Review Gối Lông Vũ Microfiber - Ngủ ngon hơn, mơ mộng nhiều hơn

liam.hoanglam
18/5/2021 8:29Phản hồi: 92
Review Gối Lông Vũ Microfiber - Ngủ ngon hơn, mơ mộng nhiều hơn
Đây là review về Review Gối Lông Vũ Microfiber - Ngủ ngon hơn, mơ mộng nhiều hơn của mình. Mình mua nó với giá 219.000 VNĐ. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Review Gối Lông Vũ Microfiber - Ngủ ngon hơn, mơ mộng nhiều hơn

Viết bài về sản phẩm công nghệ nhiều nên chán rồi, chuyển qua Review sản phẩm giường chiếu cho vui 😁 Như anh em cũng biết thì giấc ngủ là vô cùng quan trọng. Dù anh em có ăn ngon tới mấy, chơi vui tới mấy, xài đồ công nghệ xịn tới mấy mà ngủ gà ngủ gật, ngủ không ngon, mất ngủ... thì đến sáng hôm sau vẫn cáu bẳn như thường.

Công việc đặc thù thường hay thức khuya càng làm mình phải quan tâm nhiều đến giấc ngủ hơn, như đầu tư máy lạnh mới có chế độ bù ẩm và tự nâng nhiệt độ về sáng cho khỏe người, một tấm nệm Foam Gel Mát hương Trà Xanh cao cấp cho êm lưng mát đít thơm mũi, dán kính mờ cho bớt ánh đèn đường và ánh nắng chói chang buổi sáng, thậm chí là đầu tư hẳn một gối ôm 37 độ cho đỡ buồn tay 😆

Nhưng vẫn còn đó sự thiếu thốn khó tả khi nhắc đến chiếc gối tựa đầu. Mình đã thử qua vài loại gối cơ bản từ nhồi vải mềm tới bông gòn và bơm hơi, gần đây nhất là dòng Memory Foam của Lock&Lock nhưng vẫn chưa ưng ý lắm (dù đã mua hẳn 6 cái cho cả nhà). Đặc biệt loại Memory Foam lúc đầu khá ổn, nhưng khoảng 1-2 năm là cảm giác bị tràn "bộ nhớ" khá nặng, xẹp lún thấy rõ. Lên mạng tìm cách tải thêm RAM về cũng không ăn thua, quá buồn.

Gần đây khi được trải nghiệm nhiều khách sạn trong quá trình đi công tác từ Bắc vào Nam, mình quyết định thử mua Gối Lông Vũ Microfiber Cao Cấp chuẩn 5 Sao xem có khá khẩm hơn gì không, với giá 219.000 VNĐ trên LazMall. Sau đây là một số nhận xét chủ quan của mình.

Những thứ mình thích

- Gối nằm rất êm, bám sát cổ, tạo cảm giác bồng bềnh như nằm trên mây, đúng kiểu mình thích, giống đến 8-90% so với loại gối lông vũ trong khách sạn. Đặc biệt 3 đêm đầu tiên nằm mơ cả 3, và mơ rất vui chứ không phải ác mộng nhé anh em. Sáng ra khỏe khắn hơn hẳn.
- Cải thiện rõ rệt chất lượng giấc ngủ, mình thì không có máy móc đo đạc nên dựa vào cảm quan bản thân là một, chỉ số từ Miband 5 là 2, cho thấy % giấc ngủ REM tăng từ 1x% lên 2x% trong nhiều ngày liên tiếp.
- Độ dày gối khá lớn, rất phù hợp cho anh em thích choàng tay qua cổ bạn gái mà không sợ bị tụ máu và mỏi tay.
- Hàng Việt Nam chất lượng cao với thông tin sản phẩm đầy đủ, đóng gói gọn nhẹ nhờ hút chân không, tháo bịch là tự phồng lên trong vài phút, giá cũng khá ổn.

Quảng cáo

- Có bán kèm vỏ gối Cotton hoặc vỏ gối lụa đúng size gối, đỡ phải tìm kiếm mất thời gian.

Những thứ mình không thích

- Sẽ hơi nóng so với các loại gối khác nên khuyến cáo anh em nên nằm phòng máy lạnh, có quạt điều hòa thông thoáng. Chống chỉ định nằm dưới đất hoặc nằm chiếu, đầu êm mà lưng đau cũng như không 😃)
- Sẽ hơi khó để giặt sạch, nào là phải nhẹ tay, nhiệt độ không quá 40 độ C, không phơi trực tiếp ngoài nắng, không dùng bột giặt có chất tẩy mạnh...

Nên mua hay không?

Quảng cáo

Nên mua với anh em nào thích nằm gối mềm và cao như mình, hoặc muốn trải nghiệm cám giác mới.

Lưu ý các sản phẩm giường chiếu (cụ thể là gối, nệm...) là thứ hoàn toàn chủ quan theo sở thích và cấu tạo cơ thể của mỗi người. Vì vậy anh em nên thử trước nếu có điều kiện, mình nằm êm chưa chắc anh em đã thích. Có người thích nệm gấp cứng, có người thích nệm cao su non Kymdan là bình thường, thậm chí bác sĩ còn khuyên một số người phải nằm nệm lò xo để tránh đau cổ vai gáy.

