Mở hộp DJI Mini 2 SE: đang định chơi lại drone

cuhiep
10/2/2023 3:2Phản hồi: 102
Mở hộp DJI Mini 2 SE: đang định chơi lại drone
Mình đã hai lần mua và dùng thử drone nhưng 2 lần nó đều bay xuống hồ… đó là câu chuyện cách đây cũng 7-8 năm rồi. Nay mình nhận nhiệm vụ ship cái DJI Mini 2 SE mới ra mắt về cho Nam Air trải nghiệm và chia sẻ với anh em. Táy máy mở hộp ra coi sao mà “dục vọng” bay nó lại nổi lên trong mình…

Thôi cho anh em coi nó trước, rồi coi xong anh em cho lời khuyên. Một người tầm tuổi mình, tay chân lanh lợi, đầu óc nhạy bén, mắt tinh anh… gia đình cũng ổn định công việc cũng không tệ thì có nên chơi không.

Hộp đơn giản và hình ảnh trên đó rất đẹp và pro.

Nhìn cái phần ăn theo Apple như làm cho iPhone, hoạt động với Mac… là thấy yêu rồi.

Thông tin cấu hình và đồ trong hộp được in rõ ràng bên ngoài. Có cả link tải app.

Mình không theo dõi thị trường flycam nên không biết cái 249g này là nó ở khúc nào nhưng trên hộp in là ultralight nên chắc nó sẽ nhẹ lắm so với các thằng khác.

Trong hộp là một cái túi làm rất đẹp

Mở túi ra thấy máy bay và các hộp khác

Trong ngăn này mình thấy mấy bộ cánh sơ cua

Quảng cáo

Lôi hết ra thì được vầy. Khá là nhiều phụ kiện, đặc biệt là cho tới 3 cục pin

Máy bay được gấp nhỏ gọn, rất là gọn.

Có một cái đai đạc biệt để giữ cho mấy cái tay và mấy cái cánh nó gọn gàng và không bị tổn thương. Rất là hay ho luôn. Mình mở hộp thử thì thấy DJI là UX cực kỳ tốt, từ cái băng keo lột ra cũng rất là hợp lý, dễ dàng cho người dùng.

Camera được bảo vệ bởi một cái nắp bằng nhựa nhìn xuyên. Lúc dùng thì tháo ra.

Quảng cáo

Tháo ra thì thấy camera được gắn trên hệ thống chống rung nhiều trục. Cụ thể mình chưa tìm hiểu. Anh em muốn coi kỹ thì…

Bụng Mini 2 SE có cảm biến và một số lỗ thông hơi, nút check pin hay gì đó.

Phía sau thấy cổng USB-C, khe thẻ microSD và nắp để lấy pin.

Tháo nắp ra anh em thấy được cục pin để sẵn trong đó.

Tháo nắp, tháo pin ra thì thấy nó như một kho chứa hàng trong những cái máy bay chở hàng.

Đây là tay điều khiển khi bung ra. Gắn smartphone vào để làm cái màn hình quan sát và điều khiển. Sợi cáp Lightning để sẵn trong đó. Anh em có thể tháo ra để thay bằng sợi USB-C nếu dùng iPhone có cổng USB-C hoặc Android.

Hai núm điều khiển được cất vào hai cái khe này khi không dùng. Cổng USB-C sạc cho điều khiển.

Hộp sạc pin chứa và sạc được 3 cục pin cùng lúc. Mình dùng nhiều đồ điện tử thì ít có hãng nào cho nhiều pin theo vậy.

Mỗi cục pin có dung lượng là 2250mAh - 17.32wH

Hộp không chỉ sạc pin mà còn cấp pin ra ngoài qua cổng USB-A.

Cuối cùng khi mang đi thì anh em cần vầy thôi. Cũng khá là hay ho.

