Review LG gram+view cảm nhận ban đầu

huyboy20003
17/5/2022 6:55Phản hồi: 42
Review LG gram+view cảm nhận ban đầu
Đây là review về LG gram+view cảm nhận ban đầu của mình. Mình mua nó với giá 7tr2. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về LG gram+view cảm nhận ban đầu

Update: Trải nghiệm xong và k phù hợp với macOS nên mình cần nhượng lại, giá 6tr5. Bạn nào quan tâm inbox nhé 😁. Trải nghiệm lỗ quá các bạn ợ.
Thấy con này bữa a Hiệp nói mở bán, cũng tò mò hóng review các kiểu trên ytb nhưng thông tin về nó khá ít. Chỉ có reviewer bên Hàn review. Nên xuống tiền mua về thử.
Thông tin chung: Màn 16 inch độ phân giải 2k
Không pin, dùng nguồn qua cổng typc c.
Chỉ có 2 cổng type c, k có cổng HDMI
Tặng kèm cover

Những thứ mình thích

Nhẹ, rất nhẹ. Cầm lên mà cảm thấy ngạc nhiên luôn đó, 600g hơn thôi.
Màn matte giống con Dell 2720Q của mình. Có bạn sẽ thích màn glossy nhưng tuỳ sở thích.
Mình ngồi gần cửa sổ nên matte chống chói tốt.
Hàng chính hãng VN, có bh đầy đủ.
LG giao hàng nhanh, ở SG hôm trước đặt hôm sau giao roài.

Những thứ mình không thích

Hoàn thiện chưa thực sự cao cấp lắm, cũng dễ hiểu vì con này là 1 con tầm trung thôi. Giá gần 10tr cho cái màn di động cũng k rẻ nhưng vì làm bằng nhựa cho rẻ nên hoàn thiện chưa sắc sảo lắm.
Mặt sau hoàn thiện đẹp, mặt trước thì mấy mép viền thấy còn lởm chởm.
Response time hơi cao 30ms, nên đôi khi sẽ bị chậm hơn mấy màn có time là 4-6ms.
Màn này đang bị lỗi là trackpad của macbook cuộn không được, có thể cuộn được nhưng sau đó...đơ luôn. Chỉ có thể dùng với chuột thôi. Không biết có cách khắc phục không...
Cám ơn đã đọc bài review của mình.

Quảng cáo

Nên mua hay không?

Nên mua nếu, bạn thường di động, vì nó rất nhẹ, dùng chung với MBP M1 PRO 2021 của mình không thành vấn đề, nhét chung balo và đi thôi. Kết nối gọn chỉ với 1 cọng cáp.
Không nên mua nếu dùng macOS, vì hiện tại mình thấy nó tối ưu tốt nhất cho sản phẩm LG, và window. Bên macOS không tối ưu tốt cả về độ phân giải màn hình cũng như khi lướt trackpad.
Không nên mua nếu ngồi nhiều 1 chỗ mua màn hình 4k sướng hơn :D.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình cũng muốn mua một cái, mua ở đâu được bạn ơi?
@aovai không rõ lắm, vì mình xài mbp 16 nên k cần màn ngoài.
@huyboy20003 Thế là phải tiếp tục đi tìm câu trả lời. 😁
@cuhiep Mua con nay tot hon nhieu

