VNeID: không tích hợp được bằng lái, cavet xe là vì dính số CMND cũ

Nam Air
18/7/2023 8:56Phản hồi: 259
VNeID: không tích hợp được bằng lái, cavet xe là vì dính số CMND cũ
Phòng C06, Bộ Công an cho biết các bằng lái xe dù đã có trong hệ thống thông tin giấy phép lái xe nhưng không thể xác thực trên app định danh điện tử VNeID là vì thông tin bằng lái đang gắn với CMND 9 số/12 số loại cũ, chưa được đổi thông tin qua CCCD 12 số.

Tương tự, giấy đăng ký xe (cavet xe) lúc trước đăng ký với thông tin CMND 9 số cũng không thể xác thực trên VNeID khi so sánh với dữ liệu CCCD 12 số.

Hiện tại mình đã đổi thông tin bằng lái xe qua CCCD 12 số, còn xe mua lâu rồi lúc chưa làm CCCD nên chưa xác thực được. Anh em nếu không xác thực được 2 loại giấy tờ này thì có thể lưu ý để có cách xử lý.

Xem thêm:

Hướng dẫn làm Hộ chiếu có gắn chip, làm online, gởi về tận nhà

Vậy là hồ sơ làm online hộ chiếu có gắn chip điện tử của mình đã thành công, đây là bài hướng dẫn chi tiết các bước thực hiện và xử lý tình huống sai sót xảy ra nếu có, mời anh em cùng tham khảo để khi làm sẽ trơn tru thuận tiện hơn.
tinhte.vn

