2.137 chiếc ô tô VinFast được bán ra trong tháng 07/2022, Lux A2.0 đầu bảng 1.085 xe

thanhtung6868
10/8/2022 10:35Phản hồi: 104
2.137 chiếc ô tô VinFast được bán ra trong tháng 07/2022, Lux A2.0 đầu bảng 1.085 xe
VinFast đã bàn giao tổng cộng 2.137 xe ô tô các loại trong tháng 07/2022 vừa qua, trong đó VinFast Fadil với 766 xe, Lux A2.0 1.085 xe, Lux SA 2.0 224 xe và 62 xe điện VinFast VF e34. Đây là tháng ghi nhận doanh số kỷ lục của dòng xe Sedan Lux A2.0 khi đạt hơn 1.000 xe được bán. Đối với VinFast VF e34 doanh số chỉ đạt 62 xe, phía nhà sản xuất cho biết do đang gặp khó khăn trong chuỗi cung ứng linh kiện, và đây cũng là khó khăn chung của tất cả các nhà sản xuất xe hơi, không riêng đối với xe điện.

Trong tháng 7/2022, VinFast đã chính thức dừng nhận đặt hàng và dừng kinh doanh các dòng xe xăng gồm Fadil, Lux A2.0 và Lux SA2.0. Theo kế hoạch, VinFast dự kiến sẽ tiếp tục sản xuất các dòng xe này đến cuối tháng 8 để bàn giao cho các đơn hàng đã ký, trước khi chính thức đóng dây chuyền sản xuất xe xăng để chuyển hoàn toàn sang xe điện.

Screen Shot 2022-08-10 at 17.44.02.jpg
Bên cạnh VF e34 đang bán, VinFast cho biết những chiếc xe điện hoàn toàn mới là VinFast VF8 dự kiến sẽ bàn giao đến tay khách hàng trong tháng 11/2022 tới đây.
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dinhchi27
ĐẠI BÀNG
2 năm
e34 cung còn nhỏ giọt thế này vf8 mà đặt không biết bao giờ nhận xe
0973288468
ĐẠI BÀNG
2 năm
@dinhchi27 Tầm 1 năm sau thì dư ngay!
Vinfast cứ tiếp tục sản xuất Fadil thì ngon
vietxitin1
TÍCH CỰC
2 năm
@greatmen88 phải cầm lái giữa các con xe cùng phân khúc mới biết là nó ngon 😁
nthong1995
ĐẠI BÀNG
2 năm
@maxman2204 cái máy dùng hơn chục năm, lắp cho cả đống mẫu xe từ Mỹ đến Hàn thì phải có lý do của nó chứ
techmen
TÍCH CỰC
2 năm
@imperator_1402 ngon đối với ng dùng khác ngon với tầm nhìn doanh nghiệp, làm xe càng dễ càng rẻ càng bị cạnh tranh khốc liệt. còn 2 con LUX là thính /làm mồi thôi nên nó phải chấp nhận lỗ trên 2 con đó.
goldenstar
TÍCH CỰC
2 năm
@maxman2204 Người ít tiền mua con này rất ngon chứ gì khó hiểu, với tầm tiền đó mua đâu ra: máy 1.4, vô lăng hỗ trợ CC và LIM, tích hợp báo áp suất bánh, tích hợp đề nổ từ xa, ghế bọc da full chạy lâu không có mùi, 6 chức năng an toàn, các chức năng an toàn phụ khi dùng xe mới biết,...
Chi phí mở các chức năng ẩn kia khá rẻ, nếu mở 1 lần thì đâu đó khoảng 10 củ thôi.
Nói chung là 1 món hời
Saga0803
TÍCH CỰC
2 năm
Fadil đã dừng sx chưa và còn nhiều hàng tồn không anh em nhỉ?
zacki777
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tiêu đề best luôn, Fadil 766 xe đầu bảng còn Lux A 1085 xe nhưng thiếu số 0 nên nó còn 185 xe 🤣
@zacki777 Cám ơn bạn nhé, mình đã sửa lại
danh hoà
ĐẠI BÀNG
2 năm
Fadil ngon lắm hay sao mà có vẻ nhiều bác tiếc thế nhỉ? Em thì thấy con lux2.0 ngon.
@Canon100is Vấn đề Fadil ở VN được coi là xe cỏ..
Mình trực tiếp so sánh rồi. Giá rẻ, động cơ mạnh..
NHưng ở Vn nó còn phải phù hợp nữa..
- Cốp xe quá bé.. Xe ngồi chật .. Không có cửa so với I10..
Xe mình Suzuki Ertiga. Đi từ Hà Nội vào Quảng Bình đi về full 7 người. Trung bình 5.5/100km
Xe Fadil 5 người trung bình 7 lit/100km..
