IFA 2024

IFA 2024

Mời anh em xem ảnh Workshop: Chụp ảnh phóng sự cưới cùng Khoi Le

Hoàng Hải.
25/6/2023 7:55Phản hồi: 36
Mời anh em xem ảnh Workshop: Chụp ảnh phóng sự cưới cùng Khoi Le

Chủ đề: Những yếu tố cần có để trở thành một nhiếp ảnh gia chụp ảnh phóng sự cưới?

Anh Khôi là người sáng lập nên Khoi Le Studio, là người truyền cảm hứng trong giới chụp ảnh cưới Việt Nam với cố gắng xây dựng nhiếp ảnh cưới văn minh thông qua những talkshow, workshop…

Giải thưởng của Khoi Le:

• Top 100 fearless photographer 2019-2020
  • Top 3 Asia wedding photographer in WPJA 2018
  • Top 1 fearless photographer in Vietnam 2019 - 2020.

Dù là chụp pre-wedding hay phóng sự cưới, những tấm hình của anh Khôi luôn nghệ thuật mà vẫn đong đầy cảm xúc. Việc khai thác các góc máy rất lạ, sử dụng ánh sáng đầy ý đồ, nắm bắt được khoảnh khắc cảm xúc mạnh mẽ nhất của chủ thể,… khiến cho các sản phẩm của anh luôn kịch tính, màu sắc, rất nghệ thuật và rất “Khôi Lê”.

Chi tiết hình ảnh buổi Workshop:

Đầu tiên, anh Khôi chia sẻ về vấn đề thiết bị với anh em làm nghề, liệu nhiều máy móc có phải là điều tốt?

Vui vẻ lắng nghe…

Nhiếp ảnh gia Louis Wu cũng có mặt từ rất sớm

Mời tham gia workshop nhiếp ảnh: Natural Light Portrait cùng Louis Wu - P.House

Tiếp nối chuỗi workshop do Tinh Tế hợp tác cùng P.House thực hiện vào mỗi tối thứ 6 hàng tuần, workshop lần này chúng ta sẽ cùng gặp gỡ anh Louis Wu - người có nhiều kinh nghiệm trong lĩnh vực chụp chân dung.
tinhte.vn

Anh Khôi chia sẻ về kỹ năng, không chỉ là kỹ năng cứng mà còn là kỹ năng mềm, điều mà các anh em chụp cưới thường xem nhẹ. Anh cũng là người đầu tiên dạy về kỹ năng này ở nước ta.

Quảng cáo

Các khoá học mà anh Khôi tham dự và giảng dạy, những kinh nghiệm, kiến thức mà anh học được. Không chỉ là kiến thức của người dạy mà còn là những học viên học cùng, vì họ đều là những nhiếp ảnh gia chụp cưới nổi tiếng ở nhiều nước khác nhau

Và có lẽ, khó khăn duy nhất đối với anh là vấn đề kính phí, làm sao để có tiền để đi học mà thôi. Anh em thấy ai quen trong hình không?

Đây không chỉ là biểu đồ phản ánh hiện thực của mỗi quá trình chụp ảnh cưới mà nó phù hợp trong bất kỳ lĩnh vực, ngành nghề nào

Ngoài chuyện nắm vững lý thuyết thì anh em cũng phải chăm chỉ thực hành nữa nhé. Cố gắng luyện tập (cái gì quan trọng thì nhấn mạnh 3 lần) và không ngại thất bại

Quảng cáo

Đây là bức ảnh mà anh Khôi chụp năm 2017 và sau đó được nhiều anh em chụp cưới "bắt chước theo". Nên ngoài câu chuyện học hỏi, anh em cũng cần phải có “cái của mình" nữa. Và phần nào đó, cũng có thể gọi là "óc tân kỳ".

Đây là những sai lầm anh em nên tránh, mình nghĩ không chỉ là ảnh cứoi mà còn là các thể loại ảnh khác nữa.

