Review LG gram+view cảm nhận ban đầu
huyboy20003
3 thángBình luận: 19
Review LG gram+view cảm nhận ban đầu
Đây là review về LG gram+view cảm nhận ban đầu của mình. Mình mua nó với giá 7tr2. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về LG gram+view cảm nhận ban đầu

Update: Trải nghiệm xong và k phù hợp với macOS nên mình cần nhượng lại, giá 6tr5. Bạn nào quan tâm inbox nhé 😁. Trải nghiệm lỗ quá các bạn ợ.
Thấy con này bữa a Hiệp nói mở bán, cũng tò mò hóng review các kiểu trên ytb nhưng thông tin về nó khá ít. Chỉ có reviewer bên Hàn review. Nên xuống tiền mua về thử.
Thông tin chung: Màn 16 inch độ phân giải 2k
Không pin, dùng nguồn qua cổng typc c.
Chỉ có 2 cổng type c, k có cổng HDMI
Tặng kèm cover

Quảng cáo

Những thứ mình thích

Nhẹ, rất nhẹ. Cầm lên mà cảm thấy ngạc nhiên luôn đó, 600g hơn thôi.
Màn matte giống con Dell 2720Q của mình. Có bạn sẽ thích màn glossy nhưng tuỳ sở thích.
Mình ngồi gần cửa sổ nên matte chống chói tốt.
Hàng chính hãng VN, có bh đầy đủ.
LG giao hàng nhanh, ở SG hôm trước đặt hôm sau giao roài.

Những thứ mình không thích

Hoàn thiện chưa thực sự cao cấp lắm, cũng dễ hiểu vì con này là 1 con tầm trung thôi. Giá gần 10tr cho cái màn di động cũng k rẻ nhưng vì làm bằng nhựa cho rẻ nên hoàn thiện chưa sắc sảo lắm.
Mặt sau hoàn thiện đẹp, mặt trước thì mấy mép viền thấy còn lởm chởm.
Response time hơi cao 30ms, nên đôi khi sẽ bị chậm hơn mấy màn có time là 4-6ms.
Màn này đang bị lỗi là trackpad của macbook cuộn không được, có thể cuộn được nhưng sau đó...đơ luôn. Chỉ có thể dùng với chuột thôi. Không biết có cách khắc phục không...
Cám ơn đã đọc bài review của mình.

Quảng cáo

Nên mua hay không?

Nên mua nếu, bạn thường di động, vì nó rất nhẹ, dùng chung với MBP M1 PRO 2021 của mình không thành vấn đề, nhét chung balo và đi thôi. Kết nối gọn chỉ với 1 cọng cáp.
Không nên mua nếu dùng macOS, vì hiện tại mình thấy nó tối ưu tốt nhất cho sản phẩm LG, và window. Bên macOS không tối ưu tốt cả về độ phân giải màn hình cũng như khi lướt trackpad.
Không nên mua nếu ngồi nhiều 1 chỗ mua màn hình 4k sướng hơn :D.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

19 bình luận
mình cũng muốn mua một cái, mua ở đâu được bạn ơi?
@cuhiep https://www.lg.com/vn/laptops/lg-16mq70 Đây nha a. Đăng ký tài khoản LG thì được giảm 5%, rồi con này mới ra được giảm thêm 2tr. Còn 7tr2. A ở SG thì hôm nay đặt là ngày mai ngày mốt giao luôn. Giao hàng của LG tốc độ tên lửa thật đó.

LG 16 inch +view cho Màn hình di động LG gram với USB Type-C™ | LG Việt Nam

Tìm hiểu LG 16 inch +view cho Màn hình di động LG gram với USB Type-C™ trên trang website chính thức LG.com để có thông tin cập nhật nhất. Mua hàng trực tuyến hoặc tại cửa hàng đại lý.
lg.com

Mà dùng với Mac chắc k hợp a ơi, con này hợp với win thôi.
aovai
TÍCH CỰC
một ngày
@huyboy20003 Con nào hợp mac mà di động đc vậy bạn?
maker2708
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Cho mình hỏi con này lap cắm 1 cổng c, cổng c còn lại nó có thể cắm sạc lap để sạc cho lap passthrough qua màn được ko
@maker2708 Màn này dùng nguồn từ lap/ mac nên không có tính năng đó đâu bạn. Cắm trực tiếp 1 cổng Type c to type c để kết nối truyền hình ảnh từ lap sang màn nhé.
maker2708
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@huyboy20003 Cảm ơn bác, khá tiếc 😁
@maker2708 Mình có cái thinkvision m14 nà. Fullhd nên chán chả muốn dùng. Có pass through nhé. Có nhu cầu inbox mình nhượng lại.
maker2708
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Lẩucákèo Mình cũng xem con đó trước rồi, chính vì full hd 16 9 nên mình ko quất đấy, con này 16 10 res cao hơn hẳn nên mới check 😁
Tofu91
ĐẠI BÀNG
3 tháng
sao trên YouTube người ta review màn hình làm từ nhôm mà bác
@Tofu91 nhôm đâu bác, nhẹ lắm. Mình gõ cộc cộc vào mặt lưng rồi, xác nhận là bằng nhựa nhé.
Tofu91
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@huyboy20003 vậy mà trong video này nói là nhôm nhám chứ
Giận
Screen Shot 2022-05-17 at 15.45.42 PM.png
@Tofu91 Review lúc nào cũng khác thực tế mà bác. Mình thấy bạn nói nhôm lật đật check lại, nhìn thì giống nhôm lắm, nhưng thực ra là nhựa, kkk.
Combo ngon đấy bạn
Bác ở đâu HCM vậy bác ơi, có gì em qua check được không bán, bay chưa bác.
BrioPc
TÍCH CỰC
25 ngày
ui trời, con này ở Việt Nam đang hết hàng. Dò trên fado thấy bên store Nhạt giá 8tr1...Nôn quá chuyển khoản mất tiêu...cho tới khi đọc bàig này..hối hận
aovai
TÍCH CỰC
20 ngày
Tầm dưới 10tr có con nào 2k thế này. Và tương thích Mac không bạn.
TJz
Trứng
3 ngày
mình dùng làm màn mini cho PC, góc nhìn tuyệt vời, lúc di động thì tháo ra.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019