Laptop Acer

CES24: MSI Titan 18 HX với màn hình Mini LED 18 inch, 4K, 120 Hz đầu tiên trên thế giới

Lư Thế Nghĩa
5/1/2024 4:20Phản hồi: 35
CES24: MSI Titan 18 HX với màn hình Mini LED 18 inch, 4K, 120 Hz đầu tiên trên thế giới
Mẫu gaming laptop cao cấp nhất của MSI năm nay tiếp tục được làm mới và sẽ xuất hiện tại triển lãm CES 2024. Trang bị màn hình Mini LED kích thước 18 inch, độ phân giải 4K cùng tần số quét 120 Hz đầu tiên trên thế giới, MSI Titan 18 HX còn sở hữu cấu hình siêu mạnh, đủ sức đáp ứng gần như mọi tựa game hiện tại, đương nhiên điều đánh đổi sẽ là trọng lượng không nhỏ và giá bán rất cao.

Thông tin về MSI Titan 18 HX đã có đầy đủ trên 1 số trang web bán lẻ. Màn hình Mini LED của Titan 18 HX có thời gian đáp ứng 3 ms, tương thích chuẩn VESA DisplayHDR, độ sáng tối đa 1000 nits để có thể hiển thị và tái tạo màu sắc tốt hơn, sống động hơn. Nhà sản xuất tích hợp bàn phím cơ với switch Cherry MX cùng hệ thống đèn nền RGB có thể điều chỉnh được trên từng phím, mang tới khả năng tùy biến, cá nhân hóa cao.

Dành cho phân khúc siêu cao cấp, MSI Titan 18 HX sở hữu cấu hình là tổng hợp của những thành phần linh kiện cao cấp. Máy chạy vi xử lý Intel Core i9 thế hệ 14 (có khả năng là i9-14900HX chưa ra mắt chính thức), bộ nhớ trong DDR5 tới 128 GB, không gian lưu trữ SSD tốc độ cao tới 4 TB và card đồ họa rời NVIDIA GeForce RTX 4090 16 GB VRAM. Mức giá dự kiến cho Titan 18 HX là 5399 USD (hơn 130 triệu đồng chưa thuế và các chi phí khác).

Con này phê quá, hóng mod Tinhte.vn đang đến CES24 trên tay thôi. Tinhte.vn/ces nha anh em.
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao họ chưa chuyển qua core Ultra nhỉ?
Lonely08
TÍCH CỰC
9 tháng
@Cường hói mấy con tiết kiệm điện đó thì sao mà chơi game được??
@Cường hói Core Ultra IPC thấp, single core thấp hơn gen 13 thì game gủng gì. Đám core ultra scale hiệu năng cũng kém, độ trễ memory cao nên chọn đám HX là phù hợp.
quang0queo
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@Lonely08 Nhưng nhiều lúc em chỉ muốn lấy máy chơi game xem youtube tầm 10 tiếng như Apple thôi, laptop mà anh.😢
hellorobot
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@quang0queo làm gì có con táo nào chơi những game AAA hót nhất tới 10 tiếng đâu.
10 phút cũng không chơi đc nói gì mấy tiếng
Lonely08
TÍCH CỰC
9 tháng
@quang0queo ARM trên laptop win thì thiếu gì, có tụi snap đó, cũng youtube 14 tiếng đó, chứ mấy cái khác như game hay làm việc thì hơi hẹo…
MSI là hãng build máy củ cải nhất. Không chơi.
@nnkjsc cũng 1 kg so với asus 😆))
Bài viết chất lượng quá. Kg 1 tấm hình giống copy xong paste vào thôi
Im lặng đi
@phuoc.hoduy Máy chưa ra, hình web hãng có 1 tấm thì đào đâu ra hả bạn? Bạn có không thì cho mình xin bỏ vô bài luôn?
@Lư Thế Nghĩa Tặng bạn
MSI Titan 18 HX - Google Tìm kim and 13 more pages - Personal - Microsoft Edge.jpg
MSI Titan 18 HX - Google Tìm kim and 13 more pages - Personal - Microsoft Edge-1.jpg
@agram3ooo Mình nói rõ ràng là "web hãng" mà bạn? Có mấy chữ trong bình luận cũng đọc sót vậy?
@Lư Thế Nghĩa Mình tặng mà, mình có bắt bẻ gì đâu.
@agram3ooo Cám ơn bạn đã có lòng, hình không phải từ chính hãng thì mình không xài, vì có khả năng sai sót, mình thì không thích chịu trách nhiệm mấy cái này.
4k 120hz milied ? sao ko phải là OLED 4k 240hz ???
@ReThink mình nhìn màn oled của lenovo đẹp tuyệt, so sánh với con macbook miniled của mình thì oled đẹp hơn hẳn.
ReThink
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@traithanhnam21 Đẹp hơn là do bạn cảm nhận. Nhưng độ chính xác màu phải khi in ấn thiết kế mới thấy rõ. Đây mình đề cập đến sự chính xác, còn về cảm quan thì oled lúc nào cũng nịnh mắt hơn
@ReThink mình ko rõ vụ in ấn của bạn thế nào, độ chuẩn màu màn oled có delta E còn nhỏ hơn 1 thì theo bạn đã chuẩn màu chưa? Và nhiều thông số đạt chuẩn khác, chuẩn màu là dùng thiết bị đo chứ ko phải in ấn gì của bạn nhoé.
ReThink
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@traithanhnam21 Công nghệ màn hình còn phụ thuộc vào cach sắp xếp các điểm ảnh. Bạn chơi game tất nhiên OLED đẹp hợp, còn bạn làm việc với các nội dung sắc nét hay text bạn mới thấy sự khác biệt của LCD khi ở cùng độ phân giải. Về tương phản, và độ sau màu đen tấm nền miniLED như của apple khắc phục khá tốt, phần blooming chỉ gặp khi để độ sáng quá thấp, hoặc sử dụng trong môi trg quá tối, điều đó hiếm gặp. Mình xài macbook 14 M1 và lướt qua rất nhiều store bán máy tính trải nghiệm OLED của LG, ASUS,… nhưng ngay cả máy demo cũng bị tình trạng burn in. Và khi để độ sáng thấp bạn mới thấy màn OLED có sự sai lệch màu nhiều như thế nào. Mấy cái vụ thông số nsx công bố nó ko đúng trong mọi trường hợp đâu.
Thông số mãi là thông số. Cứ nhẹ nhàng render là biết mạnh hay yếu ngay 😁
Đặt con 14 inch của MSI bên cạnh con 18 của Asus và Acer thấy còi quá nên hãng quyết định tung ra con bài đối trọng 18 inch này.
chắc nặng ngang con PC bình thường mất
limann
TÍCH CỰC
9 tháng
Boot vô game 15" là lo mà kiếm cục Adapter 😆
Thằng có nhìu tiền thế chắc cũng ko mua laptop để chơi game đâu. Nó mua máy ráp luôn cho rồi.
Màn nay lên 18 inches rồi, ngon
đoán con này mở bán ở VN là 150 củ cải đường
Cười ra nước mắt
Giá khủng long thật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019