https://rog.asus.com/monitors/below-23-inches/rog-strix-xg16ahp-model/
@huyboy20003 https://rog.asus.com/monitors/below-23-inches/rog-strix-xg16ahp-model/
maker2708
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cho mình hỏi con này lap cắm 1 cổng c, cổng c còn lại nó có thể cắm sạc lap để sạc cho lap passthrough qua màn được ko
Lẩucákèo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@maker2708 Mình có cái thinkvision m14 nà. Fullhd nên chán chả muốn dùng. Có pass through nhé. Có nhu cầu inbox mình nhượng lại.
maker2708
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Lẩucákèo Mình cũng xem con đó trước rồi, chính vì full hd 16 9 nên mình ko quất đấy, con này 16 10 res cao hơn hẳn nên mới check 😁
nammon72
ĐẠI BÀNG
2 năm
@huyboy20003 em thấy cắm thêm nguồn type-C vào đầu kia màn nó cũng lên đó bác(đã test thử với điện thoại)
nano1978
ĐẠI BÀNG
một năm
@nammon72 Cắm thì vẫn lên nhưng nó không sạc được bạn ơi. Không biết có loại USB C hub mà ra nhiều USB C để vừa sạc vừa dùng màn hình này không nhỉ.
Tofu91
ĐẠI BÀNG
2 năm
sao trên YouTube người ta review màn hình làm từ nhôm mà bác
@Tofu91 nhôm đâu bác, nhẹ lắm. Mình gõ cộc cộc vào mặt lưng rồi, xác nhận là bằng nhựa nhé.
Tofu91
ĐẠI BÀNG
2 năm
@huyboy20003 vậy mà trong video này nói là nhôm nhám chứ
Giận
Screen Shot 2022-05-17 at 15.45.42 PM.png
@Tofu91 Review lúc nào cũng khác thực tế mà bác. Mình thấy bạn nói nhôm lật đật check lại, nhìn thì giống nhôm lắm, nhưng thực ra là nhựa, kkk.
@Tofu91 Viền mặt trước nhựa, còn lại kim loại nhé. Phòng máy lạnh rờ lạnh ngắt nè.
Combo ngon đấy bạn
Bác ở đâu HCM vậy bác ơi, có gì em qua check được không bán, bay chưa bác.
BrioPc
TÍCH CỰC
2 năm
ui trời, con này ở Việt Nam đang hết hàng. Dò trên fado thấy bên store Nhạt giá 8tr1...Nôn quá chuyển khoản mất tiêu...cho tới khi đọc bàig này..hối hận
Tầm dưới 10tr có con nào 2k thế này. Và tương thích Mac không bạn.
nammon72
ĐẠI BÀNG
2 năm
@aovai bác tham khảo video này nhé!
@nammon72 Cảm ơn bạn!
TJz
Trứng
2 năm
mình dùng làm màn mini cho PC, góc nhìn tuyệt vời, lúc di động thì tháo ra.
@TJz Bác cho hỏi là cắm màn này vào pc thì mua cáp chuyển hay là dùng cáp của nó với điều kiện là máy pc có cổng ra hình type c? Em cắm mà nó không lên
@TJz Bác cho hỏi là cắm màn này vào pc thì mua cáp chuyển hay là dùng cáp của nó với điều kiện là máy pc có cổng ra hình type c? Em cắm mà nó không lên
bác cho hỏi laptop ko có cổng C dùng cục chuyển sang A thì có kết nối với con này được không bác
@Hoàng1672 chắc là được đó bạn.
dumiheo313
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Hoàng1672 bạn thử được chưa bạn, mình đang tìm hiểu vấn đề này tại mình xài macbook 2015 ko có type C
@dumiheo313 ko có để thử đây, ko dám mua sợ ko hỗ trợ 😆
dumiheo313
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình cũng muốn up lên quá, hiện tại mình đang xài VG1655 viewsonic đủ cổng kết nối, bạn cho mình xin chỗ mua stand cho cái này như trên ảnh được không
https://gearvn.com/products/man-hinh-di-dong-lg-gram-view-16mq70-16-ips-2k-usbc
Nếu xài máy Windows xuất hình qua HDMI thì có xuất được ko!? Hay chỉ cần mua 1 sợi cáp Type C to HDMI đồng thời cấp nguồn qua cổng C còn lại.
Xin thêm thông tin về màn hình LG Gram View.

Chả là mình đang sử dụng macbook 16in, thói quen của mình khi sử dụng Mac là luôn luôn để display ở mode "view more" để tối đa không gian xử lý công việc.

Ở nhà mình có dùng 1 màn hình Dell 25in 2k, khi mình cắm từ macbook ra ngoài thì thấy không gian xử lý công việc của Dell 25in 2k rộng hơn so với màn của macbook 16in nữa

Để tiện một số việc nên mình đang ngắm em LG Gram View có độ phân giải 2k như cái màn dell, tuy nhiên vì LG Gram View chỉ có 16in nên mình đang không rõ là không gian làm việc của em LG Gram View có ngang ngửa so với macbook 16in để mode "view more" hay không nhỉ?

Mình check thử thì không gian làm việc của Macbook 16in khi để view more tầm 2056 x 1329px, không biết là LG Gram View đạt được boa nhiêu nhỉ?

Bạn chủ topic nếu còn dùng thì giúp mình vụ này với
Rỗ như ghế đá 😔((( chán
Con này dùng với PC mini có cổng Type-C xuất được hình thì dùng thay thế màn hình bình thường được không cấc Bro.
@ntduycuong Căn bản là được. Nhưng cần cấp nguồn cho nó nha bạn. Với nó ta đời 2 rồi.
@huyboy20003 Ý mình nó mua con phiên bản 2 đó. Không biết màn hình nó thể hiện tốt không 🙂
@ntduycuong Nó hổ trợ cho win thì chắc tốt đó bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019