NHÌN LẠI IPHONE 13 PRO MAX

NTA369
24/10/2023 9:28Phản hồi: 95
NHÌN LẠI IPHONE 13 PRO MAX
Mình có xem một bài review lý do mua iphone của bác Cuhiep, với chiếc điện thoại mình đang sử dụng mình cũng xin chia sẽ một vài quan điểm và trải nghiệm của mình về chiếc máy của mình đến với các bạn và cùng hưởng ứng chương trình tinhte khởi xướng, biết đâu may mắn mình sẽ nhận được quà. #lydomuaiphone
PHẦN 1: MỘT CHIẾC SMARTPHONE ĐẮT, NHƯNG KHÔNG ĐẮT NHẤT.
Chiếc điện thoại mình dùng là iphone 13 pro max màu trắng, mình cũng khá đắng đo giữa màu trắng và màu xám nhưng cuối cùng mình chọn màu trắng và cũng không hối hận về quyết định ấy. Lúc mình mua thì giá nó cũng đã giảm khá nhiều và iphone 14 pro max cũng đã ra mắt được 1 tháng, với mức giá 26.490.000đ kèm theo 2 quả ốp chính hãng của Apple, tuy giá khá cao nhưng mình hài lòng với những gì mình chọn lựa.
PHẦN 2: MỘT CHIẾC ĐIỆN THOẠI CÓ 2 AN TÂM VÀ 4 SỰ HÀI LÒNG VỚI MÌNH.
  • - An tâm về camera: Đây là chiếc máy chụp ảnh tốt, nó không đẹp nhất nhưng lại bình ổn nhất. Nếu so về màu ảnh, khả năng xử lý ảnh mình thích trên oppo find x6 pro hơn hay kể cả sony xperia pro - i, còn chiếc máy mình dùng thì màu ảnh của máy ám vàng khá nhiều, mang hơi hướng ấm, nhưng bù lại nhiều cảnh mình quay chụp mình có thể nói rằng ở ngoài mình nhìn như thế nào thì máy nó tái hiện và cân bằng như thế ấy đúng đến 85% trở lên. Khả năng quay video cũng mượt mà và chuyển rất mượt ở cả 3 ống kính, màu sắc khi quay cũng làm thích mắt, mình xem trên chính màn hình iphone thì không đã nhưng xem trên ipad pro 12.9 thì mới thấy được độ đẹp và chi tiết của nó. Camera cũng có khả năng quay pro ress và chụp raw nhưng mình không có hứng lắm với 2 tính năng này vì mình cũng muốn chụp mì ăn liền thôi (trước đây mình có dùng 1020 của nokia thì khả năng chụp raw của nó mình cảm giác ấn tượng hơn nhiều so với 13pm của mình). Có 1 điểm trừ mà mình thấy không ưng lắm là khi chụp màn hình view rất đẹp, chụp xong thì nó tự chỉnh ra màu không còn được ưng mắt mình nữa. z4813226126611-16814f79338b15e8ff943a2ff7d182e8.jpg
  • - An tâm về bảo mật: Về bảo mật của máy thì nó có bảo mật bằng face id , mình thấy nó tiện kể cả dùng iphone hay ipad chỉ cần sáng màn hình là mở được rồi, được cái là iphone 13pm nó hỗ trợ khi cả đeo khẩu trang, rất tiện, đôi khi mình đi ở ngoài đường không cần phải tháo khẩu trang ra nó vẫn nhận nhưng cái này bạn phải dùng đủ lâu để nó học hỏi đủ lâu để có độ chính xác cao chứ lúc mới mua về nó cũng hay không mở được khi mình đeo khẩu trang lắm. Mình thì không rành lắm các phương thức bảo mật thông tin lắm nhưng xài iphone chuyển khoản ngân hàng hay các thông tin cá nhân mình thấy an tâm hơn (cái này chắc do tâm lý thôi) chứ mình cũng chưa có thông tin nào bị tuồng ra ngoài cả.
  • -Hài lòng về khả năng đa phương tiện: Mình công nhận iphone có màn hình không đẹp bằng sony pro-i, find x6 pro, xiaomi m12 ultra,.. Vì nó hơi ám vàng 1 chút, tắt true tone đi vẫn thấy nó không được trong xanh như bọn sony, oppo,… Nhưng khi dùng thì các màu sắc, độ tái tạo màu mình thấy tốt không có gì chê cả. Loa của máy cũng to rõ, âm thanh tách bạch. Nói chung về khả năng giải trí của nó thì mình hài lòng, vì mình cũng không chơi game nhiều toàn mấy cái game giải trí cơ bản thôi nên có thể nói máy này nó dư cho việc mình giải trí rồi.
