Món trang sức gần 5 triệu, hình thức "đa dụng" nhưng tính "thực dụng" chưa cao.

Bape bụ bẫm
3/10/2022 11:7Phản hồi: 72
Món trang sức gần 5 triệu, hình thức "đa dụng" nhưng tính "thực dụng" chưa cao.
Hello anh em rất vui được mọi người gặp lại, món này không mua nhưng đang phân vân là nên mua hay không? Mượn của ông a về trải nghiệm trên tay và tìm cảm giác thân mật trước khi xuống tiền và vài lời khuyên của anh em.

Nhưng trước hết mời anh em tham khảo qua 1 vòng tổng quan về bạn Vòng Tay Đa Chức Năng LEATHERMAN Tread LT này nhé.

Mình đã mê bạn này hồi 4-5 năm về trước rồi nhưng xưa giá tận 11 củ trên chỗ Mai Nguyên nên ngán quá chưa dám xuống tay phần cũng chưa gặp bên ngoài bao giờ chỉ là cảm giác hầm hố, đa năng gợi sự tò mò mãnh liệt. Tính tò mò làm con người tiến hoá mà đúng không anh em.

Xưa không mua phần quan trọng vì không có tiền.

Nay có ông anh mới múc bạn này nên mình cũng mon men mượn để về trải nghiệm và trên tay để tìm cảm giác.

Theo mình nhận ra thì chỉ hơn 20 chức năng đâu đó tầm 21 chức năng nhưng thông số nơi bán hàng thì bảo tận 29 anh em nào biết còn công dụng gì thì chỉ mình với nhé.

Hãng này thì không còn xa lạ gì với anh em nữa nên cũng chả biết nói gì hơn nhưng so với cái kềm đa năng hãng này mình đang có thì thấy cây kềm coi bộ nó hữu dụng hơn món này.

Có 2 công dụng mà mình cảm thấy hữu ích tiện lợi nhất đó là cái cây chọt sim và khui bia.
Cây chọt sim đây- máy ảnh hơi cùi về mặt chống run anh em thông cảm nhé.
Toàn thân bằng thép không gỉ như với cái khui bia này thì có màu xám Titan khá đặc trưng.
Logo thương hiệu được khắc kèm trên thân- mà dòng này xưa xem thấy bảo hành 25 năm, mà mình thắc mắc mấy món này hỏng kiểu gì?

Có 1 số anh em trên page đồng hồ thấy mod sợi này làm dây đeo đồng hồ cũng hay- đây cũng là 1 điểm làm mình đắn đo có nên múc luôn không?

Quảng cáo

Tay mình hơi bé so với bạn này nhưng có điều làm khó chịu là khi mang trên tay vận động khá là vướng víu.

