Review Xe đạp điện trợ lực ENGWE C20 Pro

saubanhbanh
30/3/2023 15:25Phản hồi: 40
Review Xe đạp điện trợ lực ENGWE C20 Pro
Đây là review về Xe đạp điện trợ lực ENGWE C20 Pro của mình.Mình mua nó với giá 15.900.000 đồng trên trang xedapdientroluc.vn ngay đợt giảm giá và được tặng khóa số, baga và nệm, bơm.. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Xe đạp điện trợ lực ENGWE C20 Pro:

Động cơ 500w, Pin Lithium 36V16Ah cho phé, khung xe làm bằng hợp kim nhôm có thể gấp gọn để cốp ô tô, lốp xe loại bánh béo 20*3.0 ich, phanh cơ đĩa kép, phuộc trước giảm xóc, hộp số Shimano 7 cấp, 05 chế độ lái đa dạng theo sở thích, màn hình LCD hiển thị tốc độ và quản đã đi, trọng lượng 22,5kg

Những thứ mình thích

- Hỗ trợ 03 chế độ đạp thường, trợ lực được 150km, thuần điện hơn 60km.
- Nhìn ngầu, lạ lẫm.
- Yên xe béo, mềm ít ê ...!
- Ổn định nhất so với các xe cùng phân khúc.

Những thứ mình không thích

- Chưa có phuộc sau nên chạy những nơi đường xấu dễ ê...!
- Dè chắn bùn nhỏ.

Nên mua hay không?

Nên mua nếu bạn muốn có một chiếc xe đạp hội tụ nhiều yếu tố như: đạp thường, trợ lực, thuần điện; pin trâu; kiểu dáng lạ, dễ gấp gọn vào cốp xe ô tô.
Đây là lần đầu tiên mình đăng bài để chia sẽ đánh giá và cảm nhận cá nhân về sản phẩm. Hy vọng các bạn đọc xong đừng ném đá mình nhé !!!

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xe thiết kế xấu & thô.
AQ.AQ
TÍCH CỰC
một năm
@Lệnh_Hồ_Xung Giá khá chát
Xe đạp sẽ không cần đạp
trọng lượng 22.5kg thì gấp gọn cũng hơi căng.
Dở hơi đi mua xe đạp trợ lực.
Thế thì mua mie xe điện của vinfast cho nhanh
@tinhdg bên châu âu giờ thành trend luôn, với người vừa vận động tí vừa có thể đi lại, chở đồ... mà ít ô nhiễm.

Ít ra cũng ko phải trả thuê pin hàng tháng 😁
Không biết các bạn sao, nhưng cứ ra ngoài đường thấy xe đạp TRỢ LỰC thì gần như ai cũng dùng TRỢ LỰC mà không thấy đạp. Vậy muốn chạy điện thì mua xe điện cho nhanh.
Gần như mấy chiếc lai trợ lực như bài viết toàn dùng bộ group (gear) hãng tào lao, hạ cấp. Nếu dùng của shimano thì cũng thấp cấp nhất, đạp chân cũng không ra gì, chạy điện cũng không ngon gì.
@dktran01 trợ lực chỉ là cái phụ
quan trọng nhât khi mua con này là nó gập đc : )
@dktran01 mình nghĩ nó phải như kiểu trợ lực của xe xiaomi chứ nhỉ, tức là ko thể tự chạy thuần điện mà phải đạp và xe sẽ trợ lực bao nhiêu phần trăm đó tùy mức và ko hề có tay vặn ga ... chứ xe trợ lực mà vít ga chạy thì mua xe điện luôn cho rồi.
@namnguyen1011 Khi bạn đi làm mùa hè sẽ hiểu tại sao lại cần ga 😁
@namnguyen1011 3 chế độ đó bạn, đạp thường, trợ lực và thuần điện vặn ga
@honamktqd Mùa hè đạp xe đi làm chi cho cực, với lại đạp nếu ở chế độ trợ lực tới 70% hầu như đạp rất nhẹ ko dùng sức rồi.
Xe đạp mà đòi giảm xóc sau thì chỉ có dòng đổ đèo chứ làm gì có xe nào có, kể cả xe địa hình cũng chỉ có giảm xóc trước thôi 😁
Trọng lượng hơn 20kg thì cũng coi là nhẹ với xe điện nhưng mà hết pin phải đạp thì cũng ẹ phết, bao giờ dòng này pin trợ lực được trên 200km thì ngon :D
@jealings Mình đang đi Fiido M1 Pro đủ cả giảm xóc trước sau
mặc dù giáng ko thể thao nhưng khá chất, bác nào sài thử chưa ạ 😃
lí do để mua xe đạp folding :
đi lòng vòng trong khu đô thị
bỏ côp xe con
chớ nhu cầu bình thường ,15tr dư sưc làm con giant tập thể dục 😁
@kixx 15 củ thì mua hẳn cannondale cho nó có thương hiệu xịn bác ơi :v
nhỏ gọn xinh xắn he he,
lazy0338
ĐẠI BÀNG
một năm
Kinh vãi
Mình cũng mua xe bên xedapdientroluc, sau khi a bán hàng thuyết phục mình lấy Engwe C20 Pro, nhưng mình đã chọn Himo Z20, vì mình ưu tiên nhỏ gọn, thiết kế hài hòa, C20 Pro có 1 khuyết điểm là ghi-dong khá là ngắn so với tổng thể khung xe. mình chạy Z20 màu trắng cuối tuần chạy quanh q1 q2, khá là chill, ai cũng ngoái lại nhìn.
Hôm nọ ông anh gửi cho cái ảnh này hình như là fake phải ko, làm gì có chuyện sale rẻ vậy
@socutezen0s costco thì vào thẳng trang chủ mà xem. Vào mà có thì xúc ngay lập tức chứ sao :V
Nhìn ok quá
hidro123
ĐẠI BÀNG
một năm
Đang tính mua online chiếc này mà ko biết có nhỏ quá ko. Bạn cho xin cái hình chụp cùng xe với
Ko nói tốc về tốc độ ah , max bn km/h ?
@Marco nguyen Khoảng 35km đó bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019