Chọn CX-30 hay CX-3

Nụ Hôn Cuối
11/5/2021 9:11Phản hồi: 138
Chọn CX-30 hay CX-3

Em có tầm 400 triệu, kinh doanh tự do mỗi tháng dư khoảng 35 triệu, nên mua CX-30 hay CX-3?

Nhu cầu chủ yếu đi gia đình, gd e gồm 2 vợ chồng với con trai 5 tuổi. Em xin 1 chút kinh nghiệm của các tiền bối với ạ, chứ em máu mua xe lắm rồi. Bác nào đã đặt 2 con này rồi tư vấn em. Xin cảm ơn.

CX3 & CX30.jpg
138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vuatocdo_PQ
ĐẠI BÀNG
3 năm
Từ hôm Mazda giới thiệu dòng sp mới CX-3 và CX-30 mà máu đam mê công nghệ lại trổi dậy. Mê con CX-30 quá nên ko phân vân gì nữa, hốt ngay và luôn
@vuatocdo_PQ ông anh chịu chơi quá, ủng hộ!
ThanhBeo11
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vuatocdo_PQ Con Cx-30 2.0L Luxury máy vừa mạnh mẽ lại có nhiều option tiện nghi gia đình. Kinh tế khá thì hốt em này quá xuất sắc.
2 mẫu giá chênh lệch ko bao nhiêu, nên nếu dùng cho cả gia đình đi rộng rãi thoải mái, động cơ mạnh mẽ thì mình thích trải nghiệm CX30 hơn.
@Nguyen Linh NL giờ nên múc luôn k ta
Gia đình nhỏ 3 người, chủ yếu đi lại trong tp với kinh tế vừa phải thì mình nghĩ bạn chọn con CX-3 là phù hợp.
@Văn Tùng Đào E thấy với túi tiền này a múc con CX-3 là ok rồi. Nó cũng trang bị đầy đủ tiện nghi đáp ứng cho nhu cầu gđ mình.
@Văn Tùng Đào dạ mình cám ơn ý kiến của bạn, mình sẽ suy nghĩ
Nếu anh đam mê công nghệ và thích trải nghiệm bộ công nghệ an toàn thì ráng lên CX-30. Rất đỉnh
@Nguyễn Duy Tùng NDT cảm ơn bạn đã tư vấn ạ để em trau đổi thêm!
Mình thích CX30, nếu thiên về an toàn, tiện nghi cho cả gia đình thì dùng phiên bản nào vậy ae?
@hoangvanninh hv Theo mình, nếu bác thích hàng Nhật, công nghệ an toàn cao cấp thì Mazda CX-30 phiên bản 2.0L Luxury là ngon lành
HMG2020
TÍCH CỰC
3 năm
Cá nhân mình không chọn 2 xe này, vì giá cao quá. Nếu mua CX-30 thì lấy CX-5 2.0 vì giá ngang ngửa. Còn CX-3 thì thà mua Kona hoặc Seltos
@HMG2020 Okk ạ
Nhìn con CX-3 1.5 Luxury màu đỏ đẹp, sang. quan trọng là tiện nghi, đang định gom góp tiển hốt con này tặng vợ
@tranmanhtu.manhtu Mình cũng thấy với tình hình dịch dã này, rước 1 em CX-3 1.5 Luxury về đưa đón vợ con đi làm đi học là ok. Công nghệ xịn sò, option nội ngoại thất đều quá chuẩn.
@tranmanhtu.manhtu Triển liền bác ơi kkk
Em đã ra showroom trải nghiệm 2 mẫu này và đều rất ưng ý. Nhưng tính toán kinh tế 1 chút, chỉ cần chở gia đình nhỏ đi lại trong nội ô thôi nên book luôn con CX-3.
@hoangyen.hy87 ok bạn
Hàng nhập khẩu có khác. Quan trọng là chất lượng và an toàn, chỗ này Mazda khá ổn so với các mẫu khác cùng phân khúc. Mình đã đặt con CX-30 2.0L Premium màu trắng để có được cảm giác an toàn và thoải mái khi cầm lái chạy đường trường.