102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon quá anh ơi, cuối cùng DJI Mini 2 cũng có bản SE, đây là lựa chọn ổn cho anh em có nhu cầu mua một drone giá mềm, chất lượng ổn với số tiền bỏ ra nha.
Cho anh em chưa biết, bản Combo Flymore của DJI Mini 2 SE giá khoảng 11tr3, bản đơn là 8tr2 nha.
@Van Nha cao thì drone nào cũng max 500m từ nơi cất cánh thôi bạn, max range em này là 10km nha.
@Nam Air Ghê, xa thật.
@Nam Air bản đơn nó có những gì vậy bác Nam, bác review giúp những cái cơ bản như, khoảng cách, nếu mất tín hiệu có tự mò về ko hay đi lạc, mình ko rành đồ này lắm nên bác chi tiết đc thì quá là hay ho luôn.
Cho mình mượn xài thử 1 tuần voii
Đang có bộ FPV của NXP này mà lười lắp, dành cho anh em sinh viên hoặc kĩ sư nghiên cứu FPV chuyên nghiệp. Chắc bán đi mua con Mini này
Nano
ĐẠI BÀNG
một năm
@williamcuong282 trông chuyên nghiệp vãi, bác có bán không cho em ít info
@Nano Inbox nếu muốn biết thêm thông tin 0902 97 1317
Mới chơi mua con này chắc hợp lý nhất, lỡ có rớt cũng đỡ xót (những vẫn thốn)
chơi cái này vui hông ta
baccon
TÍCH CỰC
một năm
Lại rớt thôi
Con này đâu quay được 4k đâu ,thà mua con mini 2 .
@THICH TUM LUM Thấy @NamAir nói có 4k mà nhỉ
@tieutangbuongbinh 2K7 nha bạn
@tieutangbuongbinh Hình như 2k7 thôi .
vuhuy99
ĐẠI BÀNG
một năm
"Một người tầm tuổi mình, tay chân lanh lợi, đầu óc nhạy bén, mắt tinh anh… gia đình cũng ổn định công việc cũng không tệ thì có nên chơi không."
Chào bạn Hiệp @cuhiep, mình cũng tầm tuổi bạn, và mình cũng có để 2 em drone dưới hồ và cũng có ý định chơi lại. Mình không có lời khuyên cho bạn vì mình biết là bạn đã có câu trả lời. Riêng mình, có 2 rào cản để chơi lại là chi phí và thời gian. Drone là một thú vui khá tốn kém vì nó hay ... rớt xuống hồ 😃. Và mỗi khi thấy cảnh đẹp, mở ra gắn điện thoại, set up... thì gia đình... đi mất tiêu.
Với thông tin của bạn Nam Air bên trên, bản đơn giá 8tr2 thì mình đang có ý định quay lại. Mong bạn Nam Air review sớm và cho mình thêm 1 thông tin là có sử dụng smart controller được không? mình thấy gắn điện thoại, mở app... mất thời gian quá. Mình chỉ chơi drone vì thú vui chụp hình khi đi du lịch, không kiếm được tiền từ hình ảnh hay bài viết có hình ảnh từ drone nên phải cân nhắc.
Cảm ơn bạn Hiệp có bài viết hay làm mình cũng nôn nao và cảm ơn thông tin từ bạn Nam Air.
@vuhuy99 qtrong là quay chụp xong ai xem? nếu có platform tốt để post thành quả và có lượng người xem ổn định thì sẽ có động lực hơn, còn quay chụp xong để đó thì đc 3 bữa 21 ngày chán thôi
duyvua
TÍCH CỰC
một năm
@vuhuy99 Thực sự là nếu không kiếm tiền từ nó, hoặc không có niềm đam mê lớn với quay phim, chụp ảnh, đi du lịch nhiều thì không nên mua nó đâu anh. Bay được ba bữa là chán à.
hktt311
ĐẠI BÀNG
một năm
@duyvua cảm ơn lời khuyên chân thành 😁
vtcmg
ĐẠI BÀNG
một năm
@duyvua Đúng thật, mình mua kính vr $1500 chơi vài lần bỏ xó, vì k có time và có time chơi pc thấy thoải mái hơn. Nên cái gì giờ mua Phải suy nghĩ kỹ
Mình cũng từng chơi Mavic Mini, công nhận chơi thì thích đấy nhưng ở thành phố bay cứ lén lút khổ lắm 😆. Đi du lịch thì lâu lâu mới dùng
@duythanh90 giờ du lịch cũng đa số cấm bay rồi, trừ khi đi những nơi vắng vẻ thì may ra
@Lục Gia Mới đi Lý Sơn. Mấy ông kia đang bay bị bộ đội ra hốt về đồn luôn
"Một người tầm tuổi mình, tay chân lanh lợi, đầu óc nhạy bén, mắt tinh anh… gia đình cũng ổn định công việc cũng không tệ thì có nên chơi không." Chơi đi anh chán lại làm mini game cho em tham gia với
@tieutangbuongbinh lời khuyên chân thành quá bạn
trungsg
ĐẠI BÀNG
một năm
@tieutangbuongbinh Quan trọng là vẫn còn "dục vọng", nhất là dục vọng với drone, tội nghiệp em drone bé nhỏ 😆
Ngon quá
Nếu không lầm thì bản đồ trong con dji này có hình lưỡi bò, mất luôn Hoàng Sa và Trường Sa. Đúng chứ các bạn chơi dji?
@thanh.vohong KO rành nên ko rõ , nhưng chơi vậy thì ko ổn
@thanh.vohong Đúng, muốn cài app điều khiển Drone trên đt phải chuyển vùng sang Store nước ngoài, vì Store ở thị trường VN nó cho bay màu vì hình lưỡi bò thì phải.
@thanh.vohong Nhưng hoàng trường sa là của trung cộng rồi bạn, ko tin bạn đi hỏi các bác ở trên đi sẽ hiểu, còn vì sao app dji fly ko có trên store ở vn là vì các bạn trẻ lên bình luận chửi trung cộng và nói bản đồ sai nên thằng dji nó ghét nó éo để app trên store nữa. Các bạn cứ nói trung quốc nó ác, nô nô trung quốc nó ko ác, chỉ có người trung quốc theo cộng sản gọi là trung cộng nó mới ác.
@Coonghy ý anh là thằng Đài Loan ok chứ gì, nó mất dạy có khác gì đâu, tư bản hay cộng sản cũng mất dạy như nhau
@cuhiep phải chơi Mavic 3 mới xứng tầm, chứ 3 cái đồ quỷ này chơi làm giề
thằng này phải chê hàng Tàu chứ
Đường đường là 1 chủ tịch đáng lẻ a phải mua mavic 3 cine chứ 🙂
@blueiswarm269 Chủ tịt mà chơi con flycam này thì cháu Đan với cháu Vân nó lại cười cho thối mũi.
Cười vô mặt
@hoangminh2018 Chủ tịch này giả danh thôi 🤣
tưởng giá 8tr9 là có luôn cả combo thì mua liền... hihi...
@vinhphucng25 Mini 2 cũ =))))
Qúa ngon
con mini 3pro của mình mấy hôm nay bay toàn mất kết nối với rc, bay mà rén : ((
@chanvan1611 Up firmware đi bro. Mình mới up sóng đầy 😅
@Sơn Kao đã lên nhưng vẫn vậy, bay 500m là mất kết nối

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119