Trên tay kính bơi cận – Mình luôn mang theo khi đi biển

Ngon Bổ Xẻ
27/4/2022 12:34Phản hồi: 88
Trên tay kính bơi cận – Mình luôn mang theo khi đi biển
Sắp tới nghỉ lễ chắc hẳn anh em đã có kế hoạch đi chơi và đi du lịch. Nhiều anh em chắc sẽ đi biển, mà trong đó chắc cũng nhiều anh em bị cận.

Giải pháp đơn giản nhất cho việc bị cận, thích bơi, muốn ngắm nhìn thế giới dưới nước, đó là kính bơi cận. Đây là một món đồ mình luôn mang theo khi đi du lịch biển. Tất nhiên khi bơi trong bể bơi thì mình cũng sử dụng rồi, nhưng ra biển thì có nhiều thứ để ngắm ở dưới nước hơn

Kính bơi cận khi xưa rất khó kiếm, nếu có thì giá thành đắt và không có nhiều lựa chọn. Mình từng mua một cái cách đây 10 năm mức giá tầm 400-500k cho màu xanh lét, không đẹp lắm. Với quan điểm khó kiếm và đắt nên mình sử dụng rất giữ gìn, đến giờ kính cũ vẫn hoàn toàn sử dụng được.

Cho đến khi trong một hôm mình lượn vào cửa hàng Decathlon thì mình thấy 1 quầy họ bán kính bơi. Mình đã thay đổi quan điểm trên. Kính bơi cận giờ đã rất dễ kiếm, giá thành không quá đắt và có nhiều lựa chọn. Mình đã mua 1 chiếc cho mình loại cận 6 độ và chiếc còn lại cho vợ mình cận 2 độ với mức giá 175.000 một chiếc, kể cả sau khi đã tham khảo giá các loại kính bơi cận khác giá rẻ hơn trên các sàn thương mại điện tử

Hôm nay mình sẽ trên tay và đánh giá nhanh chiếc kính bơi cận này sau vài lần sử dụng. Sản phẩm có tên là Nabaiji Optical Xbase 100. Nabaiji là thương hiệu đồ bơi của Decathlon.

