IFA 2024

IFA 2024

Apple phát hành iOS 17.0.1 chính thức nhằm nâng cao bảo mật và sửa lỗi

Anh Tú.
21/9/2023 17:29Phản hồi: 178
Apple phát hành iOS 17.0.1 chính thức nhằm nâng cao bảo mật và sửa lỗi
Như vậy là sau vài ngày giới thiệu iOS 17 chính thức thì Apple cũng đã nhanh chóng giới thiệu một bản cập nhật nhỏ iOS 17.0.1 nhằm nâng cao bảo mật và fix một số lỗi mà người dùng đã feedback cho họ ở bản cập nhật trước.

Apple phát hành iOS 17 chính thức, một số thay đổi mà anh em cần biết

Vậy là sau khoảng 3 tháng liên tục ra mắt những bản beta thì hiện tại Apple đã chính thức phát hành iOS 17 cho toàn bộ người dùng phổ thông. Thực chất phiên bản iOS 17 này gần như giống hoàn toàn với iOS 17 RC mà gần đây Apple đã phát hành cho…
tinhte.vn

Hiện tại người dùng có thể cập nhật ngay lên iOS 17.0.1 (21A340) đối với những máy cũ bên trong phần cài đặt chung → cập nhật phần mềm, một số thông tin cho rằng iPhone 15 Series hiện tại đang có riêng một bản cập nhật iOS 17.0.2 (21A350). Mình sẽ tóm tắt chung một số tính năng chính của iOS 17 bên dưới đây để anh em nắm rõ, còn nếu chi tiết hơn thì anh em có thể truy cập đường link mình để ở đầu bài.

Những tính năng chính trên iOS 17:

• Tuỳ chỉnh giao diện nhận cuộc gọi
  • Live Voice Mail cho phép người dùng chuyển từ lời nhắn (voice) sang dạng tin nhắn (text) và hiển thị nó trực tiếp theo thời gian thực.
  • Sticker động lấy từ tài nguyên có sẵn: Live Photos, Video
  • Tính năng Check-In giúp anh em theo dõi những thông tin điện thoại của người thân như: phần trăm pin, vị trí, sóng sánh,…
  • Nâng cấp AirDrop với thao tác chạm, NameDrop giúp mọi người add nhau dễ dàng hơn
  • SharePlay cũng được làm mới để hỗ trợ được nhiều ứng dụng hơn
  • Ứng dụng Nhật Ký mới
  • StandBy giúp biến màn hình iPhone thành smart display
  • Bỏ chữ Hey, giờ chỉ cần gọi Siri là ra lệnh được

Ngoài iOS 17.0.1 chính thức, Apple cũng cho ra mắt một số phiên bản phần mềm mới như:

Mình khuyên anh em nên lên vì những bản cập nhật đợt đầu này sẽ giúp cải thiện được hiệu năng và fix được kha khá lỗi theo kinh nghiệm dùng iOS của mình. Nếu anh em đã lên iOS 17.0.1 mà có gặp tình trạng gì có thể comment bên dưới để chia sẻ thêm với mình và những anh em khác nha.

iOS 17 có những cái mà Android không có

iOS 17 đã được ra mắt cũng gần 3 tháng rồi, mình thấy những người xung quanh cũng có nhiều người đã cập nhật thử lên bản dev beta để trải nghiệm những tính năng mới. Bên dưới đây là những tính năng mà iOS 17 có mà Android không có. https://tinhte.
tinhte.vn

