Các thắc mắc chung - phổ biến về LG

bingo05
21/7/2008 9:9Phản hồi: 632
Xin chào các bạn, điện thoại di động LG hiện nay đã khá phổ biến và có lẽ không ít bạn có những thắc mắc xung quanh vấn đề: tư vấn điện thoại, sử dụng phần mềm, phát hiện lỗi v.v.. Mình lập topic này để các bạn thắc mắc về LG post vào một chỗ giúp chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người. Mong các bạn hưởng ứng nhiệt tình :eek:
Bạn post bài thắc mắc, mình và mọi người sẽ cùng giải đáp cho bạn. Thân :rolleyes5cz:
632 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Minh dang xa`i con KE970 , bạn cho mình hỏi là trong phần danh bạ mình save trong phone thì có phần picture nhưng sao mình set hoài vẫn ko được vậy bạn , và có cài được phần mềm nào để vừa nghe nhạc vừa sms được ko vậy bạn , chu phần media trong máy thì mỗi playlist mình add được có 5 bài thoi và ko thể vừa nghe nhạc vừa sms được . Thx bạn nhiều ha
Hình ảnh trong contact có nhiều lý do dẫn đến lỗi như bạn nói: bạn lưu số cả trên máy và trên SIM, ảnh của bạn quá lớn khi add (chụp bằng dđ thường thì ko sao nhưng chụp bằng máy kts thì ảnh vài Mb máy ko add được)
KE970 trong khi nghe nhạc bạn ấn phím Mp3 ở thân máy là trở lại màn hình nền, lúc đó có thể SMS được.
về vấn đề add playlist được 5 bài bạn xem lại trong máy có bao nhiêu bài hát và có đúng định dạng máy hỗ trợ không, vì pl có thể add thoải mái :rolleyes5cz:
Có thể la bạn thao tác với may KE970 bị sai,hoạc là các số bạn set trên bộ nhớ sim nên nó ko thao tác được
Chào các bác,
em mới có 1 con LG KG800 mà không biết làm thế nào để vào được mạng, đã cài được gprs, khi vào mạng bị báo lỗi cài đặt sai, máy dùng sim vinaphone, đã cài mã nhận dạng và mật khẩu là mms.
Các bác làm ơn chỉ giúp. cảm ơn các bác nhiều
Có thể la bạn thao tác với may KE970 bị sai,hoạc là các số bạn set trên bộ nhớ sim nên nó ko thao tác được!còn ko có phần mềm media nào dùng đc cho máy đâu,tại mình chưa thử qua và cũng chưa tìm thấy cái nào cả
homicine
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mình mới mua cái KG 195 được 1 tháng. Có một lỗi mình không hỉu được.
mỗi lần mình kết nối nó vào máy tính (tắt nguồn để lưu trữ) sau đó khởi động lại thì các thiết lập của máy tự động được set lại ở chế độ mặc định như nhạc chuông,hình nền... mong các pác chỉ giúp
NoNaMe1984
ĐẠI BÀNG
16 năm
mình đang dùng con M6100 của LG.
Hôm nay đứt cáp lên hãng mà ko có cáp thay thế bác nào biết chỗ bán hoặc có thì bán lại cho mình với
Mình định dùng điện thoại KF510 nhưng không biết máy có hỗ trợ soạn thảo tiếng việt không? Với lại máy này có tính năng nào đặc biệt không vậy :-/
KF510 có hỗ trợ soạn thảo tiếng việt, bạn yên tâm. Ngoài ra nó còn có một số tính năng nổi bật:
Bàn phím cảm ứng, Có thiết kế siêu mỏng 10.9mm, Mặt trước là một lớp gương bằng hợp chất thủy tinh chịu lực không trày xước kể cả khi bị dùng dao cạo và cũng bền bỉ trước những va đập lớn.
Máy có khả năng lưu chứa của máy lên tới 2GB với thẻ nhớ microSD ngoài.
Chụp ảnh 3,15 MP, tự động lấy nét, hỗ trợ video QVGA, flash, Java 2.0, chơi nhạc định dạng Mp3, video Mp4, nghe FM, chức năng handsfree...
Thời gian chờ: 400h
Thời gian gọi: 4h

M6100 hiện không được LG VN phân phối tại VN, cho nên tìm những phụ tùng thay thế thì hơi khó. Mình khuyên bạn nên chuyển sang dùng những dòng dt LG được phân phối chính thức tại VN để được sự hỗ trợ và bảo hành tốt nhất nhé :laugh8kb:

