[Windows] Hướng dẫn chi tiết JailBreak IP 1st & IP 3G upgrade 2.1!!!

vietanhle
13/9/2008 4:53Phản hồi: 167
Chào các bạn! Vậy là lại 1 firmware mới nữa được Apple ra mắt, đáp ứng sự mong mỏi của người dùng IP.
Hôm nay mình xin post bài hướng dẫn chi tiết cho anh em trong diễn đàn jailbreak firmware mới này (để cài đặt Cydia và Installer). Những anh em nào đã biết làm rồi thì bỏ qua cho mình nhé!

1. Download firmware 2.1 cho iPhone 3G hoặc 2.1 cho IP 1st.
2. Cài đặt iTunes 8.
3. Dùng iTunes update IP: nhấn shift + update và chọn firmware tương ứng. Các bạn nhớ là nhấn update chứ không phải restore nhé!
4. Uninstall iTunes 8.
5. Vô Control Panel uninstall "Apple Mobile Device Support"
6. Install itunes v7.7.x

7. Download QuickPwn mới nhất (đã support cho firmware 2.1) tại đây.
8. Chạy QuickPwn, chọn firmware file tương ứng với IP của bạn.
9. Chọn Cydia, Installer (và cả Boot logos nếu bạn thích).
10. Sau khi jailbreak, IP của bạn sẽ reboot lại nhưng lúc này icon Cydia và Installer vẫn chưa xuất hiện trên màn hình IP. Bạn cần làm tiếp các bước sau:
11. Download chương trình TotalCommander tại đây.
12. Download t-pot addon tại đây.
13. Cài đặt TotalCommander, tại cửa sổ bên trái tìm tới file T-PoT.1.1.zip vừa down và double click vô file đó. T-pot sẽ được cài đặt vào máy của bạn.
14. Download file mobileinstallation patch tại đây.
15. Dùng Totalcommander để cài đặt mobileinstallation patch vào /System/Library/PrivateFrameWorks/MobileInstallation.framework... như sau: click vô thanh xổ [-\-] ở góc trên bên trái của chương trình Totalcommander và chọn network neighbourhood rồi chọn t-pot. Các bạn phải nhớ backup file mobileinstallation gốc trước khi làm nhé! Kéo thả file từ cửa sổ bên phải sang cửa sổ bên trái (phải làm trong Totalcommander chứ không được kéo thả từ windows explorer sang TotalCommander).
16. Vẫn dùng TotalCommander, bạn xóa file theo đường dẫn sau: /private/var/mobile/Library/Caches/com.apple.mobile.installation.plist
17. Khởi động lại IP và IP của bạn lúc này đã được jailbreak xong

Hehe, tại vì nôn với vụ 2.1 quá nên mình làm liền một mạch luôn, quên chẳng chụp cái screenshot nào về quá trình thực hiện cho anh em tham khảo cả. Nhưng mình đã làm chuột bạch rồi, xài OK, không vấn đề gì cả. Mình có thể cam đoan với ban quản trị diễn đàn về những gì mình phát biểu, anh em cứ yên tâm mà làm đi nhé!
Chúc các bạn thành công... (và đừng quên click "Cảm ơn" mình nhé)
Thân!

