Sony chính thức ra mắt WF-1000XM4, chip Sony V1 mới, hỗ trợ hi-res audio, pin 8h, giá 280$

Knah
9/6/2021 1:42Phản hồi: 157
Sony chính thức ra mắt WF-1000XM4, chip Sony V1 mới, hỗ trợ hi-res audio, pin 8h, giá 280$
Sony chính thức ra mắt mẫu tai nghe true wireless WF-1000XM4 của mình hôm nay. Đây là mẫu tai nghe chống ồn chủ động cao cấp được trang bị chip Sony V1 mới nhất, hỗ trơ stream nhạc không dây Hi-res, chống nước IPX4, thời lượng pin 36h và giá 280$, mắc hơn 50$ so với WF-1000XM3.

WF-1000XM4 được trang bị driver có kích thước 6mm hoàn toàn mới so với loại được trang bị trên WF-1000XM3. Driver này sẽ kết hợp với LDAC nhằm có thể truyền tải được nhạc hi-res không dây chất lượng cao đến người dùng,
Sony trang bị đến 3 micro mỗi bên củ tai, hứa hẹn cho khả năng chống ồn tốt hơn cũng như đàm thoại được cải thiện so với thế hệ trước đó.
WF-1000XM4 có củ tai nhỏ hơn 10% và case sạc nhỏ hơn đến 40%. Tuy nhiên, sản phẩm vẫn có thời lượng pin ấn tượng đạt 8h sử dụng độc lập và lên đến 36h khi kèm case sạc. Sony đồng thời cũng trang bị sạc không dây chuẩn Qi cho sản phẩm của mình.

WF-1000XM4 được trang bị thêm tính năng Speak to Chat, Adaptive Sound Control và trợ lý ảo Google Assistant giúp người dùng có thể dễ dàng trao đổi, thao tác. Ngoài ra, Sony còn trang bị 360 Reality Audio để người dùng có thể thưởng thức trọn vẹn các nội dung âm thanh 3D.

