Thử dùng nẹp cổ khi sử dụng Vision Pro: hữu ích

cuhiep
24/2/2024 8:29Phản hồi: 248
Thử dùng nẹp cổ khi sử dụng Vision Pro: hữu ích
Mình thử mua 3 chiếc nẹp cổ khác nhau về để thử xem nó có giúp ích được gì cái cổ của mình trong quá trình sử dụng Vision Pro không. Kết quả là có và nhất là trong trường hợp mình ngồi sử dụng Vision Pro giống như là ngồi làm việc trên bàn làm việc bình thường vậy.

Khi đeo nẹp cổ vào thì khối lượng của đầu và Vision Pro sẽ được tì lên trên thành trên của miếng nẹp thông qua hai xương quai hàm và thành dưới của miếng nẹp thì tì vào vai, xương đòn gánh. Như vậy cổ sẽ không còn phải chịu lực nữa, đúng như mục đích mình cần.

Tại sao mình cần thử xem nẹp cổ có giúp gì được cổ của mình khi đeo và sử dụng Vision Pro?

Sau một thời gian trải nghiệm Vision Pro thì cổ mình đã phát sinh nhưng chứng mỏi và yếu đi đáng kể. Lý do có thể dễ dàng thấy được đó là sức nặng của Vision Pro đèn lên cổ của mình rất nhiều. Tức là mình phải gồ cổ lên để đỡ thêm cái kính đó. Nhất là khi mìnhh ngồi làm việc hay sử dụng Vision Pro ở tư thế treo hoàn toàn lên đầu và đầu treo lên cổ, không tựa vào vật gì khác.

Mình thử nghiệm xem nếu mà có nẹp cố thỉ cổ mình có giảm đi gánh nặng hay không. Nếu nó đỡ được cho cổ thì sau này nếu ham chơi Vision Pro quá mà không muốn tổn thương cổ hoặc anh em làm việc gì đó mà phải đeo Vision Pro (ví dụ như nghề test app hay game cho Vision Pro) thì nẹp cổ sẽ là một phụ kiện cần thiết cho anh em.

Kết quả test như thế nào?

Câu trả lời nhanh nhất đó là “nẹp cổ đỡ được Vision Pro, giảm gánh nặng xuống cổ”. Khi chọn đúng loại nẹp cổ thì lúc này gánh nặng của cổ sẽ tì xuống nẹp vào xuống vai chứ không tì lên trên cổ nữa.

Trong ba cái nẹp mình thử thì cái cứng không dùng được vì nó tì xuống hai cái xương đòn gánh đau quá. Hai cái nẹp mềm thì cái có chiều cao phù hợp với cổ mình thì đỡ được. Một cái nép mềm khác có chiều cao không đủ đỡ được đầu mình nên đeo vào cũng như không.

Sau khi đeo cái nẹp đỡ được mình dùng liên tục khoảng 30 phút ngồi với tư thế trước đó mình không thể đeo Vision Pro sử dụng được. Và sau khi tháo ra thì cổ mình cũng không có cảm giác gì nặng nề. Coi như lúc mình đeo thì cổ không chịu lực của đầu và Vision Pro. Nó chỉ đóng vai trò kế nối đầu xuống cơ thể thôi.

Như vậy điều quan trọng là anh em chọn nẹp cổ có chiều cao phù hợp với anh em là được. Đừng chọn các nẹp cổ phứ tạp qúa, lớn quá hay cứng qúa vì nó làm cho anh em không thoải mái khi sử dụng vì một số nẹp cổ muốn anh em cố định luôn không xoay đầu qua lại… anh em đừng mua loại đó. Chỉ cần loại dỡ được độ nặng của đầu là được.

Nẹp này cứng và khó chịu khi đeo. Không phù hợp, không cần thiết phải vậy.

Quảng cáo

Nẹp này có chiều cao không đủ. Nó không đỡ được đầu mình.

