Firmware mới này có mã là 10M229 (bản cũ là 9M5069). Hiện tại vẫn chưa rõ bản firmware này có giúp sạc MagSafe có được “sạc nhanh hơn” hay không, và việc cập nhật firmware là hoàn toàn tự động, anh em không cần phải làm gì cả.

Đây là lần hiếm hoi khi một thiết bị sạc của Apple được cập nhật firmware mới.
4
35
nhoxphuc_1810
ĐẠI BÀNG
Thật chất thì cái sạc này đã sạc nhanh được rồi đó (nếu mà phòng mát) mình sạc 13 Pro của mình nếu trong phòng lạnh thì tầm 2 tiếng full với củ sạc 20w của Anker. Sạc trên firmware cũ nhé 😅
1
Toan Duc Nguyen
TÍCH CỰC
Mình cũng không rõ iphone 13 sạc được bao nhiêu wat nhưng dùng sạc không dây của aukey sạc cũng khá nhanh (theo thông số ghi trên sạc chỉ được có 7.5w với iphone)
0
Mod có thể order cái vòng nam châm này để review được không ? Lúc trước có đọc bài mod nào đăng bài về cái vòng này biến iphone cũ thành magsafe nhưng mình đọc thì chỉ dành cho ip 12 và ip 13 nên mình cũng lăn tăn quá
0
pvph0ng
ĐẠI BÀNG
Cho em hỏi Kiểm tra fw của sạc magsafe thế nào vậy mọi người?
0
Sạc vẫn rất lâu nhé. nhưng sạc ip tới khúc cuối thấy vẫn lên đều, khúc cuối nhanh hơn sạc dây. Chung quy vẫn ko so với sạc dây đc.
0
sạc magsafe đã quá
0
Cu Cook
TÍCH CỰC
Xem chỗ nào vậy các cậu
0
• Đa số mấy Wireless Charger khi đang sạc đều sẽ bị mất ít nhất 25% input vô điện thoại.

• Ví dụ wireless 7.5W, nhưng thực tế pin vô điện thoại là dưới 5W.

• Đã có video so sánh giữa Sạc Có Dây vs Không Dây.
- Họ sử dụng củ theo máy 5W wired vs 7.5W wireless
- Kết quả củ sạc theo máy 5W còn sạc nhanh hơn 🤣

• đây cũng là lý do hiện tại mình vẫn ko sử dụng wireless charger trên xe. Khi đang lái trên đường nghĩa là bạn cần gấp pin sạc nhanh trong thời gian ngắn, khi tới nơi là pin phải đủ dùng.

3
Ngon
0
John Chris
CAO CẤP
Rồi update ra sao =))
0
Kieuphongpr
TÍCH CỰC
Lên
0
thesky2112
ĐẠI BÀNG
làm sao lên được a e?
0
ngkhai8
ĐẠI BÀNG
👍
0
begaycom
ĐẠI BÀNG
không liên quan nhưng mà làm sao mà biết cái dây sạc đó nó đã up firmware hay chưa vậy?
0
Ai đang dùng iPhone 11 cho mình hỏi là cái sạc này có sạc được cho iPhone 11 bản thường hay không và thời gian sạc của nó có lâu không vậy ?
0
Brian Greene
ĐẠI BÀNG
Để Update thì cần phải gắn vào Macbook nhé! Chứ chỉ cắm điện và sạc iPhone thì không bao giờ tự động Update đâu
0
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019