Cốc sạc nhanh 30W UGREEN GaN-X: Đẹp, sạc không nóng, công nghệ có ngon trong tầm dưới 300K?

Mtel
29/3/2023 4:5Phản hồi: 91
Cốc sạc nhanh 30W UGREEN GaN-X: Đẹp, sạc không nóng, công nghệ có ngon trong tầm dưới 300K?
Nếu ae đang có nhu cầu mua sạc nhanh cho iPhone, sạc siêu nhanh cho samsung thì thời buổi này không nên mua sạc 20W, hãy chơi hẳn sạc 30W vì ngoài việc nó sạc max 27W cho iphone 13,14 prm max 20w cho iphone 13,12.. và sac siêu nhanh 25W cho sam nó còn sạc được cả macbook..

Kinh qua khá nhiều các brand 3C và sàn TMĐT thì các sản phẩm sạc 30W giá của nó tầm 250k – 350k với công nghệ khác nhau bên cạnh PD/QC như:
  • Baseus: Super Si
  • Ugreen: GaN-X
  • Anker: Nano
  • Rav, Aukey…

Thì mình đã chọn UGREEN GaN-X với giá là 269K và bây giờ mình sẽ review về nó. Hi vọng sẽ hữu ích cho ae nhé, ảnh chụp hơi xấu ae thông cảm nhá!

THÔNG SỐ KỸ THUẬT SẢN PHẨM

Trước khi nói về trải nghiêm thì mình sẽ đi qua 1 xíu về thông số của sản phẩm

ĐẶC ĐIỂM HÌNH THỨC
Thiết kế hộp khá đơn giản với chất liệu giấy bìa thông thường, khung hộp khá to đảm bảo an toàn tốt khi vận chuyển.

Mặt trước có hình ảnh 3D sản phẩm và các đặc điểm nổi bật
Mặt sau là thông số kỹ thuật cơ bản và thông tin của nhà sản xuất.

Hàng UGREEN thì mé* có tem gì cả chả biết fake không nhưng nghe ae trong cộng đồng nói rằng là UGREEN thì hiện tại chưa có Fake, thiết nghĩ chắc Brand này bé nên chả ai thèm Fake

Quảng cáo

Mở hộp ra bên trong có 1 quyển sách HDSD, 1 cái phiếu bảo ae giữ gìn vệ sinh môi trường và có củ sạc.
  • Bao bì đóng gói ở mức ổn!

Sản phẩm với kích thước là 7,5cm * 3.3 cm * 3.3cm
Kích thước này thì same same với các dòng củ sạc 30W trên thị trường, nó chỉ to hơn 1 xíu so với củ 20W thôi vì củ 30W này có GaN

Ae có thể chọn chân dẹt nó sẽ ngắn hơn khoảng 1/3 đấy nhưng sau khi mua rất nhiều DẸT/GẤP thì kết luận của mình chân tròn vẫn là chân ái

ugreen 30w 16.jpg

Quảng cáo

Đươc phối bằng 2 màu chủ đạo là xám nòng súng và đen. Đây là màu sắc đặc trưng của dòng họ Nexode GaN-X UGREEN. Màu như vầy thì sẽ khá là bền, dùng lâu sẽ không thấy xước dăm ae nào thích tính thẩm mỹ cao không phải màu trắng phổ thông như các đồ fake hàng chợ thì con này ổn nha!

Trên thân củ sạc có logo UGREEN và có thông số sạc nữa.

Củ này có duy nhất 1 cổng C chuẩn PD3.0/QC3.0 và hỗ trợ PPS để sạc siêu nhanh SAM lên đến 25W Max
Chân tròn nên cắm vào ổ khá là chắc chắn

ĐẶC ĐIỂM TÍNH NĂNG

Đoạn này chắc nói cho vui thôi chứ ai chả biết tính năng của nó là để sạc, cơ mà mình nghĩ 30w sẽ là mức công suất của hiện tại và tương lai á khi mà nó vừa sac được cho phones/tablet và cả 1 số dòng laptop văn phòng nữa. Hãng họ có liệt kê 1 xíu các mã tiêu biểu như sau nè:
Mình chỉ dùng con A33 5G ghẻ thui nhưng sạc cũng lên được 25W đấy, sạc thì chỉ hơn 1 tiếng xíu là đầy con này pin 5000mAh. Ae nào có 14 Prm thử test con này xem lên dc 27W không nhá!
Một điểm nữa khá thích là nó có GaN, công nghệ này thì quá nổi tiếng và xịn xò rồi. Liệt kê 1 xíu các ưu điểm của công nghệ này gồm:
Link bài viết: https://www.thegioididong.com/hoi-dap/cong-nghe-sac-gan-la-gi-co-uu-diem-gi-tai-sao-nen-dung-bo-1334519#hmenuid3