Anh em đã lên iOS 17.0.1 chưa?
178 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã lên.
@Demah Mình toàn xem kiểu video ngắn.
@B L A Z E Lúc đấy cho tay vào quần bạn à.
@TRUNGKIENVEVO Mình cũng thế, có mới là lên dù khác biệt cũng k nh lắm😃
tmquyen
ĐẠI BÀNG
một năm
Quá nhanh chứ không như ai đó 🤣
@Kan Đặng Giỏi hơn ai mà comment căng vậy. Bạn thì giỏi rồi. Giỏi theo kiểu dốt nát ấy
@Kan Đặng Bạn thì ghê rồi. Giỏi hết phần thiên hạ rồi. Đều vẫn nên mở não ra mà đi comment. Nói chuyện lịch sự vào. Không họ bảo bố mẹ không biết dạy con thì khổ
@Kelvin Phước Giỏi hơn ai thì chưa biết. Nhưng ít nhất còn phân biệt cái nào là "lỗi bảo mật" cái nào là "lỗi phần mềm". Cái nào mỉnor, cái nào major.
Chắc bạn giỏi hơn toàn bộ đội ngũ QC của Apple nhỉ
17.1 chứ
@Lê Thành Chương thôi lên 16.7
Lại lên thôi anh em!
Ra mà lên k kịp luôn
Quá nhanh...lên thôi
lên rồi dần đổi iphone luôn phải ko thớt
chả có tính năng gì mới để dùng cả nhưng vẫn lên, bật khoảng cách màn hình lên mà nhìn sát vào cũng chả báo.
@Tôi Vẫn Cô Đơn Khoảng một lát nó mới báo bạn ạ
andyquan
ĐẠI BÀNG
một năm
@Lê.Anh.Tuấn dùng 1 lúc lại báo, kể cũng bất tiện, nên tắt luôn
@andyquan Hihi mình lại thấy ok, để sát sát là nó báo để xa ra cũng được
Apple nuông chiều người dùng quá rồi đấy, cứ để nguyên 17.0 đấy 2 năm nữa cũng chả ai kêu
@tinhdg iPhone mới ra update cho 2 năm là được rồi. Update lâu quá 5 6 năm người ta chửi
namsla
TÍCH CỰC
một năm
Giờ chỉ ước về lại dc 16.6 thôi 😂. Cả năm cuối cùng bỏ qua mất bản ios thấy ổn nhất
pxhttpt
ĐẠI BÀNG
một năm
@namsla 17 phần sửa ảnh của hệ thống cực ngon
namsla
TÍCH CỰC
một năm
@strengthen16 Dùng 1 buổi thấy máy mát, pin khoẻ hơn. Có vẻ cũng mượt hơn. Bản 16.6.1 thì khoảng bị khựng. Mình vừa lên luôn cho ipad. Để dùng 1-2 ngày nữa mà ổn là chắc sẽ ở 16.7 này luôn 😂
@namsla Mình lại thấy 16.6.1 ngon nhất, mới lên 16.7 đang trải nghiệm thêm xem sao. iPhone 12prm ạ
namsla
TÍCH CỰC
một năm
@haonhienvn Trên 14 pro thì mình thấy ổn hơn. Chắc dừng lại luôn đây cho đỡ nhọc b ạ. K lên 17 lại lỗi tùm lum.
Dung_ngo
ĐẠI BÀNG
một năm
Có iOS 16.7 nữa kìa, update đi mod
14 promax pin tụt nhanh hơn
@duyvua Không bn ạ. Bàn phím bt
@hoamoclan3 Thấy pin ổn, chai còn 90%. Chắc update đến ver 17.1 là ok à
@hoamoclan3 Chính xác. Tao 13, tụt như tụt quần. Thằng lìn Apple.
14 pro vuốt xuống lắm lúc hởi khựng ae nhé
@ViếtTrọng89 vuốt trung tâm thông báo xuống hơi khựng đúng k bạn, mình 14pm ios17 cũng vậy để coi 17.0.1 fix đc chưa
@BlackCat_94 Vẫn vậy b ơi
Lên thoy
Mình vẫn 16.6.1 đợi bản 17 nào ổn định rồi lên 1 lần
@John Lục lên 16.7
Bản chính thức nên để ở chế độ Beta ko thấy, tắt chế độ Bản cập nhật beta mới lên đc.
Chờ iOS 18 beta mà chưa thấy
@kiendt1973 18 beta chờ sự kiện apple năm sau chứ giờ mà có gì
@kiendt1973 mới ra 17 mà đòi 18 beta =))
duongdoi
ĐẠI BÀNG
một năm
Đã lên, thấy iOS 17 hao pin hẳn nha mn, đang thử 17.0.1
alphi
TÍCH CỰC
một năm
Ai đang cài cấu hình beta. Check ko thấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế