Apple phát hành iOS 17.4 RC: nếu gặp lỗi với iOS 17.3.1 thì anh em nên lên nha

Anh Tú.
27/2/2024 19:35Phản hồi: 73
Apple phát hành iOS 17.4 RC: nếu gặp lỗi với iOS 17.3.1 thì anh em nên lên nha
Vậy là iOS 17.4 đã có bản cuối cùng trước khi được phát hành chính thức trong khoảng thời gian tới, đối với trải nghiệm cá nhân của mình thì iOS 17.4 nhìn chung là khá ổn, chủ yếu thay đổi nhiều đối với các nhà phát triển ở châu Âu, nhưng nói vậy không có nghĩa là nó không có nhiều tính năng hữu ích cho người dùng.

Những anh em muốn cài bản iOS 17.4 RC có thể thực hiện theo những hướng dẫn sau:
  • Vào Cài đặt, chọn Cài đặt chung, chọn Cập nhật phần mềm.
  • Nhấp vào Tùy chọn cập nhật và bật Beta.
  • Bây giờ, anh em load lại giao diện Cập nhật phần mềm thì nó sẽ hiển thị phiên bản 17.4 RC.

Một số tính năng chính bao gồm:

• Emoji mới: Nấm, phượng hoàng, chanh, xích bị đứt và 18 biểu tượng mặt người khác nhau.
  • Apple Podcasts: hiện đã cung cấp transcript, có nghĩa là nó tương tự như tính năng chuyển đổi giọng nói thành văn bản hoặc tính năng lời bài hát trong ứng dụng Apple Music.

• Bảo vệ thiết bị khi bị đánh cắp: Hỗ trợ tùy chọn tăng cường bảo mật ở tất cả các vị trí.
  • Nhận dạng cuộc gọi: Hiển thị tên doanh nghiệp, logo và tên phòng ban được xác minh bởi Apple, chưa rõ ở Việt Nam tính năng này hoạt động được không.
  • Số thẻ ảo Apple Cash: Cho phép người dùng thanh toán bằng Apple Cash tại các nhà cung cấp chưa chấp nhận Apple Pay bằng cách nhập số thẻ từ Wallet hoặc sử dụng Safari AutoFill.
  • Nâng cấp SharePlay: Cải thiện độ ổn định của tính năng SharePlay và thêm một số tính năng mới như quét mã QR để chia sẻ nhạc, video, và nhiều cái khác.

8251625-SharePlay-Music-Control-Expanding-Feature-2-2.webp

• Đọc tin nhắn với Siri: Apple cũng đã bổ sung các ngôn ngữ mới để Siri có thể đọc tin nhắn, bao gồm Tây Ban Nha, Pháp, Đức, Trung Quốc và một số ngôn ngữ khác. Lưu ý rằng những thay đổi về ngôn ngữ này chỉ áp dụng cho ứng dụng Tin nhắn và không có nghĩa là Siri có thể nghe và phản hồi tất cả các ngôn ngữ đó.
  • Tùy chọn gửi tin nhắn tự động trong cài đặt đã được đổi tên thành "Nhắn tin với Siri".
  • Trong ứng dụng Podcast và Apple Music, tab "Listen Now" đã được đổi tên thành "Home".
  • Thanh tìm kiếm của Safari hiện rộng hơn trước.
  • Trong phần Bảo vệ thiết bị bên trong Cài đặt, hiện có thêm tùy chọn luôn bật Trì hoãn bảo mật hoặc chỉ bật khi xa các vị trí quen thuộc.

Ngoài iOS 17.4 RC, Apple cũng vừa tung ra một số bản cập nhật khác bao gồm:

• iPad OS 17.4 RC
  • macOS Sonoma 14.4 beta 5
  • visionOS 1.1 beta 4
  • tvOS 17.4 beta 5

Hiện tại mình thấy nhiều anh em đang phàn nàn về tín hiệu sóng điện thoại đang gặp vấn đề với iOS 17.3.1, anh em nào bị thì thử update lên iOS 17.4 RC nha vì đây gần như là bản chính thức rồi. Vừa lên thì mình chưa thấy có bất kỳ vấn đề gì nghiêm trọng, anh em nào lên rồi có thể chia sẻ thêm trải nghiệm của anh em ở bên dưới comment để những anh em khác tham khảo nhé.

Apple chính thức cho phép cài app từ cửa hàng ngoài cùng với một số thay đổi khác

Apple đã chính thức công bố iOS 17.4 sẽ bao gồm một số thay đổi lớn, ví dụ như có thể cài đặt ứng dụng từ nguồn bên thứ ba và những trình duyệt được phát hành trên iOS không nhất thiết phải sử dụng WebKit của Apple nữa.
tinhte.vn

