Hong Kong sẽ tặng 500.000 vé máy bay miễn phí cho khách du lịch, có cả Việt Nam

Rubi Lee
6/2/2023 2:50Phản hồi: 35
Hong Kong sẽ tặng 500.000 vé máy bay miễn phí cho khách du lịch, có cả Việt Nam
Hong Kong đang phát động 1 chiến dịch mới như phần mở đầu cho kế hoạch phục hồi ngành du lịch, thu hút du khách quốc tế đến đây sau thời gian dài đóng băng. Theo đó, chiến dịch “Xin chào Hong Kong” sẽ tặng 500.000 vé máy bay trị giá hơn 250 triệu Euro trong 6 tháng và bắt đầu từ tháng 3 năm nay.

Có rất nhiều cách để hành khách sở hữu được chiếc vé tặng này, bao gồm cả xổ số và hình thức mua 2 tặng 1. Vé sẽ được trao thông qua các hãng bay lớn của Hong Kong bao gồm HK Express, Cathay Pacific Airways, Hong Kong Airlines. Hồi năm 2020 trong thời kỳ đại dịch, chính phủ đã chi 2 tỷ USD để mua vé từ các hãng hàng không lớn như 1 cách để hỗ trợ các hãng bay vượt qua giai đoạn khó khăn.

Việc tặng vé sẽ được triển khai theo từng giai đoạn, vé sẽ được phân phối dần dần trên các nền tảng ở nước ngoài của các hãng hàng không, bắt đầu từ các quốc gia Đông Nam Á, tiếp đến là Trung Quốc và Đông Bắc Á.

Bên cạnh đó, Hong Kong cũng sẽ dành tặng riêng 80.000 chuyến bay cho cư dân vào mùa hè. Cùng với đó là 80.000 vé khác dành cho những người sống ở khu vực Greater Bay. Tổng cộng, hơn 700.000 vé sẽ được tặng trên nhiều thị trường thông qua các kênh khác nhau.

Năm 2019, Hong Kong đón hơn 56 triệu du khách, gấp 7 lần dân số nơi này. Nhưng do cách hạn chế nghiêm ngặt về COVID-19 mà ngành du lịch nước này đã bị trì trệ trong suốt 3 năm qua, khiến ngành du lịch bị ảnh hưởng nặng nề. GDP của thành phố năm ngoái đã giảm đi 3,5% so với năm 2021.

Nếu hứng thú, anh em có thể truy cập trang web của các hãng hàng không tại Việt Nam bắt đầu từ ngày 1/3/2023 để biết thêm chi tiết. Chương trình sẽ được triển khai khác nhau tuỳ theo kế hoạch của hãng tại từng địa phương. Thông tin chi tiết hơn về chương trình tại web của Cục hàng không Hong Kong.

Theo Euronews
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tới lượt mình không nhỉ.
@chetdichoroi Lượt chủ topic là hết roi
@cosmos47 Mình thì không ý đó, ý là độ may mắn của mình thôi, như kiểu mua vé số mãi mà chả trứng
Tìm vé nước ngoài qua hk rồi hk về vn 😁
Cần phải có bằng cấp đại học và kiểm tra bài test chỉ số rồi có vé :v
Tự nhiên tôi lại liên tưởng tới những chuyến bay vào tâm dịch giải cứu đồng bào quá 😎
n_bee
ĐẠI BÀNG
một năm
Thấy vietjet có quảng cáo chương trình. Nhưng chưa biết triển khai thực hiện như thế nào.
@n_bee mình vào VJ tìm chuyến không thấy có bay HK, bạn cho mình xin link nhé.
méo nhé, tưởng cho anh mà dễ ah.
Hồng Kông bên hông chợ Lớn đang free, anh em đi chơi
Ae cho hỏi có Schengen bọn HK này có miễn visa ko nhỉ. Lần trc mình mua vé xong chưa tìm hiểu visa thì lại vướng 1 chuyến khác nên đành bỏ vé HK và lỡ hẹn mấy năm chưa đi đc.
@airwalker Hình như là KHÔNG bạn ơi, do mình vẫn là Passport VN nên ko dc Waiver đâu.
Có tiền đi Âu-Mỹ cho sướng. Qua đám tàu này làm gì, vừa nghèo vừa ô nhiễm
@sốt-xuất-huyết-2023 chục năm nữa ko biết bằng ngta hiện tại ko mà dám kêu nghèo =))
@sốt-xuất-huyết-2023 HK cũng tuỳ khu vực và độ phân cấp giàu nghèo cũng khác nhau rất xa.
An ninh sân bay Chek Lap Kok hành xử rất mất thiện cảm, đợt mình quá cảnh mà họ đến kiểm tra an ninh tất cả hành khách với thái độ rất trịch thượng. Họ xem khách như tội phạm.

Từ đó không bao giờ mình mua bất kì hãng hàng không nào quá cảnh qua đây. Ngược lại an ninh Đài Loan rất hoà đồng và thân thiện.

Mình đi không nhiều, nhưng Hong Kong để lại cảm giác quá ngột ngạt
Anpen
ĐẠI BÀNG
một năm
@deep_blue_v "Họ xem khách như tội phạm." thế này thì ghê quá, nghe mà thôi nản. Thank thông tin trải nghiệm thực tế của b.
@deep_blue_v có gì lạ đâu, vn cũng khác gì
ok để đăng ký đi
TTris
TÍCH CỰC
một năm
Tặng vé không tặng phía nên anh em yên tâm, không có free 100% đâu.
Thích HongKong tự do hơn. 🤔
Chả cần, miễn visa là được
@Koma Satomi Chuyện KHÔNG BAO GIỜ xảy ra cho Passport VN nhé.
Hk giờ của Trung quốc đi cũng ko thấy thoải mái tí nào ..,
Động thái kích cầu sau đợt dịch đây mà 🤓
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
hoankhen
ĐẠI BÀNG
một năm
Mà làm một chuyến HK tự túc tầm 1 tuần 1 người thì tốn tầm nhiêu các bác nhỉ?
@hoankhen làm gì làm bạn cần phải có visa hk rồi mới tính tới chuyện khác, visa tầm 180$hk + vé tầm 6tr + ks tầm 1tr/1ngay, thẻ octopus tuỳ đi ít hay nhìu, phí ăn uống... hk nhỏ đi lại từ sân bay vào trung tâm bằng mrt rất dễ đi tự túc.
Cơ hội cho AE đánh hàng iPhone 2 sim về bán.
duong_ks
ĐẠI BÀNG
một năm
Ngon, sang thăm Anh em Người trong giang hồ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019