Nẹp này đỡ được nguyên đầu mình, đỡ nguyên cái xương quai hàm và cả phía sau.

Một việc cực chẳng đã

Nẹp cổ khi đeo vào sẽ nóng và cộm cho nên dù gì thì việc xoay qua xoay lại cũng không thoải mái như là khi không đeo. Việc đeo nẹp cổ để dùng Vision Pro giống như là cực chẳng đã, không còn lựa chọn nào khác.

Nhưng như mình nói trên, anh em muốn trải nghiệm công nghệ mới, anh em làm việc liên quan đến Vision Pro và anh em dùng ở nhà hay trên cty không ảnh hưởng đến người khác, không làm người khác phải chú ý thì đeo cũng không sao. Coi như là một sự đánh đổi nhất định.

Quảng cáo

Các nhân mình thấy đây là cách có thể bảo vệ được cổ mình nên mình sẽ dùng nó khi cần. Một cái nẹp cổ mềm để ở nhà cũng không quá khó khăn và không làm phiền người khác.

Một phu kiện khác cho Vision Pro anh em có thể quan tâm là Túi đựng mình giới thiệu ở link bên dưới:

Trên tay túi da SEN Vision Pro và phụ kiện cần thiết

Anh em muốn mang Vision Pro đi du lịch hay đi đâu đó thì có thể bỏ nó vào trong balo, cốp xe, vali… nhưng anh em cần một cái túi để đựng nó và các phụ kiện để bảo đảm nó không bị trầy sứt, hư hại do va chạm với các vật dụng khác của anh em cũng như…
tinhte.vn
248 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cố chấp vậy sếp 😁
@kimsang1990 Bỏ hơn 100 củ để mang của nợ này và đang loay hoay mang sao cho dễ chịu hơn. Đến lạy bác ạ!!!!
@kimsang1990 Chứ chẳn lẽ bỏ ra hơn 100 củ mua giờ đem đi bỏ
@kimsang1990 Đeo rồi đi phương tiện công cộng auto được ưu tiên.
jimbo89
TÍCH CỰC
5 tháng
@kimsang1990 ăn tiền của Táo cho lắm vào 🤣
Đời Vision 3-4, thậm chí sau đó có lẽ sẽ hoàn thiện và thân thiện với người dùng hơn. Chứ bản 1 này prototype quá. Nhớ mãi Google Glass ngày xưa, nếu dự án không drop thì giờ chắc phổ biến khắp nơi rồi
@nw_47 Xreal nếu xài thấu kính thì ngon: chứ gương phãn xạ nó hơi phèn: dù là vẫn ỗn:
nếu có tiền đợi con ultra ra chơi chung điện thoại typeC bao nuột:
nhất là mấy cụ chơi game bắn súng: ôi cái màn 120” và 333” thì nó phãi nói là: tiếc là tui xài mtQ3 rồi
@nw_47 mày xài chưa mà biết hơn hẳn cái này bần nông? =)) hay cào cào là giỏi
Cười vô mặt
nw_47
CAO CẤP
5 tháng
@arsenal911 Hơn ở mảng gọn nhẹ phải nẹp cổ. Còn mình xài rồi vì mình từng làm Bosch Đức nha bạn, dùng để theo dõi hàng tồn và vị trí trong kho, cái kho nó rộng vài km2.
Chưa gì bay vô chửi thì hiểu bản chất rồi. Không phải bạn không xài là người ta chưa xài đâu.
@nw_47 điển hình loại dân trí thấp nó vậy đấy bác
CHủ tịch có khác. Cái này công ty mà thuyết trình cùng đeo để cùng trải nghiệm thì tuyệt. Khéo PowerPoin lại thành quá khứ, phương thức thuyết trình khác ra đời
Em lạy anh. Kiểu này các sự kiện tới đây a lại éo có vé mời rồi.