Cám ơn anh em đã đọc bài, hẹn gặp lại ở một ngày không xa :D

Link cho anh em tham khảo: https://www.lazada.vn/products/i259670271-s362921430.html

Trên tay mấy món đồ rẻ rẻ, hay hay của bạn để chia sẻ cái hay đó với mọi người nhé. 500 anh em đang hóng bài của bạn đấy :D

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang phân vân nệm cao su vs lò xo
Mọi người cho em lời khuyên với ạ?
@nguoi_thanbi Tks mọi người nhé.
Em cũng thấy nằm nệm lò xo dễ bị đau cột sống hơn. Nhưng mà đúng là nệm lò xo nhún đã =))))))
snider01
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nguoi_thanbi đừng tiếc tiền mà mua nệm lò xo nha bác, nên nằm nệm cao su thiên nhiên, ban đầu e cũng tính mua lò xo nhưng sau khi mua nệm cao su nằm thì không hối hận, êm lưng ngủ ngon hơn. Nếu có điều kiện bác nên mua Kim Đan không thì Liên Á cũng đc.
@snider01 mua dày bao nhiêu là ok bác nhỉ?
Rimy Fạm
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nguoi_thanbi có điều kiện thì cứ nhắm cao su kimdan hay liená, còn k thì cứ lò xo vậy
AQBEN
ĐẠI BÀNG
3 năm
Lông vũ nhân tạo nên giá mới rẻ như thế. Còn gối lông vũ thật thì giá phải 2tr/gối 😃
dlcky
TÍCH CỰC
3 năm
@AQBEN ghi rõ là microfiber mà
@AQBEN lông vũ thật mắc mà phải giữ kỹ lắm bác, em chưa có điều kiện đầu tư 😁
pinochu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mua đỡ lông mao cũng được bác
Vmemory
CAO CẤP
3 năm
@AQBEN Quảng cáo lừa tình thôi, tên nó là gối là Gối Lông Vũ chứ bên trong là gòn, ai tưởng lông mua về lại ỦA nữa
tung.dq
CAO CẤP
3 năm
Mình thích gối cưng cứng hơn tí. Bồng bềnh quá nằm đau đầu.
@tung.dq ai ko quen sẽ có cảm giác bồng bềnh như say sóng á 😁
NhưVăn01
TÍCH CỰC
3 năm
Gối mềm quá mình lại không thích
@NhưVăn01 em thì lại ghét cứng bác ạ 😁
hongson890
TÍCH CỰC
3 năm
Thực ra nằm gối càng thấp càng tốt. Thậm chí ko nằm gối còn tốt hơn.
Vmemory
CAO CẤP
3 năm
@Lynch Pencil Tư thế nằm sấp, ngửa hay nghiêng như thế nào là tốt nhất thì cũng không đúng với tất cả mọi người đâu. Mình cũng đọc thấy người ta cũng còn tranh cãi
@Vmemory Hiện nay phe nằm ngữa vẫn đang ưu thế cao nhất. Nhiều nghiên cứu chứng minh rồi.
tdk18
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hongson890 Mình cũng ko nằm gối, bỏ nằm gối cũng ngót ngét 10 năm rồi.
hongson890
TÍCH CỰC
3 năm
Uhm. Mình nghĩ nằm ngửa là tốt nhất cho lúc ngủ dậy ko bị đau người hay bộ phận nào trên cơ thể. Tuy nhiên để vào giấc nhanh thì ngủ nghiêng hoặc ôm cái gì đó sẽ dễ chịu hơn, có điều lúc ngủ dậy biết ngay. Hồi bé mình hay ngủ nghiêng, nhưng dần dần tập ngủ nằm ngửa giờ thì quen nằm ngửa rồi.
Bỏ nằm gối thì cũng tốt nhưng mà đệm phải chuẩn, và bạn phải là người nằm ngửa trong suốt quá trình ngủ. Mình có thể ngủ gối thấp hoặc không gối. Nếu đi đâu ngủ như đi khách sạn chẳng hạn thì mình ko ngủ gối của nó được vì quá cao. Lúc đó mình ko ngủ gối. Nếu được chọn thì mình vẫn thích một cái gối thật mỏng và rộng. Liên quan tới vấn đề ngủ ko gối thì rất nhiều bài viết và ý kiến khác nhau, tùy bạn thích theo trường phái nào thôi. Search google "Sleeping without a pillow" thì ra rất nhiều bài viết.
blakcat9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nằm kiểu bồng bềnh đúng là rất dễ làm mơ. Về quê nằm võng lần nào ngũ cũng mơ màng. Ngủ cảm giác khó sâu giấc
@blakcat9x Mình thì thấy khỏe hơn trước 😁
port2life
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tính ra gối bông của mình cho ra sleep score cao hơn nhiều, tới 94 điểm 😁
Còn gối graphene memory foam thì giờ chỉ để gác chân.