  • - Hài lòng về thiết kế, hoàn thiện cũng như bảo hành sản phẩm: Nếu ai đó hỏi mình iphone có đẹp nhất hay không thì mình nói rằng “Không!”, Nó đẹp ở hầu hết các mặt, trừ mặt trước, cái tai thỏ vốn dĩ nó cũng có tính năng là chứa camera, face id, cảm biến, nhưng nếu apple có 1 sáng kiến khác đi sẽ hay hơn. Còn lại thì mình hài lòng về chiếc máy, tuy nhiên do cái viền nó bằng thép bóng nên khi mà mình sạc thì nó sẽ gây ra hiện tượng li ti ở viền nó không có gì là to tát lắm nhưng cũng là 1 điểm lưu ý với những bạn kỹ tính về máy móc thiết bị, có thể chuyển sang sạc không dây. z4812613525657-2c52fce3dbae77b4ea176e4d329b1426.jpg
  • - Hài lòng về thời gian sử dụng pin: Mình phải nói pin của máy trâu cực kì, nhu cầu của mình cơ bản thôi nghe gọi nhiều qua zalo, dùng mạng xã hội, chụp ảnh cũng nhiều mà có khi mình 2 ngày mới sạc 1 lần. Hiện tại thì pin chỉ chai đi 2% thôi, mình sạc cũng vô chừng lắm, mà sạc qua đêm thì nhiều.
  • - Hài lòng vì hệ sinh thái: Mình dùng hầu hết các sản phẩm của apple và thấy sự đồng bộ xuyên suốt của nó rất ngon.
PHẦN 3: NHỮNG ĐIỂM MÌNH KHÔNG THÍCH
  • Camera lồi, bụi zính vào viền đằng sau camera khá nhiều.
  • Chỗ sạc thì dễ bị xước dăm
  • Camera của máy phần mềm tự điều chỉnh màu lại sau khi chụp điểm này mình có nói ở trên bài viết, và mình thấy điều này không ok tí nào. Nó giống như những chiếc lumia dùng bản phần mềm denim vậy, view trước khi chụp rất đẹp nhưng chụp rồi máy tự đồng chỉnh màu rất chán
  • Sạc chậm, mình có thể bỏ tiền ra mua những sạc công suất lớn hơn của apple nhưng lại phải xì tiền thêm
  • Khi mua chỉ có máy và dây cáp, không có sạc kẹp theo, mình nghĩ cái này không chắc là bảo vệ môi trường mà apple muốn đào thêm tiền từ người tiêu dùng mà thôi.
  • Mình có nghe nói dòng này dễ bị lỗi màn hình xanh trắng gì đó, và máy mình cũng hết bạn bảo hành rồi nên mình cũng không mong điều đó đến với mình nhưng thực sự mình có đọc trên nhiều diễn đàn thì thấy lỗi đó cũng không ít người bị. Cái này cũng là điểm trừ cực kì lớn đối với một sản phẩm tốt của apple.
KẾT LẠI: ĐÂY LÀ SẢN PHẨM CAO CẤP CỦA APPLE NĂM 2021, VÀ BÂY GIỜ ĐÃ RA MẮT ĐẾN TẬN IPHONE 15 SERIES RỒI, MÌNH CŨNG CHƯA CÓ Ý ĐỊNH NÂNG CẤP VÌ NÓ CÒN QUÁ TUYỆT VỚI NHỮNG GÌ MÌNH CẦN. NẾU AI CÓ Ý ĐỊNH MUA Ở THƠI ĐIỂM NÀY MÌNH NGHĨ NÓ VẪN NGON NẾU BẠN CHẤP NHẬN ĐƯỢC NHỨNG NHƯỚC ĐIỂM MÌNH KỂ TRÊN.