Tổng hợp hướng dẫn Dịch vụ công thời 4.0

Dịch vụ công online cho phép anh em thực hiện những thủ tục hành chính trực tuyến mà không cần phải trực tiếp ra Công an Phường/Quận để nộp hồ sơ. Mời anh em cùng điểm qua những DVC đã có thể thực hiện ngay tại nhà: Các Dịch vụ công làm online 1.
tinhte.vn
259 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thjremy
ĐẠI BÀNG
một năm
"Hiện tại mình đã đổi thông tin bằng lái xe qua CCCD 12 số"
Cho mình hỏi cái này là ra sở giao thông vận tải để cập nhật hay sao bác?
TRK
TÍCH CỰC
một năm
@thjremy Thông tin ko chính xác, app lởm, tôi có 2 bằng, bằng A1 xài CM 9 số thì được, bằng ô tô CCCD gắn chip 12 số thì ko được, app lởm tụi nó kiếm đường giải thích. tương tự ông anh tôi cũng vậy, app lởm thì nói app lởm giải thích lùa gà!
@huytai93 hi, bạn làm ở Sài Gòn hay ở tỉnh vậy?
@tien.pt Mình làm ở TTHC tỉnh bình dương bạn ạ. Từ hôm đó thấy yêu nước tăng thêm, mình đi đến nhà gửi xe xong có xe rước vào tận sảnh, chỉ đường dẫn lối ngon lành, nhận hồ sơ, viết thông tin, bốc số, đóng tiền. Nếu mà ko tính chờ do bốc số dông thì tầm 30 phút xong rồi. do hơi đông người nên phải đợi đến số
@TRK Đúng đó bạn.nó nói cmcd 9 số củ kg dc là kg hợp lý vì tui tích hợp dc cavet xe mua cách đây 10 năm,lúc đó còn sử dụng cmnd củ
Bằng lái thì chỉ dc cái mới còn cái A1 thì kg dc,aap nó cùi chỉ giải thích cho qua chuyện
ông cấp 9 số với 12 số cũng ổng, ổng ko tự viết mấy dòng code đối chiếu dùm cho ngta để tiện nhỉ, làm khó người dân quá
@dinhdung87 vớ vẩn, bác quét QR cccd vẫn ra số cmnd 9 số mà
tuanxt95
ĐẠI BÀNG
một năm
@SONPHAM0985 công ty nào phát triển app vậy bác
@nicky_bao Vậy sao bắt người dân đi đổi từ thẻ giấy sang thẻ nhựa đc bạn. Tiền cả đấy.
chắc một thời gian nữa mới hoàn chỉnh được
@Thanh nhan spkt còn đớp thì còn lâu mới hoàn thiện được
Vậy bây giờ là chờ cho họ cập nhật hệ thống. Hay mình phải chủ động đổi qua cavet xe thẻ pet để đc cập nhật qua Vneid vậy mng?
@quydanny123 ủa, cavet xe giờ là thẻ pet như thẻ atm rồi ah các bác?
@onlyone90 cavet xe giờ cấp mẫu pet rồi bác, mà mình vẫn đang là mẫu giấy cũ.
@quydanny123 đi đổi đc ko bác? cái cà vẹt giấy của e nhìn nó xiêu vẹo chán đời lắm
kosmyn
ĐẠI BÀNG
một năm
@quydanny123 Mình mới mua xe tháng 6 vẫn bị từ chối trên app qq đó nè, làm ăn như sit vậy. Nản
Bằng lái A1 mình đổi sang thẻ PET rồi nhưng vẫn không tích hợp được.
@ntdieu Vấn đề là dữ liệu thẻ PET có trùng số CCCD hiện tại không
@ntdieu Mình cũng thẻ PET nhưng trên hệ thống là số CMND 9 số nên cũng ko đc, phải đi đăng ký đổi lại bằng với số CCCD mới.
@lenhhodaihiep Đương nhiên là không rồi, lúc đó xài CMND.
Nhưng cái bằng B2 cũng xài CMND thì lại tích hợp được, chẳng hiểu tại sao.
Xạo ke. Mình có 2 cavet ô tô. Cả hai đều dùng cmnd cũ. Nhưng cái đăng ký năm 2019 là tích hợp được. Cái đăng ký năm 2021 lại không được. Cả 2 đều cấp tại CA Quảng Nam. Chắc chưa đồng bộ hết data thôi, chứ cái lý do đó nghe nó ngu người lắm
@Phạm Xuân Diệu tôi cũng vậy. ông chủ topic ko biết nên chế ra một cái lý do mà ổng cho là hợp lý dựa trên cái thông báo của app thôi :v
@Phạm Xuân Diệu Mình thì bằng A1 làm 2014 tích hợp được. Bằng B2 mới làm 2022 bằng căn cước 12 số không được, lỗi data hệ thoings gì thôi.
Ông mod này đoán mò làm người khác mất công đi đổi bằng.
@Phạm Xuân Diệu Mình cũng vậy, bằng cũ vẫn cập nhật được .
@Phạm Xuân Diệu Báo có nói rồi mà, 1 thời gian nữa sẽ đồng bộ hết tất cả dữ liệu cho nên nếu ko vội thì chỉ cần đợi thôi
cutixl
ĐẠI BÀNG
một năm
Làm ăn sống nhăn
GPLX của mình dùng số CMND 9 số nhưng vẫn được cập nhật trên App nhé.
@hoangminh2018 Của em cũng y vậy nè anh
