Dùng đèn Flash làm đèn pin (dành cho các máy có 2 đèn Flash)

TDNC
14/12/2010 3:47Phản hồi: 88

Không cần cài thêm phần mềm, bạn cũng có thể dùng đèn Flash của máy làm đèn pin bằng cách gạt nút mở khóa bàn phím bên thân máy và giữ yên trong khoảng 2 giây, 2 đèn flash của máy sẽ sáng lên liên tục. Để tắt chúng, bạn cũng gạt nút mở khóa xuống lại và giữ trong vài giây.

Lưu ý: chỉ áp dụng trên các máy có 2 đèn Flash như Nokia E7, C7 và C6-01.

88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Archer.M
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hix,

bài này quá ngắn để đưa lên trang chính. Lại chỉ riêng cho Nokia-symbian mà tiêu đề nội dung đều ko thấy đề cập (ngoài cái dòng nokia review) đọc dễ bị nhầm.
trung4389
ĐẠI BÀNG
13 năm
n85 cũng có 2 đèn flash mà ko xài đc, phải cài soft 😔
bakery00
TÍCH CỰC
13 năm
ngộ nhỉ,bài này cũng đc đưa lên trang chủ àh ^___^
simhoang
ĐẠI BÀNG
13 năm
5800 cũng có 2 đèn nhưng có thấy được gì đâu?
cái này chỉ dành cho Symbian S60^3 thôi!
peoiumap
TÍCH CỰC
13 năm
chắc chỉ giành cho những máy nokia hệ điều hành sym^3 thui ... ko biết phải zi ko nữa =.=
Đúng là ngộ thiệt. Cái này có gì đâu mà đưa vào trang chủ luôn... :playfull:
1 bác đưa ra ý kiến bài này ko đc đưa lên trang chính thế là thi nhau bài này mà cũng đưa lên ah.........hazi gió lùa..cho ' hùa
Archer.M
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ai cũng nhận thấy điều đó đúng bác à. Không biết bác có thấy vậy ko?!
Nên thêm vào title là dành cho các máy chãy Sym^3, mới đọc tưởng máy nào cũng được 😃
baonguyen96
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đang xài N8, chạy symbian^3, nhưng nó không làm được chiêu này....! :p😔
geometry
TÍCH CỰC
13 năm
khám phá có vẻ ngộ nhỉ 😁
hihihi ...Ráng làm đèn pin đi ...con Bold em làm đèn pin 1 thời gian đi cái ic nguồn
mrdanny
ĐẠI BÀNG
13 năm
bài như thế này mà cũng đc đưa lên trang chủ sao,c7 thì đã bán,nhưng ít ng dùng còn e7 đã bán đâu
modbibi
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko có gì gọi là tinh tế để đưa lên tận trang nhất ...
hpdaigia
ĐẠI BÀNG
13 năm
hehe biết ko được nhưng cũng ráng thử xem sao kết quả là em N900 của mình ko làm được dù có 2 đèn flash led..... đành dùng phần mềm flash light như hồi đó đến giờ̀ thôi hehe
ko biết trong clip là em Nokia gì nữa, màn hình chờ có cái đồng hồ đẹp thế 😁
trời ơi.Làm MOD sướng thiệt.Viết bài kiểu gì cũng được đưa lên trang nhất.
Bài này cũng chỉ được đưa vào thủ thuật cho sym^3 thôi là cùng.Nhưng sao lại lên đến tận"thành pháo"vậy nhỉ.
Dù sao cũng không thử được.
N8:đã thử nhưng không có chức năng này.Giữ tận 1 phút mà có thấy gì đâu.Giữ lâu sợ em nó tróc luôn cái khóa trượt thì khổ.
E7:chưa có để thử.
N900:làm xong nó đơ máy luôn.phải khởi động lại.Tối ni Flash lại cho em nó sạch.
Hd2:không thuộc nokia nhưng cũng cố đè đầu em nó ra thử nhưng kết quả cũng là con số 0.
Đúng thiệt là bỏ xừ.nhưng kệ,đang rảnh không có chuyện gì làm thì ngồi vọc chơi cũng thú vị
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Cài này Blackberry có phần mềm lâu rồi mà.
hihi hay quá nhanh gọn tiện lợi quá, chỉ có cái tiêu đề nên fix lại cho chính xác tí.
N.E.M
CAO CẤP
13 năm
mỗi lần mở flash làm đèn pin mình cứ sợ để lâu nó lại cháy luôn cái đèn :-<
Bài này cũng đưa lên trang chính, có hơi lạm quyền quá không nhỉ? X6 cũng 2 đèn flash mà có ăn thua đâu....?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019