FiiO sắp ra mắt máy CD player DM13

HThanhLoi
9/7/2024 13:22Phản hồi: 20
FiiO sắp ra mắt máy CD player DM13
Tiếp nối thành công của máy cassette FiiO CP13, FiiO lại tiếp tục cho ra mắt CD FiiO DM13. Theo mình đọc từ hãng thì em này là CD portable có pin tích hợp, Mặt trước máy sẽ có màn hình hiển thị để xem các thông số cơ bản như thời lượng pin, track nhạc,.., có jack cắm tai nghe là 3.5 và 4.4.

Như hình trên thì mình mình thấy các ngõ in/out khá đa dạng, vẫn chưa rõ giá cả hay thông số của em nó do chưa được công bố, nhưng mà thường giá thành của FiiO thường khá vừa phải nên mình dự đoán DM13 có thể rơi đâu đó vào khoảng 100-200$.

DM13 sẽ có 5 màu lần lượt là trắng, bạc, đen, xanh và đỏ cho anh em lựa chọn.
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhớ trước mình có con walkman màu xanh trong chuyên dùng để xem xiếc với cái tivi trung quốc nhỏ hơn gang tay 1 chút =]]
@theon2709 Hình như máy đó gọi là Discman thì phải?
@Đặng Chánh Thi Không nhớ mà lâu quá rùi bạn, cả xóm chung mua… xanh nước biển trong suốt
@theon2709 Hồi nhỏ thấy cái máy bé xíu mà phát được ra tv thì ảo diệu vl luôn 😁 . đi chơi đem theo cắm vào tv khách sạn! :D
@Đặng Chánh Thi vẫn Walkman nhé, gọi là walkman cd player
@warmboy24 may xóm mình có 2 cậu ấm con nhà giàu mới có chứ không cũng chỉ ước đến cassette, combo cả cái tivi trung quốc màu xanh bé tẹo nữa...lúc đó hình như có lớp 5 lớp 6 gì đó thui =]]
Bây h T thấy trên mạng chúng nó có phong trào thu mua máy phát CD cũ ko kém đài cát sét với đĩa than. Cái đĩa than hay đài cát sét nó là định dạng khác chất âm khác. Chứ cái đĩa CD là định dạng nhạc số chất lượng kém rồi. Mua CD thì sao ko chịu khó lên mạng tải nhạc lậu chất lượng cao có tốt hơn ko?
@dlv.thickgame Cái đó nghe nói mình phải mua đĩa gốc nghe nó mới hay nhưng hiếm.
@dlv.thickgame mua CD hàng real là ủng hộ chất xám nghệ sĩ. Mua để sưu tầm vì nó cầm được trên tay+ poster nhạc. Chứ Stream nhạc thì nói làm gì. 😁 Nói chung là bạn thích cái gì bạn nghe, bạn chơi, còn ng ta mua gì kệ ng ta.
@dlv.thickgame Đĩa cd là file .wav file gốc không nén chất lượng từ phòng thu, file lossless hay flac là file nén ko mất dữ liệu nhưng nó ko so với cd được.
Còn tùy gu người nghe,nghe trên thiết bị thu phát nào nữa
Còn lên mạng tải về nghe thì đơn giải quá, mà chưa chắc file gốc.
linker95
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Lehoangnghia CD đơn giản nó là bộ nhớ (giống USB), bạn chép file gì lên mà k được
Mình vừa nghe thử 1 bản nhạc Lossless và nghe qua 1 bản CD. Mình thấy CD nghe âm bổng và chi tiết hơn file lOSSLESS
linker95
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@leequan2012 do thiết bị đọc thôi,. và cả chất lượng file nữa nên k thể so sánh như thế được
kiddi5
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Có bluetooth không nhỉ?
@kiddi5 Không có bluetooth nhé bác ơi
Qioc Tuan
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Nhìn xấu, kém xa cái discman của Sony một thời!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019