Máy của bạn bị lỗi phần mềm rồi, bạn đem đến trung tâm LG để được bảo hành nhé
Mình đang dùng máy P7200, máy này có hỗ trợ JAVA nhưng hun có bít cài đặt ra sao ?? bạn nào biết chỉ dùm mình nha!! thank nhiều
Máy KF510 chỉ nghe đc nhạc định dạng Pm3 thôi ah?có nghe đc định dạnh wma ko thê các bác?nếu ko nghe đc thif thật là uổng
Đúng vậy LG KF510 chỉ nghe được định dạng MP3 thôi bạn à
mà mình có convert cho bạn mấy cái file Mpec4 để up vào máy KF510 xem nhưng sao lại ko dc?bạn nào biết tại sao ko?
Mình có máy KE 970, nhận được flie qua bluetooth nhưng không gởi cho máy khác được, sau khi chọn Gửi qua -> Bluetooth -> chọn thiết bị (cả 2 đều đã ở bluetooth) -> send nhưng chỉ hiện lên 0% rồi chuyển lại màn hình ban đầu, không gởi được; Nhưng vẫn nhận được. Có bác nào biết cái vụ này tại sao và xử lý như thế nào vui lòng chỉ dùm, cảm ơn nhiều.
các bác cho em hỏi nên mua máy KF510 hay máy Sony Ericsson W580i ?
e vua mua may lg ku990...xin a chi giup xem may nay co the cai duoc nhung phan mem j...o dau ag....chi giup e cach cai thêm iphone voi ag
1107
ĐẠI BÀNG
16 năm
em cũng mới tậu 1 em ku990 . nhưng mò mãi vẫn không thể xem phim được trên em nó, em dùng pm conver ku990 down trên diễn đàn ku990.com.uk nhưng vẫn không xem được, convert bằng total video convert ra file avi nhưng vẫn bị báo lỗi don't support. pro có thể hướng dẫn em cách convert phim đễ coi trên ku990 được không, em thấy trên mạng có đễ ku990 hỗ trợ wmv nhưng chép vô lại coi không được. mong được pro giúp đỡ. thanks.
anh em ai có hoặc ai biết ở đâu bán cap data , cao out tivi và bút của lg viewty không chỉ dùm với . thanks
1107
ĐẠI BÀNG
16 năm
Up Nè Help Me. ....... .......
Sử dụng phần mềm FormatFactory 2.0. Chọn chế độ "All to Mobile". Chọn MPEG 400*240 và chỉnh thông số như ý mình, file có dạng .mp4 - coi ghiền luôn. Trong đó có phần chọn LG KU990 nhưng bạn đừng convert dạng đó (vì sử dụng encoding là Xvid. KU990 ko xem được). Nếu ko thì sử dụng Divx Conveter trong bộ Divx để chuyển sang phim dạng .divx nhưng cái này ko chỉnh được thông số vả lại chỉ convert được một số dạng file.
oo0VIP0oo
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn convert bắng total thj` đúng rồi. Nhưng KU990 xem avi ở chuẩn DivX, bạn để ý lúc nó hỏi bạn muốn chuyển sang đuôi nào thì chon Avi---->DivX. Nếu không bạn vô phần setting mà cài đặt. Ở đó có nhiều chế độ cho bạn chọn như full màn hình, chất lượng âm thanh.... Nếu thấy mình trả lời có ích THANK mình cái nha..^.^
~_~ cái này po tay mình ko rõ!tại chưa có ngó cái KU990 bao h?nó có khác cái KE990 ko?
1107
ĐẠI BÀNG
16 năm
Nó Hoàn Toàn Giống Ke990 đó Bạn, Chỉ Khách Cái Là Ku Thì Hổ Trợ 3g Còn Ke990 Thì Không. Nếu Bạn Biết Cách Convert Video Cho Ke990 Thì Chỉ Mình Với Nha. Thanks.
Có ai biết làm themes LG KF510 không?

Bạn nào biết làm themes cho LG KF510 không, hay địa chỉ để tải themes cho máy này cũng được, chỉ mình với. Thanksssss!!!!!!
cái nia thì hem có!hehe chịu khó đợi vậy!các bácc cho em hỏi!máy KE770 ko nghe nhạc+nt dc ah?
híc!máy KE770 ko thể vừa nghe nhạc vừa nt dc,mà cụ thể là bác mà nghe nhạc thì chẳng làm ăn gì dc nữa!còn KE970 thì khác đấy
ZuyZic
ĐẠI BÀNG
16 năm
bác nhầm thế nào chứ em dùng ke770 vẫn nghe nhạc và nt cùng lúc như thường chả sao kả. nhân tiện hỏi các bác cách cài game cho máy ke770 như thế nào phải cài phần mềm nào xin các bác chỉ rõ cho em với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019