@phananhduc.pad00 Mình cũng mê tính năng an toàn cao cấp nên đang nghía con CX-30 2.0L Premium. Cày cuốc thêm 1 chút là lên được 1 con ngon lành.
@phananhduc.pad00 Bạn đặt bao lâu thì nhận xe vậy
2 mẫu mới này thấy mẫu nào cũng sang, tiện nghi, nhưng tùy tài chính gia đình mà anh lựa xe, tầm vừa thì CX-3 cũng ngon lành rồi
@phamquangminh.pqm00 Mình cũng thấy vậy. Nhưng hơi lăn tăn 1 xíu
Nếu bác chỉ dùng để đi lại trong tp nhưng vẫn trải nghiệm dc những đẳng cấp tiện nghi cho gđ mình thì con CX-3 cũng ngon
@tienduc.thantienduc Mình cũng công nhận CX-3 và CX-30 chuẩn đẹp và chất lượng. Nhưng nếu chỉ đi trong nội ô, dạo phố thì CX-3 cũng quá ok.
@tienduc.thantienduc Umm cám ơn bác ạ
nếu đi trong đô thị thì em CX3 có thể là lựa chọn mới của các bác đấy. Con này cũng trang bị nhiều tiện ích cho gia đình, mình thấy vậy là ổn
@ngophuhien.phuhien minh sẽ xem sao hihi thanks bạn
Giá lăn bánh con CX-30 2.0 Premium tại Sóc Trăng thế nào vậy các bác? Em mê con này quá.
@duchuyhuyduchd ST thì em k rõ, đợi các bác khác tư vấn
Tháng này con CX-3 1.5 Delux có chương trình ưu đãi gì ko ae?
@ducanhhoanghda Cái đấy lên showroom xem sao bác
hoangnamhnho
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mazda ra 2 mẫu mới này làm dân tình đứng ngồi ko yên, mình đã book mua con CX-3. Con này giá cũng vừa phải, mà công nghệ và thiết kế đều quá ổn.
hachunghachu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hoangnamhnho Lâu nay mình cũng hóng mãi 1 con nào thích hợp cho gia đình nhưng tài chính cũng vừa vừa nên mình thấy con CX-3 1.5L luxury là đủ xài.
congtuancotu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Covi Covid, đi xa giờ ko dám đi xe khách, máy bay, đã cọc luôn con CX-30, hi vọng đợt này xe về kịp khống dính dịch.
@congtuancotu Ừa, dịch bệnh giờ thấy ghê quá. Giờ nghía 1 con xe ngon lành chở gđ đi dây đó mà nội ngoại thất xịn sò thì con CX-30 2.0L Luxury rất ổn.
@congtuancotu Lại thêm 1 đợt dịch k biết khi nào có xe
Mình kiếm con xe nhỏ gọn và tiện nghi đưa đón gđ đi lại trong nội ô. Vô mùa mưa rồi, có con xe cũng đỡ phần nào. Mình thấy mẫu CX-3 của Mazda với tầm giá này là hợp lý rồi.
@manhhung.nk87 Đúng rồi. Rấy hợp lí luôn nhưng mình hơi suy nghĩ 1 chút là mua bản nào đây
Con CX-30 có phong cách hiện đại, vận hành linh hoạt lại tiết kiệm lại thêm trang bị hệ thống an toàn cao cấp i-Activsense quá xịn sò.
@Tuan Anh Le ta vậy theo bác là con nào, mua cx3 hay cx30
Tháng rồi 2 vc ra showroom ngắm con nào phù hợp để gia đình đi lại trong tp. Thấy con Mazda CX-3 là bx mình vừa ý liền, từ ngoại nội thất đều sang trọng, lại trang bị nhiều công nghệ xịn sò.
@Nguyễn Hoàng nh Vậy à. Mình cũng đang tìm 1 con xe đẹp đẹp tặng bx, nghe bác nói vậy để em tìm hiểu con CX-3 này xem.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019