Nokia Maps xây dựng bằng HTML5, chính thức hỗ trợ iOS và Android

Duy Luân
24/10/2011 13:28Phản hồi: 115
Nokia Maps xây dựng bằng HTML5, chính thức hỗ trợ iOS và Android

[TAG]Nokia[/TAG] vừa chính thức ra mắt bản đồ trực tuyến được xây dựng trên nền tảng [TAG]HTML5[/TAG]. Nhờ có HTML5, bản đồ này có thể thể dùng tốt với trình duyệt của [TAG]Android[/TAG], [TAG]iOS[/TAG] và thậm chí là các trình duyệt trên máy tính. Các thao tác sử dụng cảm ứng đa điểm để phóng to, thu nhỏ, di chuyển đều có thể thực hiện tốt. Nếu muốn, bạn có thể lưu trang web thành một ứng dụng riêng biệt và đặt trên màn hình Trước đây, ứng dụng bản đồ này chỉ dành riêng cho các điện thoại sử dụng hệ điều hành [TAG]Symbian[/TAG] của hãng mà thôi. Tính năng quan trọng nhất mà Nokia vừa thêm vào đó là khả năng xem bản đồ không cần Internet. Khi kích hoạt chế độ này, bạn chỉ cần tải về dữ liệu của bản đồ bằng Wifi, sau đó có thể tắt kết nối mạng để tiết kiệm tiền cước. Tính năng xem bản đồ của những phương tiện giao thông công cộng cũng xuất hiện trong Nokia Maps. Người sử dụng có thể truy cập vào web m.maps.nokia.com để bắt đầu sử dụng.

Dùng Nokia Maps trên máy tính​

Nguồn: SlashGear
115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vote cho nokia 😁
kimsongsing
ĐẠI BÀNG
13 năm
dùng thử xem sao.có bằng ggmap ko
Aaron Chan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Oh vậy Nokia định cạnh tranh với Gôgle map đây mà 😃
vấy cái này ko có app mà dùng trên web hả bạn...
mình vào bằng operamini ko hiện ra bản đồ
html5 bạn hiền à, trình duyệt bạn phải hỗ trợ. Hãy thử cài firefox mobile xem sao.
moomyand
ĐẠI BÀNG
13 năm
Operamini không hỗ trợ HTML5 bạn nhé
Dùng opera mobile hoặc trình duyệt mặc định hoặc dolphin HD mà mở 😁
đang dùng ovi map rất hài lòng. :p
Cái này cho SYM xài là chính chứ các nền tảng khác đa số xài google map, Việt Map....Rồi
Duytuan2701
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hay đấy, dùng thử để xem nó có hơn cái Map có trên Ipad như thế nào ! he he
Nokia công nghệ khá hay, Android dấm dúi vẫn chưa có cái nào "include" tương tự, toàn "add-on" như Maveric, Rmap 😁
skyline2
TÍCH CỰC
13 năm
chậm quá ,thua gmap về khoảng load rồi ,chưa tính về hay hay ko hay hơn ,đẩy mạnh sever đi
ufdb
CAO CẤP
13 năm
Đã dùng thử, ko mượt cho lắm, định vị thiếu chính xác.
Được điểm cộng là lưu được bản đồ để xem offline, tốn khá nhiều dung lượng, các bác chớ thử bằng 3G 😃
dbt123
CAO CẤP
13 năm
trước mình dùng n97 mini, giờ chuyển qua HTC Desie S. Mình thú nhận q điều rằng map của Nokia bắt chính xác hơn, hỗ trợ tốt hơn google map. mắc dù mình đã sử dụng nhiểu bản rom khác nhau, kể cả rom cook hay rom gốc đều có 1 kết quả như vậy
cá nhân mình thấy Ovi map(Nokia map) hay hơn gmap!
cùng quan điểm với các bạn là ovi map tốt hơn google map, bắt gps chính xác, dẫn đuờng gần hơn . Lần đầu đi học đh nông lâm google map dẫn mình đi 60km cà đi lẫn về . Lần sau dung ovi map co 46km . Hix hix.
Hac Long
TÍCH CỰC
13 năm
Nhìn thật là chi tiết thật
[[-Zoro-]]
ĐẠI BÀNG
13 năm
rất ủng hộ nokia về việc này
bác Nô này đang dần lấy điểm trong mắt người tiêu dùng
Gmap quá ngon rồi. sao phải dùng thêm Nokia map nhỉ. với lại iOS, Adroid nó hỗ trợ sẵn Gmap rồi mà
nokia map giờ ngon quá thể

---------- Post added at 08:09 AM ---------- Previous post was at 08:08 AM ----------

ở VN ovi map quá ngon ko phải nói, bắt gps chuẩn luôn, dùng cái gmap lắm khi lệch 3km@@
Nhảm. gmaps trên android mình xài rất chuẩn. tốc độ bắt điểm gps và load bản đồ rất nhanh (gprs cua beeline thôi nhé không phải 3g).. gmaps bản hiện tại là 5.11... có offline. dẫn đường. xem vị trí bạn bè...
nghtri
TÍCH CỰC
12 năm
dm gmaps, nó nhận lợi ích của TQ bán rẻ uy tín của nó.......phá hoại lợi ích VN .....vậy mà mấy pác còn ủng hộ cái lũ khốn nạn này dc ah........chỉ vì lợi ích cá nhân để chúng nó bố thí cho cái bản đồ sai sự thật cũng cam lòng ah.......LÒNG TỰ TRỌNG NGƯỜI VN MẤT HẾT RỒI AH.....
sr mí pác.......e bức xúc cái lũ bợ đít TQ ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019