Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Trên tay nắp bình có ống hút YETI: Straw Cap

cuhiep
10/7/2020 7:42Phản hồi: 119
Trên tay nắp bình có ống hút YETI: Straw Cap
Nắp có ống hút này phải mua thêm với giá khoảng 400 ngàn đồng. Nó sẽ giúp bình giữ nhiệt YETI của anh em có tích năng mặc định của bình giữ nhiệt Themoflask. Tức là anh em có thể dễ dàng uống nước trong bình mà không cần phải mở nắp như những nắp khác của YETI.

Bộ nắp này YETI bán rời sẽ còn kèm thêm 2 ống hút nhựa và tất cả đều dùng được với máy rửa chén. Hai ống hút nhựa này có chiều dài để có thể dùng với bất cứ bình giữ nhiệt nào của YETI nên nếu anh em dùng các bình lùn hơn thì sẽ cần cắt ngắn ống đi mới dùng được. Anh em đừng lo lắng phải cắt ở kich thước nào vì YETI đã làm một cái thước chỉ dẫn sẵn trên hộp để anh em dễ dàng đo và cắt.

Mình có cả 3 loại nắp khác nhau của YETI và cũng dùng bình Thermoflask trong một thời gian dài nên mình có một số chia sẻ thêm với anh em về 3 loại nắp như sau:

Nắp cơ bản nhất: nắp này được bán kèm với mọi bình của YETI. Nắp này chỉ có tính năng cơ bản nhất là che cái bình để nước khỏi đổ ra. Khó khăn lớn nhất mà người dùng phải đối mặt khi dùng nắp này là chúng ta phải cầm nguyên bình lên uống. Và nếu dốc mạnh thì có thể nguy cơ nước hay đá hay gì đó bên trong tràn ra.

1. Tặng kèm theo bình 2 và 3 phải mua thêm: Phải mở nắp ra mới uống được và uống bằng cách cầm nguyên bình lên. Nhưng lại dễ dàng vệ sinh nhất, sạch nhất và không phải bỏ thêm tiền.
  2. Cũng phải mở nắp ra, đưa nguyên bình lên uống, được cái chặn đá và nước không rớt ra nên uống tự tin hơn, không cần chú ý. Chỗ để miệng vào uống được che kín. Vệ sinh khó hơn chút vì có tới 2 cái nắp để rửa. Phải bỏ tiền ra mua.
  3. Không phải mở nắp ra, bật cái vòi là xong, uống dễ dàng nhất. Tuy nhiên lại mất vệ sinh nhất vì cái chỗ bỏ mồm vào uống, đá lưỡi nó phơi ra ngoài, mất vệ sinh, rồi phải rửa rất nhiều thành phần, kẽ hở khác nhau... phải bỏ thêm tiền mua.
Mình thấy cái 1 là ngon nhất rồi, mua hai cái kia về mà không thấy tiện lắm. Anh em đừng vì thấy người ta mua mà mua theo cho có phong trào, ráng xác định mua cái nào phù hợp nhất trong hoàn cảnh của mình.

Mình thì vô tư vì vợ mình rửa chứ mình không rửa. Rồi vợ mình cũng bỏ vào máy rửa chén rửa, mình không bao giờ rửa mấy cái này nên cứ mua thôi hahaha

Đây là đầu vòi anh em sẽ hút nước trong bình tại đây. Thiết kế khá phức tạp và có vẻ dễ bám bụi. Anh em nếu dùng nắp này phải chú ý giữ gìn vệ sinh.

Nắp vẫn có tính năng hay ho nhất của YETI đó là bỏ được 3 ngón tay vào xách bình ở tư thế rất thoải mái.

Cái nắp này dùng được cho nguyên hệ sinh thái nhiều bình khác nhau của YETI nên khi mua về anh em cần cắt nó cho phù hợp với bình của anh em. Bình của mình 18oz và mình cắt theo hướng dẫn trên bao bì.

Quảng cáo

Gắn ống vào nắp bình nó sẽ thế này.

Sau khi gắn vào bình nó sẽ thế này, mình đã quyết định không xài cái nắp này nữa. Nếu lúc nào mình cần dùng tính năng như này thì mình sẽ dùng bình Thermoflask của mình vì nắp nó đơn giản hơn và nhìn phù hợp hơn.

