Ra mắt loa không dây - KEF LSX II LT đến từ Anh Quốc với mức giá dễ tiếp cận

cono`scenze
25/1/2024 8:4Phản hồi: 101
Ra mắt loa không dây - KEF LSX II LT đến từ Anh Quốc với mức giá dễ tiếp cận
Vào gần cuối tháng 01 năm nay, hãng âm thanh đến từ Anh Quốc đã chính thức giới thiệu dòng loa active, không dây nhỏ gọn KEF LSX II LT hỗ trợ các công nghệ kết nối không dây, streaming đa nền tảng, hướng tới phong cách sống lifestyle, hiện đại.

Về thiết kế, KEF LSX II LT là một dạng loa bookshelf, active, có kích thước nhỏ gọn 24 x 15.5 x 18cm, tổng trọng lượng chỉ 6.8 kg. Thiết kế tương tự đàn anh là KEF LSX II đã xuất hiện trên thị trường, với tùy chọn 3 màu sắc là: xanh, xám, trắng.
KEF LSX II LT hỗ trợ kết nối không dây qua Airplay (Apple), ChromeCast (Google), và Bluetooth. Bên cạnh đó hỗ trợ luôn những kết nối có dây như HDMI, RJ45 (ethernet), USB-C và optical. Đầu ra là USB-C dùng để cấp nguồn và tín hiệu cho chiếc còn lại, và cổng coxial để nối ra loa sub rời.
Với công nghệ độc quyền là KEF Uni-Q thế hệ thứ 11 của hãng, tương tự trên dòng loa Reference 5 nổi tiếng. KEF LSX II LT tái tạo âm thanh chính xác, dễ nghe với âm hình rõ ràng giúp khả năng tái hiện sân khấu chân thật ở nhiều vị trí nghe khác nhau.
Dành cho những ai chưa biết đến công nghệ Uni-Q của KEF, đây là công nghệ chế tác driver ra mắt từ năm 1988, công nghệ này cho phép ghép 2 driver (1 là bass và mid, 1 là treble) vào cùng 1 trục, nên khi nhìn từ phía trước thì chỉ như 1 driver. Với công nghệ này, được hãng mô tả là những dãy tần số khác nhau sẽ phát ra trên cùng 1 trục và hạn chế hiện tượng triệt tiêu tần số khi chúng va chạm lẫn nhau khi phát nhạc trên loa có nhiều driver đặt gần nhau.
Về thông số, KEF LSX II LT mang cho mình sức mạnh 200W, với mỗi driver mỗi bên (70W cho driver bass và mid 11.5cm, 30W cho driver treble 1.9cm) được đánh bởi mạch amply class D bên trong, phù hợp với không gian từ 5m2 đến 40m2.
LSX II LT-Graphite Grey-single with stand.jpg
Ứng dụng KEF Connect hỗ trợ thiết lập, tinh chỉnh và phát nhạc trên các nền tảng (Spotify, Youtube Music, Apple Music, Tidal,…) Với khả năng giải mã lên đến 24bit/384kHz thông qua streaming không dây và tối đa 24bit/96kHz thông qua kết nối có dây, dư dùng cho hầu hết nguồn phát hiện tại.
LSX II LT-Stone White-single.jpg
Giá bán lẻ niêm yết của KEF LSX II LT tại thời điểm ra mắt là 28.100.000đ, dễ tiếp cận hơn rất nhiều so với những người đàn anh khác trong gia đình KEF. LSX II LT hướng tới người dùng cao cấp, hiện đại và trẻ trung muốn thưởng thức âm nhạc chất lượng cao tại không gian riêng của mình.
LSX II LT-Sage Green-with desktop.jpg
KEF LSX II LT đang được phân phối chính thức bởi StreamCast Asia Vietnam và được bán tại các cửa hàng loa trên toàn quốc.