Nhân đây cho hỏi có loại gối nào thấp ko, thấy mấy bạn review toàn gối cao!
Enmie
ĐẠI BÀNG
3 năm
@port2life Không biết có đồng đạo nào thử gối tempur chưa. Thấy giá đắt quá mà không biết hiệu quả ra sao.
https://vn.tempur.com/vi-VN/classic-pillows
Vmemory
CAO CẤP
3 năm
@port2life Gối giờ sản xuất toàn cao không à. Bạn xem thử gối cao su Kymdan xem, mấy loại dành cho thị trường Nhật á, mỗi tội đắt
port2life
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Vmemory Mấy loại mình thấy vừa cao, vừa nặng. Cao gấp đôi so với nhu cầu, ko lẽ xẻ đôi được 2 cái gối 😁
Vmemory
CAO CẤP
3 năm
@port2life Mình đang có 1 cái gối cao su non Liên Á mà không biết chẻ đôi nó bằng cách nào đây 😆
Chẻ đôi ra rồi gập lại là đẹp 😝
tranvinh4u
TÍCH CỰC
3 năm
Có loại nào thấp vưa phải ko, chứ nằm cao quá cũng ko tốt đâu, mình thích mềm nhưng nhìn hình có vẻ gối dày nên sẽ khá cao
angasajsc
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đã mua 2 cái ủng hộ chủ thớt nếu có chơi Aff 😂
Erix
TÍCH CỰC
3 năm
@angasajsc e mới chơi cái này, bác cho e hỏi sao tạo link nó ra link của nó rồi dẫn tới link gốc, nhưng trong bài bạn kia kèm đc link lazada vậy ạ, tks a
@angasajsc em xài link gốc bác ơi, chả bao giờ chơi aff 😁
Erix
TÍCH CỰC
3 năm
@liam.hoanglam ủa sao click vào nó nhảy link aff của acesstrade kìa !!
@Erix Cái đó em chịu, hình như nhúng link trong tinh tế kiểu gì cũng dính hay sao á, bác thử 1 link bất kỳ từ 3 sàn tmđt xem 😅
Thích loại gối thoát hơi tốt, đỡ bí bách
@lamdainhan10 bác có xài loại nào tốt thì chia sẻ em với 😁
@liam.hoanglam Vẫn chưa tìm ra, lần trước bị dụ gối cao su, nó vừa nặng, nằm lại bí nên bỏ rồi
Tối ngủ nằm mơ rồi sáng dậy có tịnh mông k vậy
@user1610081014471.9
Bình tĩnh...
Tui đang xài gối memory foam của lock and lock thích phết, đặc biệt là mấy người cổ dài nằm lâu không bị mỏi cổ như mấy loại gối thông thường.
@vuaphapthuat410 thời gian đầu em nằm ok mà cỡ 1 năm sau thấy ko còn ok nữa 😁
trong khách sạn cao cấp 5* dùng loại nào ae, đi resort thấy ngủ đã ghê
@barrettroyal họ đặt hàng loại lông vũ xịn đó bác 😁
HoangDAKLAK
ĐẠI BÀNG
3 năm
@barrettroyal mình cũng cùng câu hỏi với bác. Sao mấy cái nệm, gối của ks nằm sướng thế k biết.
nmduc1409
ĐẠI BÀNG
3 năm
Gối ks 5 sao là loại lông vũ thật, size 50x70 tầm 100$ cái (min).
Mình từng 1 thời gian ngâm cứu vụ gối này 😃 mua 5-7 cái đủ loại. Cái của bạn tầm 2-3 tháng sẽ ko còn êm như ban đầu nữa, mình đóan thế hiii
@nmduc1409 Bâc y chang em luôn 😆 cám ơn bác đã chia sẻ, để em về dụ vợ mua thử xem có đc ko 😁
nmduc1409
ĐẠI BÀNG
3 năm
@liam.hoanglam Mua xong nhớ review và tag mình vào nhé 😃
Như Gùa
ĐẠI BÀNG
3 năm
ngâm cứu thử loại memory foam bên trong có lò xo nha bác, hãng simmons có dòng nextgen
HoangDAKLAK
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nmduc1409 nội thất của web này xịn sò và đẹp quá.
@nampd
CAO CẤP
3 năm
ồ đến lúc phải mua gối rồi
@K0NG nhớ sắm thêm gối ôm 37 độ nha bác 😁
@nampd
CAO CẤP
3 năm
@liam.hoanglam Gấu đoa ôm 5y chán oy, bác review em nào 37 độ ngon ngon e đổi cả thể haha
@K0NG
Bình tĩnh...
lyxu2901
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chủ thớt biết loại gối nào nằm không nóng hoặc ít nóng chỉ giúp e với ạ. Cảm ơn bác
Cười vui vẻ
@lyxu2901 bác tìm loại gối Foam Gel Cool nhé, có thêm 1 lớp gel lạnh sẽ mát hơn 😁
Mình đang cần. Phải mua 1 cái thôi
@Du Si Zin chúc bác vui với lựa chọn của mình 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019