Tổng hợp tin đồn Galaxy S24: pin xếp chồng dung lượng cao hơn, Exynos có thể quay lại…?

vn_ninja
3/8/2023 13:10Phản hồi: 106
Tổng hợp tin đồn Galaxy S24: pin xếp chồng dung lượng cao hơn, Exynos có thể quay lại…?
Leaker Ice Universe gần đây đã có rất nhiều báo cáo về dòng Galaxy S24 sắp tới, mình tổng hợp lại những thông tin nổi bật:

Thiết kế

• 2 mẫu Galaxy S24 và S24+ được cho là sẽ chuyển sang dùng màn hình LTPO với viền màn hình mỏng hơn
  • Galaxy S24 Ultra thì duy trì ngôn ngữ thiết kế như S23 Ultra nhưng có khả năng chuyển sang dùng khung titanium

Chip và hiệu năng

• Điểm Geekbench được cho là của S24+ gợi ý về chip Snapdragon 8 Gen 3 với cấu trúc 1+5+2
  • Điểm Geekbench 6 của Snapdragon 8 Gen 3 là đơn nhân 2.233 và đa nhân 6.661
  • Sẽ có biến thể chạy Exynos 2400 với 10 nhân CPU, bán ở một số khu vực Châu Âu và Châu Á

Màn hình

• Kích thước màn hình của S24+ dự kiến sẽ tăng nhẹ, từ mức 6,6 inch của S23+ lên 6,65 inch
  • S24 và S24+ sẽ chuyển qua dùng màn hình LTPO như trên mẫu Ultra, sẽ cho phép tần số quét biến thiên rộng hơn, từ đó tiết kiệm pin hơn

Camera

Thông tin camera S24 Ultra:
  • Camera chính vẫn dùng lại cảm biến 200MP ISOCELL HP2 tương tự như S23 Ultra
  • Camera tele 3x cũng không thay đổi
  • Có khả năng camera tele 10x được nâng cấp
  • Camera selfie cũng giữ nguyên

Pin

• S24+ sẽ có viên pin 4.755mAh, tăng so với 4.700 của S23+ (theo cơ sở dữ liệu của trang chứng nhận TUV)
  • S24 Ultra sẽ giữ nguyên dung lượng pin 4.855mAh như S23 Ultra (theo dữ liệu TUV)
  • Cả 3 thiết bị có thể chuyển sang dùng công nghệ pin xếp chồng tương tự như xe điện, giúp tăng dung lượng mà không tăng kích thước pin
  • Có thể hỗ trợ sạc nhanh lên đến 65W nhờ công nghệ pin mới

Anh em mong đợi gì ở dòng Galaxy S24 sắp tới?

Xem thêm:

Gizmochina
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thế có vẻ cũng không có gì đặc sắc nhỉ. Khung thép mình đang thấy cứng lắm rồi, dùng ốp suốt chưa xước tý khung viền nào chứ đừng nói móp méo nên titan vs mình ko quan trọng lắm.
@vivavivu123 s23 khung nhôm gặp mấy màu khung sơn thì dễ tróc sơn lắm
@vivavivu123 đùa, ốp mà còn trầy xước khung nữa thì ốp làm mịa gì
@vivavivu123 hóng s23 giảm giá mạnh
@vivavivu123 Titan tăng giá nữa 😃
Ơ..hết tin tức gì của 2 bé Phâu Phờ Líp 5 rùi hả????
Ơ..hết tin tức gì của 2 bé Phâu Phờ Líp 5 rùi hả????
Rác. Con Ê xịt lốp chó còn chê
@dấu-tên-nhưng-dấu-luôn-năm-sinh Đúng là khá hụt hẫng với Exynos
@dấu-tên-nhưng-dấu-luôn-năm-sinh Cho bác có lấy ko?
@hoanglong213 Cho thì nó lại chả gâu gâu ngay =))
@Dream8x Gâu 1000 lần nữa là khác
@Dream8x Cho làm gì. Tháng tọng cho 3 củ là 1 đám đi cào phím gâu inh ỏi rồi.
Giờ Samsung tập trung chính vào Galaxy Z rồi
@centernc Z lag, yếu sinh lý, nhanh hỏng và bất tiện thấy mồ.
Mấy đứa bạn mình không tin cũng đú Z được mấy hôm lại quay về đt thanh cả.
@centernc Nên nhớ S vẫn kiếm nhiều tiền nhất 😃
@dustonthewind Z mà lag, Z dùng chip Snapdragon 8 Gen 2 for Galaxy như dòng S mà kêu lag
@S.O.J Nhưng nhờ có Z mới làm Samsung nổi bật lên, và tất cả điện thoại dòng khác bán đc nhiều hơn
Vậy rốt cuộc chả khác gì con s23u , vậy mua s23u giờ là xịn nhất rồi
@Titaner Kế hoạch cuối năm hốt S23u nè. Chắc rớt dưới 20 củ?
@nebazoc Đã dưới 20 rồi bác, bản 256
@hoanglong213 256 rớt thảm vậy? Đầu năm 24 chắc dưới 18 luôn. Có thưởng hốt ngay lập tức
@nebazoc Tui mua có 19trxxx bản 256 lâu rồi bác ơi.
@Titaner Còn leak nhiều 😃
Vẫn chu kỳ năm sau ế hơn năm trước thôi 🤣🤣
Sam u dơ nghe thấy ế xịt nốt phát bủn rủn chân tay mà bản ế xịt nốt lại ưu tiên bán ở Vn mới cay chứ 😆
| Sent from Mr.Anderson Using IPHONE 14 PROMAX 1TB |
@Mr.Anderson Vị vua 2400 trở lại và tất cả phải quỳ xuống 😃)
@MoonBreathing Óc vật vây chú em. Nổ 7 ai mà mua thì chẳng lời. Còn hơn đồ lỗi đổ tội cho người dùng. Hài.
@Pon nemo Ủa, thế nổ 7 không được thu hồi và bù à bác? Đánh trống đi đâu thế.