Ảnh tham khảo: KEF
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

AminhLee
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Gấu vậy?! Nhìn nhỏ vậy mà 200w. 3 driver trên 1 trục. Kết nối 0 dây. Giải mã..
Nói chung có bao nhiêu ý tưởng kết hợp gần đủ rồi.
TMart
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@dra.long10 E không biết nó có phải hàng Tàu ko ấy
@TMart ý là e chứng minh mua hàng ở đó
@TMart Bóc phốt luôn sợ quái gì, tiền cả đấy chứ có phải giấy đâu 😂
datvn
CAO CẤP
4 tháng
@TMart Made in China rõ ràng kìa!
Giá cũng hợp lý ha
@johnnovi Kef ls50w1 mình dùng xà xã mỗi ngày, chạy tập gym mở rung nhà mãi có sao đâu. Cũng 4 năm rồi
@johnnovi sao nghe nói bản mới đời 2023 này đã fix hết mấy cái lỗi này rồi mà bác nhỉ?
Demah
CAO CẤP
6 tháng
@Tran Vong HiFi mà bác

:p
@Tran Vong dễ tiếp cận với người thu nhập cao.....
28 triệu : dễ tiếp cận. haahahaha. dễ tiếp cận cường đô la với minh nhựa
@cono`scenze mình ko bảo là nó ko đáng với số tiền của nó. mà mình bảo là mức giá ấy nó không dễ tiếp cận thôi. ko dễ để về kệ tivi của mọi nhà ấy
@hoangmk đúng rồi. với ng thực sự đam mê và có đầu tư bộ môn này thì giá này ko là gì cả. còn với đại chúng thì nó khó tiếp cận mà.
@hoangmk Cặp loa này mang lại như nào thì mình ko rõ, nhưng ở trên có mấy bạn đã mua, và đã hư và chất âm cũng ko như mong đợi 😆) Nên nếu là mình mình chọn Devialet nha!
baamboobee
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Tiêu diệt dragao Thì bt nó đắt hơn nhiều nên đây là dễ tiếp cận hơn nhiều hàng bt của hãng r
Tinhte múc dzìa cho ae nghe thử xem nào!!!
Phải chi bỏ bớt 1 số thì dễ tiếp cận nhưng thật ra nhìn 1 đống cổng kết nối phía sau là biết không rẻ rồi.
Yêu quá
@Catgod Mình đập rồi nên ko sd.
@vinhphucng25 Mua loa chung quy lại vẫn phải là âm nghe có được không ... bọn Kef này nhiều kết nối nhưng bọn tầm tiền này lại nửa mùa, kiểu cao cấp không ra nhưng bình dân thì xa vạn dặm...

Mình nghe thấy chỉ xứng với con A5 của AE là cùng...

