Nokia sắp ra mắt 2 mẫu smartphone 5G mới: Nokia G42 5G và Nokia G310 5G

Lê Huyền Vân
19/6/2023 22:52Phản hồi: 54
Nokia sắp ra mắt 2 mẫu smartphone 5G mới: Nokia G42 5G và Nokia G310 5G
Nokia G42 5GNokia G310 5G vừa bị rò rỉ thống số kỹ thuật qua một danh sách Bluetooth, cho thấy rằng 2 thiết bị mới của Nokia đều sẽ được trang bị 5G.

Nokia G42 5G được rò rỉ với trang bị chip Qualcomm Snapdragon 480+, RAM 6GB và bộ nhớ trong 128GB. Ngoài ra, máy sẽ có màn hình HD+ 6.55 inch và chạy Android 13, pin 5.000 mAh với sự hỗ trợ sạc nhanh ít nhất 22W.

Còn Nokia G310 5G cũng sẽ có thông số kỹ thuật tương tự như Nokia G42 5G, được thiết kế riêng cho thị trường Hoa Kỳ. Trong khi Nokia G42 5G được hãng nhắm vào thị trường toàn cầu.

HMD Global có thể sẽ sớm ra mắt 2 thiết bị mới của hãng trong thời gian tới. Hiện, hãng chưa xác nhận và ấn định thời gian cụ thể.

Nguồn
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thiết kế vẫn bao năm như một 😂😂😂 chả hiểu Nokia cứ loanh quanh luẩn quẩn kiểu gì ấy, tính làm điện thoại cho vui chứ không ham hố doanh số
@BlackCat_94 người viết bài này ko hiểu bản chất là Nokia ko sản xuất điện thoại nữa mà bán thương hiệu rồi, viết chính xác phải là HMD Global ra mắt 2 mẫu điện thoại thương hiệu Nokia mới, chứ ko phải Nokia ra mắt 2 mẫu điện thoại mới
@BlackCat_94 toàn là hàng rẻ tiền.
@BlackCat_94 Nó có phải Nó-kìa ngày xưa đâu. Nó là HMD, đặt hàng số lượng của mấy nhà máy đóng mác Nó-kìa lên bán thôi
hunhun
TÍCH CỰC
một năm
@BlackCat_94 mặt trước Nokia, mặt sau Nokia, đến chịu, sợ ng ta ko biết nó là ai sao 😅
Ra mắt mấy cái điện thoại giá rẻ là khá hợp lý rồi,
leo lên cao cỡ 10tr thì khó cạnh tranh với các đối thủ khác quá.
Nói thật Nokia bây giờ nhàm lắm rồi ! Mà sao họ vẫn cố đấm ăn xôi nhỉ !
@Emranhieulam1990 Nokia real có làm đt đâu, này là Nokia fake đã bán thương hiệu cho Tàu mà
@Wukoi thằng Tàu nó cũng ko làm xấu đến vậy đâu
@Wukoi Vậy hả? Thảo nào trước sử dụng Nokia mà máy nó chán quá 💫
Nokia còn bán đt ah???
@EpicUnreal5 Nokia real giờ bán mạng viễn thông gòy bác êy 😆
Đẻ gì mà sinh đôi ko vậy, đứa nào cũng giống đứa nào
Giá trị thương hiệu Nokia ở mãng điện thoại trôi dần về 0
làm mấy con rác này chi zay
@shinnosuke9999 Để nhắc mọi người nhớ tên nokia 😃.
Không thể xấu hơnnnnnnn
Cụ Nô vẫn chưa nói lời vĩnh biệt à 😹
Hãng Tàu vẫn cho ra đời các dòng điện thoại Nokia mới để người ta sẽ chọn mua Oppo Xiaomi Vivo mà không cần suy nghĩ 😆)
lạ nhỉ, nó làm sản phẩm hướng đến phân khúc người dùng nhất định, ừ thì có ý kiến chê bai điện thoại xấu thì thôi đi, đằng này lại có mấy cmt kiểu hỏi giờ còn sx điện thoại nữa là sao nhỉ?
@Phuhoba93 Máy xấu mà giá rẻ cũng okie nhưng mà thêm cái lỗi phần mềm, lỗi cổng sạc thì hết sài :v
@Phuhoba93 Thì nhiều người vẫn tưởng Nokia này là Nokia của ngày xưa. Không biết là Nokia chỉ còn lại cái tên. Còn sản phẩm xấu đau đớn này là do công ty khác thiết kế.
kayeba
ĐẠI BÀNG
một năm
Năm 2018, mình mua chiếc Nokia X5 (5.1 Plus). Lúc đấy, mình cảm nhận HMD thực sự đang định vực dậy Nokia với những sản phẩm ngon như chiếc Nokia X5. Cái điện thoại này đến hiện tại mình vẫn đang sử dụng làm máy phụ và chưa phải thay thế bất cứ thứ gì, đáp ứng tốt những tác vụ hằng ngày. Nhưng mà chỉ được mỗi cái thời đấy, HMD giờ cứ thế nào ấy, chìm không chìm, nổi không nổi, làm toàn cái thứ gì đâu, tụt hậu, lỗi thời, giá thì ngất ngưởng. Thất vọng 😔
@kayeba Năm 2017 sếp mình mua con Nokia 5. Lúc đấy sếp mình cảm nhận HM thực sự đang định vực dậy Nokia với những sản phẩm ngon như chiếc nokia 5. Cái điện thoại này sếp mình xài 1 tháng thì bắt đầu chân sạc lỏng, lúc dc lúc ko. Sếp mình đi bảo hành mất 7 ngày dc nó thay cho cái chân sạc mới. Bắt đầu tháng thứ 2 thì thi thoảng đang gọi máy nó đơ, ko nghe dc gì cả, máy thì nóng và tụt pin nhanh, lỗi chân sạc tiếp tục lặp lại. Sếp mình đi bh mất 1 tuần, dc đổi cho cái máy mới mang về xài dc vài tuần thì bắt đầu đơ tiếp, bị còn nhiều hơn. Gọi cho chủ đầu tư nghe dc dăm ba câu là tịt. Vào 1 ngày đẹp trời đang bàn với chủ đầu tư về vấn đề đổ mẻ bê tông lớn thì cái máy nó lại đơ, và lần này sụp nguồn ko lên màn dù pin còn 80%. Sếp mình đập máy xuống đất 3,4 lần cho nát và chạy ra tgdd mua samshjt s7 về xài.
Sau đấy mỗi lần nhắc tới nokia sếp mình chỉ có văng tục chửi, thất vọng
@kayeba 2019 mình cũng mua con 6.1 plus, xài 6 tháng bảo hành 2 lần. Chán quá đổi qua Pixel luôn 😔
Nokia bg chỉ còn cái tên thôi chứ thiết kế bỏ đi
Mấy dòng máy sau này xấu vãi, mình chỉ ưng mỗi con 7 plus
Cũng may làm đt k xài chip snap 2xx đây, may mắn là snap 4xx cơ!!!
Thề quả cằm này từ 2017-2018 đến giờ vẫn nhai không lại hết sạch cả bã rồi ấy =)))
TRILLION
ĐẠI BÀNG
một năm
Ra cái Nokia X10 5G cả năm ko thấy lên kệ ???
japanvn
ĐẠI BÀNG
một năm
Vào đọc bải phải kéo lại lên xem lại năm đăng bài... 2023 rồi đt siêu rẻ cũng tràn viền rồi.. Nokia a ms muốn làm tốt thì trước hết phải có phong cách riêng và tràn viền... Nhìn nokia 2023 cứ tưởng cái đt tàu 2010

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019