Anh em đang ở bản iOS nào?
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

U như kĩ 😀
@Quàng Lê Văn Mới mà, mới cái số .3.1 lên .4 đó
Cười vô mặt
Đợi sang tuần lên thôi
alphi
TÍCH CỰC
5 tháng
@SieuBanana Xem dòng tộc bạn có ai bỏ cứt thối trong túi quân ko nhé.
@응웬반캉 Nguyễn Khang Dùng ngay từ ngày đầu không bị gì.
@alphi Có khi nó nhìn thấy ct nó đang chảy nước dãi vì không mua đươc đó bác 😆
@voldemot Ko bác. Gì chứ màn hình máy e lúc nào cũng phải sạch. Có tý bẩn là e dùng khăn lau ngay. Trước dùng 16 ko sao. Từ lúc lên 17 là bị.
Chờ chính thức lên luôn
@hoangpm Nó cũng như chính thức rồi còn gì b
Chuột bạch lên nào. Không khuyến cáo anh em 13 series trở xuống update nhé
@hongphuc1992 sao thấy iphone 13 và iphone 14 đều apple A15 mà, 13 không lên thì 14 cũng nghỉ ah
LocNgo136
ĐẠI BÀNG
5 tháng
có ae nào giống tôi, check bản update beta để đó ngắm chỉ chờ chính thức mới lên ko 🤣
Sao bọn google k đổi tên thành android 17 nhỉ cho giống apple để nhìn k bị tụt
Chắc đầu tuần sau là có bản chính thức thôi
Lên trải nghiệm thôi anh em!
tuluan
TÍCH CỰC
5 tháng
Chờ chính thức thì lên
lên vì đam mê chứ cũng k thấy khác biệt gì
noloveonme
ĐẠI BÀNG
5 tháng
17.3 Bị miss thông báo, phải gỡ app cài lại mới đc. Có ai bị giống vậy không?
trutan
TÍCH CỰC
5 tháng
@noloveonme Lên 17.3.1 Tôi vẫn bị mis thông báo Mes. Chỉ khi nào mở app mới thấy có tin nhắn
noloveonme
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@trutan Bị y chang luôn. Gỡ app cài lại thấy ổn hơn đó bác
nhutbb8300
ĐẠI BÀNG
5 tháng
15 yên ổn 17.2.1
NÀY THÌ IOS ỔN ĐỊNH ÍT LỖI. ĐÓ GIỜ XÀI ANDROID CHƯA THẤY CON NÀO LỖI SẠC HAY BÀN PHÍM LAG NHƯ IOS.
@Doof Heinz Thời iphone 6- iphone 8 là thấy ngon nhất
@huynh tri 1996 Về ao làng Android của bác mà dùng nhé. Toàn ảo tưởng
NQN.79
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@Duy Tân Võ Ko đc 100 cuộc gọi đâu.mình ktra thì thấy đúng 2 tuần thôi.(k cần biết là bao nhiêu cuộc gọi)
@NQN.79 Sao mình đọc báo thấy trên IOS 17 này nhật ký cuộc gọi được 2000 hay sao đó!?
mcmxcvii
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Đang iPhone 11 iOS 17.3.1 chưa thấy lỗi gì mà sao lắm ông xài đời mới hơn than lỗi thế nhỉ
Kinh vãi
Yuire
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@mcmxcvii Tui 12 pro cũng không thấy lỗi gì sóng thì full, chả hiểu bị lỗi gì 😆)
Đang bị lỗi sóng yếu. Lỗi tồi tệ thật sự. Chờ bản chính thức rồi lên luôn. Dù gì cũng là máy phụ.
😂😂😂
iPhone 11/ lỗi 4G hay bị rớt mạng bản 17.3.1
charon666
ĐẠI BÀNG
5 tháng
7plus ios 11.0.2 chào các đ/c 😁
trikhai
ĐẠI BÀNG
5 tháng
qua bao nămc sử dụng iphone nhận ra mua ios nào cứ nằm im đó xài luôn ổn định nhất, lên cũng sử dụng bấy nhiêu không có gì khác
heobubi
TÍCH CỰC
5 tháng
@trikhai Chuẩn đó bạn. Mình cũng đang để nguyên từ lúc mua
@GiT Bác suy tư quá. Thoả mái đi
@GiT Mình dùng iPhone từ 2009 tới giờ. Cứ có bản mới là update. Chưa thấy lỗi lầm to tác gì cả.
Đã là HĐH thì ít nhiều cũng có lỗi do nhiều nguyên nhân gây ra khi ta dùng một thời gian dài, có thể do các app xung đột với nhau…bla bla…. Quan trọng là Apple biết lắng nghe và khắc phục lỗi cho người dùng.
Như MS là ông trùm của Windows mà còn thường xuyên bị lỗi thì không có HĐH nào là hoàn hảo cả.
Quan trọng là người dùng phải ít nhiều hiểu tý về công nghệ và tự biết cách để máy ít bị lỗi.
Ví dụ mình dùng máy tính cả năm hầu như không bị lỗi gì. Nhưng thằng bạn bên cạnh thì suốt ngày la lỗi.
GiT
CAO CẤP
5 tháng
@Phù Mỹ 999 Cái vấn đề mình lựa iOS vì tính ổn định, điện thoại công việc mà dính lỗi thì thiệt hại kinh tế đôi lúc còn nhiều hơn giá trị cái điện thoại. Nên để thoải mái thì mình tắt luôn update để đỡ phải suy nghĩ, thỉnh thoảng lên đây hóng thôi... 😅

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019