Nói chung tầm tiền này thì mua BO có khi hay hơn nhiều (A9 MK thấp)
@buihai83 chuẩn rồi, mình cũng thích Bose + B&O thôi chứ mấy hiệu này cũng phải nghe thử mới đánh giá được.
amanhunt
TÍCH CỰC
6 tháng
@T.NC Đây là hình ảnh bác đập nó à 😔
Duy.NK
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Vãi cả giá dễ tiếp cận🤣
ntherol
TÍCH CỰC
6 tháng
@Duy.NK Đúng mà, loa KEF giá này quá tốt rồi bạn
Duy.NK
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@ntherol Ý mình là dễ tiếp cận này là đối với người nhiều tiền còn phần lớn người còn lại thì không dễ tiếp cận
vietht
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Duy.NK Nó dễ tiếp cận đối với dân chơi âm thanh, còn ng ko quan tâm âm thanh thì thấy nó ko đáng là đúng rồi
Đẹp quá
@cuhiep Em cảm ơn anh Hiệp... lâu lâu em mới viết bài... Mong anh tiếp tục ủng hộ em trong thời gian sắp tới
Cả câu “dễ tiếp cận hơn so với những đàn anh khác…” nhưng lũ nhìn đời qua ô giếng chỉ nhìn thấy 3 chữ đầu =)). Cái gì cũng phải muốn ngon mà rẻ, mà hãng không phải là của Tàu 🤣.
@TuanUniLeibniz KEF mà cái con Blade thì còn đã nữa anh... Lên đồ trăm mà passive, thêm vài trăm amply nữa đánh banh nóc
ntherol
TÍCH CỰC
6 tháng
Giá tốt quá
Mộc9
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Đù giá ổn phết
Có thêm cổng usb-c DAC. Nghe phòng nhỏ hoặc để trên mặt bàn làm việc thì ổn nhưng mà ko có tiền.
@hipppo Em cũng cố gắng để còn làm 1 cục
K biết so vs bọn Edifier airpulse 300 pro ntn, chứ đời 1 k = Edifier. Kef có ls50 wl là hot nhưng bass thọt muốn hay phải thêm sub
@minhlzzzzzzz LS50 đập với KC62 đánh banh nóc luôn... Bass con này nhiều hơn anh... Tuy 2 dãy trên hiền hơn con LS50, nhưng tựu chung là ngon cho vocal, pop, instrument thư giãn
@cono`scenze P mình nhỏ, trc có bác bán ls50wl1 có 18 củ, nhưng r xúc 1 bộ Edifier s1000 +t5, ls50wl1 thiếu bass muốn hay thêm kc 62 lại hơn 1000k usd nữa :v, k đủ sức chơi, toàn nghe qua Bluetooth k, mua lên tầm kef hơi lãng phí
@minhlzzzzzzz Mình đã ngu ngu ngồi cả chiều nghe chọn focal hay kef lại đâm đầu mua con kef.
Âm thanh chạy đường optical mà ko hơn con tai technics chạy qua bt
@T.NC Kef ls50 đc khen vì các bố toàn nghe nhạc vàng k à, trên voz khen lắm, nhưng n thiếu bass, cắm optical vẫn thiếu phải thêm sub, mà con này cắm optical cũng k hay hơn nghe wl vs blt mấy đâu, nghe blt thôi, còn bác xác định muốn hay nhất có thể dù cắm dây các thứ thì đừng mua loa active, mà bác so chất âm với tai nghe nữa thì phải tầm vài trăm củ, phòng thiết kế thích hợp... Nói chung xa vời lắm
Giá tốt thật
Cười ra nước mắt
Giá này thì chỉ có mod Hiệp chơi thôi
@A0kiji ad Hiệp chơi Devialet hạng nặng hơn.
Giá này mua Klipsch The Nines vả chết tươi con quần què này
@nguyễn trọng khiêm Klipsch tuổi gì với Kef nhỉ
@congthanhgiong ra showroom mà nghe thử đi rồi biết nhé
@congthanhgiong Kef thì dòng reference thôi, dòng active ntn mua mấy con Edifier ấy đáng tiền hơn nhiều. Thực tế ra đến ls50wl1 cũng k ăn thua nếu k có sub
@nguyễn trọng khiêm Bác nói chuẩn, e chưa nghe 9 nhưng klipsch 6 nghe r, đáng tiền hơn con kef nhiều, ít nhất dải bass của bọn kipsch n hay
@nguyễn trọng khiêm Nhờ đọc cmt này mình đã rước em The Nines về, phải nói đáng tiền, tổng hết khoảng 29 củ. Đập chết ăn thịt em KEF Ls50w luôn.
pvpretty
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Bác phải so sánh thêm với Kef lsx ii xem em này khác biệt gì. Theo em bị cắt option nhỏ
datvn
CAO CẤP
6 tháng
@pvpretty Cắt option gì vậy?
pvpretty
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@datvn Lsx hai loa nối với nhau bằng cáp hoặc ko dây, con này phải có dây. Ko chơi được Roon Ready,
datvn
CAO CẤP
6 tháng
@pvpretty Như vậy cắt không đáng kể
pvpretty
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@datvn bớt được 200 đồng mình nghĩ cũng okie 😃
datvn
CAO CẤP
6 tháng
Em này khác gì lsx ii? Lsx ii có 24 thôi.
pvpretty
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@datvn Lsx hai loa nối với nhau bằng cáp hoặc ko dây, con này phải có dây type c. Ko chơi được Roon Ready,
p13m7c85
ĐẠI BÀNG
6 tháng
để trên bàn vậy có rung màn hình ko bác
Ku.Nghia
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@p13m7c85 mình có dịp thấy ông anh để con lsx ii trên bàn làm việc rồi, vinahouse ko si nhê gì, bọn này thiết kế hay phết
JBL ăn chặc 50$

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019