Olympus giới thiệu SP-810UZ với khả năng zoom 36x

Didu
27/7/2011 16:38Phản hồi: 45
Olympus giới thiệu SP-810UZ với khả năng zoom 36x

Người dùng máy ảnh du lịch với ống kính zoom xa và góc rộng vừa có thêm một lựa chọn mới khi mà Olympus trình làng chiếc máy ảnh SP-810UZ với ống kính có khả năng zoom xa tuơng đương 36x. Olympus cho biết chiếc máy ảnh mới trong dòng S này còn là chiếc máy ảnh compact có kích thước nhỏ nhất thế giới với khả năng zoom 36x.

Olympus SP-810UZ sở hữu ống kính góc rộng 24-864mm f/2.9-5.7 và khả năng zoom xa 36x. Công nghệ AF Tracking cho phép người chụp có khả năng lấy nét vào chủ thể đang di chuyển nhanh, ngay cả khi chủ thể di chuyển ra ngoài khung hình. Khi ở chế độ chụp 3D, máy sẽ chụp hai tấm hình từ các góc khác nhau để cho ra tấm hình 3D động. Máy ảnh mới cũng có chế độ chụp quét panorama (In-Camera Panorama), người dùng sẽ dễ dàng chụp bằng cách lia máy theo khung cảnh.

SP-810UZ sẽ bắt đầu được Olympus bán ra từ tháng 9 tới với màu đen duy nhất. Giá bán dự kiến sẽ là 329USD.

Nguồn: Olympus
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zoom khủng bố thật !
không biết zoom cao vậy hình ảnh có mờ không
chiendat
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này hình hơi giống con Nikon Coolpix của iem :">
Chà! Tha hồ đứng từ xa zoom mấy em xinh xinh chơi.
nguyennamha
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không phải mua ống nhòm, vừa nhìn được cô hàng xóm nhà bên tắm, vừa giữ lại được bức hình, hé hé, yêu Canon thế :* !
rosora
ĐẠI BÀNG
13 năm
Canon gì trong đây bác :mstickle:

zoom xa dữ vậy trời ... Mình thì khoái mấy cái máy này để chụp mặt trăng với nhìn trộm hàng xóm thôi... Quay phim có zoom khủng cũng hay chứ chụp ảnh thì thua , vừa rung hình vừa xấu, nói zoom quang ko giảm chất ảnh chứ mình thấy thường >10x là hết sử dụng đc òi
Olympus chứ đâu phải canon
hcoi !
TÍCH CỰC
13 năm
[h=2]Olympus pác ạh ![/h]
kekenano
TÍCH CỰC
13 năm
Olympus là của Canon ạ? thế thì em yêu canon quá 😆
công nhận em này zoom khủng thiệt..................

em lại thấy thông số ghi trên ống kính là 4.9-147mm f2.8-5.6 là sao nhỉ @@
máy đẹp, giá vậy là tốt rối
không biết chất lượng ảnh chụp ban đêm thế nào nhỉ?
dunggia
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chắc vứt em Nikon D90 cùng lens 55-200 vừa mua để sắm em này thôi các bác nhẩy. Zoom thế thì quá kinh khủng òy
zoom thì zoom nhưng mà sao ngon bằng dslr đc hả bác 😃
vangapao
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu bạn thích chụp ảnh từ xa thì lens 55-200 chụp xa hơn con này.
Nhiều bạn cứ thấy số zoom to tưởng là nó chụp được xa.
Tiêu cự thật của máy này tối đa là 147mm, không chụp xa được bao nhiêu.
864mm chỉ là so sánh tương đương về góc rộng khi chụp.
zoom quang mà sao mờ đc, cái chính khi zoom lớn là phải có chân máy, còn tay bác nào vững tí thì có chống rung quang học rồi nên hình vẫn đẹp

bạn zoom 36x vào 1 vật thể cách bạn 10m thì nó mờ là phải rồi, zoom lớn để phóng lớn các vật thể ở xa chứ ko phải để phóng "cực lớn" các vật thể ở gần
so sánh khập khiễng quá, 1 cái lens của dslr đã đắt hơn em này rồi

phải test mới biết được chất lượng hình có nét không bác ạ 😃

em cắm con 70-300 vào d7000 thì chỉ nét ở tiêu cự 70 đến 200 thôi, lớn hơn 200 là thấy không ăn thua rồi :">
tui
ĐẠI BÀNG
13 năm
.
ninhk48
TÍCH CỰC
13 năm
chú này nhìn siêu mỏng cánh phết nhỉ! zoom xa thế ko biết chất lượng hình tn chứ như mấy e coolpix của nikon thì chán đời lắm
đẹppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp
Snake696
TÍCH CỰC
13 năm
Em thích zoom quang vì em hay chụp thiên thiên và thiên văn.
Không rành về máy ảnh cho lắm, mà nhìn cái này cũng hoành tráng ghê luôn 😃
matmeo007
ĐẠI BÀNG
13 năm
với Zoom khủng như vậy thì khi Zoom max hết cữ thì chắc chắn phải có chân máy. Nếu không thì hình chụp sẽ bị mất nét...
Bác nói đúng quá. hic 864mm mà không có chân máy thì chụp ảnh ra toàn ma là ma
Cái này mua về tác nghiệm tốt đây,khà khà
Vài năm trước mua cái máy Olympus zoom quang 12x đã khủng lắm rồi. Giờ thì 36x. Khủng quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019