Có lũ khùng iPhone mới không bảo hành sọc màn
@ncn_nguyen Túm lại là ss có bù sọc màn này ko ??? Hay cũng ko bảo hành như "lũ khùng"
Giá mà cam chính 200mp sử dụng cảm biến kích thước 1inch nữa thì tuyệt vời...!!! 🙃🙃🙃🙃🙃
@Lee Chau Thì con cam nó bự chà bá luôn.
@Lee Chau 200MP 1 inch chắc chip chạy ko nổi 😃
NAM MAI
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@S.O.J 200MP 1 inch thì cũng như 200MP khác thôi bác 😁 , kích thước cảm biến nó có liên quan gì đến xử lý đâu mà chip chạy không nổi
Nghe con Exynos 2400 quay lại mà seeder chỉ biết ngậm ngùi chứ không dám khen 😆)
@MID217 Thấy post nào bác cũng thích khịa gây war nhỉ 😃)) mình ko biết bác làm v thì được gì 😃)) Vì bản thân Ip cũng ko lấp hết được nhu cầu của mọi người dùng (như mình là VD) nên cứ để các hãng tự phát triển, tự hoàn thiện hơn thì tốt hơn cho ng dùng chứ có gì thiệt đâu mà bác cứ cmt kiểu cay cú vậy 😃))
Như bản thân mình cũng muốn dùng nhiều hãng để trải nghiệm nhưng tiếc là có 1 thứ ko có hãng nào có ngoài SS là bút trên đt nên đành dùng SS thôi.
(mình ko muốn dùng Ipad+pen dù đã có rồi nhé, vì nó vẫn ko thể di động và luôn theo ng như đt được)
@Hikaru0626 Vì vui ahihi
@MID217 😆) bác nói v thì chịu r.
Mn cũng hay hỏi mình sao ko dùng Ip nhưng cuối cùng vì bút nên mình vẫn đi từ N10+ lên S22U rồi S23U 😃))
@MID217 Coi chừng mạnh hơn A18 luôn và sâm soán ngôi apple ngay năm 2024 luôn.

Seeder mơ ước cho hay😃
@MoonBreathing Cứ từ từ, Nhà Sung rất sung, họ cứ đốt đít nhà Táo chạy có cờ
đang dùng snap ngon , thêm bản exynos làm gì cho mệt
Cái điện thoại chứ đâu phải cái máy phát điện đâu cho nên không cần thiết pin phải dung lượng nhiều vì cuối cùng vẫn phải sạc hàng ngày thôi ! Tầm 3000 là ok lắm rồi
@kedote 🤣🤣🤣🤣 đang thử nghiệm iPhone 11 pin 3000 chăcn này
Dungbro
ĐẠI BÀNG
một năm
@Emranhieulam1990 3000 thì chưa dùng đã hết pin ah. pin như con S23Ultra thấy ổn rồi, đủ dùng, không game gủng thì cả ngày không có vấn đề gì
@Emranhieulam1990 Với hãng S thì 4500 còn yếu sinh lí kia kìa đòi 3000, trở về thực tại đi
@MID217 Mình đang thử nghiệm iPhone 11 cảm thấy cả ngày ko hết pin quá 30%
Pin có 3k, tháo nắp lưng được nhưng quên sạc hôm sau vẫn còn pin xài đến trưa :v
heomat
ĐẠI BÀNG
một năm
Hôm nọ đọc bài nào thấu bảo s24 u tăng pin lên 5100 mừ
Chắc phải vài năm nữa mới lên dc 5500
HDC..xxx
ĐẠI BÀNG
một năm
Khi nào sạc trên 65w thì ngon...
Có cục 65W PPS của SS rồi nhưng tiền để mua S24U thì chưa có 😂
Tưởng pin 7000 mAh 😁
Cười ra nước mắt