Mời anh em nghe nhạc Tết: Mùa Xuân Đầu Tiên của Đức Trí và Gia Định Audio

AudioPsycho
27/1/2024 13:9Phản hồi: 92
Mời anh em nghe nhạc Tết: Mùa Xuân Đầu Tiên của Đức Trí và Gia Định Audio
Mùa Xuân Đầu Tiênalbum nhạc Tết, được thực hiện theo hình thức “live session with orchestra”: ghi hình và thu tiếng trực tiếp, ca sĩ và dàn nhạc đều chơi thật, chỉ là không có khán giả.

LAN NHA 1.JPG

Album sẽ được phát hành trên rất nhiều nền tảng: Youtube, Tidal, Apple Music với chất lượng âm thanh cao, ngoài ra còn có bản cassette giới hạn và đĩa CD nữa.

NS DUC TRI 2.JPG

Album MÙA XUÂN ĐẦU TIÊN | Live with orchestra gồm 12 bài hát xuân:

MÙA XUÂN ĐẦU TIÊN | Văn Cao | Lâm Bảo Ngọc
ĐÓN XUÂN | Phạm Đình Chương | Lân Nhã
ĐIỆP KHÚC MÙA XUÂN | Quốc Dũng | Bích Trâm
MỘNG CHIỀU XUÂN | Ngọc Bích | Hà An Huy
EM ĐÃ THẤY MÙA XUÂN CHƯA | Quốc Dũng | Quốc Thiên
NẮNG CÓ CÒN XUÂN | Đức Trí | Lâm Bảo Ngọc
NĂM QUA ĐÃ LÀM GÌ | Bùi Công Nam | Hà An Huy, Bích Trâm
CÂU CHUYỆN ĐẦU NĂM | Hoài An | Tiêu Châu Như Quỳnh
TẾT NÀY CON SẼ VỀ | Bùi Công Nam | Hà An Huy
MÙA XUÂN ĐẦU TIÊN | Tuấn Khanh | Lân Nhã
KHÚC GIAO THỪA | Phương Uyên | Juky San
KHÚC GIAO MÙA | Huy Tuấn | Tốp Ca

DAN NHAC 1.JPG

Quảng cáo

Anh em có thể xem album trực tiếp ở đây, nhớ xem ở 2K để có chất lượng âm thanh cao nhất là 24bit/48kHz nhé.

Trong album này có 2 mùa xuân “Mùa Xuân Đầu Tiên", mùa xuân mở đầu album là của cố nhạc sĩ Văn Cao, nhân kỷ niệm 100 năm ngày sinh tác giả Văn Cao, mùa xuân thứ hai là của nhạc sĩ Tuấn Khanh.

Hà An Huy 2.JPG

Mình đi họp báo, nghe các ca sĩ trẻ như Hà An Huy, Tiêu Châu Như Quỳnh, Bích Trâm, kể lại trải nghiệm lần đầu tiên được hát live chung với một dàn nhạc lớn và âm thanh tốt thì cảm giác nó đã ra sao.

LAM BAO NGOC 2.JPG

Quảng cáo

Mình nghĩ không cần viết nhiều, bạn chỉ cần nghe và xem bản Mộng Chiều Xuân của Ngọc Bích được Hà An Huy hát lại, hay Nắng Có Còn Xuân của Đức Trí được thể hiện duyên dáng, khỏe khoắn qua phong cách của Lâm Bảo Ngọc, hẳn bạn sẽ cảm nhận được sự tự tin, sảng khoái khi hát của những bạn trẻ này. Hát live là như vậy đó các bạn, nó giống như cảm giác karaoke nhưng beat và hòa âm phối khí siêu xịn, "nhạc lên là chỉ muốn hát" - đó là câu kết luận của Hà An Huy lúc trả mic lại cho MC.
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

