Rò rỉ thông tin về Sennheiser Momentum 4, thiết kế mới, chống ồn thông minh hơn, giá 350$

Knah
2/8/2022 2:13Phản hồi: 36
Rò rỉ thông tin về Sennheiser Momentum 4, thiết kế mới, chống ồn thông minh hơn, giá 350$
Canadacomputers mới đây đã chia sẻ hình ảnh cụ thể và một số thông tin về Sennheiser Momentum 4, mẫu tai nghe chống ồn chủ động sắp được ra mắt của hãng. Thế hệ tiếp theo sở hữu thiết kế hoàn toàn mới so với mẫu Momentum 3, trong hiện đại và thanh thoát hơn. Momentum 4 có 2 màu đen, trắng và có mức giá khoảng 350$.

tinhte_sennheiser_momentum_wireless_4 (1).jpg

Momentum 4 được trang bị khả năng chống ồn chủ động thông minh hơn với chế độ Adaptive Noise Cancellation. Chế độ này cho phép tai nghe tự động điều chỉnh mức độ chống ồn tuỳ theo môi trường xung quanh. Momentum 4 cũng được trang bị chế độ xuyên âm cùng khả năng tự động play/pause nhạc khi tháo ra khỏi tai.

Hiện chưa có nhiều thông tin chính xác với thời lượng pin cũng như codec hỗ trợ. Sennheiser Momentum 4 được kèm theo case đựng, dây 3,5mm, dây sạc USB-C và jack đi máy bay.

Nguồn: Canadacomputers
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

game.sang
ĐẠI BÀNG
2 năm
Sao nhìn giống XM5 của Sony
Kinh vãi
@game.sang Kiểu cọng của 🍏🤣
protk2
TÍCH CỰC
2 năm
bớt "thanh lịch" so với đời 3 😁 có vẻ k gập lại đc!
hoanglong210
ĐẠI BÀNG
2 năm
Thiết kế đang có chất riêng, giờ lại nhàng nhàng na ná xm5 rồi. Thất vọng vãi 😔
Lonely08
TÍCH CỰC
2 năm
@hoanglong210 chứ hông phải thằng bose nó làm cái kiểu gọng này đầu tiên à?? Bose N700....
hoanglong210
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Lonely08 Tôi có nói ẩn dụ, trừu tượng gì đâu mà bạn trẻ suy diễn được theo nghĩa gì vậy?
@haobcyqhdv Mình thấy con này hay hơn đám cắm dây cùng tầm giá của nó (10m), còn so với đám k dây khác tầm giá đấy thì nó trội hơn nhiều về khoản âm
Điểm trừ là chống ồn kém, nút bấm khó dùng và pin k lâu
Hoang DK PQC
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nếu nói về chống ồn thực sự mà không gây mệt, mình thấy có Airpod Pro, Airpod Max và dòng XM của Sony. Có Bác nào biết con nào tốt hơn ko?
KaiStone
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Hoang DK PQC Chống ồn và Micro thì XM5 ngon nhất
@Hoang DK PQC XM của sony mà ko gây mệt á bác. E trước dùng XM3 thấy khá ghét chống ồn của nó cứ ù ù. Sau chuyển sang MW3 của Senn chuyển về mức nhỏ thì hết.
haico1992
ĐẠI BÀNG
2 năm
Trông đáng tiền hơn con XM5 nhiều
nhìn cũng được. giá ổn. để xem có thay được em B&O hơm
Non-IT
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Phan Huy Thọ Thay B&O hơi khó bác ơi dù nhìn em này khá đẹp 😃
@Non-IT để khi nào ra thì mình nghe thử. hi vọng bản mới chất âm tốt hơn thì sao?
Non-IT
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Phan Huy Thọ Theo cá nhân em thì Senn khó mà qua đc B&O cả về chất âm lẫn chất liệu làm nên tai nghe, nhưng con này thì cũng là "nice try" hi hi
@Non-IT công nhận B&O càng nghe lâu bass càng lên, phê nên cũng khó cầm được em mới, hihi
Nhìn hiện đại hơn nhưng lại mất đi chất classic của mw3 😁
Lý do là mảng tai nghe mới đổi chủ nên ra hơi trễ thì phải
Zam1991bp
TÍCH CỰC
2 năm
xài momentum 3 quá ngon từ nghe nhạc coi film tới game.
Chỉ cần cách âm tốt thêm tí và pin khá hơn nữa là chuẩn bài
@Zam1991bp pin em dùng thấy đáp ứng đủ nhu cầu , xem phim nghe nhạc quá ok rồi
Mình thấy đời 3 đẹp hơn !
rassen
TÍCH CỰC
2 năm
Sau khi mua 2 con chống ồn của sen vs sony. Cạch. Quá mệt mỏi khi 1 thời gian lại phải đi thay ốp tai. Gia công đều lởm

vấn nạn của mọi tai nghe overears, bose cũng dính, mà mấy ông ko ô nào đề cập tới
rassen
TÍCH CỰC
2 năm
@nuce58 K rõ bạn nói gì. Còn xm3 thì đây.
dù lý do là gì thì gia công quá lởm, 1 năm thay pad 1 lần, ko có chính hãng toàn Tàu là quá vớ vẩn với người dùng
@rassen Ko rõ bác dùng ntn, trước e cũng dùng XM3 hơn 1 năm xong pass. Đến tay chủ mới phải gọi là ngoại hình còn đến 93-97% nhìn ko khác gì mới, chỉ có hộp đựng là cũ đi trong khi ngày nào e cũng dùng 2-3 tiếng vì hay ngồi bus đến cty. Theo kinh nghiệm bác nên đáp vào hộp 2-3 túi hút ẩm ấy.
rassen
TÍCH CỰC
2 năm
@Nguyễn Tuấn 2504 m dùng 1 ngày 5-6 tiếng do ngồi cafe liên tục.
hút ẩm thì ko, nhưng hộp thì như mới.
1 năm bạn xài là ít, mình xài phải dc gần 2 năm rồi.

sony gia công tốt hơn sen, sen thì 6-7 tháng đã lên đường rồi.

2 năm so với 1 con tai nghe 7-8tr vậy là quá dở.
airpod pro dùng cũng 2 năm mà gần như ko suy chuyển
@rassen Bác mà thích over ear thì quất momentum 3 ấy. Nó làm bằng da thật nên ko sợ nổ. Thích gắn dây hay dùng blt đều đc. E thấy con 4 mới ra xấu hơn con 3 nhiều nên ko có hứng lấy.
XM5 mới mua đã lạc hậu rồi, anh em lượm không, em xả chờ bé iu Sen ra lo ^^
Steve Chu
TÍCH CỰC
2 năm
@AĐÙMEN Bác để rẻ tí đi e múc ^^
Công nhận mw3 chất âm khá hay với tầm giá. Bị cái over ear nên đành vác in ear mỗi khi đi đâu
khanhbis
ĐẠI BÀNG
2 năm
thiết kế cũ đẹp quá trời mà sao ra nông nỗi này
shizend
ĐẠI BÀNG
2 năm
chờ mấy tháng nay, nhìn không thích bằng mw3 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế