là tức thời, đây là cũng là lợi thế. Ở điều kiện thiếu sáng vẫn hoạt động rất tốt nhé, về khoảng lấy nét máy và lens sony vẫn là một cái gì đó khó bị phá vỡ trên thị trường. Nói chung là lấy nét nhanh!

4. QUANG SAI

Để test quang sai lens mình chụp ngược nắng với độ chinh sáng cao, như mọi người cũng thấy viền tím gần như không xuất hiện, những lens được sản xuất sau này thì việc khử quang sai rất tốt. Méo cũng ít, đánh giá lens xử lý quang sai tốt.

Quảng cáo

Ở lens này nếu chụp RAW thì chúng ta sẽ thấy 1 ít viền tím, tuy nhiên nếu chụp file JPG sẽ không thấy nữa.

Nhìn chung chiếc lens này khá nét, đáp ứng được nhu cầu phổ thông. Nếu bạn đi di lịch, chụp ảnh đời thường gia đình bạn bè thì chiếc lens này rất đáng cho bạn lựa chọn, ưu thế nhỏ gọn của nó cũng sẽ là điểm mà nhiều anh em rất thích.

Tuy nhiên đừng quá thần ttánh em nó, dù sao nó cũng chỉ là một chiếc lens kit, mặc dù nét tốt nhưng không thể bằng 16-70mm được.
1 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019