Hình ảnh khác:
119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đọc xong cả bài chốt câu cuối cũng như ko 😁
tayeutl
TÍCH CỰC
4 năm
@Trần Tuấn Hoàng Tính năng sang chảnh "mua về để....vứt"
9to5
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tayeutl dùng vài bữa rùi chán
@tayeutl Nhà có "điều kiện" mà 😁
Ninh Mol
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Trần Tuấn Hoàng chuân y !
đang tính hỏi link sản phẩm , mà bác chốt câu cuối vậy nên suy nghĩ lại .
ống nhựa này chắc hợp với đồ lạnh thôi, như mình hay uống đồ nóng (trà, socola, nước chanh ... ) thì chắc là không hợp hihi
tayeutl
TÍCH CỰC
4 năm
@hjhdahjdo K bạn, ống này là nhựa dẻo dày, chịu nhiệt tốt
Wow, bình xịn xò quá 😁, mỗi cái nắp không đã 400k.
Không liên quan nhưng tay bác Hiệp gân guốc nhỉ?
Chắc các cháu gái sẽ ấn tượng lắm 😁
tayeutl
TÍCH CỰC
4 năm
@VinaOneX Dấu hiệu của bệnh đấy, bé gái sướng k k biết chứ bác ấy tầm vài năm bữa sẽ chịu khổ nếu k chữa h
taipv
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tayeutl bệnh gì vậy bác
@tayeutl Bệnh gì thế bác chia sẻ đi
ngsangmt
TÍCH CỰC
4 năm
@taipv Phì động mạch gì đó. Chớ phì đại tuyến tiền liệt thì xcmnr
longhons
TÍCH CỰC
4 năm
@tayeutl Tào lao, chơi thể thao mạnh hoặc lao động nặng ai mà chả có, gân tay chứ động mạch tĩnh mạch gì :v
Để đồ lạnh thôi chứ để nước nóng vào thì ko ổn
ilubbskr
ĐẠI BÀNG
4 năm
xem xong video thì chốt được câu cuối (không phải mình rửa bình, mà những cái này vợ mình rửa) 😃
kiểu này vệ sinh hơi vả nếu muốn sạch...
_ Bình Thermoflask thì mua ở đâu nhỉ, mình thấy shopee có bán mà không biết "hịn" không, anh em nào có kinh nghiệm cho tư vấn với 😁
Tính mua cái bình trong cf highland. Có bác nào xài không, thấy bình vỏ tre đẹp quá trời
@cancel1909 Đây bác. Vừa mồm, nhét ba lô cũng gọn.
cancel1909
ĐẠI BÀNG
4 năm
@zz jj zz jj Nhìn đẹp đấy kk.
cancel1909
ĐẠI BÀNG
4 năm
@zz jj zz jj Tui thích cái này lắm... kk. Hôm trước sale 150k.
@cancel1909 Có rành về bình đâu. Bữa hứng đòi mua. Tính mua cái yeti 20oz 1,45tr của ông admin group hội mê bình dữ nhiệt. Ai ngờ ko có cơ hội tiêu tiền. Mà thôi cũng thích. Cũng đúng nhu cầu
duongpa
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nước trong bình giữ nhiệt thường là nóng, mà dùng ống hút thì ko hợp lý lắm.
kết câu chốt quá
Kinh nghiệm xài gần nửa tá bình giữ nhiệt...
Ban đàu cũng ham đa năng, ống hút này nọ, ngửa cổ là tu dc nước...
Sau này mới nhận thấy:
Càng phức tạp, ngóc ngách càng khó chùi rửa, càng dễ thành ổ vi trùng trong đó... mà có ai dùng bình này chỉ đựng nước lã đâu? Có cả cafe, trà sữa,nc ngọt... đầy đường và dinh dưỡng...
Giờ chỉ xài binh giữ nhiệt đơn giản: có cái nắp ngoài thành ly đựng nước, nắp trong cách nhiệt, mọi thứ đều lộ ra ngoài, chỉ cần thò tay mà rửa, tráng chút nc vòi là sạch...
Ngay cả mấy bình này đựng qua ngày, dùng khăn chùi là đen thui, nc có đường, dinh dưỡng chút là bốc mùi chua... rồi!
Còn loai có thêm ống hút, ngóc ngách kín bên trong tum lum... ko chùi rửa lâu chút (mà khó lắm, tay đâu chọt vào dc, lấy đâu nc sôi súc rửa ngóc ngách sâu bên trong hàng ngày???), thành ô vi trùng, vi khuẩn, chất độc hại, lưu trữ nhiều ngày... uống vô rước bệnh và chất độc vào người...
Nên ham dao hay đồ dùng đa năng...
Đừng ham bình giữ nhiệt có cấu phức tạp, đa năng, ống hút, bật mở... này nọ...
Mua 1 thứ gì đó ko chỉ dừng lai ở mặt tiện lợi trong sử dụng mà còn trong bão dưỡng, vệ sinh, sửa chữa nữa...
Xài sẽ thấy!
conan1907
ĐẠI BÀNG
4 năm
Yup, cùng suy nghĩ. Mình vẫn xài cốc thủy tinh hay cốc giữ nhiệt, dễ chùi rửa. Còn mang đi chỉ dùng loại bình nhôm bình thường, miệng bình to, nắp đơn giản.
@MrNamN cũng đúng quá nhỉ. thanks
@MrNamN Bạn dùng cái nào? chụp hình giúp mình?
@MrNamN yeti thiết kế rất tốt nha bạn, rất dễ chùi rửa. trong set nắp bán rời đó có tặng kèm 2 ống hút và 1 cây rửa nhé!
Hoang ad tặng nắp rồi tiện tặng bình luôn 😆
@Hassler Lướt mãi có cờm men này đồng ý, bình màu đẹp quớ có mấy miếng da yêu 😁
SonyZR
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tui toàn mua lock lock
em có cái bình yeti xịn bữa order về dư, bác nào muốn mua lại ko
@nguyenduongli01 CHo xin giá và hình ảnh đê bác 😁
Câu cuối hay
Mấy ông mod tinh tế có vẻ cuồng Yeti, thấy nhiều bài về Yeti rồi, mình có bảo đồ của Nhật tốt hơn có cả dẫn chứng nhưng vẫn bị mấy ông mod vào nhảy ban bật nên thoai ai thích gì xài nấy. Với mình thì hàng Yeti chỉ ở mức khá trên L&L xíu 😃. Xếp trên Yeti mà hàng Mỹ thì còn có stanley & Swell, swell thì giá cao nhưng giữ nhiệt lại rất tốt
@gauto988 Thì mình dẫn chứng dùng thực tế đó, đựng cafe ai để qua ngày? Còn giữ nhiệt hầu như các thương hiệu lớn đều đáp ứng tốt giữ được 1-2 ngày hay hơn thoải mái, còn bình giữ nhiệt xịn làm gì có ra mồ hôi chỉ có phần nắp bình có mồ hôi ra là điều bình thường. Còn đá không tan ý mình là bình xịn bạn bỏ đá trong đó có khi 1-2 ngày không tan hết đá bạn nhé.

