[IFA22] Trên tay màn hình chơi game cong rất ấn tượng của Samsung

Didu
4/9/2022 10:21Phản hồi: 33
[IFA22] Trên tay màn hình chơi game cong rất ấn tượng của Samsung
Samsung mang tới IFA22 một cái màn hình chơi game không thể ấn tượng hơn, tên của nó là Odyssey Ark. Không chỉ là một màn hình mini LED to 55" và độ phân giải 4k, Odyssey Ark còn cong 1000R và có thể xoay dọc để tạo thành một màn hình đem lại trải nghiệm xem rất choáng ngợp.

*Do video và hình ảnh không thể hiện được đầy đủ cái độ choáng ngợp của màn hình nên nếu mình có khen nó hơi quá thì mong anh em hiểu cho.

Odyssey Ark là dòng màn hình chơi game nên những gì Samsung demo ở đây đều liên quan tới chơi game, dĩ nhiên anh em có thể dùng nó cho những công việc thông thường chẳng sao cả. Nói chút về cấu hình, nó có kích thước 55" 4k với tấm nền Mini-LED, thời gian đáp ứng 1ms và tần số quét 165Hz.

Thiết kế của màn hình có viền bezel mỏng và đi kèm một remote có pin mặt trời, từ remote này người dùng có thể điều khiển, di chuyển các cửa sổ khi ở chế độ Cockpit, hoặc điều chỉnh nhanh màn hình. 1000R tức là một độ cong rất lớn, anh em để ý sẽ thấy cái hệ số này càng to thì độ cong càng nhỏ và ngược lại (ví dụ 1800R sẽ ít cong hơn 1000R). Và quả thực nhờ kích thước 55" và cong lớn nên mình bị choáng ngợp khi ngồi vào ghế. Có vài người cùng trải nghiệm với mình thì mình đều nghe những từ như ‘wow’ hay biểu cảm bằng mắt, mồm khi ngồi vào Odyssey Ark.

Độ cong lớn như vậy đảm bảo khi xoay dọc thì phần cao nhất của màn hình vẫn đủ thấp để chúng ta chỉ cần ngước nhẹ lên là nhìn thấy được, chứ không ở quá xa tầm mắt. Khi xoay dọc, Samsung có một chế độ gọi là Cockpit mode, ở đó họ hiển thị cùng lúc ba ứng dụng: game Fortnite, trình duyệt và YouTube. Hoặc mình có thể tùy chỉnh để màn hình chơi game ở giữa và bên trên là trình duyệt, bên dưới là cửa sổ chat với bạn bè khi đang chơi. Hoặc đơn thuần là mở trình duyệt web để xem và làm việc.

Để xoay màn hình, chúng ta vẫn phải dùng tay chứ cái remote không giải quyết được. Từ chế độ nằm ngang, đầu tiên chúng ta cần nâng nó lên một khoảng nhất định rồi mới xoay được. Sau khi xoay thì có thể hạ cho màn hình xuống gần sát mặt bàn và điều chỉnh độ nghiêng cho màn hình, chứ độ cong màn hình là cố định rồi. Giá của cái màn hình này là 3500 USD.

33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rồi Apple có mua không?!?
@QuanLyNhaNghi Nhà nghỉ có mua không ?
3500 USD thì chả ai mua 😁
Cười ra nước mắt
@Cuong Nb bạn ko mua ko có nghĩa là sẽ ko có ai mua 😆
@Cuong Nb Màn gaming 60-70tr ở VN bán bình thường luôn, thấy người ta bán lại nhiều chứng tỏ có người mua mới
LMT85
CAO CẤP
2 năm
@Cuong Nb Cái xe đạp chạy ko đc chủ tịch còn bỏ ra 3k $ để mua thì cái màn hình này ăn thua gì
Cười vô mặt
@If you dont mind mua luôn con lg oled xài sướng hơn nhiều bác nhỉ
@toilachi9 đây là cái màn hình máy tính, ko phải cái tivi
phuongin
ĐẠI BÀNG
2 năm
khoan xét về giá thì cái này đỉnh quá
Đua xe thì full view nhỉ
Gắn mấy cái làm cctv
hieunhi
TÍCH CỰC
2 năm
@cosmos47 Màn hình cctv thì phải đốm, sọc các kiểu nhé, thấy chợ tốt đăng vậy...
Dân chơi hệ gaming thích em này
Hết thời cong ngang giờ đến cong dọc à
Giá hợp lý so với những gì nó mang lại.
hoangmk
TÍCH CỰC
2 năm
Đang xài Odyssey G7 32" thấy khá ngon :
kynam91
ĐẠI BÀNG
2 năm
ủa sao rẻ vậy?
Chắc kiếm cái arm về dựng cho ra gì quá...
realvn
TÍCH CỰC
2 năm
@demonntl Xoay dọc cái auto trend 😆
Set up 2 màn hình cạnh nhau ngon hơn. Cái trò màn hình to cong nó chỉ ổn trên ý tưởng thôi. Các bác thấy có mấy hãng chạy đua theo cái trò cong dài đấy ko?
@doomeranger Hãng nào ko có màn cong?
thehellsoul
ĐẠI BÀNG
2 năm
@doomeranger có, điển hình là 2 hãng sản xuất tấm nền OLED là LG và Samsung
xem hình mà còn thấy mỏi cổ quá
vailin
CAO CẤP
2 năm
Có vẻ cong theo chiều dọc vẫn phải ngước lên nhìn chứ nhỉ
BenGlo
CAO CẤP