Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Video quảng cáo PlayBook mới: Flash, chúng tôi có Flash

vuhai6
17/5/2011 0:29Phản hồi: 84
Bạn có quan tâm đến Flash trên di động không? nếu có thì PlayBook quả là một lựa chọn sáng giá. Qua những gì thể hiện trong video dưới đây có thể thấy PlayBook đầy mạnh mẽ, Flash được hỗ trợ rất tốt trong trình duyệt mặc định của PlayBook. Không nói thẳng nhưng rõ ràng quảng cáo này của RIM là nhắm vào đối thủ Apple khi mà Apple nhất quyết không hỗ trợ thêm flash trong trình duyệt trên di động của mình. Flash bị Apple chối bỏ nhưng với những lời tung hô trong video thì có lẽ họ rất được RIM yêu mến.

Nguồn: berryreview
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Flash là 1 thứ vũ khí lợi hại của các hãng để cạnh tranh với apple. Mình cũng rất quan tâm đến em playbook này, đúng là khó mà chê được em nó 😃
mình nghĩ thằng apple ko có flash là cố tình. vì apple cảm tháy ko cần flash mà người ta vẫn chết mê. đến lúc doanh số nó ít lại thì nó sẽ tích hợp thêm flash để tiếp tục láy khách.
eros712
TÍCH CỰC
13 năm
Apple ko hướng người dùng xài flash, apple muốn đón đầu công nghệ html5
songviet
TÍCH CỰC
13 năm
Thế tại sao apple không cho phép dùng flash trên mấy máy mac luôn để định hướng cho trọn vẹn nhỉ?
cùng quan điểm với bác. apple rất khéo moi $ của ng tiêu dùng:smoke:
qh3_91
TÍCH CỰC
13 năm
Ngon và mượt đến ko ngờ.... 😁
Lại thấy vật rồi đấy
dùng các thiết bị số bây giờ để lướt web mà không có flash thì bí lắm! e playbook này cũng là 1 sự lựa chọn sáng giá đây!
bordeaux
TÍCH CỰC
13 năm
chắc ghép quá ... :p làm sao mà mượt vậy được ngay cả PC khi load flash lâu lâu còn bị cà giựt nữa là
giựt là do mạng chậm , mạng nhanh là bớt , với vài cái video thì Ram thế là đủ , nặng k nằm ở Video , đa số giựt là game hoặc soft chạy ngầm , mình thấy Palm lướt web , xem video , youtube vài chục Tab 1 lúc vẫn như k có gì xảy ra . Mở thêm 2 cái game là hơi chậm rồi !
chinh xác. quảng cáo thôi. clip preview thì phải thực tế hơn.
Thử là biết ngay mừ hihi 😁
kimanbn
TÍCH CỰC
13 năm
chạy mượt thật, ko biết vụ trả lại playbook là bị làm sao nhỉ? hy vọng ko có j nghiêm trọng
alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
Điện thoại thì k cần thiết chứ Table thì phải có flash

cái này dàn dựng QC. No delay. Ko oánh giá qua clip dư lày dc.
blackhatn01
ĐẠI BÀNG
13 năm
có ai biết tại sao thằng Apple nó từ chối hỗ trợ flash ko vậy.... duyệt web mà ko có flash thì còn j chán hơn nhỉ....
vậy mới gọi là quả táo cắn dở chứ! trên đời phải được cái này mất cái kia mới vui
ufok26
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vẫn còn nhiều vùng dân tộc chưa có điện sinh hoạt vậy mà họ không buồn, thế mới tài chứ!hehe
meobeo_
TÍCH CỰC
13 năm
ý bạn này là hàng chục triệu người VN không biết gì về máy vi tính nên cũng chẳng biết gì về Flash :mstickle:
Apple nói là nếu duyệt web mà có flash thì sẽ nguốn pin rất nhiều nên họ ko sử dụng, cũng có thể còn có thêm vài lý do nữa
Từ khi chuyển từ ipad2 qua PB minh hoàn toàn mãn nguyện vì có thể nằm trên bed coi phim và nghe nhạc online, còn em ipad đời đầu đưa vợ, thỉnh thoảng vẫn mượn để chơi game, còn lướt web thì hoàn toàn = PB
tomahawk™
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đại gia :">.
Mình toàn nằm trên bed coi phim trên desktop, nghe nhạc, chat chit bằng dt, chơi game bằng BB 😁
ngon và mượt đến không ngờ,tình yêu của anh ơi,đợi anh với nhé,anh sắp gặp được em ùi,chỉ còn 365 ngày nhịn ăn nữa là thấy em ùi. he he
kienvunb
TÍCH CỰC
13 năm
Thực sự mình không thích iPad cũng như iPhone chỉ vì nó không hỗ trợ flash.
evintran
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mượt thật. Khả năng xử lý tuyệt vời
RollRoyces
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhìn cái tay di chuyển giả kinh khủng, rõ là ghép hình
trên pc mình cũng chả cần flash nữa nói gì trên table
có HTML5 rồi chẳng cần cái flash chậm chạp nữa

---------- Post added at 08:24 AM ---------- Previous post was at 08:23 AM ----------

tại vì nó làm chậm máy
flash = nóng + chậm + lỗi + hao pin = ức chế

vào mấy trang như yeuamnhac.com cách đây mấy tháng ( giờ k0 bao h vào nữa vì nó coi thường mình quá ), các bố chơi nguyên cái banner flash to đùng chạy video quảng cáo đồ uống, bật tab nào lên nó cũng chạy lại .... những lúc như thế quên flash khẩn trương

k0 có flash chả có vấn đề gì khi lướt web, thậm chí còn sướng hơn (pin lâu hơn, nhẹ hơn, nhanh hơn, ít bực mình hơn)
RIM đã lựa chọn khôn ngoan.
jing
CAO CẤP
13 năm
khi tôi thử mở flash trên trình duyệt và theo dõi CPU usage thì nhận thầy rằng:
- flash yêu cầu rất nhiều cpu usage
- sử dụng nhiều cpu usage thì dẫn tới nóng máy và tốn pin
- flash tiềm ẩn nhiều nguy cơ bảo mật, virus. Adobe phải nâng cấp flash rất nhiều để vá các lỗi bảo mật nhưng cũng ko hết
cũng đang quan tâm em nó nhưng thấy bnản 16g đang lỗi hàng loạt. Chứ giá thì cũng đẹp rồi.
iOS ko có flash kể cũng bất tiện, đôi khi muốn nghe nhạc hay xem 1 clip nào cũng ko được, nhưng công nhận flash làm máy chậm chạp và ngốn pin, dù sao vẫn yêu apple rồi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019