Chrome 88 cho mobile: Anh em xài thấy ổn không?

Hassler
4/2/2021 3:31Phản hồi: 110
Chrome 88 cho mobile: Anh em xài thấy ổn không?
Mình xài Android và hay để auto update các app trong Google Play nên vừa rồi lúc Chrome update lên bản mới mình cũng chả để ý là được update lúc nào.

Ở cái bản 88 này phần chia tab mình thấy họ chia phức tạp quá đi, dù trên lý thuyết gom thành từng cụm cũng là 1 ý tưởng hay để tập trung những tab có cùng 1 nội dung lại để quản lý. Ban đầu việc gom nội dung vào 1 tab lớn để kiểu này cũng khá là khó chịu, nhất là việc Chrome để tab theo dạng các bảng chứ không theo dạng thanh trượt như trước đó làm mình khá "đơ" trong quá trình chuyển tab.

Mong là dần dần mình sẽ quen với vụ này, anh em thì sao? Trải nhiệm của bản update mới có ổn không?
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tmh184
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cũng chưa quen lắm.
@tmh184 Trên android thì quất Sam Sung Internet cho ngon. Trước mình cũng hay dùng chrome lắm. Nhưng giờ bỏ rồi
tanngle
TÍCH CỰC
3 năm
nhóm lại cũng khá tiện, máy to thì đỡ phải với để chuyển tab
mình vẫn chưa quen với cái vụ này
Cách tắt nha a 😃
@supermanktqd Mình update rồi không thấy
@lamtien338 Tìm bản cũ cài lại thôi, android thì apk nhiều mà
b thử làm như trên xem có cái flasg đấy ko. biết đâu nó bị disbale .
@Trungsao1987 cám ơn bạn
Mình lại thích vs cách gom tab như này 😁
@manchirua Nó tiện hơn nên chắc chắn nên dùng
@lamtien338 đúng rồi, mở tab đọc xong nhấn tắt luôn tiện. còn kiểu cũ phải nhấn vô thẻ để tắt.
@manchirua
Duy Luân Dễ Thương
Đang dùng Chrome làm trình duyệt phụ. Chính là fifox. Vì sao ư. Chrome không tự đăng nhập tinh tế. Haha
@amio1st chắc mình tắt cái gì đó
@leecongdon dùng quen cũng bt. trước cài bao lần mình lại xóa
Ken Bùi 93
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lamtien338 Mình cũng thế. Không hiểu sao vô tinhte bằng chrome là bao lag. Trong khi vô bằng FF thì nhẹ nhàng và ko lag tí nào
@Ken Bùi 93 Mình không để ý cái này.
Hãm lắm, câch quản lý tab mới hãm vl luôn, ko quen , khó dùng
Mtk2411
TÍCH CỰC
3 năm
88 cũng thua 1111 thôi ạ ☺️
ltdung1301
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Mtk2411 là ứng dụng coi phim cải lương hả b
Mtk2411
TÍCH CỰC
3 năm
@ltdung1301 Tải cái đó xem trên google mới đx á bác 😬
dobangtc
ĐẠI BÀNG
3 năm
Rối mắt khó thao tác hơn bản cũ
Mình thì dùng safari thôi
trungsg
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tuat Phan Tiễn khách
.Gù.
TÍCH CỰC
3 năm
Noi chung là ngon cách quản lý tab này có lâu rồi mà tự nhiên bỏ. Giờ áp dụng lại. Nhưng mình chuyển qua sài Firefox rồi
@qwert123451 Mình cũng thế 😆
@qwert123451 FF cảm giác load trang chậm hơn Chrome.
tancantn
TÍCH CỰC
3 năm
Egde no1
Công nhận, chia tab trên chrome mobile khá phức tạp. Rất khó chịu khi cần chuyển đổi các tab. Nếu trên PC thì Edge có chức năng ghim tab thì tốt hơn
@nghaimin Cái này tùy chỉnh trong flags đc mà
POL_279
CAO CẤP
3 năm
Chưa xài 😁 toàn dùng safari thôi 😂
@POL_279 Mình toàn dùng crome
Cười vui vẻ
POL_279
CAO CẤP
3 năm
@Võ Thành Quân Có dùng lap thì chrome mà chrome trên win ngon kh gì phàn nàn r 😁
@POL_279 iphone tuổi gì được trải nghiệm blink với quantum 😆)
POL_279
CAO CẤP
3 năm
@SilverWolf501 Haha chưa trải nghiệm mấy đó bao giờ thật 🤣
Lâu rồi ko dùng Chrome trên điện thoại, Android thì dùng Opera vừa có chặn quảng cáo vừa có vpn để khám phá thế giới, còn apple thì dùng safari.
@dangvietdung VPN trên Opera chậm rì. 😁
@dangvietdung opera quản lí tab thân thiện cực kì luôn, thằng chrome vừa ngu vừa nặng, chả hiểu sao vẫn có người dùng :v
@manchirua Load vào trang chậm, cơ mà load vào được rồi thì tắt vpn đi xem nhanh bình thường 😋😎😋😎😋
@dangvietdung bác đang nói pỏnhub hả :v Video trên pỏnhub được load thông qua một trình chạy bằng javascript nên nhà mạng nếu chỉ chặn tên miền thì sẽ không chặn được nguồn phát video 😆) (mà mình cũng không biết chặn kiểu này như nào luôn :v ) Vậy nên có hiện tượng load được video rồi tắt vpn đi thì video kia vẫn xem bình thường =)))
@SilverWolf501 😆😀😁 mình nói chung các trang phải dùng vpn để load vào xem phim 😋😋😋😎😎😎😋
Mình xài safari là chính, lâu lâu mới vô chrome.
Mr_Teaplus
TÍCH CỰC
3 năm
Chưa quen, nhưng được cái tiện là tab quảng cáo từ tab chính được gom lại, thì dễ quản lý hơn chút.
Để thử coi sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019