Honda giới thiệu phiên bản Rebel 500 2020: đèn full LED, giá không đổi

su béo béo
21/9/2020 8:2Phản hồi: 137
Honda giới thiệu phiên bản Rebel 500 2020: đèn full LED, giá không đổi
Rebel 500 là một trong những mẫu xe nổi bật trong dòng Cruiser của Honda. Xuất hiện lần đầu tiên tại triển lãm Mô tô Xe máy Việt Nam vào tháng 5 năm 2017 và sau đó một năm được chính thức giới thiệu đến khách hàng Việt Nam tại Cửa hàng xe Phân khối lớn Honda. Mình thấy khá nhiều anh em biker lựa chọn mẫu Cruiser này cho bản thân. Phiên bản 2020 được giới thiệu với nhiều nâng cấp mới cho chiếc xe này. Phiên bản mới Rebel 500 nhập khẩu nguyên chiếc từ Thái Lan với 2 màu Đen và Đen Xám chính thức được bán ra thị trường từ ngày 27 tháng 09 năm 2020 tại hệ thống Cửa hàng xe Phân khối lớn Honda với mức giá bán lẻ đề xuất là: 180 triệu đồng (đã bao gồm VAT).

Mẫu xe sở hữu vẻ ngoài gọn gàng cùng chiều cao yên xe thấp mang đến cảm giác lái dễ hơn khi điều khiển xe với tốc độ chậm và trung bình. Trên phiên bản mới, toàn bộ hệ thống đèn được chuyển sang bóng LED hoàn toàn mới nổi bật với đèn trước tròn cùng chóa đèn đường kính 175mm và giá giữ đèn bằng nhôm đúc. Đèn sau thiết kế mỏng hình ô-van hoàn toàn mới cùng đèn biển số kết hợp hài hòa với thiết kế hạ thấp của phần đuôi xe. Hệ thống đèn xi nhan cũng được làm mới với 4 đèn LED tròn đường kính 55mm, tính năng đèn báo vị trí vẫn được tích hợp trên hai xi nhan trước.

Hơn thế nữa, phiên bản mới còn được trang bị thêm tính năng báo vị trí cấp số và mức tiêu thụ nhiên liệu tích hợp trên đồng hồ hiển thị nhỏ gọn đường kính 100mm với màn hình LCD âm bản, giúp người lái dễ dàng kiểm soát khả năng vận hành của xe hơn. Yên sau và để chân sau trên phiên bản mới được thiết kế lại nhằm tạo sự thoải mái cao nhất cho người lái. Ngoài ra, Rebel tiếp tục được trang bị cặp lốp xe tiết diện lớn, dáng vẻ thấp và tối giản đặc trưng của dòng xe thiết kế dạng ‘bobber’ với điểm nhấn là bình xăng dung tích 11,2 lít được đặt nghiêng và tay lái đường kính lớn.

Trái tim của Rebel 500 là khối động cơ 2 xy lanh song song có dung tích xi lanh 471 cc, 8 van, làm mát bằng dung dịch, hệ thống phun xăng điện tử PGM-FI. Động cơ sản sinh công suất tối đa 45,6 mã lực tại 8.500 vòng/phút và mô men xoắn cực đại 43,3 Nm tại 6.000 vòng/phút. Động cơ trên phiên bản mới Rebel được bổ sung thêm bộ ly hợp chống trượt hai chiều giúp giảm độ nặng của tay côn. Hệ thống ống xả được thiết kế dạng “shotgun” 120mm. Kết hợp với đó là cảm biến khí thải LAF giúp phiên bản mới Rebel đạt được tiêu chuẩn khí thải Euro5.

Rebel 500 mới tiếp tục được trang bị hệ thống phanh chống bó cứng hai kênh đem lại cảm giác an toàn và sự hài lòng cao, nâng tầm trải nghiệm lái cho người dùng trên mọi hành trình. Ổ khoá của Rebel 500 được đặt thuận tiện phía dưới, bên trái thùng xăng giống như thiết kế thường thấy trên các dòng xe Cruiser.