Còn nói gì thì nói con Fadil chính là con Spark. Nó là hàng Mỹ nên cũng chất lượng. Chứ bản chất k phải là Vinfast sản xuất được gì nhiều trong con này ..
@haobcyqhdv Mỉnh mua coq 655 củ quá là ngon
danh hoà
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Canon100is Bạn mình nó mua 2020 255tr. Mà mình thấy ngồi vào chật chội quá.
@danh hoà Chắc là xe tai nạn hả bạn. Thấy trên mạng cũ rẻ 300 cũng chẳng có
Toàn nhân viên của Vin mua, người thường ko thấy ai mua 😆
@CellonC Kakka mình làm ss đi xe vinfat chắc cũng bị bảo nv vin quá
CellonC
CAO CẤP
2 năm
@Manhtoan112 Có xe chạy là ngon rồi bác. Kệ bọn nó nói gì thôi
thang_a14
TÍCH CỰC
2 năm
@Manhtoan112 b đọc lại cm em nhé! Còn nếu b có vấn đề về đọc hiểu thì thôi em ko ý kiến gì!
@thang_a14 Thế đầy ng chỗ m mua đợt đầu chắc nv vin. Vin dc mấy nv lắm
Lux A cũng đẹp mà, công suất lại 228 mã lực nữa. trong khi các xe cùng mức giá thì chỉ tầm 130-145 mã lực. mình chỉ còn quan tâm độ bền, và ghế có đục lỗ để thông khí 😃
@Bạch Vân Đạo Nhân Ghế da không có đục lỗ, bản base có 174 ngựa à bác
@Bạch Vân Đạo Nhân Cá nhân mình cũng thấy con Lux A ngon. Lái thử thì đúng là ko chê j. Xác nặng nhưng đầm chắc. Ai mua xe sợ tốn xăng thì sẽ chê con này.
Có tính mấy con này chưa 🤣
cuong_uot
TÍCH CỰC
2 năm
Bảo dừng sản xuất mà sao bán chạy vậy😂😂
@p.a.tuan vì nó không phải Vin 🤣🤣
thtoan1991
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cuong_uot Ngáo à bạn, hay chỉ đọc tiêu đề báo chí. Dừng sản xuất hết năm 2022 chứ ko phải dừng sản xuất thời điểm hiện tại
cuong_uot
TÍCH CỰC
2 năm
@thtoan1991 M ngáo ấy t nói dừng sản xuất thời điểm hiện tại lúc nào
Zam1991bp
TÍCH CỰC
2 năm
@cuong_uot đợt r nó chơi combo áp dụng 3 voucher giảm giá nên bu vào đông lắm.
Xác định đem về xài r có j độ đẽo cũng dc vì cũng đã wa rẻ hư thì quăng cũng ok.

Mà nói thiệt bán xe mà như bán đồ công nông ko uy tín thế này thì khó làm lại nếu có cơ hội
Do add dc voucher chăng
Sản xuất xe hơi các loại với Việt nam lúc này không dễ dàng. Những cố gắng của vìn có thành công bước đầu, nỗ lực đáng ghi nhận. Nhiều cmt chê bai các loại chủ yếu từ những kẻ ghen tị hoặc không ưa Việt nam.
@QuảngvănCáo Thật ra thì kệ thôi Bạn. Bạn chẳng ở trong nhà họ, trong hoàn cảnh của họ.
Ví dụ bạn hãnh diện tự hào Anh Vượng giỏi, kêu gọi Việt Nam dùng hàng VIệt Nam..
Nhưng có khi quả táo, quả nho, cân gạo, con tôm.. thực phẩm .. đồ đạc anh ấy và nhà anh ấy đi nhập khẩu về dùng ..
Còn bố mẹ chúng ta sản xuất ra Anh ấy không thèm để ý ..
techmen
TÍCH CỰC
2 năm
@QuảngvănCáo trong vàng còn có 1-2% là tạp chất, bạn cứ yc sự hoàn hảo làm gì, ai chả bị chửi. trong cơ thể bạn cũng y vậy đó: phần lớn là vi khuẩn có lợi, vẫn còn phần nhỏ là bọn phá hoại mà, mà nhờ bọn vi khuẩn có hại thì bạch cầu mới có việc để làm, cơ thể nó luyện tập để khỏe hơn.
@QuảngvănCáo mình thấy vd ko ủng hộ = mua sản phầm thì cũng khích lệ tinh thần cũng ok, còn đây toàn dìm hàng, nói xấu, bới móc dù chưa 1 lần xài 😃. Dân VN mình adua ghê gớm lắm, dù ko biết gì cứ hùa theo đám đông.