noloveonme
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Toàn mấy bài bất hủ. Cảm giác mình đã già rồi 😅
hieuckqh
ĐẠI BÀNG
6 tháng
không có trên Spotify à Mod?
tpe189
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@hieuckqh CÓ luôn, nhưng chất lượng âm thanh không cao
@yuehying Vậy xem ở đâu thì chất lượng cao nhất vậy bạn?
tpe189
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@dark_knjght01 Nghe nhạc thì giờ Apple Music stream chất lượng cao nhất rồi. Ko thì bạn mua cd nhé
@yuehying Qobuz cũng có chất lượng nhạc cao.
tpe189
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@justforlove Nó hoàn toàn ko phổ biến b nhé
Mình hay nghe “Ly rượu mừng” của Phạm Đình Chương mỗi dịp giao thừa
@EpicUnreal5 Bài này thì quá hay rồi, mới được tụi nó cởi trói gần đây thôi chứ trước bị cấm
@KhôiThiênLôi Vì người dân tin rằng mùa xuân là do đất trời mang lại chứ ko phải Đảng đã cho… 🤣🤣🤣🤣
@EpicUnreal5 Đoản Xuân Ca, Xuân Họp Mặt mình cung hay nghe
Đến giờ mấy bài này tôi vẫn nghe ở hải ngoại hoà âm. Đẳng cấp khác hẳn.
Hoà âm bài Mùa Xuân Đầu Tiên của NS Tuấn Khanh rất lạ và hay. Tuy nhiên cách trình bày của Lân Nhã, cũng như trong nhiều bài hát khác của anh, cứ bình bình, không có điểm nhấn, như một cách kể chuyện nhàm chán. Hình như anh đã quá cố gắng để thoát khỏi phiên bản bolero quá phổ biến mà quên một điều là làm cho nó cuốn hút và có hồn hơn. Hoà âm hay, giọng hát đẹp, nhưng nó cứ trôi tuồn tuột, nghe xong chẳng đọng lại được gì.
@Trần Thuận 208 Good suggestion!
Giọng TTH cũng có điểm tương đồng với giọng LN, nhưng già dặn hơn, và cách xử lý bài hát cao hơn hẳn LN. Nghe TTH không có cảm giác nhàm chán hoặc đôi khi khó chịu như nghe LN, mặc dù giọng LN sáng hơn.
quang577
TÍCH CỰC
6 tháng
@almostfrench Hóa ra ko phải mỗi mình có cảm nhận vậy về Lân Nhã. Ko biết có phải chất lượng của các bản thu, sự đầu tư về hòa âm phối khí ko mà giọng của LN luôn chìm xuống. Nghe 1 bàn thu của LN rồi chuyển qua Tuấn Ngọc, Đức Tuấn, kể cả Hà Anh Tuấn... cũng dễ thấy được sự chênh lệch đáng kể. Mặc dù giọng hay nhưng bản thu ko sao tôn cái giọng đó lên trên nền nhạc được.
@vu.phuonglk Borero thì lớp thế hệ đó là đỉnh nhất rồi, giờ xem các bạn trẻ thể hiện theo cách mới nghe nó mới lạ hơn thôi. Chứ nghe đi nghe lại 1 bản nó cũng chán
@quang577 Hà Anh Tuấn giọng ngày càng di xuống nhé.. đớt, ....., hát lạc điệu
thậm chí hát bài Nàng thơ còn thua cả thằng nhóc Hoàng Dũng
nhatu123
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Anh quốc thiên hát khá hay
@nhatu123 Mình lại không thích Quốc Thiên hát bài này. Cảm giác như giọng Thiên không hợp với bài này. Thiên cố gắng hát già dặn hơn nhưng không thành công
tuannd30
TÍCH CỰC
6 tháng
Sáng h nghe album này bên spotify
trutan
TÍCH CỰC
6 tháng
Tải 4k dung lượng gần 5GB, nhưng chất lượng âm thanh thì ko thể bằng so với thu ở phòng thu
@trutan Chất lượng ko bằng thu ở studio nhưng thu live thế này nghe nhiều cảm xúc hơn.
@trutan Này là live thì sao chất lượng âm thanh như phòng thu được?
Đức Trí lớn tuổi mà nhìn trẻ quá. Đúng là những người làm nghệ thuật trẻ lâu thật.
Vừa mới nghe show:

- Bài hay nhất là Em đã thấy mùa Xuân chưa - Quốc thiên, hát có hồn, tình cảm và giọng bạn này cũng hay nữa.

- Hơi thất vọng Lân Nhã, từng là idol của mình, gây tiếng vang tương đối với album nhạc Hoa lời Việt. Nhưng sau đó Lân Nhã bê nguyên phong cách đó sang nhiều thể loại nhạc khác, giọng hát bị đóng khung. Thà cứ hát pop ballad chứ thể loại jazz này LN hát an toàn, không có ấn tượng. Nhưng mình rất thích tính cách bạn ấy, rất đàn ông và kiểu hướng gia đình chứ không làm màu mè như hội ca sĩ bây giờ.

- Mấy bài của mấy ca sĩ nữ thì nghe 2-3 câu đầu skip luôn. Nghe như đấm vào tai.

Nếu bạn nào thích nghe kiểu thu âm trực tiếp giàn orchestra với ca sĩ thế này thì xem show của nhạc sĩ Trúc Hồ mới thấy sự khác biệt:

Chuẩn bị ông Trúc Hồ làm show thứ 2 với nhạc sĩ Ngô Thuỵ Miên.
songdu
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@airwalker Mừ điểm
sonhv61570
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@airwalker hay quá bạn. đang định hỏi mấy kênh thể loại kiểu này. bạn biết kênh nào nữa không? giới thiệu mình nghe với
@sonhv61570 Nhạc sĩ Trúc Hồ là chỗ quen biết của tôi. Show Vũ Thành An là show đầu tiên anh ấy làm dạng thu hình thu âm orchestra trực tiếp. 2/2 anh ấy ra show Ngô Thuỵ Miên. Mua show $25 hoặc chờ 1 thời gian là anh ấy up free lên. Bạn tham khảo nhé:

Bạn xem trailer ở đây

Inbox mình mình share link group anh ấy nhé!
Man404
TÍCH CỰC
6 tháng
@airwalker Nghe qua thấy okie, đến lần 2 nghe chán hẳn.
@Man404 Nghe kểu mệt thật
Mùa xuân đầu tiên Thanh Thúy ca hay nhất
@Thằng Bảy - Zăn Tây cái bài đó giai điệu tệ nhứt mình từng thấy
Thôi không nghe
@theon2709 Nhac ngày xưa mang âm hưởng kiểu nhạc Jazz quá
Nhạc như CC
@anhlucky2 Do cs hát dở thôi chứ dàn nhạc chơi hay nhé.
Chất lượng âm thanh tốt thật
Yêu quá
sadsky
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Apple music không thấy vậy ta?
perhaps
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Nghiêm túc, chất lượng, cảm ơn thớt đã chia sẻ
DzatBuon
TÍCH CỰC
6 tháng
mình cũng thích những bài hát dạng này mà phối lại cho hiện đại hơn.
Youtube chạy được 24bit/48kHz sao ?? Mình tưởng nó cắt nén cả mà ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019