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cơm nguội từ năm 2023 vẫn thơm ngon, mời anh em xơi cho nóng 😁
NTA369
ĐẠI BÀNG
21 ngày
@xecatang Ôi mình đăng bài từ cuối năm ngoái kakaka
@NTA369 o biet sao nay lại lên trang đầu bạn báo Admin xoá đi nhé.. đọc nhàm lắm
@xecatang huyền thoại sọc màn
@xecatang cơm nguội apple nó khác bọt hahahaa
NTA369
ĐẠI BÀNG
17 ngày
@cuhiep Đến giờ dì e vẫn còn dùng 7 plus. Vẫn mượt, xài kỹ nên còn rất đẹp. Chỉ có màn hình hơi ố do xài đã quá lâu
thời điểm này có nên mua cũ iphone 13 pro max ko bác. hay mua 14 plus. mình đang ráng gồng con XR chờ thời đây, kinh tế ko nhiều ạ
@vicktorbui e cũng rén. kiếm 1 cái bền để dùng . cơ bản dùng xr thấy ổn rồi nên cũng ko quan ngại chuyện 60hz. giờ thì con 14 plus giá cũng hợp lý, chỉ là nếu ráng dùng thêm xr 1 khoảng thời gian nữa cho 15plus down giá xuống tầm 15tr thì ổn
@Wildgingers thật quan ngại vấn đề này, một số bạn có quen biết thì dùng 13 pro max đến giờ vẫn ổn, còn 1 số ai xui lắm thì đang dùng tự nhiên lăn đùng ra xanh màn, rất chi khó hiểu
johnnovi
ĐẠI BÀNG
19 ngày
@trajxjnhangel Đang dùng con Iphone 6plus từ khi đú trend tới giờ. Hạnh phúc và không quan tâm đến Iphone
@johnnovi hì, mỗi ng mỗi nhu cầu mà bác ,. hài lòng với điều mình chọn lựa là hạnh phúc r bác
Mua đt trắng xong sài ốp đen. Bác vui tính ghê. Mình thích đt màu trắng mua toàn ốp trong để lúc nào cũng nhìn đc màu trắng của em nó. Có thời gian ko sài ốp luôn, nhìn nó đã mắt.
@zz jj zz jj Bác này giống mình nè
NTA369
ĐẠI BÀNG
21 ngày
@zz jj zz jj Mình cũng thích dùng ốp trong mak mồ hôi tay ra nhiều nên nó nhớp nhớp khó chịu quá. Nên đầu tư ốp da và silicon của apple luôn.
Nếu nó không dính lỗi màn hình hàng loạt, cú đó quá chí mạng. Nếu không, nó gần như là con iPhone hoàn hảo
@huynhdoantho Nói bâng quơ, vu vơ, điện thoại người ta có cái màn hình quan trọng bậc nhất mà cà giựt thì làm ăn gì.
@xecatang Có máy dùng chưa
@huynhdoantho 11pm đã lên 15pm chứ 13 mua làm gì, mà hỏi cứ như bố thiên hạ 😁
@xecatang Ráng góp cho xong máy đi nhé 😆)
@xecatang Chưa dùng 13 nên chưa biết rồi. Hên nhảy hẳn 15 chứ dính 13 lại mệt 😆))
Một con iphone hoàn hảo, màu xanh sierra tuyệt mĩ, phải nói là màu đẹp nhất trong đám pro iphone, nhưng bị 1 lỗi chí tử là màn hình xanh, hồi mua tháng 1/2022, đến đầu 2024 xanh màn, bực vl, do lỗi design của apple mà hư luôn con máy. Câu dây đồng vào cái màn cũng rỗ rỗ luôn, bỏ luôn con iphone, chưa bao giờ xài iphone mà phải bỏ như thế, đến đám 7 plus cũ giờ cắm sạc vào vẫn xài được

Đừng anh em nào có ý định mua 13pm, xài mà như quả bom nổ chậm, bị xanh màn ức chế vl ấy, sáng dậy đang xài đột nhiên nó xanh làm miss nguyên 1 ngày không làm được gì trên điện thoại (check mail, tin nhắn), hồi đó cũng tưởng xài 2 năm là chả sao ai ngờ mình cũng xanh màn
@lethangk47 Theo e đọc và tham khảo cách fix thì do thiết kế màn hình 120hz của con 13pm này, nên tỉ lệ bị khá cao do nằm ở khâu thiết kế mạch luôn
@bluewind27 Hồi đó tôi tưởng tôi thoát ông ạ, ai ngờ sáng dậy thấy thằng e khóc kêu xanh màn rồi haha
@Hien Pham_1190 13pm mình mua mới 100%, xài đc hơn 1 năm cũng dính, nói chung hên xui, câu dây xài đỡ không biết khi nào xanh tiếp (thợ nói nếu bị nữa coi như bỏ, thay màn)
@mynkp 14 vẫn bị bạn, 15 còn mới quá nên k biết bị không vì cái này 1 thời gian xài cái lớp keo bảo vệ nó tróc ra thì mới bị chứ k phải mới sử dụng hoặc sử dụng vài tháng bị liền
Lin Ga
ĐẠI BÀNG
21 ngày
Trước lấn cấn giữa pro và promax . Sau chọn pro , sau này mua mới sẽ chọn pro max cho sướng
@Lin Ga Lúc ấy chọn Pro cũng ngon rồi bác, nó nhẹ hơn nhiều. Dòng Pro Max chắc phải vỏ titan thì mới nhẹ được 😆
Không có tiền mới đi riview đồ cũ rồi tâng bốc lên.
