Ảnh: “Chung cư nhà người ta ở Quận 9”

cono`scenze
15/11/2020 9:55Phản hồi: 1
Ảnh: “Chung cư nhà người ta ở Quận 9”
Cũng từ rất lâu rồi mình chưa gặp những đứa bạn ở đại học, người thì làm ông nọ bà kia, người thì làm công ăn lương như mình, người thì mất tăm; bỗng dưng một ngày bạn gọi “qua nhà mình chơi, hai vợ chồng mới dọn về nhà mới!” – Ơ... thế là có dịp được trải nghiệm căn hộ mới, lần này là Vinhomes GrandPark Quận 9.

Xuất phát từ Quận 3, phải công nhận 1 điều là đi tới đó hơi xa, gần tới nơi thì cảm nghĩ của mình là khu Vinhomes này ở đâu mà không thấy có tín hiệu gì mà đi hoài cà… Đến nơi mình mới thấy được là các tòa nhà ở đây được xây trên vùng đất mềm của Quận 9, họ quy hoạch và xây lại khá hoàn chỉnh và tới giờ vẫn còn thi công ầm ầm…

Thôi chuyện đó bỏ qua, mình đi lên trên nhà và được rủ đi ra công viên chơi, những hình ảnh này chắc cũng có duyên mới chụp được.

Hỏi thử anh em là anh em có thích ở chung cư cao tầng không? Hay ở nhà phố thích hơn?

Thực ra thì đây là quan điểm, góc nhìn mỗi người… với cá nhân em thì em thích ở nhà phố hơn, vì ít nhất mỗi lần nhận hàng cũng nhanh hơn và cảm giác không bị thay đổi áp suất khi lên nơi cao quá… Thích hơn thôi chứ cái nào giá cũng đắt, mua không nổi.

Đây là chuỗi ảnh mình đi lang thang thành phố vào những dịp cuối tuần. Hy vọng anh em thích nó và phản hồi tích cực cho mình có động lực tìm kiếm thêm những cơ hội để đi nhiều, chụp nhiều chia sẻ anh em nhé!

Xem thêm: Ảnh: "Nét đẹp văn hóa người Hoa ở Quận 5"

Quảng cáo

Xem thêm: Ảnh: “Lang thang ngắm di tích Quận 1”

Hình mình chụp bằng Sony A7 với lens Sigma 14-24mm f/2.8 DG DN for Sony
1 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MantiCore1
TÍCH CỰC
4 năm
chóng mặt quá bạn ơi.

Xu hướng