Những mẫu flagship cũ tiếp theo của Samsung sẽ được cập nhật One UI 6.1 đi kèm Galaxy AI

Cáo - Foxtek
13/4/2024 1:51Phản hồi: 54
Những mẫu flagship cũ tiếp theo của Samsung sẽ được cập nhật One UI 6.1 đi kèm Galaxy AI
Theo thông tin trong ngày 12/4/2024 được chia sẻ bởi trang GSMArena, các mẫu flagship cũ của Samsung sẽ được cập nhật One UI 6.1 trong tháng 5/2024 bao gồm: Galaxy S22 Series, Z Fold4, Z Flip4, Galaxy Tab S8 Series, Galaxy S21 Series (ngoại trừ Galaxy S21 FE), Z Fold3, Z Flip3.

Danh sách thiết bị Samsung cập nhật One UI 6.1 trong nửa đầu tháng 5/2024

Những sản phẩm cao cấp 2022 của Samsung dự kiến sẽ được cập nhật One UI 6.1 trong nửa đầu tháng 5/2024. Bản cập nhật này sẽ bao gồm những tính năng Galaxy AI tương tự với Galaxy S23 FE chẳng hạn như: Chỉnh sửa ảnh tạo sinh, Phiên dịch trực tiếp, Tóm tắt nội dung web thông minh, Circle to Search,… Tuy nhiên, tính năng Instant Slow-Mo sẽ không xuất hiện trong bản cập nhật này.

Tính năng Instant Slow-Mo sẽ không xuất hiện trong bản cập nhật One UI 6.1 dành cho các thiết bị Galaxy 2022. Nguồn: CNET.

Cụ thể, Instant Slow-Mo cho phép người dùng làm chậm bất kỳ video nào bằng cách nhấn và giữ màn hình). Tuy nhiên, tính năng này sẽ không mang lại trải nghiệm tốt nhất trên các thiết bị Galaxy tích hợp chip Exynos và Snapdragon trước năm 2023. Dưới đây sẽ là danh sách các thiết bị Galaxy được cập nhật One UI 6.1 trong nửa đầu tháng 5/2024.
  • Galaxy S22 Series (S22, S22+, S22 Ultra).
  • Z Fold4.
  • Z Flip4.
  • Galaxy Tab S8 Series (Tab S8, S8+, S8 Ultra).

Người dùng Galaxy S22 Series sẽ được trải nghiệm các tính năng Galaxy AI trong bản cập nhật One UI 6.1 sắp tới. Nguồn: CNET.

Danh sách thiết bị Samsung cập nhật One UI 6.1 trong nửa cuối tháng 5/2024

Trong giai đoạn nửa cuối tháng 5/2024, những mẫu smartphone cao cấp 2021 của Samsung sẽ là các thiết bị tiếp theo được lên One UI 6.1. Tuy nhiên, khả năng cao những sản phẩm này chỉ được tích hợp 2 tính năng AI là Circle to Search và Magic Rewrite (đây có thể là cách gọi khác của Chat Assist - Trợ lý chat thông minh cho phép thay đổi phong cách và giọng điệu của tin nhắn bằng bàn phím Samsung). Dưới đây sẽ là danh sách các thiết bị Galaxy được cập nhật One UI 6.1 trong nửa cuối tháng 5/2024.

• Galaxy S21 Series (S21, S21+, S21 Ultra) nhưng không có Galaxy S21 FE.
  • Z Fold3.
  • Z Flip3.
Z Fold3 và Z Flip3 sẽ là những thiết bị được cập nhật One UI 6.1 trong nửa cuối tháng 5/2024. Nguồn: CNET.

Một vài nhận định của mình về lần cập nhật One UI 6.1 sắp tới

Theo suy nghĩ của mình, việc Samsung phổ cập các tính năng Galaxy AI cho các flagship đời cũ sẽ giúp người dùng có cơ hội sử dụng những tính năng Galaxy AI mới. Tuy nhiên, những thiết bị này có khả năng sẽ không mang đến trải nghiệm AI mượt mà bởi giới hạn của các bộ vi xử lý cũ.

Mặc dù vậy, việc Samsung mang tính năng Galaxy AI xuống các thiết bị cũ có thể là một chiến lược thông minh. Một khảo sát từ trang Worldpanel ComTech cũng cho thấy sức hút của Galaxy AI với nhiều người dùng. Cụ thể, 25% người dùng dòng Galaxy S24 chia sẻ rằng họ muốn mua sản phẩm vì Galaxy AI (theo trích dẫn từ trang Sammy Fans).
Qua đó, mình nhận thấy hãng dường như đang gợi mở rằng người dùng sẽ có được trải nghiệm công nghệ AI tốt nhất, mượt nhất trên Galaxy S24 Series và đặc biệt là hai mẫu Z Fold6, Z Flip6 sắp ra mắt (dự kiến là vào tháng 7 hoặc tháng 8/2024).

Mình tin rằng Samsung đang đi đúng hướng nhờ vào chiến lược phổ cập Galaxy AI cho các thiết bị flagship cũ. Nguồn: Samsung.

Vậy các bạn nghĩ sao về lần cập nhật One UI 6.1 sắp tới cho các mẫu flagship 2022, 2021 của Samsung? Hãy để lại cảm nghĩ của bạn ở bên dưới bài viết cho mình được biết nhé. Cảm ơn các bạn đã quan tâm và theo dõi.

Quảng cáo

Nguồn: GSMArena.

