Chaebol
TÍCH CỰC
Theo anh em hướng dẫn mình đã gửi thông tin lên HH BVNTD VN.

Hi vọng có thêm thông tin + câu chuyện cho anh em tiếp tục theo dõi.
13
17
HaoTran20
CAO CẤP
hy vọng bảo vệ người tiêu dùng tí
1
hên xui
1
Chờ update
1
tuyệt vời, văn minh, đúng sai thì cứ nhớ tới pháp luật trước, ai cũng nắm thông tin rõ ràng
1
skate.grizzly
ĐẠI BÀNG
tới luôn Chaebol, mình ủng hộ tinh thần
1
nhunhien89
TÍCH CỰC
Mình cũng ủng hộ việc này, chơi tới bến luôn sợ gì hahaa
1
BaoNguyen2012r
TÍCH CỰC
Chờ xem cq chức năng có xử lý vụ việc này không và nếu có thì kết quả là apple có sai không gì không. Cần làm rõ sự việc đến cùng để apple phải hoạt động kinh doanh văn minh, tôn trọng PL địa phương mình kiếm tiền.
1
Hoàn toàn đồng ý cách bạn làm là gửi phản ánh lên cơ quan chức năng. Đề nghị hỗ trợ giải quyết vấn đề này.
1
Duy hero
ĐẠI BÀNG
Cố lên, chắc bộ công thương nghe b đấy. Cái web nó ghi thông tin tình trạng máy lù lù bằng tiếng mẹ đẻ những vẫn còn định bịp nó thì chịu. Tk A chứ ko phải FPT hay TGDĐ đâu mà nghĩ ăn vạ đc.
1
bomduc1
TÍCH CỰC
Đúng rồi, có những thông tin như ông gửi thì mới tốt; tôi ủng hộ;
1
Hóng bạn
0
ngghuyy
CAO CẤP
.
0
vudiep09
Trứng
Mình thì nghĩ đơn giản vấn đề này lỗi từ 2 bên mà ra. Bạn chủ cũng sơ ý về việc báo cáo chính xác tình trạng máy. Còn bên apple thì cũng sai về việc khách hàng trade-in tại cửa hàng trực tuyến Việt nhưng lại làm rối mắt khách hàng bằng cách gửi email 3 dòng định giá máy lại là tiếng anh. Thực sự là nó sẽ dễ hiểu nếu những người có vốn kiến thức tiếng anh nhưng với những người không biết gì về tiếng anh thì rất khó. Có dùng những phần mềm dịch ngôn ngữ thì cũng không thể hiểu chính xác nội dung 3 dòng đó cụ thể là thế nào được. Còn kết thúc sự việc này mình cũng chỉ mong apple back lại được chiếc máy 12prm của bạn chủ này về nguyên vẹn nếu như không chấp nhận trade-in cho bạn ấy. Còn về luật thì mình nghĩ apple họ cũng không sai về quy chế vận hành mà họ chỉ làm rối mắt và sai ở cách phân biệt ngôn ngữ vùng khiến cho khách hàng không hiểu được thôi.
0
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019