Review củ sạc nhanh OnePlus SuperVooc 100W 1C1A phiên bản mới nhất 2023

Nomoreway96
20/4/2023 9:35Phản hồi: 27
Review củ sạc nhanh OnePlus SuperVooc 100W 1C1A phiên bản mới nhất 2023
Hôm nọ e có quất con Realme GT Neo 5 SE nên mới tính sắm trước bộ sạc SuperVooc 100W 1A1C của OnePlus để mang đi mang lại. Ai ngờ đâu con máy bị lock sim hiện ko fix được phải trả lại còn bộ sạc thì lỡ quất mất r nên đành bóc ra trải nghiệm vài hôm để reivew cho ae.

1.jpg 2.jpg 3.jpg 4.jpg
Sơ qua về thông số thì củ này hỗ trợ SuperVooc max 100W qua cả cổng C lẫn cổng A cho các dòng Oppo, Realme, OnePlus (Nhà BBK trừ bọn Vivo IQoo ra thì đều sạc nhanh được bằng con này), bên cạnh đó còn hỗ trợ sạc PD max 65W thông qua cổng C (Có PPS), nếu dùng 2 cổng cùng lúc sẽ chia đều công suất cho 2 cổng là 50 + 50. Mức giá niêm yết ~900k.
Sau vài ngày trải nghiệm thì e có vài đánh giá như sau:
- Hoàn thiện:
+ Cục này có 3 màu đen, trắng-đỏ và xanh rêu, trên tay e là phiên bản màu trắng-đỏ và theo cảm nhận của e thì màu này là đẹp nhất, tuy nhiên do là màu trắng nên cũng cần phải giữ gìn cẩn thận nếu ko sẽ rất dễ bám bẩn, dây theo sạc có màu đỏ với 2 đầu trắng tông xuyệt tông với củ sạc và mang đặc trưng của OnePlus.
+ Độ hoàn thiện của cục sạc rất tốt, cầm trên tay có một độ đầm nhất định và rất chắc chắn ko hề có cảm giác rẻ tiền hay nhẹ nhẹ kiểu rỗng bên trong nhiều như mấy cục sạc gốc đi theo máy, lớp vỏ được hoàn thiện với những vân sọc chéo khá đẹp và giúp tăng khả năng cầm nắm, củ sạc màu trắng đan xen những chi tiết màu đỏ tăng độ nhận diện và mang nặng đặc trưng của OnePlus.
+ Chân sạc chuẩn CN có khả năng gấp gọn lại rất tiện lợi cho anh em hay di chuyển, chân sạc này rất chắc chắn nha không hề lỏng lẻo một chút nào, tuy nhiên cũng có những ae không thích dạng chân này vì nói gì thì nói nó cũng không thể bền được như dạng chân cố định, tuy nhiên "của bền tại người" mà, nên mọi cái cũng chỉ tương đối thôi phụ thuộc vào cách sử dụng của từng người nữa.
+ Dây sạc đi kèm là dây C to C dài khoảng 1m, hỗ trợ dòng tối đa 10A để phục vụ cho chuẩn sạc nhanh SuperVooc của hãng (Ae chú ý giữ cái dây này nha để mất cái dây này mua lại ko rẻ đâu). Dây màu đỏ với 2 đầu trắng theo DNA của OnePlus, độ hoàn thiện e đánh giá ở mức khá. Dây với e là hơi cứng, e muốn nó mềm hơn chút nhưng để sợi dây này hỗ trợ tải 10A thì hiển nhiên lõi nó phải dày nên việc nó hơi cứng cũng khó mà trách được.