54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ơ Kìa
TÍCH CỰC
3 tháng
Từ lúc update bản 6.1 xong gần như ko dùng đến tính năng AI, thực sự với người dùng cơ bản thì có hay ko có cũng ko quá quan trọng.
@Ơ Kìa Cái tóm tắt bài báo là hữu dụng và dùng thường xuyên nhất. Đúng là công nghệ càng phát triển thì con người ngày càng lười
Cười vô mặt
jimbo89
TÍCH CỰC
3 tháng
@Ơ Kìa giống tôi, còn chưa biết nó dùng thế nào và để làm gì
Cười vô mặt
@Ơ Kìa Galaxy AI chỉ là chiêu trò quảng cáo thôi, không có ứng dụng gì đặc sắc trong thực tiễn. Sang năm là nó sẽ bị lãng quên như những tính năng khác như Dex...
@dustonthewind Dex xài nhiều chớ sao lãng quên ta, xưa cần dây chớ giờ ko cần luôn
Anh em ôi, có cách mới nào làm cho con note 10/10+ nhận spen chưa vậy. Nhiều lúc cần dùng spen để chụp ảnh từ xa mà nó ko nhận.
@bạn Thọ xin giấu tên mạnh dạn có câu trả lời tu pin spen bị tèo rồi bác, nếu cần tính năng này thì thay mới còn ko thì xài tạp thôi bác, giá Spen mua lẻ khoảng 280-350k
@bạn Thọ xin giấu tên mạnh dạn có câu trả lời Note 10+ lỗi Spen 4-5 năm rồi bạn ơi, quên đi cho đỡ bực bạn ơi
@bạn Thọ xin giấu tên mạnh dạn có câu trả lời thay bút khác, mỗi lần update thì tháo bút ra, máy nguội mới bỏ lại
Từ series S21 trở lên + dòng A ra mắt năm nay cập nhật là đẹp. Còn lại ko cần thiết...
@notlove2402 Mình nghĩ chắc khó cho dòng A quá...
@Cáo Công Nghệ E cũng nghĩ vậy, nếu có cho dòng A thì mua thêm 1 con A để dùng máy phụ linh tinh cũng được...
Galaxy AI là dịch vụ nên sau cũng mang hết lên các máy Samsung thôi, trừ mấy tính năng offline ra.
Cập nhật xong lag hơn, hao pin hơn...thế là đành phải bán máy vì không "hạ' xuống được. Một nước đi rất giống Apple của Samsung 😁
@kekk sam hay táo thì cũng chỉ vì doanh số và lợi nhuận thôi, chỉ mấy fan cuồng ảo tưởng khách hàng là thượng đế :D
@kekk Mắc j k hạ xuống đc.
@kekk hạ bình thường nhé bạn , đâu phải ios đâu mà không hạ được , có box là xong hết tuỳ bản còn hạ được bằng odin , mà mình thấy android cập nhật cao càng ngon chứ méo lỗi như ios
tương87
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@kekk Cập nhật rồi dùng vài ngày sẽ mượt và mát, vì SS học thói quen sử dụng để tối ưu mà.
Cũng tiện phết. Thao tác nhanh hơn
Hoà chung niềm hân hoan AI thì lên cho có tiếng cũng vui, chứ mấy ai xài tới dăm ba cái tính năng làm màu
@MID217 Tui xài nè, thấy hay ho chứ bộ.
@MID217 hòa chung niềm hân hoan AI nên apple nhanh chóng đú trend bảo đã nghiên cứu AI bấy lâu nay, ai dè lộ ra chẳng có gì, cổ phiếu cắm đầu, quan trọng là apple có giàu lên hay giảm bớt thì đám ifan lởm cũng chẳng được đồng xu nào 😁
maicasio
TÍCH CỰC
3 tháng
ifan không thích điều này.
@maicasio nên nó có mấy % bình chọn dưới mức mong đợi đó bạn.
S22 U vẫn sống quá khoẻ
Lên nóng và nhanh hết pin. Đừng lên nha các fen.
Firefox OS
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Canh Rong Biển S23 FE lên thấy ngon, mượt pin trâu hơn 3%
khoi087
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Đang xài Galaxy s21fe . và tao thề ko mua samsung lần nào nữa. Dmaaa loại ra là mất dạy rồi
Cuối cùng con Fold4 cũng có tên...
Móa lạy luôn. Mấy cái AI toàn xàm xàm mà yêu cầu phần cứng cao, cho update lên chạy chậm ì ạch ra
S21fe ko đc lên. Cay. Iphone se còn đc lên
Mấy con từ 2021 mà vẫn lên đc thì cũng hay quá rồi dù là hơi hạn chế nhưng méo mó chắc vẫn hơn ko
lần đầu tiền phàn nàn update Fold 3, lỗi tùm lum khi cập nhật tối qua, mong có bản mới sửa lỗi
Ko có note 10+ nhỉ
Đang xài Apple Iphone 15 Promax, bản 1TB full box + Apple Watch Sport Ultra 3. Mê Galaxy AI quá. Làm sao đây?
jimbo89
TÍCH CỰC
3 tháng
@sarsilove mua 1 con s23 hoặc s24, thế thôi, mình là người có tiền mà, ghi rõ model thế kia chắc chắc giàu, ko lẽ là dân sale đồ công nghệ
Cười vô mặt
@jimbo89 Tui troll Sam seeder đó cha!!! Tui xài Bphone của Quảng Nổ nha.
jimbo89
TÍCH CỰC
3 tháng
@sarsilove ra là ông có sở thích chọc chó
Cười vô mặt
@jimbo89 Ờ..chọc thằng Bủm sít Mì Xèo @trimsedinang, @trimsedimua mấy nay mà hem thấy nó đâu. Chắc Quảng Bom nợ lương nó nên nó cay, chuồn mất m r.
Tin vui cho người dùng SS nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019