Anh @Nam Air nên xác thực lại về bài viết này
4.0 rồi, các bác búng tay cái là auto chuyển đổi thôi mà hành hạ dân đi tới đi lui phiền hà quá
Madhit
TÍCH CỰC
một năm
@thienduongld Chú có biết theo quy trình cần làm gì ko anh nói cho nghe. Nếu đây mà là ứng dụng thương mại thì khách hàng chửi cho xói trán.
@Madhit Thế thì đi mà cống hiến cho tổ quốc, võ mồm à
Madhit
TÍCH CỰC
một năm
@thienduongld À, lại là thành phần lương 3tr mở miệng là cống hiến 😂
@xecatang không biết búng nó mới nhục =))
Mình vẫn chưa đi kích hoạt mức 2 nữa. Để hôm nào rảnh đi 1 lần. 😁
@sassyboy2412 Nên bố trí thời gian đi làm cho sớm bạn à. Hiện tại chưa đụng việc thì nhẩn nha, lúc đụng việc 1 cái mà chưa có thì rất phiền phức mất thời gian, vì bây giờ làm thủ tục với UB, CA đều xác nhận thông tin qua cái đó hết.
Cũng nhanh lắm, bạn ra bất kỳ CAP nào, không cần thiết phải là phường bạn cư trú đâu, 5 - 10p là xong.
@spetsnaz GRU Thanks bạn.
Nó là một vòng luẩn quẩn. Chưa kể còn sai hoặc thiếu thông tin người trong gia đình
Túm lại là bao giờ bỏ được cái bằng lái xe và thẻ căn cước ở nhà, ví cả gần chục loại thẻ rồi.
Sau này ra ngoài đường chỉ cần mang theo điện thoại là tuyệt.
@cloud5trike ra đường, lỡ có bị làm luật thì cầm điện thoại chuyển khoản luôn =))
@tien.pt Sai luật thì đóng tiền ngu chứ lỡ gì
@Mchien477 Cũng khó nói, cũng có một số chỗ giao thông không hợp lý, thiếu biển báo, biển chỉ đường, vụ này chắc chắn là LỠ đi nhầm vào. Khi đó uất ức lắm nhưng vẫn phải làm luật.
@Mchien477 tôi đang nói "làm luật"
Khi nào không phải mang bản cứng theo người thì đổi 1 thể
@phoden Sau 15/08/2023
Giấy đăng ký xe máy mua lúc dùng cmnd vẫn tích hợp vô vneid được đây. Bằng lái thì không
Tích làm gì, rồi khi công an kiểm tra đưa cái app ra vẫn ko chấp nhận, nói thì trong tương lai sẽ chấp nhận, còn chừng nào thì ko biết
@chocolate12345 Đợi luật TTATGT kì họp thứ 6 và thông qua kì họp thứ 7 nhé
sangnmvn
ĐẠI BÀNG
một năm
@Béo Béo Chaizo Người ít / không được ăn học tử tế nói chuyện nó khác ghê ta ơi 😆
@sangnmvn Mình vi phạm giao thông thì mình chịu, quay clip lại để làm gì, mình cũng ko cần chứng minh để người cố chấp như bạn tin, với điều mình nói nó đang là hiển nhiên hiện nay như 1+1 =2, ko cần phải chứng minh
chẳng hiểu làm kiểu gì.
Ghé làm tại ca phường từ giữa tháng 3 và tới giờ vẫn cấp 1, sau đó được mời ra giải với thích và tới giờ vẫn cấp 1.
TRÁN
Anpen
ĐẠI BÀNG
một năm
@hainhumai cũng bị như bác, bắt ra làm cho bằng được đăng ký, quét tay các kiểu, ký giấy xong 2 tháng sau vẫn ko thấy gì ko đc, thôi chán kệ cmn luôn. Haizzz
@hainhumai Cùng cảnh ngộ. Đến CA khá nhiều lần rồi mà vẫn chưa đăng nhập vô vneid
@hainhumai Mình làm 19h tối hôm trước (đợi 10 phút, làm 2 phút), 9h sáng hôm sau nhận tin nhắn phê duyệt thành công mức 2 =))) cả nhà đều như thế
@hainhumai mình vẫn nghĩ "ai đó" chỉnh sửa dữ liệu về mình và ... đó là nguyên nhân lỗi.
nhưng sao biết được vì có tổ chức nào nói là họ nhập, quản lý, sửa, ...
đọc thông tin thì thấy nhiều bạn cũng bị vướng. haha
Cài chỉ tổ nặng máy 😁
Không đúng nha. Bằng lái và cà vẹt của tôi đều thuộc loại cũ (CMND 9 số) nhưng cà vẹt vẫn đăng ký VNeID được trong khi bằng lái thì không
@anhtuan1066 tại app cùi ak bạn ơi,,, mình cũng bị
Không phải đâu, bằng xe máy mình làm từ cmnd mấy năm rồi tích hợp được, còn bằng B2 mới lấy đc 1 năm thì không tích hợp được.
Nói chu g hệ thống sida không biết lỗi gì.
vunhan79
ĐẠI BÀNG
một năm
@Arkantos88 Bằng C mình không add được, nhưng nay được rồi
@Arkantos88 Mình cũng vậy, bằng xe máy tích hợp được còn bằng ô tô toàn báo lỗi. Chán mấy ông

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019