Mozilla ra mắt Firefox 5 Beta 2 cho Windows và MacOS

vuhai6
21/5/2011 23:50Phản hồi: 91
Mozilla ra mắt Firefox 5 Beta 2 cho Windows và MacOS
Vừa qua Mozilla đã trình làng phiên bản Beta 2 của trình duyệt Firefox 5. Phiên bản mới cải thiện tốc độ chạy phần mềm cũng như tốc độ duyệt web nhanh hơn đáng kể. Giao diện hiện tại vẫn không thay đổi nhiều so với Firefox 4, có thể khi được ra mắt chính thức giao diện sẽ được cải tiến. Theo dự kiến thì đến Quý 3 năm nay, Firefox 5 mới chính thức ra mắt. Bạn có thể tải về Firefox 5 Beta tại đây.

Nguồn: mozilla
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã dùng chrome lâu ùi, chưa mún quay về firefox;)
pó tay, bản 4 mới vừa ra chính thức mà giờ đã ra beta cho 5 rồi. Nhanh lẹ ghê
jing
CAO CẤP
13 năm
+1 chrome .
mới vừa cài nè. Thấy cũng bình thường như FF 4 thui. Không thấy nhanh hơn đáng kể
cugieo
TÍCH CỰC
13 năm
firefox 4 chạy tốn ram, hi vọng bản 5 sẽ khắc phục. dùng google chrome thấy hài lòng.
Không hiểu đến bao giờ mới có bản chính thức !
Không hiểu ra nhiều để làm gì nhỉ? Chưa tưởng tượng được. Như kiểu SPAM ý.
Mình xài Chrome ko biết tại sao hay báo lỗi , bắt đóng hoài nên chuyển qua firefox 4.
Mới xài thử bản beta 5: cảm nhận thấy load nhanh hơn 😃
Do xung đột phần mềm với trình download IDM. Nếu bạn đang dùng IDM 5.x thì khuyên bạn nên nâng cấp lên IDM 6.x. Tình trạng này sẽ chấm dứt. Chúc vui!
Mình nghĩ Crome ko tương thích với Xp và lại bạn cài IDM 5.19 trở lên sẽ hết. IDM giờ có 6. rất tương thích, bắt download không khác gì ff.
xkhoax
TÍCH CỰC
13 năm
Mình không cài IDM mà Chrome cũng crash suốt, dù rất thích tốc độ nhưng cũng chẳng có gì để tiếc chrome kiểu đó
rivermoon89
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn có thể không có crome nhưng phải có firefox ;)
Tôi dùng Chrome cả năm nay đây, chưa khi nào dùng lại FF ;)
longxn
ĐẠI BÀNG
13 năm
chỉ biết dùng chrome từ mấy năm nay
đang dùng chrome và vẫn trung thành với chrome, từ hồi chuyển từ firefox sang chrome rồi không muốn quay lại nữa
Nhiều người giống mình ghê ;)
Nhiều người cứ cân đo đong đếm chuyện tốn RAM nhỉ,giờ máy nào chằng vài G RAM rồi.
thấy có mình phát biểu xài safari.
nuvo125
ĐẠI BÀNG
13 năm
check thử xem nào. Ngày trước xài chorme được 1 ngày thì xóa vì hồi đấy lắm lỗi quá. Bây giờ vẫn trung thành với FF
xài bản ff 4,tốn ram kinh hồn+IDM chưa chưa hỗ trợ nên đành quay về 3.6 😆 bản này đang beta ko biết còn lỗi tốn ram ko nữa?
nhoxjnhzai
ĐẠI BÀNG
13 năm
chứng tỏ bác k biết dùng IDM mới để nó bắt link lung tung
arios
ĐẠI BÀNG
13 năm
ok, cứ để một ngày đẹp trời bác vào trang nào đó để direct link của một số trang download xem nó có đơ tab ko, khi đó ngồi mà add exception vào idm.
làm như bác nói liệu có thể dùng IDM 5.16 cho FF 4 à. để em thử xem
Đang dùng ver 4 FireFox, vẫn chung tay góp củi với bé IDM bình thường mà bạn. Ram giờ bèo cũng tầm trên 2G, thì lo lắng chuyện ngốn Ram làm gì....?
Chorme không thích. Thích firefox hơn.
kitarodo
ĐẠI BÀNG
13 năm
tính ra, người nào ít mở nhìu tabs cùng 1 lúc thì chrome có vẻ dc lòng hơn firefox, nhưng mình 1 lần mở rất nhiều tabs (>>10) thì firefox là 1 lựa chọn hợp lý hơn chrome. mở càng nhiều tabs, độ tốn hao tài nguyên của chrome càng tăng. còn firefox, tới 1 lúc nào đó dừng, và so sánh 2 bên thì firefox lại ít tốn ram hơn chrome và chạy ổn định hơn nhiều . đó là lý do mình trung thành với firefox 😃

còn IDM thì up lên ver 6 là chạy ngon lành trên firefox 4 ngay
boy_buon205
ĐẠI BÀNG
13 năm
chỉ sài firefox khi cần firebug.hết
MegaKainIM
ĐẠI BÀNG
13 năm
vừa cài xong, không thấy có gì nổi bật, tốc độ vẫn thế ;))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019