Còn tùy vào sở thích mỗi người, bình giữ nhiệt thời gian nhỉnh hơn xíu nhưng nếu ngoại hình không đẹp, không dễ vệ sinh này nọ thì người dùng cũng chọn cái đẹp cái dễ vệ sinh thôi và giờ mua hàng cái chính ấn tượng là đẹp trước, còn phần giữ nhiệt thì các hãng lớn không có chênh nhiều đâu
@Kính Cận 0_0 Mình thì không để cafe trong bình giữ nhiệt nhưng đựng trà cai leo làm mát gan nên có khi để lạnh trong 2 ngày. Chính xác thì bình giữ nhiệt xịn thì không đổ mồ hôi. Như bạn nói các hãng lớn không chênh nhau nhiều, nhưng như trong bài test outdoor kia, Yeti lên đến hơn 50 độ, còn Zojirushi chỉ có hơn 30 độ mức chênh lệch 20 độ thì mình không nghĩ nó là nhỏ
@gauto988 Mỗi bình có một ưu điểm, nhược điểm riêng theo góc nhìn và sở thích của mỗi người. Nên 2 bác đang tranh luận trên 2 thang đo khác nhau rồi. Bác nào cũng có ý đúng theo cách nhìn của bản thân nên nói đến tối cũng k ra chuyện.
Bản thân mình thấy bình nào dễ dàng sử dụng (khả năng mở nhanh để uống nước, dễ dàng vệ sinh hàng ngày, cầm nắm) và thẩm mỹ để có cảm hứng dùng thì mình sẽ chọn.
Vì cơ bản là dùng nó mỗi ngày nên bình nào càng phức tạp thì càng gây khó mỗi lần sử dụng.
@WesleyNguyen1411 😆 lại gặp lại cố nhân này tranh luận hồi xưa ở topic yeti 2 lít trà sữa 😃) rốt cục chả đi đến đâu nay lại gặp lại đúng ở post Yeti này, đúng là oan gia ngõ hẹp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019