IFA 2024

IFA 2024

Mở hộp nhanh Apple Watch Series 9 bản thép

airwalker
2/10/2023 16:56Phản hồi: 72
Mở hộp nhanh Apple Watch Series 9 bản thép
Chào ae, mình có việc đi Sing có 2 ngày nên tranh thủ tạt qua Apple Store mua con Apple Watch Series 9 thép nên làm bài mở hộp nhanh cho vui. Apple Store mấy ngày này quá đông, iPhone 15 Pro / Max thì không có hàng, mọi người còn phải xếp hàng để được trải nghiệm (chứ chưa nói mua) sản phẩm mới thì các bạn tưởng tượng nó đông như thế nào. Một nhân viên sale take care 3-4 khách cùng lúc là chuyện bình thường

Mình vào mua nên có line riêng không cần xếp hàng, Apple Watch Series 9 cũng sẵn có nên có thể mua và lấy hoàn thuế dễ dàng. Mình mua cái Watch này khoảng 19tr, hoàn thuế đc 1tr1, ngoài ra mua bằng thẻ sacom cashback được 3% cho quẹt POS ở nước ngoài nữa là còn khoảng 17tr3. Tính nhẩm khoảng như vậy.

Apple Watch S9 năm nay đóng gói có phần giống với Apple Watch Ultra, hộp bớt dài hơn, ngày cả hộp đựng dây cũng làm kiểu phong bì thư chứ không dạng thanh dài như trước. Mình chọn dây Midnight Sky Nke Sport Band là 1 trong những mẫu dây mới, được sản xuất bằng nguyên liệu giảm thải rác thải ra môi trường.

Nói chung thì S9 chẳng khác gì so với Apple Watch S8 hay kể cả S7, nên cũng… không có gì đáng nói để review (vì thế mình mới đặt tiêu đề là mở hộp nhanh). Chức năng độc quyền double tap gì đấy thì không yêu cầu phần cứng, cho nên mình nghĩ chắc chắn Apple sẽ mang chức năng này lên các đời Apple Watch cũ.

Đây là cái dây mới, được làm từ nguyên liệu mà trong quá trình sản xuất giảm thải các bon ra môi trường. Phiên bản Nike có đục lỗ, bề mặt nó thì thấy lổn nhổn các mảnh nhỏ khác màu, không biết có phải từ rác thải hay không. Trước mình có mua 1 cái ốp của 1 bên dùng rác thải biển tái chế thành thì thấy giống giống. Bắt đầu từ năm nay cái ghim cài dây được làm bằng nhôm chứ không xịn xò như thép trước đây. Chắc cũng vì môi trường 😆

Quảng cáo

Vậy thôi, nếu bạn đang dùng S7 và S8 vẫn tốt thì không có lý do gì để lên S9 cả!
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thích sợi đeo này nè
@neuronnetwork Nhìn như thợ sơn tường 😁
@zer0_7
Cười vô mặt
Sao mãi chưa thấy bán ở VN nữa
@Havenlusion Sắp có r, chắc tầm giữa tháng 10
@Havenlusion có cũng ít ai quan tâm vì chẳng hơn gì S8
@ken1435 Về sớm để còn mua S8 =)))
Đẹp
Bản thép xài tầm 2 năm màn hình nó bị ố đen ở phía trong, giống như bị cháy vậy! Nghiêng mặt đồng hồ sẽ thấy rõ!
@Sakaikunio bác dùng cái metal polish đánh bóng cái như mới luôn
@Cường ThiBi ý của bác kia là màn hình bị ố chứ k phải viền thép ố, nhưng mà dùng mấy con iPhone thép đâu thấy bị ố đâu?
@Cường ThiBi Nó bị ố đen ở bên trong màn hình chứ không phải bên ngoài!
@Sakaikunio sao tau dùng S5 thép gold ko bị
Double tap các thứ đã có mặt trên aw ultra rồi bác. Xài sướng
nhìn ưng thế
Năm nào cũng đi sing mua đồ apple ☺️☺️
@NghiepTranVINA Tiện có việc thì mua thôi bạn. Thấy vn chưa bán thì làm bài mở hộp cho vui
@airwalker Nhớ năm ngoái cũng đi sing đập hộp ip thì phải 😁😁
sợi dây nhìn đẹp quá
Ít người để ý là cúc cài dây cao su bản này đã thay thép bằng nhôm 😁
hovaqu
TÍCH CỰC
một năm
Nhìn giống đồ chơi. Tích cực hơn 1 chút thì thấy nó giống như đồng hồ trẻ em ý.
@hovaqu sp này chỉ phục vụ cho 1 số người, đặc biệt là ifan chứ không phải như điện thoại có đối tượng sử dụng nhiều hơn
@hovaqu đồ chơi này trẻ con ko mua đc đâu
Nhìn cái dây đeo cứ tưởng là mới đi làm Sơn về 😆
@Mr.Whisky Công nhận sợi dây nhìn nó lấm lem quá ko thích, mà tiền mua series 9 thép mua dc Ultra 1 ấy nhỉ.
Chiếc đồng hồ gì mà mắc quá trời quá đất luôn không biết.
Tiếc không làm bản gốm nữa nhỉ
Thế có gì khác so với Series 8 ko anh em nhỉ
@yellowcard Khác biệt rất KHÔNG ĐÁNG KỂ.
@Tweener Lob Kkk, thế tóm lại là có hay ko. Nếu ko có thì mua Series 8 cũng đc
@yellowcard Nào rẻ thì ta ưu tiên nhé bro. Hehe
Sợi dây làm cứ giống như kiểu dơ dơ ấy nhỉ ^^
Ai thích gì không biết chứ vẫn thấy AW thích bản thép nhất. Nhìn sang, đẹp.
đúng là nhìn k khác gì s7, k phân biệt nổi s7 s8 s9 luôn
HDC..xxx
ĐẠI BÀNG
một năm
Dây mesh là đẹp 1
Mong có ai mua con này xong cho mình con cũ để xài cho biết đồng hồ thông minh 😔
@anhlucky2 Mong như fen ..tinh tế đầy 😌😌😌
@anhlucky2 Tự túc là hạnh phúc em ơi
@anhlucky2 sao bọn exciter lại bỏ qua chú em

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019