Review Máy Pha Cà Phê BlitzWolf BW-CMM2, Giá 1tr7 Liệu Có Ngon ?

19/9/2021 10:5Phản hồi: 15
Review Máy Pha Cà Phê BlitzWolf BW-CMM2, Giá 1tr7 Liệu Có Ngon ?
Đây là review về Máy Pha Cà Phê BlitzWolf BW-CMM2, Giá 1tr7 Liệu Có Ngon ? của mình. Mình mua nó với giá 1tr7 được anh em công nghệ mua và sử dụng khá nhiều. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Máy Pha Cà Phê BlitzWolf BW-CMM2, Giá 1tr7 Liệu Có Ngon ?

Về thông tin chi tiết của sản phẩm Máy Pha Cà Phê BlitzWolf BW-CMM2. Thì mình có một video review chi tiết anh em có thể xem qua.

Anh em cũng có thể xem thêm loại máy kết hợp giữa xay cà phê và pha cà phê như video này.

Nói chung mình cũng chỉ là 1 người dùng cơ bản cần pha 1 ly cà phê nhanh để dùng vào buổi sáng Thì chiếc Máy Pha Cà Phê BlitzWolf BW-CMM2 làm tốt điều đó.

Từ khâu lấy cà phê cho vào máy đến khi bạn có 1 ly cà phê để thưởng thức thì máy chỉ mất tầm khoảng 20 giây để hoàn thành. Khá nhanh so với việc bạn pha bằng phin truyền thống.

À ngoài ra máy cũng có vòi tạo bọt nên anh em nào thích có thể kết hợp tạo ra nhiều loại thức uống khác nhau thì cũng ok, Riêng mình thì mình mua về dùng pha cà phê là chủ yếu.

Quảng cáo

Những thứ mình thích

Điều mình thích trên chiếc Máy Pha Cà Phê BlitzWolf BW-CMM2 này là nó có tận 2 bộ lọc áp suất, Nên phù hợp để bạn pha được 1 ly hoặc 2 ly cà phê cùng lúc.

Máy có kết đựng nước lớn nên dường như mình chỉ đổ đầy 1 lần là dùng được vài ngày phần kết nước cũng có nắp đậy nên việc châm nước thêm cho máy cũng khá dễ dàng.

Máy cũng khay đựng nước thừa và báo đầy nên anh em cũng có thể dễ dàng theo giỏi và đổ đi.
À còn điều này nữa máy có giá 1tr7 thôi nhưng thiết kế cũng san trọng phết. Kết hợp giữa nhựa và inox nên nhìn cũng ngon.

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

- Điều mà mình không thích duy nhất trên chiếc máy này là khoang để ly cho máy chiết xuất cà phê khá bé nên để những ly cỡ lớn không vừa. Tuy nhiên khay nước thừa có thể tháo ra nên cũng có thể để được.

Nên mua hay không?

Nhìn chung với với giá 1tr7 mình bỏ ra cho chiếc Máy Pha Cà Phê BlitzWolf BW-CMM2 cũng khá xứng đáng.

Nó giúp mình pha cà phê nhanh hơn vào buổi sáng mà hương vị nó pha ra cũng không khác với pha phin mấy. Được cái nhanh gọn lẹ cần cà phê uống là có để dùng ngay không phải chờ đợi.

Đối với anh em dùng cà phê cơ bản như mình thì mình thấy nó hợp lý còn đối với mấy anh em pro hơn về cách chơi cà phê cần đầu tư nhiều hơn.

Mình mua máy pha cà phê ở đây: https://ban.ggood.vip/ZVxk

Nhập mã còn 1tr7: BGCAPHE01

Theo mình giá này cho 1 chiếc máy pha cà phê như BlitzWolf BW-CMM2 thì cũng được phết anh em ạ.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

knonlylove
TÍCH CỰC
3 năm
Có máy này tiện bạn nhĩ. Mình đang dùng ấm Bialetti ko biết máy này pha ra chất cafe thế nào so với ấm Bialetti
quang577
TÍCH CỰC
3 năm
@knonlylove Chất lượng thì tối thiểu là bằng nhau vì áp suất thấp nhất mà máy này tạo được sẽ tương đương đương áp suất của bình Bialetti. Nhưng cảm xúc khi pha thì Bialetti nó đương nhiên thú vị hơn. Mình mua máy 15Bar để ở cơ quan và Bialetti dùng ở nhà vào cuối tuần.
knonlylove
TÍCH CỰC
3 năm
@quang577 Hay đấy bạn. Sẵn cho mình hỏi có máy nào pha cafe xong và giữ nóng cho cafe luôn ko bạn
quang577
TÍCH CỰC
3 năm
@knonlylove Cho vào bình hoặc ly giữ nhiệt kích thước tùy thuộc nhu cầu thôi. Còn các loại máy pha cà phê gia đình đa phần dùng luôn phần vỏ của bình đun để làm ấm ly tách đặt trên đó.
Le Vovan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Review chi mà cái ly cf thấy ớn. Máy này có bác đã có 2 bài review rất hay và có hướng dẫn dộ phểu lộc rồi mà
Pnmr560
TÍCH CỰC
3 năm
Bài ngắn xíu mà lỗi chính tả, dấu chấm, dấu phẩy sai tùm lum vậy bạn ơi
Buồn ghê...
@Pnmr560 Xem clip đc rồi
vinhtnk16
TÍCH CỰC
3 năm
mình đặt 2 tháng rồi chưa giao hàng nữa
Cà phê ngon quá
Review máy pha cf mà nhìn cách nén cf là biết ko biết cách pha