Theo anh em với giá 4tr8 trên Shopee thì này có nên đầu tư không nhỉ? Cho mình xin cảm nhận và chia sẻ hay lời khuyên để xuống tay hé. Thêm 1 lần mình thấy Tiki.vn bán rẻ hơn Shopee đấy, hơi bất ngờ.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Man404
TÍCH CỰC
2 năm
Cái dây đồng hồ là dòng riêng chứ có phải mod đâu nhỉ.
@Man404 Nhớ là mod vô đoa bro. Loại hịn theo thì mua k nổi
mấy cái này chỉ đeo cho vui, ra dáng EDC là chính thôi.
@-KhangThien- Hihi vì mìmh có dao r nên phần phân vân
@-KhangThien- EDC là gì bạn ơi?
@lightingbolt EDC, viết tắt của Everyday Carry, có thể được hiểu là các phụ kiện hay vật dụng nhỏ có thể mang theo người hằng ngày. Khác với các loại thiết bị như laptop hay điện thoại, EDC là thứ để đề phòng cho những tình huống bất trắc xảy ra. Hay có thể hiểu theo cách khác, đây là những món đồ dành cho những người hay lo xa. EDC không giới hạn trong những đồ vật mang theo trong túi quần, nó có thể còn được mang theo trong túi xách hoặc ba lô, miễn là nó được mang theo hằng ngày như đúng tên gọi. Có thể hiểu được những món đồ EDC cũng giống như điện thoại hặc đồng hồ đeo tay, chúng ta sẽ cảm thấy thiếu thốn và khó chịu khi không đem những món đồ ấy theo người.
@-KhangThien- cảm ơn bạn, hóa ra là thế
Có thì thừa mà ko có cũng ko sao nên là… mình múc đi bác… thích là đc 😄
@Archibald_Mclean Một vote mình múc heh
@Bape Bụ Bẫm Múc… bác thích là đc 😁
@Archibald_Mclean Để mình hỏi lại ông bạn mod đồng hồ
Nano
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bác lên mấy nhóm éc, cái này chỉ 2tr thôi, 5tr là đc combo đồng hồ rồi
@Nano đập liệng cũng khó mà hư dem đi bảo hành chắc vui dữ he
@Nano Khả năng Fake cao lắm bro. Trước em bạn em có nhập bán và em fake mà. Hàng lôm côm còn khó nhận diện chứ fake cao cấp thì bỏ qua cho lẹ. Giá bên Tung nhập về rùi + linh tinh thì 2 củ là đúng rồi.
@shogunvietnam Ây da ghê dị. Fake cao cấp thì chỉ có đem cân ss vs real
Nano
ĐẠI BÀNG
2 năm
@shogunvietnam giá site ở mẽo cũng có 59$ thôi mà, xách về bán 2 củ là đúng rồi cần gì fake bro. Hàng ltm thì cũng ít nhu cầu fake, giá cũng ko cao mà tàu làm thì nó làm thương hiệu riêng cho rồi.
nhìn thì đẹp. cầm thì thích. mua thì thừa. dư giả ko làm gì thì mua bác nhé .
@Dương Quang Thế Keke nhưng sợ chán bỏ cất nữa
@Bape Bụ Bẫm chắc chắn 1 điều là trong 1 tuần đầu là thích. dần rồi chả sờ tới . nhưng lâu lâu lôi ra mân mê sờ nắn lại thấy vui vui. đôi khi stress lôi ra xoay xoay 1 lúc thâý yêu đời trở lại. vậy là không phí tiền rồi .
@Dương Quang Thế Kiểu tích cực hướng nội, thank bro chia sẻ
quangthoai
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ngầu voãi
@quangthoai Hihi
Mua, đeo cái này kiếm thêm thanh kiếm mủ nữa thì xuống núi được oy
@Phan Huy Thọ Loại chớp đèn mới chịu
Bác nên biết trước hết là mình muốn gì đã, rồi mới nghĩ xem cái đó có phù hợp cho bác ko. Như vòng tay kia trừ khi bác là dân suốt ngày phải tháo ốc tháo vít. Bởi chức năng chính của mấy cái mắt xích trên vòng tay này đều là dùng để... thay tô vít cờ lê mở lết các kiểu thôi.