Tưởng chạy hết hàng tồn rồi chứ sao giờ vẫn bán nhỉ? Lux a mà nó giảm thấp thì quá ngon, tội mỗi mấy ông mua lại.
dacviet
TÍCH CỰC
2 năm
Nhân viên Vin không thể đông như vậy được, antifan cần tích cực tìm lý do mới thuyết phục hơn.
boybala
CAO CẤP
2 năm
@ipadnewbie Đù thế mà thằng đéo nào cũng muốn dc sale off. Bọn tây thì còn có cả ngày sale off chắc bọn nó thích ăn đồ thiu
boybala
CAO CẤP
2 năm
@techmen DDuuuf dân Vn làm tròn là 100t. trừ người già và trẻ em cứ cho người lao động tầm 50t. Làm cho vin mấy chục thì các công ty khác ma làm à ? Ngu thật
techmen
TÍCH CỰC
2 năm
@boybala Mày ngu quá, ng ta troll mà cũng ẳng ẳng lên làm như mình là người ko bằng?
boybala
CAO CẤP
2 năm
@techmen troll ngu như mày ăn chửi là đúng rồi
buonban2u
TÍCH CỰC
2 năm
Vf e34 đã dc kiểm định chưa vậy . Cho xin thông tin đã dc kiểm định tại vn,
@buonban2u Bị d-ốt ah ? Xe ko dc kiểm định ai cho lưu thông ? Luật rồi 😃
khoint90
ĐẠI BÀNG
2 năm
@buonban2u Hà Nội chạy đầy đường rồi bác, ko kiểm định ai cho chạy
hadinhbach
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đất nước Việt Nam này khó giàu lên lắm. Xe vin so với xe ngoại có thể chất lượng kém hơn một chút nhưng cũng không kém quá nhiều nhưng dân việt từ xe máy đến ô tô họ chỉ dùng hàng ngoại. Trong khi bên Hàn dân họ chỉ dùng ô tô của họ và bên Nhật cũng vậy. Từ nhận thức đã kém rồi thì đất nước chẳng bao giờ giàu được
@hadinhbach Nhà mình oto mua fadil thay vì i10 căn bản với 405tr lúc đó nếu mua fadil thì máy 1.4 số tự động và ra xong biển Vũng Tàu, còn với số tiền đó mua dc i10 số sàn máy 1.2 và chưa ra biển 😆 đấy ! Dù mình ko ưa Vinfast lắm nhưng người thực dụng như mình mà đâm đầu mua morning hay i10 thì nó kém thông minh .
Tiếp tới là xe 2 bánh . Nhà mình từ thời ba má là chạy honda , qua thời mình có chạy từ Nou 2 đến nou4 và kết thúc bằng NVX là mình ko nuốt nổi chất lượng của Yamaha nữa ! Sau đó mình nối gót ông bà già mua honda chạy (cụ thể là con AB) thấy mấy năm nay chạy thích phết và tính mua thêm đời mới nhưng rồi dc thử xe điện của Vin nên giờ nhà lại thêm Klara với feliz 😃
mandiesel
TÍCH CỰC
2 năm
@hadinhbach Muốn mua thì cần thời gian chứng minh chất lượng và hỏi trợ khách hàng lâu dài, tạo lợi thế cạnh tranh, bây giờ thì rẻ chứ lúc mới ra toàn ngang vs đắt tiền hơn các hãng cả 100 tuổi thì ai dám mạo hiểm bác. Hơn nữa là kiểu làm truyền thông mafia và trù dập người bóc phốt lỗi, chính nhà sản xuất thiếu đi sự chân thành và nghiêm túc, từ vụ dt, ti vi, pin xe máy điện, VinMart đã làm mất lòng tin thôi. Chứ cứ nhẹ nhàng, khiêm tốn từ đầu thì mình nghĩ sẽ được ủng hộ nhiều hơn. Truyền thống mấy cty vn hay nổ quá lố mà sp không như mong đợi nên ng dân dè chừng là điều đương nhiên nhé. Tiêu biểu như Bkav, khaisilk, và rất nhiều ông mang hàng dỏm đóng mác hàng việt khác nữa
Khiem Lee
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hadinhbach Cùng 1 phân khúc, 1 bên lắp ráp VN, 1 bên nhập khẩu nguyên chiếc mà giá lại không lệch nhau nhiều, thì mình lăn tăn chọn thương hiệu chứ gì nữa bác. Nếu là em cầm 700tr đi xe thì e sẽ chọn thương hiệu Hàn hoặc Nhật rồi
XuĐi91
ĐẠI BÀNG
2 năm
Thế này thì doanh số tháng 7 có khi tổng tất cả không được 500 xe. Nếu mà bán hết xe xăng rồi thì có khi doanh số dưới 100 xe cũng nên
Fadil ngon thật ko đùa
Lux A hiện giờ giá quá ổn trên chất lượng và trang bị. Đầu đèn Lux A mà được như VF8, VF9 thì ổn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019