- Công năng:
+ Cổng C và A của máy đều có khả năng cấp điện lên đến 100W cho những thiết bị hỗ trợ SuperVooc, bên cạnh đó cổng C cũng hỗ trợ cả PD và PPS với công suất tối đa 65W, khá đáng tiếc là dù công suất tối đa của củ sạc có thể đạt được là 100W nhưng cổng C chỉ dừng lại ở việc hỗ trợ 65W PD.
+ Với 1 củ sạc 100W thì việc chỉ có 1 cổng C + 1 cổng A có thể coi là điểm trừ khi mà sẽ không thể tối ưu được nhu cầu sạc đa thiết bị của một bộ phận lớn người dùng hiện tại có cả tá đồ công nghệ đói điện hằng ngày, tuy nhiên với mức giá chưa đến 900k (theo giá nội địa CN) và nó được hãng thiết kế chủ yếu nhắm đến việc sạc thiết bị của hãng là chính nên cũng khó mà đòi hỏi được.
+ Với việc cả 2 cổng sạc đều hỗ trợ cấp điện tối đa lên đến 100W cho các thiết bị hỗ trợ sạc nhanh SuperVooc thì cục sạc này phục vụ cực kì tốt cho các máy của Oppo, Realme, OnePlus, ngay cả khi dùng 2 cổng cùng lúc thì cục sạc này vẫn cấp được đến 50W cho mỗi cổng, vẫn là quá nhanh cho việc sạc nhanh cùng lúc 2 chiếc điện thoại.
+ Tuy nhiên chính việc chia điện cố định 50 + 50 khi dùng cùng lúc 2 cổng phục vụ tốt cho việc sạc 2 chiếc điện thoại lại thành một điều khá khó chịu nếu combo sạc của ae là 1 lap + 1 điện thoại, nếu như hãng có thể cho thêm khả năng tùy biến khi sạc 2 cổng thành C 67W + A 33W bên cạnh việc chia đều 50 50 chẳng hạn thì sẽ tối ưu hơn rất nhiều cho những người có nhu cầu sạc laptop nữa vì e nghĩ giữa laptop và điện thoại ai cũng sẽ muốn ưu tiên sạc nhanh cho cái cần câu cơm hơn còn 33W cho điện thoại là khá dư giả rồi.
>>> Tóm lại, dù còn vài điểm trừ theo đánh giá của e, nhưng đây vẫn là 1 củ sạc rất tốt, đặc biệt là ở mức giá khá dễ tiếp cận của nó, và vốn được làm ra với mục đích phục vụ smartphone của hãng là chính thì việc hỗ trợ thêm những giao thức sạc nhanh khác ví dụ như PD thì theo một cách nhìn nhận nào đó nó lại là điểm cộng của cục sạc này. Nói chung với những ae dùng smartphone của Oppo, Realme hay OnePlus thì đây là 1 cục sạc rất đáng để sở hữu cả về thiết kế lẫn p/p.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cục này mà cắm ở mấy ổ công cộng thì hơi bất tiện :v
@hieu282828 ak nếu lỗ chân cắm điện kiểu xoay dọc theo ổ thì sẽ hơi vướng, nhưng vì chân cắm lệch hẳn về 1 đầu nên xoay lại cắm chiều ngược lại là ok ko vướng ổ còn lại nhé bác, còn nếu là ổ kéo dài thì e thấy bh toàn xoay ngang lỗ chân cắm điện hết thì làm gì mà vướng đâu bác
@hieu282828 nhưng nó là 1 cổng ấy bác, củ sạc đa cổng bao h size cũng sẽ lớn hơn củ sạc 1 cổng cùng công suất vì phải bố trí thêm mạch thêm chip vs linh kiện nữa ấy bác
@Nomoreway96 ở công cộng toàn thấy ổ cắm trên tường chứ ít quán đầu tư ổ cắm kéo dài riêng
@hieu282828 thì đó e mới bảo là cắm sợ che ổ bên cạnh thì cắm ngược lại là được ấy bác vì chân cắm con này lệch hẳn về 1 bên mà, chân cắm nó ở chính giữa cục sạc mới sợ cắm kiểu j cũng vướng ấy
Công nghệ supervooc của oppo phải ko nhỉ
@Conchoder Oppo, Realme vs OnePlus dùng chung SuperVooc bác ạ. Realme nó có cái SuperDart cũng chỉ là SuperVooc đổi tên thôi
Ôi e tui ;)
@ChuoiNo1 Cho e mượn đồ review đê 🤣🤣🤣
củ này mà chia điện thông minh thì là quá ngon.
@Tôi Vẫn Cô Đơn củ này hơi tiếc nó chia cố định bác ạ, kia mà mua của mấy ông thương gia nhập sll chắc tầm 800 850k thôi thì e nghĩ vẫn là ngon ấy chứ tầm giá đó cũng ko đòi hỏi quá được
Thích con Neo 5 se quá mà chưa fix được. Pin 5k5 lại còn sạc 100w
@1oldman đó e cũng tiếc, e tính mua củ này để đón đầu nhận con kia là dùng luôn ý chứ ai ngờ đâu nó ko fix được e phải back lại máy vì bh vẫn chưa có cách fix
@1oldman Con Neo 5 SE bị lỗi gì mà fix vậy bạn?
@moitinhdaukiss À hồi trước chưa cài có rom quốc tế, giờ có rồi bạn nha.
@1oldman Thêm nữa là ngày xưa em này bị khóa sim máy xách tay dùng cho thị trường ngoài TQ nữa nhưng giờ ok rồi
Cục này nó gọn quá nhỉ. Mình mua cục 100W của Mophie mà nó to + nặng quá
@thanh_nhan cục này khá gọn bác ạ nhưng hơi tiếc là chỉ có 1C 1A, nhưng được cái support tốt cho mấy con phone nhà BBK
này sạc cho macbook đc ko nhỉ?
@dra.long10 được bác ạ nhưng nó cấp cho macbook tối đa 65W điện theo chuẩn PD thôi nhé bác chứ ko được max 100W công suất của củ đâu, 100W chỉ cho giao thức SuperVooc riêng của nó thôi ấy
Qúa ổn
Mình cũng có 1 mớ sạc nhưng không có cục nào hỗ trợ SuperVooc 😁
tiếc nhỉ PD đc có 65W, giá như bỏ cổng A đi để cho củ gọn hơn thì tốt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019