Samsung đã bán được hơn 600 ngàn chiếc Galaxy Tab toàn cầu

Didu
22/11/2010 17:8Phản hồi: 77
Samsung đã bán được hơn 600 ngàn chiếc Galaxy Tab toàn cầu

Samsung mới đây xác nhận, họ đã bán ra được khoảng 600 ngàn chiếc máy tính bảng Galaxy Tab trên toàn cầu kể từ khi bắt đầu xuất hiện trên thị trường. Đây là chiếc máy tính bảng đầu tiên của Samsung và là một trong những đối thủ nặng ký nhất của iPad thời điểm hiện tại. Riêng tại thị trường Hàn Quốc, Samsung đã tiêu thụ được 30 ngàn chiếc Galaxy Tab qua nhà mạng SK Telecom kể từ khi nó chính thức được bán ra tại đây ngày 14 tháng 11. Ngoài ra, trưởng bộ phận di động của Samsung, ông Shin Jong-Kyun cũng xác nhận thông tin về Galaxy Tab thế hệ hai: "nó sẽ có nhiều phiên bản với các kích cỡ màn hình khác nhau". Mục tiêu của Samsung trong năm nay sẽ là bán ra 1 triệu Galaxy Tab trên phạm vi toàn cầu.

Nguồn: Slash Gear
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tham vọng lớn của Samgsung. Mình xài còn GT cũng được 2 tuần rồi. Rất hài lòng
Con này bắt GPS có nhanh không bạn, định làm 1 con bỏ vào ô tô .
cdmababy
TÍCH CỰC
13 năm
số liệu do chính Samsung cung cấp 😁
bán theo kiểu toàn cầu thế thì số liệu từ người bán là chính xác nhất, các nguồn tin khác chỉ là dự đoán thôi 😃
Số liệu ko thể muốn nói gì là nói đâu bạn à. Cổ đông nó hỏi lợi nhuận ko có là chít á. Dù gì mình cũng chưa thể hài lòng với gt này dc. Đợi thế hệ 2 thôi.
bác cứ lo xa, bán 1 triêu mà lãi mổi cái 50 cent thì lấy gì mà chia . còn vì sao lãi 50 cent thì thiếu gì cách giải trình với cổ đông :mstickle:
Bạn tài quá, bọn nước ngoài nó khôn chứ không dể ăn đâu mà nói như bác, cái đầu mấy thằng cổ đông nó không ngu như bác nghĩ đâu. Nếu SS nó chém gió và làm đc như bác nói thì sao nó không nâng số liệu lên thêm nữa nhìn cho đẹp.
gabb8100
TÍCH CỰC
13 năm
Ông này đá đểu đây mà. nhiều lúc m thấy ghét kiểu cm này. Số liệu do ai cung cấp cũng thế miễn là công ty xác nhận. nếu ông bán đc có 1 chiếc mà ông khai 10 chiếc thì ông phải nộp thuế 10 chiếc
họa có bị điên
kekenano
TÍCH CỰC
13 năm
Hình như chưa bán ở VN nhỉ, em thấy thị trường ảm đạm quá
Không biết Việt nam mình tiêu thụ giúp Sam sung được bao nhiêu con? giá chính hãng gần 16 củ mà.............
Việt nam mình bán được 200 chiếc rồi, tuy nhiên vẫn chưa đủ phụ kiện.
Cầm gt trên tay đọc tin này cũng thấy vui vui.
Chúc gt thành công.
em nghĩ là chém gió thôi các bác ạ...
Chém gió có đi tù đâu nào 😁
Đang kiếm một em xài mua chưa thấy ai rao.... chán.... vn khi nào cũng chậm
TuanHA@TT
ĐẠI BÀNG
13 năm
600 ngàn cái, có vẻ chưa hot lắm các bác nhỉ...
Galaxy Tab hiện cũng có đối thủ là Archos Internet Tablet 70. Giá chỉ chưa bằng 1/2 so với SS GT, chỉ kô có 3G + tính năng thoại. Nhưng nghĩ cho cùng thì cũng không mấy khi sử dụng tính năng thoại, mà dùng 3G là chính 😃

Nhưng với hơn 1 nửa tiền thì mua 1 cái phone khác cũng tốt.
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Galaxy Tab doanh số so với Ipad vẫn còn thua xa quá nhỉ, chắc tại đắt quá đây mà.
colinjsit
TÍCH CỰC
13 năm
Ipad rẻ tiền lắm hả bạn!?
khi nào mình mới có 1 con dùng
tôi cũng đang dùng 1 con GT, chẳng cài game gì vì không có nhu cầu, nói chung có nhận xét như sau:
1. GT: thích hợp cho công việc.
2. Ipad: cho các bạn trẻ có nhu cầu giải trí.
Vì thế tôi thấy các bạn tranh cãi nhau giữa 2 cái này là k hợp lý lắm. Tuy nhiên theo tôi thì samsung cần đầu tư hơn nữa cho GT để sản phẩm mang tính cạnh tranh cao hơn.
Meg2k
TÍCH CỰC
13 năm
Lại gây nhau 😃 bác kia nói đúng một phần đấy vì em từng xài thử cái iPad của người bạn rồi, tình huống nè....