Cười vô mặt
norimo
TÍCH CỰC
5 tháng
@Trader-Vô Danh -Yêu Công Nghệ Mời sang làm trò hề
Bamoo.Tank
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@norimo Múa khỉ
vinhptfpt
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@Trader-Vô Danh -Yêu Công Nghệ Đang cố để có vé đó chứ
Phụ kiện này cũng khá ok 😆
| Sent from Mr.Anderson Using 2 IPHONES 15PROMAX 512GB |
x.dung
TÍCH CỰC
5 tháng
@Mr.Anderson khá hợp với chủ thớt
@Mr.Anderson refund cho yên lành.
@Mr.Anderson Cừi ẻ chịn 😂😂
tuha1288
TÍCH CỰC
5 tháng
@Mr.Anderson Cái này là máy làm lại cuộc đời bên voz mà
Đẳng cấp
@centernc Lạy thánh. Trò hề. Hâhhaa
Bịn bịn kkkk
Thôi bó bột luôn cho chắc sếp ơi!! Khổ sở quá
Theo mình sẽ có phụ kiện hỗ trợ giống cái nẹp này trong thời gian tới
Giá ở Vietnam đã hạ nhiệt dưới 100 tr, nên sắp tới sẽ thấy mn dùng nhiều hơn
@naturelovely9 Sai rồi. Cùng lắm đợt hàng đầu ai mua hụt thì ngta mua tiếp thôi chứ k kiếm đc thêm ng mua mới đâu. Về cơ bản nó chả có tác dụng gì ngoài mấy ông làm nghề báo hay reviewer mua về tham khảo. Chứ ng dùng sẽ chả có ai mua đâu.
@AZwarrior Mua mtQ3 về chơi game ngon hơn =)) giá lại hợp ly. Chứ mua để thao tác mấy chả tác dungj gì thì thật chỉ để RW thôi
@AZwarrior Chờ xem, vì mình thấy nhu cầu có nhưng giá làm ngta chưa mua liền dc
Nền văn minh ngoài trái đất đây rồi
@công tử lông bông nó sắp tung ra bài viết nó là đại diện cho dải thiên hà nữa nè. hôm nọ nó mới đòi đại diện cho loài người mà , giờ vươn tầm vũ trụ rồi
Ad định kiếm cái giải lg Nobel đấy
Thời trang của ifan chính hiệu đấy đừng có chê
Trông bác admin như người ngoài hành tinh nhể
@navy.seal Công nhận, đóng star war kg cần hoá trang luôn
@SeaMaster-2821 rồi có coi star wars chưa mà cmt như thiệt vậy 😁
Thiết nghĩ anh Hiệp nên gửi ý tưởng này cho Apple để họ ra mắt nẹp cổ Apple hỗ trợ cho việc đeo Vision pro
bandbu
TÍCH CỰC
5 tháng
@hattrickson iNẹp =))))))))))) giá $400
@bandbu chắc tầm 449 nha bạn, 400 thấp quá
@bandbu Bốn cái bánh xe chút xíu đã $700 rồi thì iNẹp phải $999 cho nó "pro"
bandbu
TÍCH CỰC
5 tháng
@cuhiep này là bản thường, còn iNẹp +, iNẹp promax nữa mà sếp
lygjaquan
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Chấp niệm quá lớn : ))
Nẹp cổ xịn quá;
Kinh vãi
@bomduc loại này thường thôi bạn, mấy trăm k à, có mấy loại mấy triệu nữa hihihi
@cuhiep Sắp tới cho nó vào giỏ hàng hóa phụ kiện Vision
Cười vô mặt
@cuhiep Chủ tịch mua mấy loại xịn về review cho xứng với Vision, chứ dùng mấy cái nẹp cổ mấy trăm ca sao xứng tầm với em nó.
Tuanpht
TÍCH CỰC
5 tháng
Lol
foxpro.ntt
ĐẠI BÀNG
5 tháng
hữu ích =))
nphew402
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Hay hay