137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dlcr
TÍCH CỰC
4 năm
Đẹp ghê.
@dlcr Bên ngoài nhìn còn đẹp hơn
ngoanlh
TÍCH CỰC
4 năm
Đẹp, mê lắm nhưng chưa có tiền cưỡi con beo này 😃
ngoanlh
TÍCH CỰC
4 năm
@tulaisky1 Chưa đc thử nên chưa biết đc nó dễ gây bỏng 😃
tulaisky1
TÍCH CỰC
4 năm
@ngoanlh tại cái bô của nó to, và nằm cách xa bánh xe hơn so với các xe khác. Nên khi người ngồi sau ko để í mà chống chân bên phải xuống thì sẽ bị chạm vào cái bô này dễ gây bỏng. Còn người lái thì nếu bác dừng xe không phanh dứt khoát, mà có độ rơ thì xe nó có đà lao về phía trước, mà bác chống chân sớm xuống thì theo quán tính chân bác sẽ bị tụt về sau > vướng vào cổ bô cũng dễ gây bỏng. Chung quy vấn đề là bô con này thiết kế củ chuối =.=! Em cũng mê em dòng rebel lắm mà chưa đủ tiền mua con 300 😃)! mới chạy thử mấy lần thôi
ngoanlh
TÍCH CỰC
4 năm
@tulaisky1 Mình mê mà còn chưa đc thử như bạn, nhưng thấy chạy trong phố đẹp lắm
tulaisky1
TÍCH CỰC
4 năm
@ngoanlh đi thích lắm. Mình thích đi từ tốn nên đi thử con này thấy khá hợp. Điểm mình ko thích chỉ ở cái bô, và ko hiển thị số đang chạy thôi. 1 con xe đáng cân nhắc. Mỗi tội giá cả tuy là rẻ trong phân khúc 300, nhưng vẫn là cao so với mức thu nhập cảu mình 😔. Mua cũ cũng 80tr rồi
haanh2
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giá bn nhỉ?
CH MINH TUE
ĐẠI BÀNG
4 năm
@haanh2 Có nói 180tr mà bạn.
@haanh2 Cụ này khoái hỏi chứ ko khoái đọc bài... Vãi linh hồn
@haanh2 mình có đề cập giá ngay đoạn đầu bài viết luôn đó
@su béo béo 1m65 có bị bò lắm không bạn
Kiểu này cho mấy anh em nhỏ nhỏ con cỡ 168cm như mình thì phù hợp nhỉ? Nhìn thèm phết, giá cũng trong tầm với...
@Thitgaluoc610 Thì chế 2 cái tay lái nó dài ra, đơn giản 😗
HKS-Eternity
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Đoàn Minh Liêm đi tốt nhưng người trông đô đô mới hợp
@Đoàn Minh Liêm 168 cm ngon lành luôn nha bác, nhưng kiểu để chân vuông góc nên khi đi xa sẽ hơi mỏi 1 chút.
@Đoàn Minh Liêm Được bác nhé, ông cậu mình tầm 1m65 tay chân ngắn mập nhưng vẫn lái thoải mái rebel 500 2018, có điều xác xe hơi nặng.
Nhìn mê quá.
AHoangCa
ĐẠI BÀNG
4 năm
nhìn qua cái ưng liền, phải nói là thiết kế quá đẹp <3
tlam1974
ĐẠI BÀNG
4 năm
Qua dep! Trieu like!
Con này đẹp quá, vừa tầm với mình 😆))
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Đẹp
Nhìn ngầu
ngồi con 300 okay nhưng qua con 500 này cảm giác nó nặng cái tâm kinh hồn , mỗi lúc mà giảm tốc nghiêng người qua con lươn ak mấy đứa đang chạy underbone như mình tim muốn thòng , ngồi đi xe 60km vẫn mỏi lưng như thằng 300 .
manhktqd
ĐẠI BÀNG
4 năm
@palmtj27 Khung sườn 300 và 500 giống nhau mà. Khác mỗi cục máy
@manhktqd cục máy nó nặng hơn nhiều đ8ó
@palmtj27 con 500 nặng hơn so với 300 đó bác, góc vào cua sẽ rộng hơn dòng underbone cũng như dòng khác nên khi cua cứ đánh rộng ra là ok rồi bác. 😁
quả yên mầu nâu nhìn cái xe ngầu vãi. Yêu ghê
@pntphong1810 Chế cháo lại cái yên sau dc hok ta? Để chở ny nữa.
zackichun
TÍCH CỰC
4 năm
Đi phượt ngon nhỉ
@zackichun ngon bác, chạy thong thả ngắm cảnh
Yazzol
ĐẠI BÀNG
4 năm
@minhtienbk Thôi làm quả CB500X trọn tình đẹp tuyệt dáng cao ráo hê hê.
@zackichun Xe chỉ dành cho 1 người, đi phượt mà độc hành thì đa phần đều có vấn đề về giao tiếp và xã hội.
@nonut Phượt 1 mình thong dong ngắm cảnh hay mà bác.
xe này chạy có văng bùn sình lên lưng không anh em
minhtienbk
TÍCH CỰC
4 năm
@mrtqt Có bánh bao trên lưng 😆
@minhtienbk vậy thì hơi khổ rồi
Thiết kế của rebel chất, không quá phô trương nhưng bụi bặm với vẫn ngầu. 😁
Con này đẹp quá 😁 Su nên cử đội thiết kế của mình sang học Honda =)))
_oct31st_
TÍCH CỰC
4 năm
đẹp
180tr chỉ đẹp thui thì chưa đủ
Mẹ, trên trang Honda VN ghi 180tr, giá bán lẻ 210tr. Đểu như Honda và Toy VN.
@thanh.vohong Lộn rồi pa, tính nóng vl 😁
baduy90
TÍCH CỰC
4 năm
@killed Giá same same nhau em thấy dòng CB đẹp hơn hẳn.
@thanh.vohong nghe nói giá trên web với khi ra head khác nhau 😁
pnhung128
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thanh.vohong 120 là bản 300 bác ơi 😆)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119