Công nghệ sạc GaN là gì? Có gì nổi bật? Thiết bị nào có công nghệ GaN? - Thegioididong.com

Công nghệ sạc GaN là gì? Có gì nổi bật? Tìm hiểu ngay về công nghệ sạc GaN hiện đại và thiết bị nào có công nghệ này. Click xem ngay!!
thegioididong.com

Mình thì thấy có 1 vấn đề là ở mức công suất thấp thì không có sự khác bọt lắm giữa GaN với Silicon. Nó sẽ thể hiện rõ ràng hơn ở mức công suất cao hoăc trong các thiết bị hiện đại á. Mà thôi kệ múc con này có GaN nghe cũng oai với công nghệ giá nó cũng rẻ như các củ không GaN ấy mà chả lăn tăn lắm!

Điểm cộng nữa là sạc không có nóng nha vì công suất có bao giờ đạt 30w đâu như con Galaxy A33 5G của mình chỉ cần là 25W là max rồi á
Tổng kết lại thì tầm dưới 300k con 30W này mình đánh giá là rất ổn áp á

Hãng đang bán là 369k nên mình recommend cho ae shop này đang bán 269K chắc sp mới nên họ bán rẻ lấy lượt bán vì mình thấy được bảo hành 12 Tháng lỗi 1 đổi 1. Ae tham khảo nhá

Thùy Link shope: tại đây ae có thể tham khảo nhá (270k mng nhớ lấy voucher giảm 25k nhá)
ae đang dùng sạc 30W của hãng nào cho máy gì cũng chia sẻ góc sạc cho mọi người nhá!!!!

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em này đúng chất ngon bổ rẻ. Sạc cáp của Ugreen đúng là chất lượng rất tốt trong tầm giá. 😃
Mtel
TÍCH CỰC
một năm
@xuantung Nhưng mà UGREEN ở nc mình không mạnh lắm về sạc thì phải bác ạ, kiểu ai dùng rồi thì đa phần hài lòng ai chưa dùng thì khá là nghi ngại kk
@Mtel Đó là lúc trước thôi bạn, chứ bây giờ sạc cáp của Ugreen cũng khá nổi tiếng rồi, cộng đồng người dùng cũng kha khá chứ ko ít đâu.
luker
TÍCH CỰC
một năm
@xuantung Phải nói là tốt nhất trong tầm giá, không chỉ sạc cáp mà các đồ linh phụ kiện liên quan đến máy tính, điện thoại,...
hinghing
ĐẠI BÀNG
một năm
@xuantung bác thớt mua đắt rồi
https://shopee.vn/-Mã-BMLTA35-giảm-đến-35K-đơn-99K-Bộ-sạc-nhanh-GaN-Nexode-30W-Ugreen-CD319-i.107559320.2253171415
@xuantung Link kiện điện thoại nhất là CÁP, SẠC cứ UGREEN, ZMI mà mua. xài bao bền.

Toàn bộ sạc nhà mình chuyển qua Ugreen & ZMI xài mấy năm nay chưa hư hỏng cái nào, cũng chẳng làm cho pin đt xuống cấp. Cáp thì xài quá ngon.

Săn sale trên S & L mua được giá rẻ phải chăng.

còn lại hên xui.
Dùng cái củ Sung 25w từ ngày S10 đến h chưa hỏng. Giá thấy trên facebook h quanh 150-200k.Quanh năm sạc cho từ ss-oppo-oppo-xiaomi-Heo-IPHOne(dùng dây C to L).
@dhphucs cái loại trong bài nhập 15-20k. bán 50-80k đầy. Loại bán 150k xịn là nhập50- 70k xịn nhé.
@Trader-Vô Danh -Yêu Công Nghệ Xem bài chưa ? Toàn mua ở mấy shop lớn giá 150-dưới 200k đó. Toàn hàng lỗi, fake, dựng. Rất nhiều người ngây thơ khi nghĩ nó là hàng xịn chỉ vì shop nói vậy.
@dhphucs Tôi từng bán cái loại này nhiều cách đây 5-6 năm ông ơi,bán mạnh nhất là củ loại 15w ấy (loại 15w này thì có từ 8 -9năm trước). Càng shop càng bố láo ăn nhiều nhé.
@Trader-Vô Danh -Yêu Công Nghệ Bác đừng mua sạc SS trên mạng nhé, Hàng FAKE không đó, mấy đồ link kiện Tào về ráp lại giả đồ SS.

Nên xài sẽ dẫn tới dòng điện không chuẩn, PIN mau Chai dễ Phồng Pin do sạc kém chất lượng.

