Tổng hợp game mobile đáng chú ý trong tuần 2 Tháng 11

Mikeknowsme
15/11/2020 5:40Phản hồi: 24
Tổng hợp game mobile đáng chú ý trong tuần 2 Tháng 11
Mời các bạn tham khảo qua một số tựa game mobile mới và được chơi nhiều trong tuần qua. Thông thường mình vẫn liệt kê các tựa game miễn phí trên App Store và Play Store, tuy nhiên nếu có game tính phí hấp dẫn thì mình vẫn liệt kê vào danh sách.

Evil Hunter Tycoon

Thể loại: Hành động, xây dựng & phát triển
Nhà phát triển: SuperPlanet
Link tải: Android / iOS

Evil Hunter Tycoon mình đã từng đưa vào danh sách game hot hồi Tháng ba, cho đến nay thì game tiếp tục được hưởng ứng rất mạnh vì lối chơi hấp dẫn. Bạn sẽ xây dựng lại một thị trấn bị tàn phá, khôi phục lại hoàn toàn và đây sẽ là nơi chỉ có chiến binh săn quái vật ở. Cách chơi như những game xây dựng idle khác, cũng có một chút yếu tốt trang trí. Tuy nhiên nhiệm vụ chính là bạn phải quản lí quy trình rèn luyện vũ khí, cường hoá kĩ năng mới cho chiến binh, mọi thứ diễn ra phải thật "smooth". Các chiến binh sẽ phụ thuộc vào bạn và họ sẽ trả tiền cho bạn để có thể phát triển thêm. Game có ngôn ngữ Tiếng Việt rất thuận lợi.

Frostborn: Coop Survival

Thể loại: Hành động
Nhà phát triển: Andrey Pryakhin

Frostborn chơi khá giống với Evil Hunter Tycoon mà mình nêu ở trên, tuy nhiên gamee này bạ có thể chơi vui vẻ với bạn bè nhiều hơn và mang tính hợp tác hơn. Bạn sẽ xây dựng nơi phòng ngự riêng cho mình và lên đường để ngăng chặn và tiêu diệt boss. Càng nhiều boss thì bạn có càng nhiều items hơn và nâng cấp skill dễ hơn. Frostborn là game để chơi lâu dài nên mình nghĩ đây sẽ là lựa chọn tốt, ít bị nhàm chán.

Quảng cáo

Shooty Quest

Thể loại: Chiến thuật
Nhà phát triển: Esteban Duran

Bạn sẽ vào vai lão già cung thủ và canh bắn ở nhiều hướng khác nhau cũng như phải tìm cách né đạn của chúng nữa. Chỉ đơn giản vậy thôi, bạn sẽ có nhiều màn chơi hơn như một cuộc phiêu lưu vậy, tương tự như game Archero.

Tiny Robots Recharged

Thể loại: Trí tuệ
Nhà phát triển: Snapbreak Games

Quảng cáo

Game đưa bạn vào từng ốc đảo khác nhau tương đương với mỗi màn và bạn phải động não để giải quyết các câu đố của màn đó như kiểu phải đi tìm cái mắt xích cần gỡ. Game khá khó và thích hợp cho ai thích mày mò, đặc biệt hiệu ứng âm thanh rất sống động.

Bam Boost

Thể loại: Casual
Nhà phát triển: Laurent Bakowski

Đây là game chạy đua với đồ hoạ rất đơn giản và lối chơi cũng đơn giản, chỉ việc vuốt lên vuốt xuống để thay đổi vị trí chạy và né chướng ngại vật mà thôi. Rất phù hợp cho những khoảnh khắc muốn giết thời gian.

Raw Runs

Thể loại: Casual
Nhà phát triển: GMO GP, Inc.

Những ai yêu thích skateboarding thả dốc thì Raw Runs chơi khá vui, game sẽ auto chạy và bạn chỉ việc né chướng ngại vật và tìm cách về đích sớm nhất.

Machinal Instinct

Thể loại: Hành động
Nhà phát triển: Pomelo Games

Mấy con thú sẽ điều khiển các cổ máy để đối đầu nhau, có một số lựa chọn đánh cận chiến hoặc đánh xa và bạn có thể tuỳ biến sử dụng trong trận đấu. Machinal Instinct được hưởng ứng khá tốt trong thời gian qua bởi tính vui nhộn và đồ hoạ cũng khá dễ thương.
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😀 chới thử
hoangtuna
TÍCH CỰC
3 năm
@hoangdohuy8541 Game Frostborn vào group p fb thấy guide nên chơi tối thiểu 3h/ngày mới trụ nổi...nên bỏ luôn...
@hoangtuna Cảm ơn bạn đã chỉ dẫn 😀
langtudaik
TÍCH CỰC
3 năm
K game nào hấp dẫn
Mình bây giờ vẫn thi thoảng ơ măng ớt thôi 😁
Không có loại mình thích
crazywin
ĐẠI BÀNG
3 năm
đt còn mỗi tốc chiến với doodle jump 😆 hồi mới có đt game qq gì cũng tải
Liên minh tốc chiến khi nào dc tải chính thức nhỉ
@huynguyen201289 Hình như tháng 12
nhathoabao
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xóa liên quân, auto chess, asphalt, need for speed, pubg xong h chỉ ........ trên zing
Nhiều lúc tải để đấy cho vui, điện thoại bộ nhớ thì nhiều :v
heliosy
TÍCH CỰC
3 năm
game đầu tiên như mấy cái trong manga ấy nhỉ :3
sytoanst
ĐẠI BÀNG
3 năm
Game đồ họa kém ấy nhỉ
Sjn Alvin
ĐẠI BÀNG
3 năm
haha hết thời gian để chơi game rồi ^^!
2 game đầu nhìn hay phết
để tải test thử
Giờ có game nào cày cấp, làm nhiệm vụ rồi săn items, đồ hoạ epic hay hay ko anh em?
2020 mà game đồ hoạ như năm 90 vậy @@
Toàn game chưa chơi bao giờ.
Mình chơi thử Evil Hunter Tycoon thì hơi nhức và mỏi mắt. Có lẻ không quen với đồ họa kiểu này.
hmm không thấy game nào đủ hấp dẫn cả
True Man
ĐẠI BÀNG
3 năm
Haha, nhiều game thú vị

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119