Mời anh em xem bài đánh giá chi tiết tại Website của mình

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Andydo611
TÍCH CỰC
2 năm
Ngắm gái chứ ngắm cá gì tầm này 😆
@Andydo611 Tớ là tớ hay ngắm cá thôi 😁
peterpan80
TÍCH CỰC
2 năm
@Ngon Bổ Xẻ tớ là tớ ko tin đâu nha 😆)
@Andydo611 Mình đọc tiêu đề lại bị nhầm là :"Trên tay kính bơi cận – Mình luôn mang theo khi... leo núi"
Cười vô mặt
@bucom2486 Bị cận rồi bạn ơi 😁
CellonC
CAO CẤP
2 năm
Ae có dùng nút tai ko. Chứ đi tắm nước vào tai khó chịu quá.
khanh2301
ĐẠI BÀNG
2 năm
@CellonC Mũ, kính và nút. Đủ cả 😆
@CellonC Mình không, ít khi bị nước vào tai, mà có vào thì lắc cái là ra nên không ngại lắm 😁 chủ yếu đeo kính thôi
MetalArm
ĐẠI BÀNG
2 năm
Quầy delcathon ở đâu vậy bác?
@MetalArm Mình thấy họ mở ở một số trung tâm thương mại, hoặc bạn cũng mua online được ở trang chủ của họ ở đây: https://www.decathlon.vn/vi/
@MetalArm aeon : )
Kaito kid.
TÍCH CỰC
2 năm
@kixx eaon có hả bác
@Kaito kid. aeon tân phú có quầy decal bự nhât trái đât lun
nhớ đem theo 1 bao tiền 😁
"Tất nhiên khi bơi trong bể bơi thì mình cũng sử dụng rồi, nhưng ra biển thì có nhiều thứ để ngắm ở dưới nước hơn" mình đã oder ngay sau khi đọc đến đoạn này.
Cười vô mặt
@Long Tại Thiên U là tời. Không nghĩ câu đó lại mang tính chất thay đổi hành vi người đọc há há
mình cũng xài loại kính trong, mua lúc nào cũng xem thông số chống đọng sương 😁
@vicktorbui Cám ơn bác 😁 kinh nghiệm hữu ích quá
@trunghieu7393 Mình đã xài kính bơi cận gần 3 năm nay. Dạo gần đây thì cái lớp tráng chống đọng sương bị mất nên bơi chừng 300m là hơi nước đầy luôn. Phải mua thêm chai dung dịch bôi vào 30p trước khi bơi, hiệu quả thì ngon lành luôn bơi 1000m ko đọng sương 😁
hippo86
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vicktorbui mình ko dám dùng hóa chất gì, chiêu của mình là nước miếng (nước bọt), trông hơi ghê nhưng ko vấn đề gì, mỗi lần liếm mặt trong kiếng thì chắc chống sương 15-20p, vậy cũng đủ, sương thì ta lại liếm tiếp 😃
@hippo86 Nước bọt ok mà bác. Trước mình dùng suốt, nhưng mà nếu bác đi bơi sông hồ ở ngoài mà bơi liên tục kiểu 10km như mình thì ko dừng lại bôi nước bọt được đâu.
Phatqwerty
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hãng này nghe bảo của Pháp, xài tốt ko bác, nhìn cũng ngon lành chứ nhỉ
@Phatqwerty Thương hiệu của Pháp đó bác 😁 em mới xài kính 2 lần, vẫn tốt. Xưa mua mũ bảo hiểm xe đạp dùng đâu đó 3 năm rồi cũng vẫn okie. Nhìn chung cảm giá chất lượng khá ổn so với giá
đây rồi, lâu nay đi bể bơi hay đi tắm biển toàn ngồi bờ soi các cháu gái rồi. giờ có cái kính này thì sẽ xuống nước tự tin để ngắm các cháu gần hơn rồi.
@-KhangThien- Chết dở, có nên xoá bài không ta
nicozobin
ĐẠI BÀNG
2 năm
Có bác nào dùng kính cận cho hoạt động thể thao mạnh kiểu như bóng đá chưa?? Cho e xin review
@nicozobin Ngày xưa mình dùng suốt, gãy kính liên tục, bỏ trò bóng đá sau 5 lần gãy
Mình mua cái kiếng bơi cận, bơi được vài lần, mười năm nay chưa xài đến nữa.
@Frozen Cat Sao lại thế bạn ?
@Ngon Bổ Xẻ Vì lười đi bơi. 😁
Mắt cận bao nhiêu độ thì báo bên Decathlon lắp hả b?
@cunatvechai Không bạn ơi, bạn tự chọn loại phù hợp thôi, họ bán các loại có sẵn độ. Nếu 2 mắt lệch độ thì có cái loại gọng riêng mắt riêng cũng tự chọn và tự lắp thôi mà 😁 họ thiết kế kiểu ngàm dễ lắp lắm, mình có lắp thử rồi
có cái kính bơi nào vừa cận vừa ZOOM 10X dc ko ?=]]]]
@palmtj27 Cái này chắc mua thêm ống nhòm =)) họ cũng có bán đấy bạn
kanishi
TÍCH CỰC
2 năm
cám ơn, để vào mua
Mình xài kính này được vài tháng, thì vứt cho thằng bạn ....
Do mình mổ mắt rồi
hadryan
TÍCH CỰC
2 năm
ngắm mu vs đit gái chứ san hô cái gì
@hadryan Không phải ai cũng có suy nghĩ như bạn đâu 😁
hay phết, giờ mới biết có loại kính này luôn á
rosa.ng
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hay quá dạo này đi bơi thường xuyên hơn mình cũng đang tìm một chiếc kính bơi có độ. Cảm ơn bạn 😍
dntphuc
TÍCH CỰC
2 năm
Cùng tấm giấy bìa mà chụp ảnh ra 2 màu khác nhau nhỉ
@dntphuc Chắc do chế độ tự cân bằng màu của điện thoại á 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119