Cứ Ugreen & ZMI mà xài, ít làm giả, mua tại gian hàng chính hãng an tâm.
Với giá này mình mua được cục 61w của Ravpower. Cái mình thích ở Ravpower là nó có chip lưu điện, tức là khi bạn rút củ sạc ra khỏi ổ cắm điện hoặc mất điện đột ngột thì dòng điện vẫn còn lưu một ít trong củ sạc và nó hết dần dần trong khoảng 1-2 giây.
Mtel
TÍCH CỰC
một năm
@gauto988 61w không GaN bác nhỉ. Mà kiểu lưu điện ấy có giá trị trong 1-2s thì cũng chỉ mang tính giải trí chứ không giải quyết được vấn đề gì, mình thấy các củ sạc của Baseus cũng thế, rút ra khỏi ổ đèn báo sạc vẫn sáng khoảng 5s nữa hihi
@Mtel Có GaN đó bạn. Nó lưu 1-2 giây dòng điện trong củ sạc ấy nó giảm dần dần chứ không phải kiểu bị ngắt đột ngột. Search shopee có đó bạn
Mtel
TÍCH CỰC
một năm
@gauto988 oki cám ơn báccccc
@gauto988 Hầu như thiết bị điện tử nào chả vậy có điều ít hay nhiều thôi
Khi ngắt điện bjo vẫn có 1 lượng điện nhỏ vẫn lưu trong tụ điện , nhưng chẳng để làm gù
tinhbo
ĐẠI BÀNG
một năm
@gauto988 ủa mà lưu điện để làm gì??? =]]]]
tintin04
ĐẠI BÀNG
một năm
Mình sạc IP14promax có hơi nóng
Mtel
TÍCH CỰC
một năm
@tintin04 yep 27w hơi nóng cúng đúng bác ạ
Mình sạc 13 PM của mình và bx ở nhà chỉ xài cục 10W của Mophie, ko dùng sạc nhanh
Chỉ khi nào đi chơi xa thì cầm theo cục sạc Ugreen 65W 4 cổng: 3C 1A để sạc nhanh
Ps: bác có cái ổ cắm đẹp quá😂
Mtel
TÍCH CỰC
một năm
@demen72 Chuẩn bác đi xa kiếm ổ all in tiện hơn hẳn
hahaa nọ mới sửa nhà sơn sửa chưa cả lau bác ợ
@demen72 Theo mình biết thì Ugreen làm gì có con củ sạc 65W nào 3C-1A nhỉ , 2C-1A mới đúng chứ ?
@Vuducanh0909 Đây bác ơi, bác bỏ sót e nó rùi😅
@demen72 Ok em sai, thank bác chia sẻ. Đúng là em không biết Ugreen có con 65W này thật.
Sạc cáp của Ugreen thì chuẩn ngon bổ rẻ , chất lượng rất ngon
Sạc ko nóng mấy
Chất lượng hoàn thiện hơn hẳn mấy hãng kiểu belkin , mophie ..
Giá rẻ , bảo hành nhanh ko loằng ngoằng
Mtel
TÍCH CỰC
một năm
@sontrangvnvt waoo
@sontrangvnvt Vl hơn belkin mophie
Có lộn ko zậy ba
@hoangtuechmo belkin chưa xài ko biết chứ chắc kèo là hơn mophie về cái p/p rồi đó bro
Sạc này mình sạc pin cho dock pin mavic mini 3pro nó chạy dc 32w lận
Mtel
TÍCH CỰC
một năm
@alibaba1978 thế cơ á bác trước giờ mình toàn nghĩ sẽ không đạt được 30w vì sẽ có hao phí vậy mà lên dc tận 32w cơ ak bác
@Mtel Kiếm dây sạc chịu đc trên 30w là ok.
Nói chung mình cũng táy máy lắm nên mua dây sạc có báo số để check lun . Ai dè nó sạc nhanh và báo 32w lun thế mới cưng chứ
drogba
TÍCH CỰC
một năm
@alibaba1978 củ sạc nào cũng thế bác ạ, đấy là điểm peak của củ sạc, 30w lên tối đa 32-33w là bt
@alibaba1978 Cáp báo cs ảo thôi, muốn đo chính xác phải dùng mấy cái usb test
bohemian
ĐẠI BÀNG
một năm
M mới mua củ sạc này được 2 tháng, nhỏ gọn, sạc nhanh, không nóng, m mua chân gập nhưng cắm khá chắc chắn, mua đợt sale có 239K.
Mtel
TÍCH CỰC
một năm
@bohemian ngon quá bác ạ! nhà mình ổ lỏng cắm chân gấp không có hợp bác nào ổ ngon cắm chân gấp rất ok