Mình cbi mua con macbook pro m1 13 inch đây
NTA369
ĐẠI BÀNG
21 ngày
@cloud5trike Tiền thì mình ko thiếu bác. Giờ cv ổn định và mấy món này cũng chỉ bằng 1 phần lương tháng cuẩ mình thôi. Mà máy nó còn tốt quá cũng vài lần tính đổi lên 15pm mak sao thấy nó ko đã lắm để đổi
@NTA369 Tôi vẫn dùng xsmax mà cũng chả muốn đổi đây 😆
Sợ chết màn hình bỏ mẹ ra =]] ko dám update phần mềm
NTA369
ĐẠI BÀNG
21 ngày
@Còn Cái Nịt Đang ios 17 mới nhất nè
cancel1909
ĐẠI BÀNG
21 ngày
@NTA369 Mình cũng đang phiên bản ios 17 mới nhất. Thấy cũng bình thường, có điều pin chai nhanh. Dùng chưa 2 năm. Do cẩu thả nên pin chai chỉ còn 86%.
tuansangx
ĐẠI BÀNG
20 ngày
@cancel1909 Iphone 15 ios 17.2.1 sài bao sướng
inhdanh
ĐẠI BÀNG
21 ngày
Nó là lựa chọn tốt nhất cho những ai ưa thích dòng pro max nhưng lại ko thẩm nổi cái cam hình viên thuốc khuyết tật
Mình xài con này 3 năm nay nhưng vẫn thấy hài lòng và chưa có ý định đổi điện thoại mới.
NTA369
ĐẠI BÀNG
21 ngày
@dustonthewind Thuchs là dc bác quá tuyệt
@dustonthewind Mình cũng v, iphone 13 PM đã đủ nhu cầu của mình nên nếu sau này máy bị chai pin nhiều thì mình sẽ thay pin chính hãng vs xài thêm ít nhất là 2 năm nữa
hoangyuean
ĐẠI BÀNG
21 ngày
giờ còn bao nhiêu bà con?
ongbau
ĐẠI BÀNG
21 ngày
Dùng ok
Nếu ko có xanh màn
Thì nó là con điện thoại củ bán hot nhất
12promax màn ko mượt lắm, nóng máy
14promax nặng tay
15promax hơi nóng
@ongbau nặng thì 13 vs 14 như nhau mà, đều khung thép, đều nặng 240g
Xài 15 tháng ( hết bh ) trắng màn, chưa ra trg hợp nối dây đồng nên giá thay màn mới gần chục củ, đành bán xác 9 triệu, đau...! Nếu ko bị màn thì quá chân ái với mình đến bây giờ rồi ! Nhớ lại đau 😂
phuocdx
ĐẠI BÀNG
21 ngày
Mình mua cũ cách đây hơn tháng với giá 14tr. nhìn chung dùng ngon mượt pin tốt! có bảo hành xanh màn 1 năm cũng yên tâm! Mua nó nên mình phải thủ sẵn sợi dây đồng câu màn! 😁😁😁
iptran68
TÍCH CỰC
21 ngày
Mình đang dùng 13prm bản 15.5 pin trâu bò kinh khủng
mình mua từ ngày đầu mở bán năm 2021
đến bây giờ là gần 3 năm dùng máy, xài kèm ốp của quadlock
pin giờ còn 87%, vẫn sử dụng rất ngon cho tất các các nhu cầu từ cơ bản, nâng cao, giải trí.
Máy thì rơi kha khá lần, đi tắm đi bơi cũng cầm theo nhưng vẫn hoạt động tốt, camera, màn hình vẫn như ngày đầu cầm máy về, duy nhất là loa ngoài hình như bé hơn so với dòng 14PM, 15PM.
Còn lại thì mình đánh giá là một con máy quá tốt, xứng đáng cho 35 triệu hồi đó bỏ ra, tính ra mỗi tháng hết khấu hao hết 1 triệu cho 3 năm sử dụng mà máy vẫn còn xài ngon cho tới ít nhất là thêm 4 năm nữa.
maija
ĐẠI BÀNG
21 ngày
Ngày mai mình cũng ghé chổ quen lấy một con 13prm, mình lại thích em nó, còn xanh màn hay không thì tính sau
Các bạn để ý :
Iphone nếu nhìn trực diện thì thấy nó ám vàng đục đục,
Còn nhìn nghiêng màn hình thì trong xanh rất đẹp.
Tính năng mới chăng?
@PhanThang09 Tôi toàn bật night light vàng vàng đây
Rảnh rỗi đi review cơm nguội ôi thiu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019