WF-1000XM4 sẽ được chính thức bán ra vào tháng 6 này với 2 màu đen và trắng.
157 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn ổn hơn đời trước rồi nè. kết nhất là có chống nước. còn thời lượng pin thì không tin tưởng lắm
@Phan Huy Thọ Nếu dòng Headphone thì bảo đảm pin trâu. Còn earphone thì phải test 😆
@baotam2101 ừ, mình mua con ver 2, lúc đầu thì ngon, sau thì nghe liên tực chưa được 1hr đã đuối. trong khi con H9i thì đúng pin trâu, nghe rỉ rả cả tuần chưa hết
@Phan Huy Thọ Thiếu 1 cái là phần eartips có cải tiến giúp đeo thoải mái hơn
chất liệu foam
@NguyễnDuyĐạt ừ, thật sự mình cũng không thấy thoải mái khi dùng foam: nó không bám hơn cao su, vậy mục đích làm ra là gì nhỉ?
alias2110
ĐẠI BÀNG
3 năm
Theo các trang review thì chống ồn ngon nhất hiện tại thì phải, đã ăn đứt Airpods Pro rồi, chất lượng âm thanh có ngon hơn đời cũ
Đó là ví dụ cho bạn dễ hình dung. Còn sẽ xảy ra nhiều tình huống ví dụ bạn chạy bộ ở 1 khu trời lộng gió thì bạn cũng sẽ thấy tương tự. Hoặc bạn ngồi sau xe ai đó đèo. Bạn đạp xe đạp ở công viên hoặc khu hồ lớn chả hạn..... đâu cứ gì là lái xe máy đeo tai nghe đâu
@firework1805 Nghĩ rộng ra đi bạn ơi, tù túng suy nghĩ thế. Đọc commenrt ở trên mình viết nữa nhé
@CuongLam02 Có nhiều tình huống khác nhau mà. Mình comment ở trên rồi đó
Nghĩ thoáng lên nào, đoa chỉ là 1 ví dụ minh họa thôi, đọc comment ở trên mình viết nhé
Quangtoai
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tất cả ổn, mỗi cái giá là WTF.
iKaris
CAO CẤP
3 năm
@Quangtoai E này mau rớt giá lắm, đợi 1 time mua 2hand tầm 3m.
@Quangtoai Với top đầu thì giá này cũng bình thường. Dùng rồi mới thấy sự khác biệt về chất âm.
@Quangtoai Assmin càng đắt nó càng thích
@DYH Mua về pin phập phùng thì vứt
nhìn cái hộp nhỏ xíu đi là yêu rồi, cái hộp cũ to quá thể.
SaiO
TÍCH CỰC
3 năm
@cuhiep Em lại thích to hơn 😆
dragonsky09
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sony WH-1000XM4 và WH-1000XM4 đều rất đáng tiền
RockyChen
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dragonsky09 mình chắc bán con wh 1000xm4 mua con này, vì để ở nhà nghe ít quá haha.
provipr120
ĐẠI BÀNG
3 năm
@RockyChen Mấy con True wireless này nghe 1 năm là pin nó chai cỡ 60-70% đó b, có bảo hành thì ra nó đổi được cho xài thêm 1 năm, nên b hãy giữ lại con WH đi
RockyChen
ĐẠI BÀNG
3 năm
@provipr120 ghê vậy bạn, tại lúc trước có dùng con wf 1000xm3 nhưng chưa được 2 tháng thì bán do mém rớt mấy lần, cũng ít dùng true wireless nên không biết pin có mau chai vậy @@
Nhỏ gọn đẹp, hy vọng thiết kế đeo lên tai k lởm như xm3 vs kết nối ko ổn định
somaek✅
TÍCH CỰC
3 năm
Tổng thể thì ổn hơn nhiều so với thế hệ trước, nhưng hi vọng nó dẹp được cái tiếng ù gió phát kinh khi bật chống ồn lên và chạy xe
Sing_1975
TÍCH CỰC
3 năm
@somaek Chính xác, chán vl
provipr120
ĐẠI BÀNG
3 năm
@somaek Tắt cái chống ồn chủ động đi là hết tiếng gió thôi, mình xài cơ bản mình thấy khả năng tự chống ồn của nó cũng đã tốt rồi có thêm cái NC chủ động chống thêm được có ít, nên nơi nào gió to mình thì mình tắt cmnl là nhẹ đầu nhẹ tai
@provipr120 Mình dùng XM3 và Jabra Elite thì cảm thấy Elite ổn hơn trước tiếng ồn gió, khi mà XM3 nghe ù ù khi bật quạt mạnh nếu để chế độ hear through hay noise canceling nên toàn phải tắt hẳn mấy cái đó. Jabra Elite chất âm không hay bằng nhưng khoản chống ồn và hear through với tiếng gió nó tự nhiên hơn, ổn hơn.
provipr120
ĐẠI BÀNG
3 năm
@_MyLoveIsWinter_ Thì cơ bản là cái mic mà thg Sony trang bị cho con XM3 nó dởm thôi, mình thì khi ngồi chỗ nào hay đi xe mà gió là mình auto tắt NC thôi, im re chả còn miếng gió nào
Kelamtro
TÍCH CỰC
3 năm
đắt hơn 50 đô thì ít ng mua hơn rồi ;)
Togari
TÍCH CỰC
3 năm
package thông minh hơn rồi đó, đời trước làm cái hộp to đùng với hàng tá giấy tờ, đc cái nhiều tips tai nghe hơn
Sennheiser Trung Ương 2 đâu 😁
@cuhiep đây sếp ạ 😃
matinews
ĐẠI BÀNG
3 năm
Củ tai to quá nhỉ! nhỏ hơn chút thì hợp lý!
@matinews Nhỏ hơn đời cũ rồi b. Này nhét vào tai gọn lắm
Ko biết con này với con Sennheiser Momentum 2 sao nhỉ
@tuchangioi Sen 2 đắt gấp đôi mà bác. So về giá thì con này vượt trội hơn.
heeshun
TÍCH CỰC
3 năm
@JaegerH.. Sen 2 nào mắc gấp đôi vậy bác, 1 con 280$ 1 con 299$ mà gấp đôi cũng ghê đấy
Piscopro
ĐẠI BÀNG
3 năm
@heeshun Bâyh xuống 249$ r bác
Ryo116
TÍCH CỰC
3 năm
@tuchangioi Chưa ngồi chung mâm với Momentum 2 đc
@tuchangioi Cấu hình thì TW2 ko bằng, nhưng dc những cái tai sành sỏi kiểm duyệt , rồi độ hoàn thiện của phần cứng nên có khi ngon hơn Sony
Mtk2411
TÍCH CỰC
3 năm
Sẽ mua sỏy tiếp theo ưu tiên trc apple ☺️
giá khá cao
dlcky
TÍCH CỰC
3 năm
mic con này rất kém so với bud pro nên chắc đợi airpod pro 2 vậy
@dlcky Bác nên đọc mấy trang báo nước ngoài đánh giá đi rồi phán nha. Có thể mic đàm thoại nó không bằng airpod nhưng có cải thiện đáng kể so với đời trước
Ryo116
TÍCH CỰC
3 năm
@dlcky Mic airpod tốt nhưng chất âm như cức
provipr120
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Ryo116 Nói chung thg Air pro 7,8 điểm đều, còn thg Sony 9 điểm âm - 4 điểm mic thế cho vuông, bù qua bù lại
nay mới có thời gian lượn xem review.
mic nó không bằng Airpods Pro hay Buds Pro thôi, chứ không đến mức "rất kém"

ngược lại đa phần đều công nhận con này là "Best noise canceling TWS" + chất âm outperform Airpods Pro.
PCno.1
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhìn có vẻ vẫn đau tai, chơi bose quietcomfort earbud cho lẹ 😄
Có con nào ko dây mà dạng giống như airpod, đừng có dạng nhét sâu vào ông tai như vậy mà nghe nhạc hay ko các bác? Mình ko cần chống ồn, mic có hay ko cũng đc
Im lặng đi
Brian.yt
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hieu Nguyen. Fill cc2, được cho là âm thanh tốt hơn Airpods 2. Bạn thử đi trải nghiệm xem.
@Brian.yt Tks bác, để mình tìmnhiểu
@Hieu Nguyen. nhỏ với to cũng là 1 phần thôi bạn ạ, còn cả độ mềm của tips nữa
@kehuydietngo Tks bác, để mình tìm hiểu thêm yếu tố này. Mà cá nhân thì thấy cảm giác nó nhét sâu vào ống tai thì mình hơi khó chịu
Cái hộp nhìn cưng ghê =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019