Mình đang dùng Victorinox, đi làm công sở, móc thêm cái đón gót giày (ảnh dưới là thời chưa móc đón gót vào). Tiện dụng vô dùng, cái mình dùng là Victorinox Fieldmaster, có đủ chức năng mình cần như dao lớn dao bé, cưa, 3 size tô vít (1 loại 4 cạnh, 2 loại 2 cạnh), mở bia, kéo nhỏ...v..v, khui đồ rồi rạch mở, rồi cắt các thứ đỉnh cao luôn. Tự vệ cũng được luôn. Nếu thích EDC kiểu nhẹ nhàng như mình thì khuyên bạn nên mua mấy cái dao xếp đa năng còn hơn 😆).
@ewgatwtwqt4fdas hem hiểu lắm hihihihi
@Bape Bụ Bẫm mới chơi nên làm cây super tinker
@ewgatwtwqt4fdas Để hỏi chị google đã, mình thích mang theo cho nặng ng thi thoảng mới có việc dùng bạn à
@ewgatwtwqt4fdas Trc e cũng lăn tăn mãi, cuối cùng chốt Fieldmaster vì chức năng gì của nó cũng hữu dụng với e. Lưỡi cưa là để thi gan với mấy chất liệu cứng đầu bác ạ 🤣
w810i
CAO CẤP
2 năm
Mình cũng mua cái này tầm 3 năm trước, giá hình như cũng hơn 5 củ bên Mai Nguyên. Chủ yếu vì nó độc nên thích thôi chứ cũng ko biết dùng làm gì vì nó trùng tool với bộ edc của mình rồi.
Tính năng giá trị nhất của nó có lẽ là lên dc máy bay so với hầu hết các multitools khác.
@w810i khoái cái khui bia haha, nhưng đi nhậu rất dễ mất
@Hassler mấy anh Mod là Vip rồi :D
CuogTR
TÍCH CỰC
2 năm
@Hassler ông này đeo kiểng thôi. mấy hàng multitools này chỉ có cái gọn nhẹ, chữa cháy là chính.
18K
CAO CẤP
2 năm
@Hassler đang định dẫn link Nam Air mà bạn này dẫn hộ. haha
Trông chán
@l0v3tha0 cầm thì hơi thích đó bro
beyourlove
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đeo sẽ nặng hơn nhiều so với đeo đồng hồ. Mấy đầu vít dẹt, pake chỉ dùng đc khi vặn vít ở mặt phẳng, cái đầu phá kính có thể bị rớt, khui bia nhìn vậy chứ lúc khui hơi mệt, k có chỗ để tì đè. Ngoài những thứ trên thì cái này chẳng bao giờ hư, xưa mua lúc mới ra xách tay về loanh quanh 250biden, giờ mua 4tr8 thấy mắc đó bro
@beyourlove 250 biden là gần 6tr rồi bro, nhưng trải nghiệm của bro mình sẽ đắn đo, đi nhậu cầm theo dễ mata
beyourlove
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Bape Bụ Bẫm Lúc đó usd k lên như bây giờ 😆) mấy con vít gắn từng mắt dễ bị rỉ nhé 😃)) mình thấy bỏ 4tr8 mua trải nghiệm k đáng. Con này mua về là xác định giữ xài hoặc cho chứ khó bán lại lắm, đã thế khó phối đồ với nó nữa
@beyourlove chắc thui để tiền mua đồ chơi thông minh về mà chơi rồi đem tặng lại người khác coi bộ hạnh phúc vui hơn mấy này, cảm ơn bro
thegate
TÍCH CỰC
2 năm
Khá nặng và vướng tay, ngắm thì thích, mua thực tế dùng thì nằm trong hộp là chính.
@thegate Trưng hả bro, nặng mà lại gây vướng lắm đeo thử cả buổi khó chịu
thegate
TÍCH CỰC
2 năm
@Bape Bụ Bẫm Tôi cũng 1 đống Vic và Leath, cũng từng ngắm vòng này, nhưng ko chốt vì tính thực dụng không cao, và cũng chả đeo lâu được, vị trí thích hợp cho nó là nằm trong hộp 😃
@thegate Ngoài chọt sim vs khui bia là hết xài khui bia dễ bị xu lắm
louisng242
ĐẠI BÀNG
2 năm
Món trang sức thô thiển vãi. Đã thế còn không có khiếu thẩm mỹ, đeo đồn hồ chung vs vòng tay mà ko có sự hài hòa về chất liệu. Cái gì cũng mang trên ng thế thì trang sức chỗ nào.
Đã mua, đã xài và đã bán.
Đẹp thui chứ rất hiếm, rất hiếm khi dùng. Đeo vào tay thì cũng khá là cấn do nó to.
@shogunvietnam Kakaka quả cmt cười đau ruột thank bro
quanh đi quẩn lại chủ yếu vặn ốc thôi! Bỏ cái tool đa năng trong túi còn làm được nhiều việc hơn... Vd Victorinox Swisschamp 33 tính năng đỉnh cao giá có 2,5 triệu còn làm được nhiều việc hơn cái tool 5 triệu này.
Đeo tay cọ xát da, bứt lông tay cũng ko hay gì.... Hồi Leatherman mới ra là đã thấy sự bất cập của nó rồi!
@MrNamN Rụng lông đã luôn chắc dăm hôm tụt nưza
cái này em thấy mod @NamAir đeo và giới thiệu lâu rồi, em cũng khoái lắm mà đúng lăn tăn như bác: tay nhỏ + không thực sự hữu dụng + giá cao
@zeroname Đúng r đó bro
@zeroname mod đó tay cũng nhỏ nhưng được cái giàu nên mua đó bạn 😆
@Hassler Hồi thời điểm đâu tầm đó Mai Nguyên 11 củ
CuogTR
TÍCH CỰC
2 năm
bài viết chân thực nè, cái này thích thì mua, hoặc dư dả thì mua, chứ tay đòn ngắn quá khó mà thao tác được.
@CuogTR Cảm ơn bro. Nhưng h mua chỉ chủ yếu trưng kakaka
ducps2
ĐẠI BÀNG
2 năm
mua đi bác, vote mua cho kinh tế phát triển =))
@ducps2 K mua rồi dành mua đồ chơi khác mình chơi dc câc cháu chơi dc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019