Quảng cáo

UPDATE: đã có QuickPwn 2.1 (for Win) hỗ trợ unlock firmware 2.1
Các bạn có thể không cần làm theo hướng dẫn trong topic này nữa mà chỉ việc up lên 2.1 original bằng iTunes 8, sau đó dùng QuickPwn 2.1 để unlock và jailbreak
167 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dongkhanh
ĐẠI BÀNG
16 năm
nhanh thế, hi vọng em là người cảm ơn bác đầu tiên!!
dongkhanh
ĐẠI BÀNG
16 năm
Em hỏi thêm về mấy vụ app đã thuốc thì sao bác ơi, vẫn ngon lành chứ!! em tiêc cái Mcleaner lắm.
Bản hướng dẫn tiếng Anh thì em đã đọc kỹ rồi nhưng đây là bản hướng dẫn tiếng Việt đầu tiên, cám ơn bác. Phần fix lỗi hiển thị tên SMS chắc vẫn fix như 2.0.2 bác nhỉ??
jockey0612
ĐẠI BÀNG
16 năm
tui đang ở 2.0.2 giờ xài itune up trực tiếp như bình thường được không,sao cái này nhìn rắc rối quá 😔
dongkhanh
ĐẠI BÀNG
16 năm
Dùng itunes V.8 rồi update lên thẳng luông chứ sao nữa bác, nhưng nhớ là Update đấy nhé, đừng làm Restore như mọi khi đấy!!
Đọc kỹ hướng dẫn của bác chủ topic là ok thôi, tôi cũng khẳng định thêm! Hơi rắc rối nhưng là biện pháp tốt nhất sau 1 ngày có 2.1!
Mình đang xài iphone 3G 2.0.2 đã JB = QuickPwn, tình hình là làm theo hướng dẫn bấm Update xong rồi là bị táo, phải Restore mới chạy đấy, vậy là sao nhỉ ?
Restore xong mọi thứ chạy bt, MCleaner chạ ầm ầm, ko thiếu app nào cả.
thui em chờ WINPWN thui 😔 ....hok dám chơi cái này
em Update thẳng từ 1.1.4 theo cách trên có được không bác ơi?
trinhson91
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mình bỏ hết mấy bước này được không.Vì cái Mobilefinder của mình vẫn vào Root được nên bỏ qua và làm = MobileFinder
Nhất thiết là phải ghi mấy dòng này ko :eek: Bị xóa hay ko đâu có quan trọng.
Quan trọng là hướng dẩn tiếng Việt bị xóa, còn tiếng Anh thì còn, bỏ công làm cho kỹ mà bị xóa trong khi cái còn lại thì không hay bằng, nhất là ngôn ngữ (tui dốt tiếng Anh lắm:laugh8kb😃 thì bức xúc cũng có lý bạn nhẫy??????????
Từ 1.1.4 thì sao bác ơi?
Hay là bác afovn thử xem rồi cho em biết với. hehehe
Chưa thấy các bác ấy nói gì nên chưa dám thử. Hix
dongkhanh
ĐẠI BÀNG
16 năm
Nếu ai có hai máy tính (một desktop một Laptop) thì ta cài itunes mỗi máy một version cho tiện được không? hay nhất thiết phải là một máy. Làm như thế sẽ tiện đỡ mất nhiều thời gian cho việc uninstall và lại install nữa!!
Em đã làm như thế và rất ok.
sonmeonhim
ĐẠI BÀNG
16 năm
Sau khi jail break 2.1 xong có cần fix lỗi hiện tin nhắn và chép đè file MobileInstall nữa không các bác?
chym
ĐẠI BÀNG
16 năm
cụ thể cải thiện về pin, sóng nhìu ko bác, chứ up 2.1 mà ko cải thiện được gì thì cũng rứa..... hix hix
trinhson91
ĐẠI BÀNG
16 năm
Sóng thì máy mình lúc nào cũng đầy và tốt nên không rõ lắm.
Còn Pin thì bác hỏi hơi vội Em là đứa update lên 2.1 đâu tiên cũng là tối qua, đến bây h còn lo JB và các thứ làm gì có ai dủ thời gian ngồi mà thử pin
này bác ơi...hình như chưa có OPEN SSH,em có wifi mà hok có OPEN SSH thì đui à bác??? cái này chết em... trả lời cho em liền để em up với..nôn nóng quá 😁
ko có OPEN SSH thì kết nối wifi bằng niềm tin à bác ???
đối với iem wan trọng nhất là cái này..ko kết nối dc wifi thì em mù tịt 😔
bác up xong và JB rồi vao cydia cài ssh bình thường mà
trinhson91
ĐẠI BÀNG
16 năm
Thì bạn phải JB như hướng dẫn xong rồi thì mới có Cydia và OpenSSH chứ.Nếu bạn sợ thì cứ việc chờ đến khi nào có WinPwn rồi lên cũng được
xin cho hỏi. firmware 2.1.2 này có cần dùng sim ghép nữa hay không vậy. nếu mà còn thì cũng như không, đợi bản firmware max vậy.hehe. anyway thanks for sharing
đang down bản 2.1 về được 34% rùi , chút sẽ vọc
shinniehi
ĐẠI BÀNG
16 năm
Theo ý kiến riêng của mình, cần phải làm các bước sau để có 1 FW thật hoàn chỉnh & sạch sẽ nhé, các bước như sau:
- Nếu đang ở 1.1.4 hay 2.0.x thì các bạn hãy restore lại FW cũ thêm 1 lần nữa ( giống như đưa máy về tình trạng xuất xưởng, máy sẽ chưa có bất kỳ phần mềm nào cài lên). Nếu các bạn restore FW Custom thì sẽ không được như ý vì các CT FW có cài đặt sẵn các soft, khi update sẽ vô tác dụng, ngay cả việc resize Storage cũng sẽ ảnh hưởng và khi update xong iP cũng sẽ nhận storage như cũ, nên restore bản gốc và jailbreak xong rồi tiến hành update.
- Sau khi đã restore, máy sẽ vào SpringBoard và như bình thường, đây là lúc chúng ta bắt đầu upgrade FW, sẽ có các bước sau:
a. Khi upgrade FW, chọn Update (đây là lý do tại sao các bạn được yêu cầu phải restore lại cho sạch sẽ, vì khi update sẽ không giống như Restore, tức là máy chỉ update FW mà thôi chứ không xóa tất cả những gì có trong máy, mình phát hiện ra điều này khi cài soft, trong Installer & Cydia vẫn phát hiện các soft cũ đã install, nhưng thực tế thì lại không thấy ở ngoài Springboard).
b. Sau khi update xong, hãy làm tiếp tục các bước như hướng dẫn ở trên.
Bỏ bước 4,5,6 Làm bước 7 lun đc không Bro

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019