- Có một external USB HDD 320GB chứa các tập tin cần gửi cho khách hàng - cái HDD này được sync thường xuyên với server công ty khi về cty (chép hết mớ này vào tablet là không thể).
- Đang đi đường thì khách hàng yêu cầu gửi email cho họ file thiết kế khoảng 20MB trong cái HDD đó.

Trên iPad thì phải làm sao ?!?!?!? Gắn external HDD vào cổng nào trên iPad để gửi tập tin thiết kế đó cho khách hàng?

Đang cân nhắc giữa iPad và Archos, cầm cái GT lên rồi thấy nó nhỏ quá 😃
Đó là ý kiến riêng của bác thui. Nói như bác các hãng chạy đua làm smartphone làm j, thằng Apple với thằng Nokia hợp tác là nhất rùi, tạo thành bộ đôi Ipad và 1200 toàn diện như bác nói. Cứ tưởng mình dùng đc là nó nhất.
tienvinh137
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ghét loại người này,iPad mà phán ngay dành cho bạn trẻ giải trí.Sao ko nói GT có game đâu mà cài.
Cũng tốt ấy nhỉ . Còn 1 đối thủ là streak ko biết doanh số thế nào
Theo thông tin do SS cung cấp thì ở VN cháy hàng, tiêu thụ đc 200 con 😁.

---------- Post added at 10:10 AM ---------- Previous post was at 10:06 AM ----------

Trong cái tập đoàn bạch tuộc SS thì 600k GT chắc chỉ bằng cái móng chân doan thu năm 2010 thôi, lợi nhuận chắc ko thể hiện nổi hơn vài % đâu. Với lại bây giờ kế toán tài chính thì nhiều chiêu làm sổ sách lắm. Bác là cổ đông thì hàng năm đọc được 20 trang báo cáo tài chính là cùng, làm sao mà biết nổi.
gabb8100
TÍCH CỰC
13 năm
Bcas này nói công ty người ta như trò trẻ con ấy. bác ko thích ss thì bác lướt cho ae nhờ.
So bộ não của bác với bộ não của người ta hử, sao bác không nghĩ đến tiền thuế nó phải đóng khi nó nâng số liệu lên. Qui trình sản xuất bao nhiêu cái, xuất kho bao nhiêu, tồn kho bao nhiêu, nhiều cái để quan tâm chứ không đơn thuần như bác nói đâu. Tập đoàn của nó biết bao nhiêu cái đầu khũng chứ không phải 1 người với cái đầu như bác đâu mà muốn qua mặt là qua. Chấp nhận Tab không bằng Ipad, giá cả phi lí, nhưng nó cũng không cùi đến nỗi như nhiều người chê đâu.
tmhung
TÍCH CỰC
13 năm
Đã và đang dùng cả 2 cái , ko hiểu dc sao Samsung bán dc 600k máy nhỉ 😃 . Nòi về độ nặng nhẹ thì nỏi thật là Ipad ko chiếm chỗ lắm đâu , nhưng tiện ích gấp bội
romero
TÍCH CỰC
13 năm
Nói chung GT sẽ không thể thành công bằng ipad cốt yếu nằm ở Os: iOS độc quyền còn GT ư bạn chỉ cần đợi 1-2 tháng nữa sẽ có nhwungx con đẹp hơn Tab, nhẹ hơn Tab nhiều tính năng khủng hơn Tab cũng chạy Android mà giá chỉ bằng 1/3 thôi, GT tàu khựa chạy android chắc <5tr đó, chờ từ h đến tết coi
Cần gì chờ mấy tháng nữa bạn, bây giờ có con Archos chuẩn bị làm mưa làm gió kìa.
bác chém gió đấy đừng nguy hiểm nữa nha

không thích hay thấy có gì ko vừa lòng thì ra đi bác hôi quá
nếu nó là nhất rồi thì đừng vào coi chi cho mệt

2 bác nguy hiểm Vãi lều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019