Sony trình làng Bloggie Touch, máy quay mini mang màn hình cảm ứng

niky
1/9/2010 16:16Phản hồi: 17
Sony trình làng Bloggie Touch, máy quay mini mang màn hình cảm ứng
Sau các thế hệ máy quay mini mang thương hiệu Bloggie trình làng tại CES đầu năm và cũng đã được bán tại Việt Nam một thời gian ngắn gần đây, Sony vừa tiếp tục giới thiệu thêm một phiên bản mới với tên gọi là Bloggie Touch. Phiên bản này cao cấp hơn hẳn các phiên bản cũ với khá nhiều điểm nổi bật về camera và thiết kế.

Đầu tiên phải kể đến chi tiết cảm ứng như tên gọi của nó. Màn hình cảm ứng có kích thước 3" của Bloggie Touch sử dụng công nghệ cảm ứng điện dung, thiết kế gọn gàng, liền lạc với toàn bộ thân máy làm từ nhôm. Toàn bộ thiết kế đó bao bọc cho bộ nhớ trong tùy chọn 4GB hoặc 8GB và camera 12.8MP. Camera đó sử dụng cảm biến Exmor CMOS, ống kính góc rộng 32mm f/2.8, Auto Focus, Auto Macro, zoom quang 4x và quay phim HD 1080p. Nó cũng giữ nguyên cổng USB bật ra phía dưới nhưng được tích hợp thêm cổng HDMI bên hông, cho phép bạn xem trực tiếp phim/hình ảnh được ghi thông qua cáp HDMI và tivi HD.

Các phần mềm đi kèm Bloggie Touch ngoài việc cho phép người dùng kết nối tới trung tâm dữ liệu trực tuyến Sony's Personal Space™, còn cho phép người dùng thoải mái chia sẻ trực tiếp hình ảnh/video lên các mạng xã hội, trang lưu trữ như: Facebook®, Flickr®, Picasa Web Albums™ hay YouTube™... Giá bán công bố cho Bloggie Touch là 180 USD và 200 USD tùy theo dung lượng. Dự kiến bán ra tại Hoa Kỳ trước tiên vào giữa tháng 9 này và đến tháng 10 Sony mới phân phối rộng rãi trên toàn cầu.

Nguồn: Engadget
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em này nhìn đơn giản mà đẹp wa. Quay phim chụp ko biết đẹ ko. Nếu ok lụm em bỏ túi
sonyclie
TÍCH CỰC
14 năm
woa,đẹp, giá cũng phù hợp chứ ko quá mắc như các sp khác của sony
Mình tháya phía sau giống giống cái N70😃
Nhìn mặt trước giống cái Zune đời đầu nhỉ 😃
meocon22
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ủa không có đèn flash hả? sao chụp hỉnh lúc trời rối được. 😔
Nó là máy quay mà bác, khi chụp trời tối bác nhớ mua thêm 01 flash ngoài nhé, giá như vậy là hợp lý, không biết về mình giá bao nhiêu nhỉ!
JDung
TÍCH CỰC
14 năm
SONY phát triển nhiều sản phẩm quá, coi chừng loãng
fengyi
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình không nghĩ thế, sản phẩm quay phim mini này đã và đang đáp ứng nhu cầu của nhiều người dùng lắm, cần quay phim, clip ngắn nhưng không muốn/không đủ tiền mua cả một camcorder chuyên nghiệp. 😃
Cái này mà là điện thoại thì ngon nhỉ
bác này phát biểu lãng quá
con này đẹp quá các bác nhỉ, ngoài chức năng chính quay phim thì ko biết có chụp đc hình hok nhỉ 😁
đc thì e sẽ kiu gia đình làm 1 con để tiện việc lưu giữ khoảnh khắc gia đình .:D
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Nhìn sau thấy giống nokia N70 danh tiếng 1 thời quá
đẹp quá... để dành mua 1 cái về quay film chơi cho zui! 😁
nhin em này fia sau thì đẹp còn đằng trước ko ăn thua
Mấy con sony kiểu dáng thì đẹp nhưng chụp hình quay film tệ...mình mới mua con tx7 thấy giá khá cao hơn canon nhưng chụp hình lại khá xấu hơn,được cái quay film full full HD 1080 màn hình cảm ứng
Đơn giản mà đẹp...tính năng đỉnh, giá hợp lý quá, về tới VN thì máy ảnh cầm tay kiểu cụ lỗi thời hết, hy vọng tốt hơn dòng T
bantayden
TÍCH CỰC
14 năm
Máy đẹp giá tốt...............................
Atoxic
TÍCH CỰC
14 năm
mẩu mả mới nhỉ, nhìn giống giống đt quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019