Chất lượng có đáng tin không nhỉ
bohemian
ĐẠI BÀNG
một năm
@Cường nano dẻo Ugreen thì ổn, m vẫn hay mua củ sạc, cáp sạc của hãng này, đánh giá cá nhân thì ổn hơn Baseus
Mtel
TÍCH CỰC
một năm
@Cường nano dẻo đang dùng thấy ổn lắm bác ak
Thích chân dẹt hơn
Mtel
TÍCH CỰC
một năm
@--Toan92_ mình cũng thích dẹt hơn nhưng dùng chân tròn vì n thực tế hơn
Gan 30w anker gọn hơn
Mtel
TÍCH CỰC
một năm
@maplestory2 kích thước như nào bác nhỉ
@Mtel Con Anker 511 thì là mẫu 30W - 1C thuộc loại nhỏ nhất thị trường VN rồi bác á, nó bé xíu cầm lọt tay luôn.
Mtel
TÍCH CỰC
một năm
@Vuducanh0909 ak ok bác ! e mở rộng tầm mắt!
Nghi2k
ĐẠI BÀNG
một năm
Ít di chuyển thì chọn cục Ugreen 66w 2 cổng C (không có công nghệ Gan) đang giảm giá cực mạnh trên xọp pe, bữa giờ giảm giá còn ~240k.
Mtel
TÍCH CỰC
một năm
@Nghi2k thank chia sẻ của bác
Vầy đi cho đẹp @@
Mtel
TÍCH CỰC
một năm
@demonntl wao full combo trong suốt luôn cơ ak
@Mtel Wekome đó b
Ugreen làm đồ chất hơn Anker (trải nghiệm cá nhân). Anker quảng cáo nhiều chứ dùng chất lượng ko ngon, mình đã từng dùng qua cáp và sạc của họ (hỏng sau 1 năm)
@tigerboy Dây cáp, củ sạc, hub USB của Ugreen mình thấy rất đẹp và chất lượng. Không bao giờ rớ vô baseus
@tigerboy M toàn chơi dây anker,5 năm chưa hỏng cái nào,chắc do ăn ở tốt 😁
Chỗ sạc này cũng chỉ chiếm 3/4 của mình thôi, còn loanh quanh vứt đâu 1/4 nữa.
Cũng đang dùng thử một số củ sạc của Ugreen, nói chung với sự cảm nhận của một người dùng thông thường như mình thì thấy cũng ngon so với giá tiền, mức độ hoàn thiện sản phẩm thì rất ngon, ăn đứt một số mẫu Baseus, Mophie, Belkin .... mà mình biết, nhìn khá là cao cấp, còn nội tạng lòng mề và đi sâu hơn thì mình chịu.
Tuy nhiên, mình vẫn ưu tiên dùng hàng chính hãng của Samsung, Apple hơn, tiếp đó là sạc và cáp của Anker ( ông nào nói hàng Anker không tốt thì tôi chiụ, tôi dùng nó ngon lành lắm).
Còn các hãng khác nhiều lúc mua về dùng, test vui vui thôi.
Sac dien thoai.jpg
Mtel
TÍCH CỰC
một năm
@Vuducanh0909 <3 cám ơn chia sẻ của bác! Thực ra như e đánh giá các mẫu sạc đời đầu của Ug trông khá là xấu, các bản mới đây đặc biệt là của dòng Nexode thì hoàn thiện tốt hơn hẳn bác ạ
Dùng từ cốc sạc nghe lạ quá
Mtel
TÍCH CỰC
một năm
@botti chris kk quen miệng bác ợ
@Mtel Viết bài nên theo chuẩn chung đừng dùng từ vùng miền 😃
Mtel
TÍCH CỰC
một năm
@botti chris kk ok góp ý của bác !
Hôm trước đặt sale được quả 66W có 250k
Mtel
TÍCH CỰC
một năm
@minhthai2411 khá ngon bác ạ
@minhthai2411 Thấy vài tuần lại sale giá này mà, chắc dòng cũ xả hàng cho hết 😁 :
https://s.lazada.vn/s.26Tde

​ Bộ sạc PD UGREEN 66W Sạc nhanh 4.0 3.0 Loại C B...giảm đến 75%Giá chỉ ₫ 248.000Mua ngay tại Lazada!

giảm đến 75%Giá chỉ ₫ 248.000Mua ngay tại Lazada!
s.lazada.vn
@minhthai2411 Mẫu 66w này ko GAN nên clear kho liên tục cả 3-4 tháng nay, giá bác mua hơi đắt, nếu bác săn sale khéo có khi ko đến 200k đấy. 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019