Có nhiều anh em đặt câu hỏi rất hay…

Chụp hình lưu niệm cùng anh Khôi…

Trời mưa, anh em nán lại trao đổi thêm nhiều chủ đề khác với anh Khôi

Cảm ơn và hẹn gặp anh em ở các buổi workshop khác

Một vài hình ảnh khác:

36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

protk2
TÍCH CỰC
một năm
mấy năm trước có livestream, lên xem lại được! Rất thích anh này chia sẻ về phóng sự cưới khác với kiểu truyền thống ở VN.
@protk2 Có video trên kênh tinh tế. Ban chờ nhé
@Hoàng Hải. cũng đợi video full 😃
vietkam
ĐẠI BÀNG
một năm
@Hoàng Hải. clip chưa hoàn tất hay sao ấy em nhỉ, để nghe lại buổi workshop
@hieunokia
đây nhé bạn
@vietkam
đây nhé bạn
Mod cho mình hỏi phòng cafe này nếu tổ chức offline thì ngồi full luôn được khoảng bao nhiêu anh em nhỉ
@Kính Cận 0_0 tầm 60-70 ngừoi ạ
NautGom
ĐẠI BÀNG
một năm
Có video full ko mod ơi. Hi vọng có cho những anh em ở xa được học hỏi 😇
@NautGom Bạn chờ nhé
@NautGom
mời anh em
NautGom
ĐẠI BÀNG
một năm
@Hoàng Hải. Tks mod
Sao cảm thấy tinhte sắp đóng cửa hay sao ấy, ảm đảm nữa.... ai cứu ko, mod cũ đã đi hết r.
@vunh94 Chuyển về chỗ mới giá rẻ hơn nhưng ngộp, không thoải mái nên ít ng thsm gia như trước
@anhlucky2 À ông là ng ib vn xây này nọ ấy mà ;)) forum cũng bắt đầu cạn dần r, ý bảo forum nè
nlht
TÍCH CỰC
một năm
@vunh94 Hồi xưa chủ đề chất lượng, chuyên môn sâu, kiến thức rộng, mod có nhiều kiến thức giá trị, review có nghiên cứu.
Giờ mod toàn genz, chủ đề thì nông cạn, gây tranh cãi là chính, review thì căn theo script, tuổi thì trẻ, kinh nghiệm thì ít, kiến thức thì nông, mà thích ra vẻ thượng đẳng. Bị phê bình thì xù lông lên cho đó là quan điểm cá nhân, chính kiến các kiểu. Chả khác gì Kenh14 của bọn trê trâu. Có ai ưa đâu mà đi. Xem Genk.vn còn có giá trị hơn.
@nlht Mod có phải genz đâu cha, mod toàn 9x đầu.... Vấn đề số đông ng trong forum toàn fan 8 9x đầu, genz nó qua bên facebook hết rồi.... Muốn 1 nơi phát triển thì phải có lực lượng lao động trẻ.. mà trẻ thì bọn genz,
Yêu quá
Bạn đầu trọc áo sơ mi quần lửng mang giày nhìn kì vậy
@anhlucky2 Soi qé
tkdang
TÍCH CỰC
một năm
@anhlucky2 tôi chả thấy gì kỳ cả b
Fri3nds
ĐẠI BÀNG
một năm
mấy buổi workshop có ích như này nên thường xuyên up video xem lại trên youtube đi ad
@Rick O'Connell Sẽ có. Anh em chờ nhé
@Rick O'Connell
đây nhé bạn
Hóng video 😁
@Pnghuy Sắp có rồi
Ước quá, mà nay mắc ngủ k đi được 😁
@Lư Thế Nghĩa haha, a hay vậy quá
đợi video nha 😁
@Ng Minh Hằng
đây nhé chị
nlht
TÍCH CỰC
một năm
Tính ra nhân viên tinh tế còn đông hơn khách đến dự offline
tkdang
TÍCH CỰC
một năm
@nlht vì không có quà nên vậy. Với lại offline tinh tế giờ nội dung ngày càng đơn điệu
@nlht Ủa =))) ai nhân viên ta. Hôm qua có mình với bảo vệ
nlht
TÍCH CỰC
một năm
@Hoàng Hải. Ko nói hôm qua ạh
Mình được a Khoi Le trực tiếp chụp ảnh cưới vào năm ngoái. Chụp đẹp và tự nhiên, không cần diễn nhiều. ))
@Whisky1995 quá đã luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019